[Funland] Vinmart bành trướng....

coolpix8700

Xe ngựa
Cụ nói hơi phiến diện vì đứng ngoài bao giờ nói cũng dễ.
... làm thực tế mới thấy vô cùng khó khăn.
Bác biết em đứng chỗ nào ở ngoài?
Không ai bảo là dễ, nhưng cũng không phải làm không làm được.
Ở VN đã có những thứ (về thực phẩm và VSAT) đang được làm rất tốt, được thị trường các nước khó tính nhất đang chấp nhận.
Phần còn lại họ chưa muốn làm vì họ có những thứ lợi riêng của họ.
Bác làm lỗ vì bác làm sai. Điều đó chẳng chứng minh là bác đã hiểu!

lac007

Xe tăng
Vin mát ah ???
Chả đắt lắm đâu
Sữa Ông Thọ cỡ 3 chục/lon
Thịt lơn có hơn Trăm Mốt/kí
Giấy toa lét do tiền cửa hàng, nhân viên vào nó có gấp 2 lần hàng xén :D
GIÁ THẾ NÀY KHÁCH MUA BỊ THỊT 1/3 GIÁ THỊ TRƯỜNG RỒI.

piano

Xe điện
Cụ nói hơi phiến diện vì đứng ngoài bao giờ nói cũng dễ. Cũng 1 phần XH mình mất niềm tin, vàng thau lẫn lộn.
Ngày xưa bọn em làm trứng gà ta so nuôi công nghê sạch, thức ăn đặt hàng riêng. Bán 7k/quả lỗ chỏng vó :)) vì mình không hình dung nhu cầu thật của thị trường, làm ít thì tranh nhau mua, làm nhiều vẫn chỉ có ngần đấy khách mua...thị trường chung chê trứng nhỏ giá cao. Họ có biết gà ta nuôi thả đẻ rất ít, trứng thì ở khắp nơi thu gom không bao giờ hết được, thức ăn thì đắt v.v... làm thực tế mới thấy vô cùng khó khăn.
cụ có nghĩ rằng số người rất ít đó chấp nhận mua trứng cụ với giá 17k, thậm chí là 27k/ quả không? Miễn là cụ vẽ ra bao bì đẹp, thêm chứng nhận, tiêu chuẩn này nọ
Dịch vụ/ sản phẩm thật sự cao cấp, chất lượng thì cụ cứ mạnh tay phang giá cao cấp vào :)). Bán trứng theo phong cách hàng hiệu vậy.
7k theo em thấy nó cứ lấp lửng cao không tới thấp không xong.
Ví dụ luôn về ...buffet để minh họa ý của em
Buffet cho sinh viên nghèo 150k
Buffet cho văn phòng, trung lưu:~350k đổ lại
Buffet cho đại gia ( 1.2 triệu trở lên ở các ks 5 sao)

Vậy tại sao không tồn tại các loại buffet 550k 600k mà nhảy 1 phát từ 300 lên 1 triệu?
Vậy nghĩa là ở VN bán hàng ...hơi hơi cao cấp một chút là rất khó

oto4funhn

Xe tăng
Yêu anh Vượng, trước chỗ em mấy ông lớn chưa vào có cái mịa gì chơi đâu, lâu lâu mới có cái hôih cợ còn vui tý, từ khi Sun, FLC, nhất là Vincom, Vinhome của a Vượng vào thì bao nhiêu cái vui. Em ủn mạnh.
Nghe câu "Yêu a V", buồn nôn vãi.
Dạo này cụ ko ra thớt nào mới để ae chém, thớt kiểu như chửi cô giáo mẫu giáo do 200 k ế
Cơ mà cụ chụp ảnh xe Volvo của cụ lên chưa?

tomania

Xe buýt
1 số cụ cứ chê Vinmart, chứ e thấy, giờ đi đâu có Vinmart tự tin hơn hẳn. Nhiều cụ/mợ ra nước ngoài, ví dụ mấy nước châu Á là rất thần thánh chuỗi Seven Eleven; chuỗi này bán còn đắt khiếp hơn, trung bình đắt hơn 30% so với siêu thị tại cùng khu vực

vuanhanghi

Xe điện
Tsb mấy cái rau củ của Vin đắt thật.
Trừ khi bất khả kháng, ko e toàn ra mấy cửa hàng thực phẩm sạch (tạm tin là thế) mua thực phẩm phải rẻ hơn 20-25%.
E nghĩ a V vẫn đang phải bù lỗ cho chuỗi siêu thị Vinmart. Nhưng lâu dài sẽ thành công vì nó thành thói quen của nhiều ng không nghèo.

superPDP

Xe điện
Vinmart+ giờ đông khách rồi, bán hàng đúng chất lượng. Hôm qua mua cái chỉ nha khoa ở Vinmart+ rẻ hơn bọn hiệu thuốc GPP 10k mà hàng chuẩn chứ ra hiệu thuốc hàng này vàng thau lẫn lộn xài nhiều lúc muốn lôi cả răng mình đi....

