Vios và Cruze.Các bác ném đá cho cái đầu e khôn ra.

tainon

Xe điện
Vios xấu hơn, đắt hơn mà taxi toàn đi Vios chẳng thấy taxi nào dùng Cr cả.

coolpix8700

Xe ngựa
Có bác nào thỉnh thoảng đi qua 1 cái khách sạn "sang" thấy xe taxi đậu chờ ngoài pack sẽ nhận ra không chỉ người Việt mình "đàn đúm".
Phải công nhận Hàn Quốc họ tổ chức PR cho không chỉ sản phẩm mà cả văn hóa rất thành công, một trong những nơi thành công nhất của họ có khi là Việt Nam. Bây giờ ra ngoài đường từ cái đầu xanh - đỏ của mấy chú đua xe 2B đến mấy cái túi xách bán ven vỉa hè... rồi không chỉ trên TV mà cả các clip video của giới "ca sỹ" trẻ Việt bây giờ cũng chỉ toàn người ung thư như ở Hàn Quốc...
Xét về sản phẩm, tv bây giờ có thể nói là Samsung nổi nhất. Để sx panel TV có thể sẽ dễ hơn sx 1 cái ô tô rất nhiều. Đọc test sản phẩm của cái model nổi tiếng là "sang trọng" nhất của Samsung UA5C9000: http://www.cnet.com.au/samsung-led-ua55c9000-339302270.htm
Cái trang Cnet này họ kết luận: "Samsung itself has called this TV a "luxury good". But you can't make your products luxury items simply by calling them that — you have to earn it — and with the C9000 Samsung goes a long way to prove it has earned it."

Chỉnh sửa cuối:

cua window

Xe buýt
Website
www.vietphatwindow.com
đúng đây tiền các cụ.còn sau làm ra rùi thích múc gì thì múc.sau lam con TT là okie nhất

pbinh979

Xe tăng
Cụ nói ko đúng, vios máy còn bốc hơn con cru, trang bị cho vios năm 2011 cũng rất tốt, con vios cụ đi chắc thuộc đời tống rồi, cru đc cái rộng rãi hơn, ngoại thất bắt mắt hơn
Ha haha. Cái thớt này vui phết nhỉ. thôi Cụ chủ đã mua được chưa để anh em chúc mừng.
Chữ đỏ đỏ: ông này mơ ngủ ah`. Hay là ông đang so sánh với Cru LS 1.6 thì có thể (Nó là máy cũ có 106 hp thôi, nhưng giá xe mới 100% chỉ có 470M thôi). Còn ông dám lấy vios 2011 so với cru LT hay LTZ máy 1.8 / 139 hp thì tôi bái phục ông đó.
Đúng là niềm tin có sức mạnh thật.

Neo_Prince

Xe máy
Ha haha. Cái thớt này vui phết nhỉ. thôi Cụ chủ đã mua được chưa để anh em chúc mừng.
Chữ đỏ đỏ: ông này mơ ngủ ah`. Hay là ông đang so sánh với Cru LS 1.6 thì có thể (Nó là máy cũ có 106 hp thôi, nhưng giá xe mới 100% chỉ có 470M thôi). Còn ông dám lấy vios 2011 so với cru LT hay LTZ máy 1.8 / 139 hp thì tôi bái phục ông đó.
Các cụ cứ chém gió nhiệt tình, em đâu có cấm gì. Sau này nếu có bác nào cũng phân vân như em thì các bác có chỗ mà tìm hiểu.

coolpix8700

Xe ngựa
1 phiếu cho lacetti SE. :D
Hôm vừa rồi có đứa bạn là viên chức trên tận Tuyên Quang nhờ em hỏi Vios. Em khuyên nó mua Lacetti của cậu em nó vì mua Vios bây giờ không biết về xe thì dễ dính taxi lắm!
Nhưng để kinh doanh mà phải chọn giữa 2 xe này thì dù là Cruze gì thì em vẫn phải chọn Vios. Khi việc làm yêu cầu an toàn cho công việc thì đó vẫn là lựa chọn đúng!
Ngay cuối năm nay hay đầu sang năm vợ cả đã ngắm RX rồi, mặc dù rất thích 450H em vẫn phải chọn 350 chỉ mỗi lý do đó thôi. Nhiều việc không chấp nhận mạo hiểm cao!

