Vios mới khó mua thế ư?

hoangvoila

Xe tăng
Em cũng cùng quan điểm với bác hanhtoy, chờ chút xíu cuối năm chiến em Fiesta chắc chắn ngon hơn nhiều bác ạ, mua vãi hột làm cái gì mà lại với cái giá xấp xỉ 30k hic

kungfue.r.p

Xe tải
nissan Tiida, ford focus, kia forte, huyndai i30, ...... quá nhiều lựa chọn, sao cứ phải mua hàng của toy VN

em xe này đậm chất mỹ, focus chạy bốc, chắc, đầm, e này ra sau có lẽ còn hay hơn nữa

Chỉnh sửa cuối:

durham

Xe hơi
Tầm tiền mua vios em sẽ mua Cerato TH. Nhưng mua cho các cụ có lẽ mua Toy vẫn lành, hehe.
Em vẫn chưa biết lành cái gì.
Toy trên thế giới thì mới khủng hoảng thôi còn nói về Toy VN thì em vẫn còn nhớ cách đây mấy năm có vụ 1 bác đi Cam LD bị đâm vỡ hết đầu xe mà túi khí không bung, đi kiện thì bị Toy bảo là "đâm không đúng cách" :-ss
Có lẽ lành nhất là mua Toy ở VN chẳng bao giờ có khái niệm "bị" thu hồi (dù con xe có ghẻ lở, bốc mùi thế nào), chẳng may xe có làm sao bán cho người khác được (cái này em thấy lương tâm cứ bị cắn rứt làm sao ấy /:)).

Tienthinh

Xe tăng
Mua xe gì mình thấy thích là được,em ghét nhất mua xe phải chờ đợi + thêm tiền ghét ghét

Europe

Xe buýt
Em nghĩ là các bệnh viện nên có thêm một khoa chữa bệnh thần kinh phân liệt ám ảnh thương hiệu. Giờ phút này còn mang tiền cúng cho mấy bố Toyota rồi đợi vài tháng các bố í thí cho một con xe ghẻ với chất lượng siêu lởm, siêu lỗi.

thtvuf

Xe điện
Tiêu tiền trong chờ đợi thật là thông thái ....giông như đánh đề #:-s

crazyhorse

[Tịch thu bằng lái]
Nghe nói tháng 6 tăng trước ba nên chắc sâu nó lại tranh thủ vặt. Mà vì một chữ Toy đợi hơn tháng có vấn đê gì các bác, đổi lại đi Toy "lành", "tiết kiệm xăng", "bán lại không mất giá"...Người Việt mình quả là thông thái hơn cả mấy anh Do Thái:((

denta

Xe hơi
( Bác Hakhangan có nhìn thấy ngôi sao phía dưới, bên trái bài viết không? bấm vào đó là vote cho em đới )
Cụ boy_xedap bảo gì em thế mà em chả hiểu nó là thế nào hả cụ ?

coolpix8700

Xe ngựa
Sao các cụ vẫn mê muội thằng Toy thế nhỉ, nó đang ngắc ngoải trên toàn TG, hôm qua vừa bị BMW soán ngôi thương hiệu hàng đầu, dân tình khắp TG tẩy chay, thế mà ở VN các cụ cứ lao vào cho nó thêm kiêu ^:)^^:)^
Em là em ủng hộ tẩy chay Toy VN (cũng như xe LD nói chung), làm em nhập cho nó nhanh
@ cụ Máy bay: cụ có mỗi cái ảnh mà up nhiều thớt thế :D
Chắc bác này vừa đọc tin trên Wirky? Em phục tài đưa tin nhanh và chính xác của bác quá. Cứ như thế này thì ba hôm nữa Toy sập tiệm luôn. Không chỉ bị BMW soán ngôi thương hiệu hàng đầu mà rồi còn bị Rollroy và Cadillac... thay thế nữa!

