Vịt Cần Thờ di cư ra Bắc .2300km- 9 ngày

A_ZIZOU

Xe tải
Tình hình là em đã về đến nơi thành công từ hôm chủ nhật nhưng bận quá do nên chưa báo cáo được các bác,

hôm nay thấy có quả live show của bác Bean nên em phải tranh thủ đặt gạch cái topic này không nó lại mất hót :)

Tình hình là thế này ạ
Sau gần tháng trời tìm hiểu xem xét và nhờ vả, em đã quyết định vào Cần thơ đón em Vịt về với hành trang là một số bài viết của các bác đã đi như bác Hải Nguyên và một số bác ở OF xuyên việt.

Sau khi tính toán và quyết đi em chỉ còn một tuần để chuẩn bị, sau đó 2 vợ chồng chuẩn bị tìm hiểu được một tý và càng tìm hiểu thì thấy càng lắm chuyện lắm vấn đề nên thôi không tìm hiểu nữa và chỉ nhờ anh vietbando vạch ra một số chặng đường và cũng chỉ đặt phòng 1 tại đà nẵng còn lại là đến đâu đặt đến đó, vì sợ không kịp lại lỡ hết cả chuyến.

Ngày 1: em đi cùng vợ và con gái 2 tuổi - Máy bay Hà Nội vào Cần thơ và Cần thơ - sài gòn : 170km
4h sáng khởi hành
8h 30 sáng có mặt tại sân bay Cần Thơ, vừa bật điện thoại lên thì bác chủ xe gọi điện để mang em Vịt ra sân bay đón.

Sân bay Cần Thơ đây ạ

Sau khi làm xong thủ tục giấy tờ và được vợ chồng bác chủ xe nhiệt tình giúp đỡ mua đồ đạc, và gặp gỡ Ông Anh đã giúp đỡ xem xe ăn uống 2h30 bọn em bắt đầu xuất phát từ Cần Thờ với một ít đồ ăn dọc đường của bác ấy mua cho là những món đặc sản của Cần Thơ như chuối nướng, ngô...phải nói là dân Cần Thơ thực sự rất nhiệt tình quá mức

Nhà em bắt đầu cuộc hành trình

đây là Cầu Cần Thơ ạ, đi từ Cần Thờ ra có qua 2 cây cầu rất đẹp

giữa đường em có nghỉ lại môt chỗ quên mất địa danh như có đặc điểm là có rất nhiều cafe võng , nên thấy hay hay nen em dừng lại ngã lưng thử phát và cho cháu làm thử bát cơm đường cháo chợ

https://lh4.googleusercontent.com/-R8jmhaZ-U1Q/TgrG16ICUeI/AAAAAAAAClU/ToV9Q5HdcgM/s640/IMG_8515.JPG

còn khoản 100km gì đó là bắt đầu có cao tốc trung lương( chính là cái em cao tốc đang bì làm cho các anh xe tải nổ bánh rất nhiều mấy tháng nay, đường rất ngon lành. không cho xe máy đi nên cho xe chạy với vận tốc 100km, em tét thủ phát thấy khá ngon lành

đến lúc hoàng hôn thấy trời đẹp quá em dừng lại để cho cháu ăn sữa, tiện thể làm vài kiểu phục vụ các bác

https://lh4.googleusercontent.com/-LJkvcMVnXds/TgrG5LLRTEI/AAAAAAAAClw/k16CHef5S9M/s640/IMG_8527.JPG

em kết bài 1 bằng quả ảnh ưng ý nhất chặng mà em đang để desktop backgound ạ

lên đến Sài gòn vào lúc 7h- 8h tối gì đó nhận phòng và đi cùng mấy đứa bạn ăn tối rồi về ngủ chuẩn bị cho ngày mai

em hẹn các bác hôm sau em tiếp tục ngày 2 ạ, giờ đã ăn cướp mất của công ty hơn nữa giờ đồng hồ rồi.