Chỉnh sửa cuối:

Neo_Prince

Xe máy
Hôm vừa rồi có đứa bạn là viên chức trên tận Tuyên Quang nhờ em hỏi Vios. Em khuyên nó mua Lacetti của cậu em nó vì mua Vios bây giờ không biết về xe thì dễ dính taxi lắm!
Nhưng để kinh doanh mà phải chọn giữa 2 xe này thì dù là Cruze gì thì em vẫn phải chọn Vios. Khi việc làm yêu cầu an toàn cho công việc thì đó vẫn là lựa chọn đúng!
Ngay cuối năm nay hay đầu sang năm vợ cả đã ngắm RX rồi, mặc dù rất thích 450H em vẫn phải chọn 350 chỉ mỗi lý do đó thôi. Nhiều việc không chấp nhận mạo hiểm cao!
Đúng rồi cụ à. Em cũng không dám làm "chuột bạch".

xamthung

Xe tăng
Nói chung quan điểm em không chê Vios chỉ là em thấy price/performance không tốt lắm . Cruze LS thì vidamco thiết kế :)) , chứ Cruze nhập thì khỏi nghĩ ạ ABS , bong bóng . EM vẫn kết bản 1.4 turbo của nó . Mà nhập về VN chắc giá cũng chua :(

phuongtv_76

Xe container
Thớt vui vì nội dung của nó hot, cụ vào bàn nhiệt tình, còn czu xác nặng lắm, chạy ì lắm,cả cái 1.8 nữa, các cụ vào xác nhận cái

perfect_vp

Xe buýt
em thích Cruze hơn

halinh2110

Xe hơi
viết cái gì cũng đòi 50 bài mới được trả lời,đang cần mà hôm nay mới đăng ký ních nên trả lời hết cho đủ bài các anh thông cảm nhaX_Xbác nào cầm vợ 2 bảo em:-ss

sdssg

Đi bộ
Top này hot quá, em đọc của các bác mất gần 1 tiếng đồng hồ ong hết cả đầu (vì em cũng gần như bác chủ thớt, không biết gì về xe nhưng đang cần mua xe tầm 600tr, khó quá các bác ợ)

mrbi

Xe tải
Các cụ cứ làm như cái xe nó mỏng manh lắm ấy :)) . Nào là cửa long xòng xọc , máy yếu ... bla bla bla . Chung quy lại thì cũng chỉ là xe của mình tốt nhất , bền nhất . Toy bền , vì sao . Các cụ thử xem nhứng năm 19xx , phân khúc xe Hàn ntn , xe nhật ntn . Em ví dụ đơn giản là 1 con Camry với 1 con Yaris , còn nào bền hơn . Đâm bo con nào bung túi khí . Con nào được lên Thái Nguyên trước . Cái chênh lệch nó chỉ là phân khúc thôi
Còn xin lỗi chứ em xin nói thật , cả 1 đống kỹ sư học đến bạc đầu chỉ để thiết kế 1 chiếc xe . Họ cũng thăm dò , đi nát các loại xe mới nặn ra được một mẫu . Em không tính đến thương hiệu . Bỏ tiền ra mua thì mình phải là người thông thái , Cụ nào toyer thì nên xem xét lại khách quan hơn :"Xe bây giờ nó là xe liên hiệp quốc (Mà đa phần có dính tới Trung Quốc) Hàn nó không còn là Hàn " chất lượng xe Hàn nó gần tiệm cận xe Nhật rồi
Một ví dụ vui là 2b em đi Ex của Yamaha , thiên hạ vu cho nó tội uống beer , bợm . Còn các dòng honda thì đi nhẹ nói khẽ . Nhưng mà thực tế em căn đo dc 55km/l tức là xấp xỉ bằng mức tiêu thụ của Future "ăn kiêng" trong khi hơn 10cc . Nói ra không ai tin , thậm chí còn bị chửi là thẩm du tinh thần , xe của thánh ... vvv . Nhưng sự thật nó vẫn là sự thật
Phân tích như bác này mới thực sự chính xác , e ko nói xe Nhật lởm , hoặc xe Hàn lởm ...Chỉ là mỗi sản phẩm của mỗi hãng nó khác nhau thôi....

