[Funland] Vinmart bành trướng....

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Vâng đây là câch vận hành của nó, cứ tích điểm rồi trả thưởng, khuyến mại.. nâng lên đặt xuống tổng thể không đắt chút nào.
P/s nhà em hay mua rau của họ sau 19g.
Cụ chắc nhà gần mới mua được giờ đó, các bà nội trợ còn hay mua hàng sau 8h là giờ giảm giá (hình như 50%) một số đồ ăn đã nấu chín, chè, nước ép tươi, bánh tươi (bakery). Cách làm này tương tự sale 50% giá bánh giò ở bigC The Garden :bz

Dân quê em giồng rau bán cho Vineco.
Cũng vưỡn cách canh tâc như ngày xưa thôi.
Chả có quái gì là thần thánh như niềm tin của cụ :D
Cho hộ mấy cái ảnh và dẫn chứng , nói khơi khơi thì ai tin

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
trên có cụ bảo đà lạt trồng được nho ngón tay ấy, lần đầu em nghe thấy
Em nghe tin cũng rất tự hào về nông nghiệp nước nhà nên google thử để đặt mua thì không thấy kết quả nào cả, thay vì kết luận là cụ dưới chém thì em sẽ kết luận là họ trồng không phải để bán nên không cần làm thương mại :D

Cũng theo google, tại Việt Nam đã nhập khẩu cây giống nho ngón tay về để trồng thực nghiệm qua các trung tâm cây giống, ví dụ học viện nông nghiệp Việt Nam, tuy nhiên có vẻ khó có sản lượng vì theo trang web của trung tâm này "Kỹ thuật trồng nho ngón tay phải sau 15-18 tháng gieo trồng, phù hợp với khí hậu của Việt Nam mới có thể cho ra quả. Kỹ thuật trồng cây nho và cách chăm sóc đồi hỏi nhiều công sức mới cho ra được những chùm nho như ý muốn". Nên e dự là trồng cảnh thì ổn, quy mô lớn thì khó

Nho quả dài (nho ngón tay) loại không hột mua trong VIN 250k/1kg. Hôm nọ em đi Đà Lạt mua 90k/kg. Giống y hệt. Bố khỉ, thế mà trong VIn nó toàn đóng gói vỏ Made in USA mới khiếp chứ
Em mua trong vườn họ trồng chứ không phải ngoài chợ đâu cụ
Cụ đi theo đường lên Hồ Than thở ấy, lên đấy thì bạt ngàn cụ ạ. Em bia rượu chè thuốc ko nghiện, chỉ nghiện mỗi nho ngón tay và lê Hàn =))=)). Còn rau thì nhà mua lại của ông bác trồng trong quê thôi chứ cách nhà em 2 nhà có ông chuyên chở rau "sạch" cho siêu thị với trường mẫu giáo nên em biết nó "sạch" kiểu gì rồi, kinh lắm

Chỉnh sửa cuối:

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Em đưa ảnh lên thi có người còn vẫn cần thêm địa chỉ và số điện thoại,...!
Không cần các cụ nêu địa chỉ, số đt các cụ đâu ạ X_X
Em nhớ hồi lâu có vài ảnh chụp một cái mương đen ngòm, các cụ chú thích là cấp nước cho tưới tiêu và ảnh chụp vỏ chai thuốc BVTV vứt trên mặt đất, các cụ chú thích là vi phạm an toàn. Cần lắm lời giải thích các ảnh đó liên quan thế nào đến hộ nông dân, HTX cung cấp cho Vineco, ảnh chụp ở đâu, nơi sản xuất đó tên gì

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Thế cho mấy cái ảnh và nhân chứng bảo hàng Vineco sạch 100 % đuê :D
Ảnh trên internet đã qua 360 và PTS

Nhân chứng là em, một người tiêu dùng đang tin dùng một cách mù quáng sau khi tham quan nông trường Vineco tại Tam Đảo, cụ hớ chưa, há há.

Đến chịu với các cụ, các cụ bôi nhọ thương hiệu Vineco mà bắt ofer chứng minh điều ngược lại, trong khi trên of này có cụ/mợ nào là đại diện của Vineco đâu mà hầu chuyện các cụ ợ? Toàn là người tiêu dùng không thông thái đấy chứ!

CIVIC ALL NEW

[Tịch thu bằng lái]

Nhân chứng là em, một người tiêu dùng đang tin dùng một cách mù quáng sau khi tham quan nông trường Vineco tại Tam Đảo, cụ hớ chưa, há há.

Đến chịu với các cụ, các cụ bôi nhọ thương hiệu Vineco mà bắt ofer chứng minh điều ngược lại, trong khi trên of này có cụ/mợ nào là đại diện của Vineco đâu mà hầu chuyện các cụ ợ? Toàn là người tiêu dùng không thông thái đấy chứ!
Bác nên thông cảm cho họ
Phải dựa những cái này làm niềm vui, cuộc sống của họ chắc cũng không dễ dàng gì
Nghĩ cũng tội mà thôi cũng kệ.

coolpix8700

Xe ngựa

Trong các bức ảnh, clip,... rồi cuộc viếng thăm khu nông nghiệp công nghệ cao của các quan chức thì người ta chủ yếu thấy rau xà lách.
Khá hơn một chút có cà chua.
Nếu của cá nhân nhỏ thì mới đến dưa lưới!