Hai Nguyen

Xe điện
chúc mừng bác Azizou nhé, đợi bác Bean ra mổ 3 con vịt đê

viper2007

Xe điện
xe bác nổ máy lâu chưa, kim nhiệt nhẹ nhàng nhỉ. Xe bác có vẻ chuẩn đấy, chúc mừng nhé :-bd

Kenket

Xe điện
Vợ 2 nhà kụ ngon quá, tổng thiệt hại cưới em nó hết bao nhiêu hả kụ?

2fast2fear

Xe tăng
Xe còn cứng quá- em nhìn ko nhầm thì nắp cabô phía bên tài có vẻ bị hở hơi bất thường. Bác kiểm tra xem đóng chưa chặt hay bị cong vênh đặng còn nắn lại nhá.

Chúc mừng bác có vợ 2 ngon bổ rẻ hợp vê sinh!

Chỉnh sửa cuối:

bo_vang

Xe tải
em cũng đang ra HN như bác, bác đợi em ra đánh tiết canh chiêu đãi ae luôn thể nhé
VIT em phá kỷ lục đi ít của VIT bác rồi.hihi

GarySpeed

Xe buýt
Em đi thử em Vịt của bác Zizou rồi, máy móc em không dám chém nhưng mà cảm nhận mới đầu là đi sướng,option đầy đủ, như ngồi Land Rover hehe :-|

A_ZIZOU

Xe tải
heheh, ngồi land rover chưa mà chém thế, đang định độ thành nó đây :D

A_ZIZOU

Xe tải
xe bác nổ máy lâu chưa, kim nhiệt nhẹ nhàng nhỉ. Xe bác có vẻ chuẩn đấy, chúc mừng nhé :-bd
đấy là lúc mới lấy xe bác ạ, đang nổ không tải để test thôi ạ, trên đường đi thì em thấy nó cũng không quá cao,

A_ZIZOU

Xe tải
em cũng đang ra HN như bác, bác đợi em ra đánh tiết canh chiêu đãi ae luôn thể nhé
VIT em phá kỷ lục đi ít của VIT bác rồi.hihi
của em có hơn 5 vạn mà em đã nghi rồi, của bác có hơn 3 vạn, .. chep chep , em ghét bác rồi đấy.Bác ra nhanh lên không lại có anh em khác vào tiếp thì lại chờ tiếp đấy ạ :)

A_ZIZOU

Xe tải
Xe còn cứng quá- em nhìn ko nhầm thì nắp cabô phía bên tài có vẻ bị hở hơi bất thường. Bác kiểm tra xem đóng chưa chặt hay bị cong vênh đặng còn nắn lại nhá.

Chúc mừng bác có vợ 2 ngon bổ rẻ hợp vê sinh!
giờ em mới để ý, chắc là vênh rồi vì nếu đóng không chặt thì phần giữa nó đã kênh đầu tiên rồi ạ.
thanks bác,

EZdong

Xe điện
Chúc mừng cụ cưới được VIT ngon lành!!!!!!!!!!!

Hai Nguyen

Xe điện
Tiết canh VỊT đây

Chỉnh sửa cuối:

9630

Xe tăng
E thèm tiết canh.....dưng mừ lần sau bác đừng chụp cả chân vào đó nhé

Chỉnh sửa cuối:

A_ZIZOU

Xe tải
Chào các bác ạ
em xin tiếp tục
ngày thứ 2. Sài Gòn - Đà lạt: 300km
sáng 8h lòng vòng ăn sáng mua ít đá cho vào hộp nhựa để lạnh cho các đồ sữa chua váng sữa cho cháu nhỏ,
em lại tiếp tục lên đường
Dừng chân tại suối tiên để vào siêu thị mua thêm ít đồ

Gặp ngay được 3 em Niva xếp hàng rất nuột

đi được khoảng 100km thì đi ngang qua quả trạm nghỉ chân rất thích, nên nghỉ chân để ăn trưa luôn
bác nào đi dalat từ sai ghènh lên rất nên nghỉ tại đây, đồ ăn rất ngon, khônng khí mát mẻ, cảnh quan làm tường đối ổn, mà cũng hạt rẻ

nó ở vị trí này

ăn trưa xong tiếp tục lên đường tới Bảo lộc,
đoạn đường này phải qua khá nhiều đèo nguy hiểm nhưng cảnh vạt cũng rất đẹp