Neo_Prince

Xe máy
Nói chung quan điểm em không chê Vios chỉ là em thấy price/performance không tốt lắm . Cruze LS thì vidamco thiết kế :)) , chứ Cruze nhập thì khỏi nghĩ ạ ABS , bong bóng . EM vẫn kết bản 1.4 turbo của nó . Mà nhập về VN chắc giá cũng chua :(
Vâng, Cruze của vidamco thì khỏi phải nói, em chán nhất cái không có phanh ABS, mặc dù mang danh dòng xe Mẽo. Còn nhập khẩu mà so với Vios thì ăn đứt luôn. nhưng tiền thì phải suy nghĩ đấy cụ ợ.

coolpix8700

Xe ngựa
Em cũng thấy ai phân tích đều "chuẩn" hết!
Ví dụ như cái Captiva, cách đây khoảng hơn 5 năm, hầu như nó là cái duy nhất mang thương hiệu GM đến từ Hàn Quốc. Trong TP. HCM rất hót. Vào trong đó, có bác vừa nhận về chở tụi em đi miền Tây, rất tự hào giới thiệu xe Mỹ. Mà phải công nhận ngồi trên nó cũng êm thật. Sau đó có hơn 1 năm vào thì bác ấy bán mất rồi và nó cũng vắng dần trong Thành phố. Sau đó khoảng hơn 2 năm thì bắt đầu xuất hiện ngày càng nhiều ở HN mình. Nhưng chắc cũng như trong kia, từ đầu năm đến giờ hình như chúng cũng đi tỉnh dần cho nên xuất hiện thưa dần trên đường phố (xin lỗi, nếu năm ngoái mà em viết thế này chắc chỉ được dòng đầu. Đá, gạch...)!

Chỉnh sửa cuối:

ThichToy

Xe tải
Em cũng thấy ai phân tích đều "chuẩn" hết!
Ví dụ như cái Captiva, cách đây khoảng hơn 5 năm, hầu như nó là cái duy nhất mang thương hiệu GM đến từ Hàn Quốc. Trong TP. HCM rất hót. Vào trong đó, có bác vừa nhận về chở tụi em đi miền Tây, rất tự hào giới thiệu xe Mỹ. Mà phải công nhận ngồi trên nó cũng êm thật. Sau đó có hơn 1 năm vào thì bác ấy bán mất rồi và nó cũng vắng dần trong Thành phố. Sau đó khoảng hơn 2 năm thì bắt đầu xuất hiện ngày càng nhiều ở HN mình. Nhưng chắc cũng như trong kia, từ đầu năm đến giờ hình như chúng cũng đi tỉnh dần cho nên xuất hiện thưa dần trên đường phố (xin lỗi, nếu năm ngoái mà em viết thế này chắc chỉ được dòng đầu. Đá, gạch...)!
Cap 2007 giờ đi như cái chuồng gà, máy gầm rú, đi xộc xệch !

Ha Ma

Xe hơi
nói chung là ko quan tâm đến hình thức, muốn ăn chắc mặc bền thì cứ vios mà múc bác ạ, còn muốn hình thức đẹp thì cứ cruze thôi, xét trong cùng 1 tầm tiền

binhcan

Xe buýt
cứ xe to là mua thôi, giờ chất lượng nó cũng một 9 một 10 thôi