[Funland] Vinmart đã cụ nào chán chưa ạ

Còi to 70

Xe buýt
Rẻ thì Big C vẫn vô địch, vịn hợp lý và rất phổ biến. Ra các khu du lịch như phố đi bộ thì nên tìm Vịn chứ CK đắt lém hownvin khoảng 30%
Em giờ toàn đi lotte với vin. Ngoài giờ có circle K. Mấy siêu thị khác kể cả Big C lâu lắm em không vào rồi. Em thích vì sạch sẽ, đồ có vẻ mới hơn các chỗ khác :D Độ phủ sóng rộng. Giá cả thì e không để ý cho lắm vì em cũng ít đi siêu thị.

Tueminh2626

Xe điện
Vinmart e mua thùng lavie 0,5l 108N, ngòai cửa hàng tiện dụng e hay mua có 90k, có cụ trên này bảo nhập 72k

Chim lang thang

[Tịch thu bằng lái]
Vineco sao thế cụ?? Trước em cũng hay ra Vin mua rau về nấu cho an tâm. Hôm nay đọc được comment này lại thấy hoang mang.
Cách làm rau của Vin cũng giống như làm ô tô, điện thoại thôi, quảng cáo trình diễn rất kinh, nào là nông trường quy mô nhớn, nào là dây chuyền, công nghệ, chuyên gia Ít xà en, nhưng thực tế là mua gom của mấy bà nông dân về dán mác đưa vào siêu thị bán cho các cụ với giá cắt cổ.

Quanh nhà em có đủ loại chợ và siêu thị,
Nhưng em chưa bao giờ vào siêu thị nào của vin.
Từ cách họ làm với vineco thì biết được chất lượng hàng của họ thế nào rồi, việc gì phải bỏ thêm tiền!
Vineco sao thế cụ?? Trước em cũng hay ra Vin mua rau về nấu cho an tâm. Hôm nay đọc được comment này lại thấy hoang mang.
Cách làm rau của Vin cũng giống như làm ô tô, điện thoại thôi, quảng cáo trình diễn rất kinh, nào là nông trường quy mô nhớn, nào là dây chuyền, công nghệ, chuyên gia Ít xà en, nhưng thực tế là mua gom của mấy bà nông dân về dán mác đưa vào siêu thị bán cho các cụ với giá cắt cổ.
Ông hàng xóm em bảo: Nghe bọn đấy xong hết dám làm , dám mua cái gì luôn !!!
Em bực hết cả mình các bác ạ.
https://www.otofun.net/threads/nghe-bon-day-xong-het-dam-lam-dam-mua-cai-gi-luon.1418895/

Xe gòng

Xe điện
chắc đang đoạn chuyển đổi nó mới thế chứ a Vova mạnh tay lắm, láo nháo là a giải tán hết

thachnhung

Xe container
Chuyển đổi ban đầu nhân viên cũ chán nên nó thế thôi ;)) Hàng thì có cái đắt có cái rẻ, rau củ chỗ em mơn mởn nên lại thấy ghê ghê cơ :D

navara2015

Xe tải
Website
banquyen247.com
nhà em chỗ đội cấn, cảm giác k dc ưng ý lắm, cơ mà cũng k tệ

shiluo

Xe container
Vinmart e mua thùng lavie 0,5l 108N, ngòai cửa hàng tiện dụng e hay mua có 90k, có cụ trên này bảo nhập 72k
Cụ đã so giá bán lẻ ở ngoài với của Vin chưa? Ở ST mua cả thùng với 1 chai giá cũng thế. Em đi bơi hôm nào quên mang nước mua chai nước ở Circle K 7k, trong khi ở Vin có 4k nhưng thường sẽ mua CK cho nhanh

