[Funland] Vinmart đã cụ nào chán chưa ạ

hayloxa

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy các cụ đang chê mấy cái Fivi cũ mới chuyển sang Vinmart chứ có phải chê Vinmart đâu. Như thế hơi bị quy chụp.
Có lẽ nhân viên chưa được training lại
Nhân viên mới toanh cụ ạ. Nhưng cơ bản là tìm mỏi mắt ko thấy nhân viên đâu. Kể cả chỗ quầy thanh toán.

otzi

Xe tăng
Em giờ toàn đi lotte với vin. Ngoài giờ có circle K. Mấy siêu thị khác kể cả Big C lâu lắm em không vào rồi. Em thích vì sạch sẽ, đồ có vẻ mới hơn các chỗ khác :D Độ phủ sóng rộng. Giá cả thì e không để ý cho lắm vì em cũng ít đi siêu thị.

Huongchimai

Xe buýt
Với em không bao giờ mua cái gì hay dùng cái gì của anh V hết.

junshan1301

Xe máy
CK nó đắt chứ cụ. VD như cái hộp mì em hay ăn, bên Family Mart nó bán 13K (sale còn 11K) mà CK bán giá 14K.

Em nghĩ chắc nhân viên đang trong tình trạng ko biết mình sẽ ra sao nên mới thế. Thực ra càng như thế thì càng khó đc giữ lại, các cụ nhỉ ;))
Chuẩn cụ ạ

trungduong2211

Xe điện
Ngày nào tôi cũng mua đồ Vinmart mà chả bao giờ gặp hiện tượng này.

Các cơ sở luôn. Các cháu chào hỏi rất thân thiện
Chắc bác ý nói ở mấy chỗ fivi đổi chủ sang Vin. Công nhận hồi mới chuyển e vào fivi cũng cảm nhận không khí khác, trầm lắng, kém sôi động. Sau biết là chuyển thì tiện phi vài vinmart luôn k qua fivi nữa nên k biết đã hồi chưa

victory-henry

Xe buýt
các cụ không để ý,,mua đồ trong fvinmart rõ ràng đắt hơn bên cửa hàng nhỏ, ch tạp hóa bên ngoài nhiều..

Ptuananh8995

Xe buýt
Ở Hà Nội thì em vẫn thích mua ở Vinmart vì sạch sẽ, nhiều cửa hàng, đỡ lo về chất lượng hàng hoá,.. Nhưng về tỉnh thì giờ em ít đi ra Vin rồi. Cơ bản là đắt hơn bên ngoài khá nhiều và rau củ thì độ tươi ngon thua ngoài chợ.

Fivi Trương Định chuyển sang Vin cái thay máu gần hết, tác phong khác hẳn chứ có lờ đờ như trước chuyển đổi đâu nhỉ?

Ptuananh8995

Xe buýt
F1 nhà iêm bảo nó nhắm vào phân khúc trên nên giá thế :))
Em bẩu toàn rau dưa mắm muối, đâu phải cứ đắt là phân khúc trên.
Rau củ quả tươi sống thì em cứ ra BigC; rẻ bằng nửa thậm chí 1/3 mà phong phú tươi ngon, còn hàng không phải tưói sống như bia rượu, xà phòng bột giặt kem đánh răng mua đại lý gần nhà nó bán dưới giá niêm yết kiểu cắt bớt chiết khấu cho người mua nên rẻ.
Phải công nhận bọn BigC hay sale nên giá nó rẻ hơn Vin nhiều thật. Hàng hoá cũng nhiều chủng loại và phong phú. Cơ mà nó ít cửa hàng và xa quá. Chỉ phù hợp khi mua đồ nhiều hoặc đi với tần suất ít thôi cụ. Em thấy định hướng của Vinmart là hướng đến sự tiện lợi. Thế nên họ mở cửa hàng ở khắp nơi và khách vào chủ yếu chỉ mua một vài món lặt vặt thôi.

sontung011190

Xe máy
E vẫn thích vào cK hơn Vin , nhưng vin mạnh thật , Vinmart chỗ nào cũng có nên tiện hơn nhiều

Sent from my iPhone using Tapatalk

Mandalord

Xe điện
Em là khách hàng trung thành của Fivi, sao các cụ lại ghét Fivi nhỉ.

Ptuananh8995

Xe buýt
Quanh nhà em có đủ loại chợ và siêu thị,
Nhưng em chưa bao giờ vào siêu thị nào của vin.
Từ cách họ làm với vineco thì biết được chất lượng hàng của họ thế nào rồi, việc gì phải bỏ thêm tiền!
Vineco sao thế cụ?? Trước em cũng hay ra Vin mua rau về nấu cho an tâm. Hôm nay đọc được comment này lại thấy hoang mang.