durham

Xe hơi
Chắc bác này vừa đọc tin trên Wirky? Em phục tài đưa tin nhanh và chính xác của bác quá. Cứ như thế này thì ba hôm nữa Toy sập tiệm luôn. Không chỉ bị BMW soán ngôi thương hiệu hàng đầu mà rồi còn bị Rollroy và Cadillac... thay thế nữa!
Bác này không hiểu rồi, người ta nói Toy bị mất giá trị thương hiệu chứ không nói 1 cái xe Toy kém hơn 1 cái BMW (vì đương nhiên là thế). Thời buổi này Brand name là cực kỳ quan trọng, là cái quyết định bác mua xe Toy thay vì mua xe Trung Quốc (no name), mua laptop Sony, Apple thay vì mua của Acer... nên giá trị thương hiệu bị mất là điều rất tệ hại đối với các DN.
Anw, đến đây bác vẫn không hiểu thì em cũng chịu :-??.

coolpix8700

Xe ngựa
Bác này không hiểu rồi, người ta nói Toy bị mất giá trị thương hiệu chứ không nói 1 cái xe Toy kém hơn 1 cái BMW (vì đương nhiên là thế). Thời buổi này Brand name là cực kỳ quan trọng, là cái quyết định bác mua xe Toy thay vì mua xe Trung Quốc (no name), mua laptop Sony, Apple thay vì mua của Acer... nên giá trị thương hiệu bị mất là điều rất tệ hại đối với các DN.
Anw, đến đây bác vẫn không hiểu thì em cũng chịu :-??.
Thương hiệu với hãng xe lớn nhất thế giới với... khác nhau nhiều lắm bác ạh!
Có thể em không hiểu, nhưng tên 1 cái xe thì Toy chưa so sánh với BMW còn số luợng xe bán thì ngay tại quê hương thủy tổ của mình với mọi ưu đãi... là nước Đức BMW chưa hơn Toy nhiều lắm . Để dành vị trí trên số lượng xe bán thì BMW còn pảhi cạnh tranh ngay với các hãng xe Đức chứ chưa cần ra thế giới làm gì.
Mà không chỉ dân Vịt nhà mình đâu, xem trên thị trường thế giới thì dân đi xe nói chung cũng vẫn còn dại lắm. Họ chẳng chịu học tiếng Vịt để mà đọc lời khuyên của các bác gì cả.... mà cứ cắm đầu vào Toy thôi:
http://www.businessweek.com/news/2010-05-11/toyota-forecasts-48-profit-gain-on-recall-recovery-update2-.html

Chỉnh sửa cuối:

14p1234

Xe đạp
Sao các cụ vẫn mê muội thằng Toy thế nhỉ, nó đang ngắc ngoải trên toàn TG, hôm qua vừa bị BMW soán ngôi thương hiệu hàng đầu, dân tình khắp TG tẩy chay, thế mà ở VN các cụ cứ lao vào cho nó thêm kiêu ^:)^^:)^
Em là em ủng hộ tẩy chay Toy VN (cũng như xe LD nói chung), làm em nhập cho nó nhanh
@ cụ Máy bay: cụ có mỗi cái ảnh mà up nhiều thớt thế :D
Hic. Tiền nào của ấy mà bác. Nếu là em em vẫn chọn Toy. Bán được giá, chất lượng xe ổn định. Còn thương hiệu Toy nó đi vào tiềm thức rồi bác ah.

haiphus

Xe buýt
Thương hiệu với hãng xe lớn nhất thế giới với... khác nhau nhiều lắm bác ạh!
Có thể em không hiểu, nhưng tên 1 cái xe thì Toy chưa so sánh với BMW còn số luợng xe bán thì ngay tại quê hương thủy tổ của mình với mọi ưu đãi... là nước Đức BMW chưa hơn Toy nhiều lắm . Để dành vị trí trên số lượng xe bán thì BMW còn pảhi cạnh tranh ngay với các hãng xe Đức chứ chưa cần ra thế giới làm gì.
Mà không chỉ dân Vịt nhà mình đâu, xem trên thị trường thế giới thì dân đi xe nói chung cũng vẫn còn dại lắm. Họ chẳng chịu học tiếng Vịt để mà đọc lời khuyên của các bác gì cả.... mà cứ cắm đầu vào Toy thôi:
http://www.businessweek.com/news/2010-05-11/toyota-forecasts-48-profit-gain-on-recall-recovery-update2-.html
Cắm là cắm thế nào?