vietran

Xe ba gác
Thực phẩm sạch (hay đúng hơn là thực phẩm đạt tiêu chuẩn VSATTP) là thực phẩm không tồn dư các chất độc hại cao hơn ngưỡng cho phép (tức là vượt qua cái ngưỡng này người ăn sẽ bị ảnh hưởng). Cách làm của vineco (đúng hơn là cả thệ thống vineco-vinmart) chưa đủ để làm ra được loại thực phẩm này.
Ai có thời gian chịu khó đến những vùng trồng rau "liên kết" để ý các loại xác, bao bì thuốc BVTV ở các bờ ruộng sẽ hiểu ra. Họ cẩu thả khi có các thùng nhựa chứa bao bì của DA cấp, nhưng cũng không sử dụng mà ném bỏ ngay dọc bờ ruộng!
Em thì chưa ra ruộng rau của vineco, nhưng F1 nhà em mang túi rau muống đốt và lá dài bất thường, màu xanh rất bợt, luộc sôi tí đã nát bấy, em bảo lần sau k mua nữa. Thuóc nảo vệ thực vật mình k biết, nhưng như vậy thì quá nhiều thuốc kích thích tăng trưởng. Em thì thích rau phải đủ ngày đủ tháng, lá ủ quang hợp xanh đậm so với loại, luộc hay sào k bị nát

Smallcrab

Xe tải
Vin+ quá ổn,hoa quả rau cỏ e toàn mua vin, đắt hơn xíu nhưng yên tâm, nguồn gốc rõ ràng, tiện lợi

coolpix8700

Xe ngựa
Em thì chưa ra ruộng rau của vineco, nhưng F1 nhà em mang túi rau muống đốt và lá dài bất thường, màu xanh rất bợt, luộc sôi tí đã nát bấy, em bảo lần sau k mua nữa. Thuóc nảo vệ thực vật mình k biết, nhưng như vậy thì quá nhiều thuốc kích thích tăng trưởng. Em thì thích rau phải đủ ngày đủ tháng, lá ủ quang hợp xanh đậm so với loại, luộc hay sào k bị nát
Để làm được thực phẩm đảm bảo VSATTP không hề dễ dàng.
Một cá nhân, một chủ thể đơn lẻ không thể làm được nếu không phải chỉ trồng 1 hay 2 luống rau cho nhà mình ăn.
Ngoài hệ thống sản suất nội bộ, còn cần phải có 1 hệ thống kiểm tra giám sát của các cơ quan quản lý nhà nước để khẳng định việc sản xuất đã thực sự an toàn.
Đất trên XN em rộng mênh mông, lên đấy xong việc em cũng hay ra trồng cây, tất nhiên là chẳng có phân hoá học hay thuốc trừ sâu, nhưng không phải lúc nào cũng thành công. Xung quanh đất không phải vùng thâm canh lúa hay thâm canh rau, nhưng sâu bọ nhiều vô kể. Nhiều lần rất mất công chăm sóc rồi cũng phải nhìn lũ sâu, ốc sên,... thưởng thức thành quả của mình.
Thực ra có 1 việc rất dễ là cửa hàng nào dám đảm bảo thì cứ định kỳ để Cục VSATTP hay Cục BVTV vào lấy mẫu rau quả đang bán để đi kiểm tra. Họ đến lấy mẫu không báo trước và cả 2 nơi đều lấy cùng loại rau quả và nhà cung cấp hôm ấy ở cửa hàng để có thể so sánh kết quả kiểm tra và kết quả được công bố công khai.
Chắc rất ít nơi dám làm như vậy, chỉ 2 lần rau quả bị công bố không đảm bảo VSATTP thì chỉ còn bán cho ma, thà rằng tù mù người ta không biết vẫn mua, có khi chỉ nhờ quảng bá nhiều lại còn được tin tưởng.

Chỉnh sửa cuối:

sontranvu

Xe điện
Vin mart nó phải bán đắt so với quán khác tầm 10-20%, chắc nó + VAT nhưng éo thấy nó đưa hóa đơn đỏ các cụ nhỉ?

