VIOS có bị lỗi???

lmtuan

Xe tăng
Để chắc ăn thì cụ đừng đua, cứ tàn tàn mà chạy chẳng sao đâu cụ ợ. Khi nào có thông báo thì vác xe vô hãng chỉnh lại thôi. Thời buổi này chẳng biết đâu hơn đâu, lo tổ mệt xác!

mrkey

Xe buýt
Em nghĩ là có nhưng chưa khui ra cụ ạ :"> nói thế chứ em thấy vios là lành mạnh lắm, chưa dính dáng đến vụ sì căng đan nào cả :x

Isu_zu

Tháo bánh
Vẫn chưa yên tâm, cứ chạy ló bị sao thì bỏ bụ !.
Thoai, tốt nhất là em cất đi, khi nào được sửa xong thì lôi ra đi cho nó chắc ợ.
Bác có chắc 100% LD khác ko bị lỗi ko? tất cả xe LD tại VN, đều chung 1 câu hỏi,và riêng Toy, thì may mắn có Mr Tạch mà mọi người biết. Trừ xe nhập (mà khả năng lỗi ít hơn, chứ ko phải ko có), còn đã là LD, thì chưa cháy nhà, chưa thấy chuột thôi ạ!

Bác có chắc 100% LD khác ko bị lỗi ko? tất cả xe LD tại VN, đều chung 1 câu hỏi,và riêng Toy, thì may mắn có Mr Tạch mà mọi người biết. Trừ xe nhập (mà khả năng lỗi ít hơn, chứ ko phải ko có), còn đã là LD, thì chưa cháy nhà, chưa thấy chuột thôi ạ!
đau mắt là tại hướng Đình!!!!! tại sao bác lại chắc thế nhỉ?
em thì khẳng định ít nhất là Honda xác xuất sẽ ít hơn Toy và em đi xây NM cho cả Toy và Hon, thấy NM của Hon ngon hơn nhiều

AwakeTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
Website
facebook.com
Bây giờ Toy đang bận khắc phục hậu quả của mấy dòng Cam, Fort, Ỉn nên khi nào xong bọn đó mới tiếp tục làm việc đến các trường hợp của Altis, Vios hehe ... em dự thế.

JamesB

Xe buýt
đau mắt là tại hướng Đình!!!!! tại sao bác lại chắc thế nhỉ?
em thì khẳng định ít nhất là Honda xác xuất sẽ ít hơn Toy và em đi xây NM cho cả Toy và Hon, thấy NM của Hon ngon hơn nhiều
Bác đi xây NM cho Honda nhưng bác cho xem họ lắm thiết bị không? mà bác nói chắc thế?:-o
Các nhà máy mới của Honda lắp thiệt bị cũng toàn của Khựa thôi bác nhé (em không nói đến cái nhà máy lắp ráp đầu tiên cách đấy hơn 10 năm)

tuanvx38

Xe tăng
Bủ mựa, em cũng đi VIOS 2010 chả biết có lỗi gì không chứ em chả biết gì về cơ khí với điện tử các bác ạ. Theo các bác thì em có nên MANG XE VÀO HÃNG ĐỂ KIỂM TRA KHÔNG NHỈ.

san ho

Xe đạp
E thì đi con Vios 2004, đời xe lâu quá rồi ko biết có bị gì ko các bác nhỉ :(

xeford

Xe tải
Nguyên tắc chưa thấy lỗi thì chưa lo nghĩ chi cho phiền muộn. Xe thì đi cuối cùng cũng tới lúc hư. chưa hư lo chị cho mệt mất happy.
Toy là sống nhờ danh tiếng nên chi nếu cụ nào bị lỗi nên làm ầm lên sẽ được quyền lợi cho mình và mọi người mua.
Cứ thế các bác ạ.

Isu_zu

Tháo bánh
E thì đi con Vios 2004, đời xe lâu quá rồi ko biết có bị gì ko các bác nhỉ :(
Xe bác có lỗi là ...chi phí bảo trì quá thấp, ăn xăng quá ít, đi mãi chả hỏng gì, quẳng đâu ko phải lo, mà cần bán lại phải kín tiếng, chứ ko thì cháy pin điện thoại ngay, lại còn bị trách sao bán xe mà ko nói!

lapin

Xe container
Vios có bị lỗi không? Toy không nhắc, Mr.Tạch không liệt kê,... Nhưng cứ như bài học của Camry thì em dự là 100% xe của Toy sản xuất cùng giai đoạn bác Tạch đề cập đến cũng có lỗi tương tự nhau (3 lỗi: phanh, xiết camber, và ốc ghế).
Bác Tạch lý giải một nguyên nhân là do dây chuyền mang về VN lạc hậu, lại phải đảm bảo tiêu chuẩn của Toy quốc tế, do đó phải điều chỉnh quy trình thao tác. Nhưng các kỹ sư ở Toy VN (TMV) lại hiểu nhầm tài liệu hướng dẫn, làm cho xe có ba lỗi kể trên.
Thế thì tạm kết luận: toàn bộ Toy lắp ráp ở VN đều mắc ba lỗi: Phân bổ lực phanh giữa các bánh không đúng kỹ thuật tạo nguy cơ văng đuôi, lật xe; Lỗi lắp ráp camber (em chịu, chưa hiểu thế nào, dù đọc đi đọc lại trên các báo); Ốc ghế bắt không chặt và có khả năng bị lỏng khi keo dán sai kỹ thuật bị ép vỡ.
Camry còn dính thì Vios không phải ngoại lệ.
Tam tèo :))