đi được một lúc thì trời bắt đầu mưa rông,
với kinh nghiệm 300 cấy số trước khi lấy Vịt, đã đi đường đèo lại gặp ngay quả mưa to, em cũng hơi run,
có những lúc đi ngangn mấy ông xe tải ông ấy bắn tung téo đầy bun trên kính o nhìn thấy gì,

đường thì rất đông xe khách và xe tải đi đươgnf cứ một đoạn nào có gara là em lại lấy số điện thoại đề phòng

cuối cùng sau khoảng 100 cây gần lên đến Bảo Lộc thì cũng bắt đầu tạnh và ngớt mưa

em lại dừng chân để kiểm tra lại tý xe cộ và cho bé ăn cháo tại quán bên đường
xe cộ cứ lúc thì dính đầy đất đỏ lúc sau mưa lại rửa sạch nên đến đây xe vẫn còn sạch chán

Còn khaongr 100 cây nữa thì đến dà lạt thì phải, từ đoạn này thì đừong rất đẹp mới và tạnh mưa nên một lèo đã tới đà lạt .

ấn tượng đầu tiên là còn đừong dẫn từ sân bay liên khương đến đà lạt rất ngon lành, và vắng vẻ, em tiện chân ga test thử luôn một phát lên đến 120 là bắt đầu cóng cóng

lên đến sát đà lạt được quy hoạch rất tốt hai bên đươgnf chòa đón cắt tỉa hoa rất sạch sẽ, gọn gàng

em nghi tại đồi mộng mơ, nhà riêng, tiền chỉ có 450 k có view khá ổn cách trung tâm khaongr 4km

buối tối xuống trung tâm cho cháu nó làm bát cháo vịt cực ngon
sau đó tìm hàng cơm chay cũng rất ngon và rẻ

sáng hôm sau đi loanh quanh tại khu mộng mơ cũng thấy rất đông khách du lịch vào thăm

rồi lại ra trung tâm lượn lờ làm tý xe nghuwaj, vừon hoa và trướng sư phạm

tiếp tục lại ăn trưa và lên đường lúc 2h chiều đi ra Nha Trang,
quả Đà lạt sang Nha Trang em lại xin khất các bác ngày tiếp theo

hoangdương

Xe máy
Em khâm phục các bác quá!
Em cũng đang tìm Vịt màu vàng giống bác và cũng muốn bắt 1 chú trong nam, nhưng e chưa có tí kinh nghiệm bắt vịt nào. Bác Hai Nguyen và bác A_ZiZou chỉ giáo giúp em vài điều với ah, bắt xong Vịt em mời các bác 1 chầu tiết canh, đánh ra đĩa hẳn hoi ạ!
em xin hỏi ạ:
xe các bác lấy đời nào ạ,chất lượng và giá cả bao nhiêu ạ? so với Hn thì thế nào ạ?phải làm những thủ tục gì để em nó mang tên mình ah? tổng chi phí là bao nhiêu ạ? em không rành xe thì nhờ bác nào trong SG tư vấn được ạ?
Em mong các bác giúp em ạ, em cảm ơn các bác rất nhiều ạ!
P/s: em nóng lòng xin ra nhập hội nhà Vịt lắm rồi ạ.

A_ZIZOU

Xe tải
xe em lấy 2004 đi hơn 5 vạn, giá 280, so với con ở ha nội tương đương thì em khảo mấy con ở showroom toàn đồng giá 340 cả,
còn thủ tục thì em đang tiếp tục làm nên sau khi xong tổng thiệt hại em sẽ báo lại bác sau. và cái vụ giấy tờ này bác Hải nắm rõ lắm nên Bác Hải tư vấn tốt hơn

cũng chỉ vì cái màu này mà em lặn lội khổ sơ hơn với nó đấy ạ . nếu o lăn tăn về màu thì có nhiều lựa chọn hơn