Vios và Cruze.Các bác ném đá cho cái đầu e khôn ra.

Neo_Prince

Xe máy
Chuyện là thế này...Chẳng là nhà em có ý định mua xe mới, Thật lòng thì em thích Cruze lắm nhưng bố mẹ em thì chỉ thích Toy. Em cũng tìm hiểu trong diễn đàn nhà ta thì biết rằng :

1. Toy Vios thì giữ giá tốt hơn.
2. Đi bền hơn (e nghe nhiều người bảo thế, tất nhiên là của bền tại người)
3 Cruze thì ngoại thất đẹp hơn Vios.

Đó chỉ là những đánh giá bên ngoài của em thôi chứ thật sự thì em chưa ngồi và lái 2 xe đó bao giờ. Các bác ném đá nhiệt tình nhé. Em muốn tìm hiểu về động cơ, chân côn, chân ga, số (nhà e định mua số sàn), điều hành trên đường có hay gặp vấn đề gì không như xe lắc,rung hay lỗi chân ga, v.v , bảo hành, bảo dưỡng thế nào. Em không muốn đến hãng hỏi vì dân Sale nói thì hay lắm nên em dũng cảm nhờ các bác, những người trực tiếp cầm lái và cảm nhận.

Em cám ơn các bác.

PS : Cám ơn các bác suốt time qua đã tư vấn cho em. Mới sáng hôm nay em có qua Đại lý Toyota và cảm nắng em Altis 1.8. Cuối cùng là nhà em đã quyết lấy em Altis 1.8 này. Khi nào đón em nó về dinh thì em sẽ gửi các bác vài hình của em nó. Một lần nữa em xin cám ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:
1. Toy Vios thì giữ giá tốt hơn.
2. Đi bền hơn (e nghe nhiều người bảo thế, tất nhiên là của bền tại người)
3 Cruze thì ngoại thất đẹp hơn Vios.
vios và cruze có cấp khác nhau, cruze thuộc dạng xe sedan compact, tiêu chuẩn, trang bị cao hơn vios là sub-compact, đấy là cái thực tế

phuongtv_76

Xe container
Cái này cũng tùy ý thích thôi, ăn chắc mặc bền, kinh tế thì chọn vios, còn thích hình thức, thích hầm hố, thì chọn cruze, cách âm thì ồn như nhau cả, vios thì lành có tiếng, còn cruze thì cũng chả dữ:D, cụ ra xem thực tế, rồi quyết

Chỉnh sửa cuối:

cincin

Xe tải
Theo mình thì bạn nên chọn vios, không phải vì vào box Toyota mà khuyên vậy đâu, nhưng đi xe của Nhật, về điện, máy ổn hơn rất nhiều của Hàn Quốc, mình đã từng đi 2 con xe Hàn rồi và cuối cùng là đi xe Nhật. Cái nữa là thương hiệu không phải một sáng một chiều mà tạo được, nó từ chất lượng mà ra vậy để đi xe có thương hiệu cũng oách đó chứ.

Isu_zu

Tháo bánh
Vios và Cruze thì chỉ là cái..oto thôi, ko oai gì cả. Và gắn lô gô nào cũng ko quan trọng. Cruze rộng rãi hơn, Vios thì đi hoài chả biết...sửa cái gì!

_ChevyCamaro_

Xe tải
Vios hình như tui thấy từ 2k3 đến 2k11 kiểu dáng ko thay đổi nhiều nhỉ, ko biết sắp ra đời hoàn toàn mới chưa. Xe Nhật xe Hàn thì mua mới đều ngon hết, bản thân nhà em có 2 xe của 2 nước nên e rõ, cứ bảo hành bảo dưỡng đầy đủ là chỉ việc đổ xăng chạy thôi. 1 phiếu cho Cruze! :D

Lexus430sc

Xe điện
Cứ xe Nhật mà múc cụ ạ, vửa bền mà bố mẹ lạu vui :D

rockyvnn

Xe buýt
Theo em: Thứ nhất ngàn lần bác không nên mua số sàn. Thứ 2 em thấy không bút nào tả hết cái hình thức xấu xí của em Vios. Em có một lời khuyên chân thành với bác: Với tầm tiền đó bác nên mua Cr đi cho sướng, vài năm sau có tiền bác bán cũng không lỗ bao nhiêu thêm tiền làm em Cam!!! Em xin hết!