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Em đưa ảnh lên thi có người còn vẫn cần thêm địa chỉ và số điện thoại,...!
Cụ đưa địa chỉ và sđt thì e đòi chứng minh thư, clip quay từ đầu đến cuối cơ
Chứ giờ đến tận nơi vẫn bị gài nhá
Vtv còn thả sâu hay lấy chổi quét cơ mà
Nhở !!!!

anhduc8805

Xe tải
Trong các bức ảnh, clip,... rồi cuộc viếng thăm khu nông nghiệp công nghệ cao của các quan chức thì người ta chủ yếu thấy rau xà lách.
Khá hơn một chút có cà chua.
Nếu của cá nhân nhỏ thì mới đến dưa lưới!
tất nhiên ko phải loại nào nó cũng trồng nhà kính
ảnh một số loại khác đây
https://news.zing.vn/me-rau-sach-dau-tien-cua-vineco-den-tay-nguoi-tieu-dung-post584425.html
https://giadinhvietnam.com/cuoi-tuan-trai-nghiem-trong-rau-sach-tai-nong-truong-vineco-d114104.html
ít nhất là nó trồng ko phun bừa bãi như bà con là tốt lắm rồi, và loại nào nó trồng ở vineco nó mới đóng nhãn vineco còn không nó đóng nhãn nơi sản xuất khác chứ không kiểu lấy rau nơi khác về đóng nhãn vineco

Filip Nam

Xe tải
Cách tạo ra đám KHÁCH HÀNG ĐẲNG CẤP CỦA VIN là đây chăng ???
Cụ ơi tại sao cụ lại dùng từ ĐÁM với e vậy. E chỉ nói quan điểm riêng thôi mà. Theo e nghĩ là tiêu dùng thông minh chứ. Mua một món đồ giá rẻ hơn và chất lượng k thay đổi thì sao lại gọi là ĐÁM được. Cụ nói thế em ko đồng ý

nicholas1618

Xe điện
Lỗ đónlaf mấy năm trước thôi. Từ 2018 quá ngon là đằng khác.

Dang4G

Xe đạp

edc

Xe lăn
Nếu ông nào, nhà nào thường xuyên mua đồ của họ, kiểu coi đó là chợ của mình, cần cái gì cũng vào đó mua thì thấy tổng thể không đắt.
Có thứ đắt, có thứ rẻ; ngày nào cũng có mặt hàng giảm giá, nên nếu là khách trung thành thì hôm đó có nhu cầu đúng mặt hàng đó sẽ mua được với giá rất rẻ; mua xong được chiết khấu thứ nhiều thứ ít vào thẻ quy ra điểm lần sau trừ tiền....
Nên nếu coi là chợ trung thành của nhà mình thì sẽ thấy tốt hơn nay chạy chỗ này mai chạy chỗ khác.

Chứ những ông chê đắt hầu hết là những ông thi thoảng mua được một vài món.
Mà những ông khách kiểu này, anh Vin không care. Mà thực ra ông nào kinh doanh thì cũng không care kiểu khách này.
Chuẩn cụ. Em thấy giá không quá đặt, có một số thứ thấy an tâm hơn ngoài chợ. Khi dân trí cao, sẽ thay đổi thói quen mua sắm.
VD; thịt lợn Vinmart khi nấu hay chế biến không có mùi hôi như thịt lợn ngoài chợ. Thấy yên tâm.

cocsku

Xe cút kít
Em là khách hàng từ ngày đầu Vins lấn sân sang bán lẻ, hồi đấy em rất thích Vins. Nhưng tới giờ thì thôi, tình nghĩa đôi mình chỉ thế thôi. Trừ phi không mua đc hàng ở đâu, ko muốn đi xa mới phải vào Vins. Có hôm vào mua 150 nghìn 1 quả bí xanh, hết hồn.
bình thường thì quả bí bao tiền hả mợ?

buôn chổi

[Tịch thu bằng lái]
Em nghe tin cũng rất tự hào về nông nghiệp nước nhà nên google thử để đặt mua thì không thấy kết quả nào cả, thay vì kết luận là cụ dưới chém thì em sẽ kết luận là họ trồng không phải để bán nên không cần làm thương mại :D

Cũng theo google, tại Việt Nam đã nhập khẩu cây giống nho ngón tay về để trồng thực nghiệm qua các trung tâm cây giống, ví dụ học viện nông nghiệp Việt Nam, tuy nhiên có vẻ khó có sản lượng vì theo trang web của trung tâm này "Kỹ thuật trồng nho ngón tay phải sau 15-18 tháng gieo trồng, phù hợp với khí hậu của Việt Nam mới có thể cho ra quả. Kỹ thuật trồng cây nho và cách chăm sóc đồi hỏi nhiều công sức mới cho ra được những chùm nho như ý muốn". Nên e dự là trồng cảnh thì ổn, quy mô lớn thì khó
Cái nho ngón tay có gì mà thần thánh, bên Tàu trồng đầy, Việt cũng bắt đầu trồng ở quy mô sản xuất rồi.

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]

Thực ra em không rỗi hơi chém với cụ, với em cũng không có thói quen làm mấy việc đó. Trên OF này mục đích chính của em là chơi mô hình. Cụ đi ĐL thì đi theo đường Ngyên Tử Lực rồi đi theo hướng đi Nha Trang ấy, có hay không thì mời cụ tự lên đó tìm hiểu sẽ rõ, ở nhà mà Gg thì chắc cụ cần gì phải đi đâu nữa =))=P~=P~