TepKem

Xe tăng
Nhà em cũng đi 2 ST gần nhà: Vinmart Hoàng Cầu và Fivi (giờ cũng Vinmart) Đê La Thành. Vinmart Hoàng Cầu vẫn ổn (nhất là phục vụ phần thực phẩm tươi sống, rau củ sơ chế, chia tách theo yêu cầu của khách). Còn Vinmart Đê La Thành thì lởm quá, không biết có phải do chưa chuyển đổi xong hoàn toàn chứ cùng hệ thống nó phải đồng bộ chứ
Vinmart H Cầu ở chỗ nào cụ nhỉ, e chưa hình dung ra, hay là Vinmart plus ạ

Ptuananh8995

Xe buýt
Em là khách hàng trung thành của Fivi, sao các cụ lại ghét Fivi nhỉ.
Hồi trước em cũng hay mua ở Fivimart vì gần nhà. Mua thì vẫn cứ mua nhưng đánh giá khách quan là nhân viên ở đấy hay tụ tập buôn chuyện nhiều hơn là làm việc. Hàng hoá ít và không đa dạng, giá thì cũng đắt.

Tuy nhiên vì gần nhà nên em vẫn hay mua ở Vinmart và Fivimart. Đi chơi bời hay cần chỗ ngồi thì mua ở Circle K, em từng mấy lần đêm hôm ra Circle K mua đồ và ăn luôn ở cửa hàng. Còn mua nhiều và số lượng lớn thì ưu tiên số 1 ra BigC, hàng nhiều và đủ chủng loại, giá lại hạt rẻ do sale nhiều.:D:D

gameover1107

Xe tăng
Quanh nhà em có đủ loại chợ và siêu thị,
Nhưng em chưa bao giờ vào siêu thị nào của vin.
Từ cách họ làm với vineco thì biết được chất lượng hàng của họ thế nào rồi, việc gì phải bỏ thêm tiền!
Ko hiểu rau fai tnao mới dc gọi là sạch theo tiêu chuẩn của cụ nữa :)))

Big Bang

Xe điện
Thật tiếc cho một thương hiệu. Từ ngày dàn lãnh đạo khai sinh ra Fivi rời bỏ Fivi thì tương lai của Fivi đã được định đoạt. Nhiều người ảo tưởng về khả năng của mình mà không biết rằng cái họ đạt được là nhờ lực đẩy của những người đi trước. Như một chiếc xe có quán tính nó vẫn chạy cho đến khi hết đà.

coolpix8700

Xe ngựa
Vineco sao thế cụ?? Trước em cũng hay ra Vin mua rau về nấu cho an tâm. Hôm nay đọc được comment này lại thấy hoang mang.
Bác chịu khó tìm hiểu rau thực họ lấy ở đâu.
Còn chỗ họ thì có rau xà lách hay cả chua bác có thể yên tâm, vì cây trồng ở các điểm trình diễn công nghệ cao bây giờ cũng chỉ có mấy loại rau ấy, ngoài dưa lưới và hoa loa kèn!

coolpix8700

Xe ngựa
Ko hiểu rau fai tnao mới dc gọi là sạch theo tiêu chuẩn của cụ nữa :)))
Thực phẩm sạch (hay đúng hơn là thực phẩm đạt tiêu chuẩn VSATTP) là thực phẩm không tồn dư các chất độc hại cao hơn ngưỡng cho phép (tức là vượt qua cái ngưỡng này người ăn sẽ bị ảnh hưởng). Cách làm của vineco (đúng hơn là cả thệ thống vineco-vinmart) chưa đủ để làm ra được loại thực phẩm này.
Ai có thời gian chịu khó đến những vùng trồng rau "liên kết" để ý các loại xác, bao bì thuốc BVTV ở các bờ ruộng sẽ hiểu ra. Họ cẩu thả khi có các thùng nhựa chứa bao bì của DA cấp, nhưng cũng không sử dụng mà ném bỏ ngay dọc bờ ruộng!

Ladagia

Xe điện
Ngày nào tôi cũng mua đồ Vinmart mà chả bao giờ gặp hiện tượng này.

Các cơ sở luôn. Các cháu chào hỏi rất thân thiện
Chỗ nào bán chạy hàng sẽ tươi hơn chỗ ế ẩm cụ ạ. Em vào 2 cái, 1 cái chạy, 1 cái ít khách hơn thấy đồ đúng là như thế. Khổ cái ế nó lại gần nhà mình nhất :D