TOpmot0099

Xe tải
cụ nên soi gương xem mặt mũi tn, có khi tại ăn ở

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Vin + giá cao hơn mặt = chung nhưng được cái xuất hiện khắp nơi , hôm qua em bận phi luôn vào Vin + mua bia bọt .....chứ bt em ko mua
Em nhớ có lần vào Vinmart+ mua thùng bia 333, giá 280k. Đắt hơn tạp hoá 50k. Đúng là chỉ lúc tiện mới vào cụ nhỉ.

thinhkieuphong

Xe điện
Vin từ hồi mua lai Fivimart thì xuất hiện khắp nơi

shiluo

Xe container
Em nhớ có lần vào Vinmart+ mua thùng bia 333, giá 280k. Đắt hơn tạp hoá 50k. Đúng là chỉ lúc tiện mới vào cụ nhỉ.
Mua nguyên thùng thì mua ngoài, còn mua lẻ thì vào ST, giá ở ST là lấy giá 1 lon x24

vietran

Xe ba gác
Để làm được thực phẩm đảm bảo VSATTP không hề dễ dàng.
Một cá nhân, một chủ thể đơn lẻ không thể làm được nếu không phải chỉ trồng 1 hay 2 luống rau cho nhà mình ăn.
Ngoài hệ thống sản suất nội bộ, còn cần phải có 1 hệ thống kiểm tra giám sát của các cơ quan quản lý nhà nước để khẳng định việc sản xuất đã thực sự an toàn.
Đất trên XN em rộng mênh mông, lên đấy xong việc em cũng hay ra trồng cây, tất nhiên là chẳng có phân hoá học hay thuốc trừ sâu, nhưng không phải lúc nào cũng thành công. Xung quanh đất không phải vùng thâm canh lúa hay thâm canh rau, nhưng sâu bọ nhiều vô kể. Nhiều lần rất mất công chăm sóc rồi cũng phải nhìn lũ sâu, ốc sên,... thưởng thức thành quả của mình.
Thực ra có 1 việc rất dễ là cửa hàng nào dám đảm bảo thì cứ định kỳ để Cục VSATTP hay Cục BVTV vào lấy mẫu rau quả đang bán để đi kiểm tra. Họ đến lấy mẫu không báo trước và cả 2 nơi đều lấy cùng loại rau quả và nhà cung cấp hôm ấy ở cửa hàng để có thể so sánh kết quả kiểm tra và kết quả được công bố công khai.
Chắc rất ít nơi dám làm như vậy, chỉ 2 lần rau quả bị công bố không đảm bảo VSATTP thì chỉ còn bán cho ma, thà rằng tù mù người ta không biết vẫn mua, có khi chỉ nhờ quảng bá nhiều lại còn được tin tưởng.
Có giấy kiểm định, kiểm tra thì giờ dân cũng ...không tin,
Đúng như cụ nói, để làm rau sạch thì phải cả hệ thống chuẩn mực mới thành được, chứ như hiện nay thì ...người ta gọi là đi xin giấy tờ hay thậm chí là chạy giấy tờ thì lấy gì ra đảm bảo :))

coolpix8700

Xe ngựa
Có giấy kiểm định, kiểm tra thì giờ dân cũng ...không tin,
Đúng như cụ nói, để làm rau sạch thì phải cả hệ thống chuẩn mực mới thành được, chứ như hiện nay thì ...người ta gọi là đi xin giấy tờ hay thậm chí là chạy giấy tờ thì lấy gì ra đảm bảo :))
Chứng chỉ Vietgap mua bán công khai...
Cái ông bị bắt đầu tiên bởi tội bán chứng chỉ Vietgap em rất quen.
Mà kể cả không mua bán, thì nó cũng giống như các thể loại ISO đang được cấp thôi.
Cố làm bài bản cho đến lúc được cấp, sau đó ttì tùy nghi di tản, chằng ai đoái hoài đến nữa.
Trong khi các quy trình GPM, HACCP,... trong sản xuất thực phẩm là việc giám sát, điều chỉnh liên tục quá trình sản xuất.