Toyota’s U.S. sales dropped 20 percent in 2009, as industrywide deliveries slumped 21 percent to 10.4 million units, the lowest level since 1982. The company’s sales there surged 41 percent in March, the final month of its fiscal year, after the automaker added discounts across its lineup

Ở thị trường Mỹ, Năm ngoái sụt giảm 20% còn tháng 3 năm nay thì tăng mạnh tới 41% là nhờ giảm giá cho tất cả các dòng xe.

Lãnh đạo cũng phải thừa nhận rằng đây là thời kỳ khó khăn của Toy, mình thì yếu đi trong khi các đối thủ thì lại đang rất mạnh.

“This will be a tough year for Toyota,” Caldwell said. “They’ve fallen weak at a time when their competitors are so strong.”

(Thông tin em lấy từ link của bác đấy ạ)

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Cắm là cắm thế nào?
Ở thị trường Mỹ, Năm ngoái sụt giảm 20% còn tháng 3 năm nay thì tăng mạnh tới 41% là nhờ giảm giá cho tất cả các dòng xe.
(Thông tin em lấy từ link của bác đấy ạ)
Cảm ơn bác đã nhác rõ thêm. Nếu tham khảo luật chống độc quyền của Mỹ thì ta sẽ thấy mức độ "nhờ giảm giá cho tất cả các dòng xe" tối đa của họ được đến bao nhiêu. Chắc không phải là 41-20=21% đâu. Ở nước họ dù có tự do, nhưng giá các mặt hàng lại không được tự do như vậy!

haiphus

Xe buýt
Cảm ơn bác đã nhác rõ thêm. Nếu tham khảo luật chống độc quyền của Mỹ thì ta sẽ thấy mức độ "nhờ giảm giá cho tất cả các dòng xe" tối đa của họ được đến bao nhiêu. Chắc không phải là 41-20=21% đâu. Ở nước họ dù có tự do, nhưng giá các mặt hàng lại không được tự do như vậy!
Họ cũng chỉ nói là nhờ có thêm chính sách giảm giá mà doanh số tăng chứ không nói rõ là giảm bao nhiêu %. Cái này chắc phải tìm thêm link khác :D

durham

Xe hơi
Nói như bác thì để doanh số tăng 120% tức là phải giảm giá 120-20 = 100% = cho không, để doanh số tăng cao hơn nữa thì ai lấy xe được cho thêm tiền ạ ? :-?? Hiệu quả của việc giảm giá đối với doanh số em nghĩ là phức tạp hơn thế.
Nhìn chung Toy phải giảm giá bán như thế tức là thương hiệu của Toy đã bị sa sút rồi đúng không bác ? Cái em không hiểu là tại sao trong khi ở nước ngoài Toy phải giảm giá mới đẩy được xe đi còn trong nước thì ngược lại, đi mua như đi xin mà vẫn đắt khách.

coolpix8700

Xe ngựa
Thực tế cách giảm giá của họ không đơn giản như vậy do bên họ các luật chống bán phá giá và chống độc quyền quy định rất chặt. Các công ty Nhật thường lách bằng cách tăng thêm dịch vụ, thời gian bảo hành, khuyến mại vặt... nhưng cũng bị giới hạn. Các công ty khác họ cũng không ngồi yên để Toy khôn vặt!

elmi

Xe tải
Tưởng chứng bạ tăng rồi không hot như thời điểm trước nữa thì lấy xe dễ hơn. Ai dè. Lỗi phanh lỗi ga kệ chứ. Hì hì. đúng là mua xe ở việt nam khổ thiệt