mrhappy231

Xe hơi
theo em thì cụ cứ làm em Vios đi cho lành, ko phải vì em là sâu của Toy mà đó là lựa chọn chuẩn xác nhất, Cruize nhìn mẫu mã , nội thất đúng là đẹp hơn tuy nhiên có nhiều cái vẫn ko bằng Vios được. Cụ cứ cân nhắc, mà tốt nhất là lên ngồi thử 2 em nó chạy vài vòng rùi quyết định. Chúc cụ sớm chọn được vợ 2.

kutukura

Xe tải
bác đã bước chân vào mục toy này rồi thì còn nghĩ ngợi gì nữa nhể. nếu bác chưa yên tâm thì bác viết thư hỏi anh tạch xem sao.~X(

scb360

Xe tăng
mình không đi toy cũng chẳng cruze nhưng khuyên cụ chân thành là, cụ nên chọn vios, mình đã xem thử cruze, nói chung lởm không chấp nhận được(máy yếu, đồ nội thất ọp ẹp, cửa đóng như xoạch như sắp rơi, động cơ thì không thể bằng vios...)còn vios ở mức chấp nhận được hơn so với số tiền 2 cái same nhau.

ducleminh

Xe điện
Cái nào chọn cũng được nhưng đừng chọn cái nào do TOY VN lắp nhé cụ :D
Tại sao chắc ai cũng biết rồi.

calibrationwater

Xe điện
Vụ này nhiều người hỏi

VIOS - CRUZE -KIA FORTE 3 loại này em đều đã đi mỗi con trên 5 vạn...gõ nội dung để so sánh mỏi tay lắm bác ạ !

Chỉ 1 câu bác nên chọn FORTE cụ thể thế nào cafe 1 chầu em sẽ nói đủ

Vios kg bền như nghe nói đâu nhé ...độ bền gọi KIA bằng cụ !

Chỉnh sửa cuối:

3.5V8

Xe tải
Vios với cruze E đều ko ưa cả. Vios ko biết nói gì hơn...Máy móc thi ok đấy nhưng cũng phải có cái mã chứ ( như 1 bác đã nói ko ngòi bút nào tả nỏi sự xấu xí của vios). Chưa hết, Vios nhìn nó cứ ngun ngủn 1 mẩu thế nào ấy mà bên trong thì chật hẹp khác nào 1 em gái đôi mươi chân ngắn lưng dài mông tóp *** hóp vừa béo vừa lùn... cruze thì ngoại thất ok đấy rất hầm hố nhưng nội thất thì chả ra sao op ẹp nhìn nửa nạc nửa mỡ sport cũng chả phải là sang trọng cũng ko...cái này ko quan trọng lắm cái chính là máy móc. Đi yếu lắm...
E chê cả hai con và giới thiẹu bác em Forte...Nói chung là e thích rồi thì e tả sao cũng đẹp cũng hay cả nên chỉ khuyên bác ngó qua e Forte 1 tí.
Còn nếu nhất định là 1 trong 2 e trên thì e chọn Vios.( bác mua cái màu nào nó trẻ trẻ 1 tí + đừng mua màu trắng bởi lẽ ko hiểu sao cứ vios trắng là e giơ tay ra vẫy taxi :) )

Chỉnh sửa cuối:

dream-dream

Xe tải
Vụ này nhiều người hỏi

VIOS - CRUZE -KIA FORTE 3 loại này em đều đã đi mỗi con trên 5 vạn...gõ nội dung để so sánh mỏi tay lắm bác ạ !

Chỉ 1 câu bác nên chọn FORTE cụ thể thế nào cafe 1 chầu em sẽ nói đủ

Vios kg bền như nghe nói đâu nhé ...độ bền gọi KIA bằng cụ !
dòng in đậm nhận xét chưa chuẩn lắm./ đồng ý với 2 dòng trên.

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Đẳng cấp khác nhau, sao cụ lại do dự. Vios <<<<<<Cruze = Altis (nhiều dấu < đấy cụ ạh)....

123oto

Xe hơi
Quan trọng là kế hoạch tiếp theo của bác là gì? Nếu bác xác định gắn bó lâu dài với em nó thì có thể chọn Vios còn nếu vài năm mà có tiền đổi thì Cruze cho nó sport

ktphong

Xe tăng
E là e chọn cruze (lacceti). Vios bé tí tẹo

Lái máy ủi

Xe buýt
vios đi bác ơi, e cũng đang chạy chiếc đó 2007 đến giờ vẫn ok, máy êm, máy vẫn ok....<:-P