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Ko thấy bán ở hà nội nhỉ, giá đấy thì đắt hàng lắm, chỉ thấy nho ninh thuận. Em toàn phải mua nho ngón tay úc 200k cân.
Cụ cho e tên địa chỉ trong đà lạt để có dịp e vào mua
Cụ đi theo đường lên Hồ Than thở ấy, lên đấy thì bạt ngàn cụ ạ. Em bia rượu chè thuốc ko nghiện, chỉ nghiện mỗi nho ngón tay và lê Hàn =))=)). Còn rau thì nhà mua lại của ông bác trồng trong quê thôi chứ cách nhà em 2 nhà có ông chuyên chở rau "sạch" cho siêu thị với trường mẫu giáo nên em biết nó "sạch" kiểu gì rồi, kinh lắm

anhduc8805

Xe tải
Cụ đi theo đường lên Hồ Than thở ấy, lên đấy thì bạt ngàn cụ ạ. Em bia rượu chè thuốc ko nghiện, chỉ nghiện mỗi nho ngón tay và lê Hàn =))=)). Còn rau thì nhà mua lại của ông bác trồng trong quê thôi chứ cách nhà em 2 nhà có ông chuyên chở rau "sạch" cho siêu thị với trường mẫu giáo nên em biết nó "sạch" kiểu gì rồi, kinh lắm
Thế mà ko thấy bán ở hà nội nhỉ có phải là đắt khách không, nho ninh thuận cũng 80k/kg mà hơi chua và có hạt
VInmart nó khác, em nghĩ nó làm thật vì đầu tư khá nhiều trang trại với cả giá cũng khá đắt so với rau chợ
Trong tình hình thị trường hỗn loạn chất lượng thì cũng chỉ biết đặt niềm tin vào mấy ông lớn vì ít nhất nếu có phốt là đi đời tập đoàn mấy chục tỷ đô ngay

coolpix8700

Xe ngựa
cụ có nghĩ rằng số người rất ít đó chấp nhận mua trứng cụ với giá 17k, thậm chí là 27k/ quả không? Miễn là cụ vẽ ra bao bì đẹp, thêm chứng nhận, tiêu chuẩn này nọ
Dịch vụ/ sản phẩm thật sự cao cấp, chất lượng thì cụ cứ mạnh tay phang giá cao cấp vào :)). Bán trứng theo phong cách hàng hiệu vậy.
7k theo em thấy nó cứ lấp lửng cao không tới thấp không xong.
...
Vậy nghĩa là ở VN bán hàng ...hơi hơi cao cấp một chút là rất khó
Cái chính là không thể chứng minh quả trứng 7 ngàn khác gì với quả trứng 2 ngàn ngoài chợ.
Nhất là trứng gà "Ri"!
Người nuôi con gà Ai cập bán cho mấy ông bà buôn giả vờ người tiêu dùng là trứng gà ri với mặt bằng giá hiện nay họ bán hơn 1,6 ngàn là đã có lãi, trứng gà siêu trứng công nghiệp giá có lãi phải cao hơn chút, nhưng giá bán lẻ ngoài chợ thì trứng giả gà ri lại cao gấp đôi!

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Nho quả dài (nho ngón tay) loại không hột mua trong VIN 250k/1kg. Hôm nọ em đi Đà Lạt mua 90k/kg. Giống y hệt. Bố khỉ, thế mà trong VIn nó toàn đóng gói vỏ Made in USA mới khiếp chứ
Cái này có phải ai cũng biết đâu cụ :))

piano

Xe điện
Cái chính là không thể chứng minh quả trứng 7 ngàn khác gì với quả trứng 2 ngàn ngoài chợ.
Nhất là trứng gà "Ri"!
Người nuôi con gà Ai cập bán cho mấy ông bà buôn giả vờ người tiêu dùng là trứng gà ri với mặt bằng giá hiện nay họ bán hơn 1,6 ngàn là đã có lãi, trứng gà siêu trứng công nghiệp giá có lãi phải cao hơn chút, nhưng giá bán lẻ ngoài chợ thì trứng giả gà ri lại cao gấp đôi!
Cái em nghĩ ở đây cụ đó muốn nói là khi sản phẩm có giá cao hơn ngoài xh kha khá ( ở đây là 300%) thì số lượng người tiêu thụ rất ít, không thể đẩy mạnh sản xuất quy mô lớn được. Cụ ấy vẫn có 1 lượng kh mua trứng 7k, nhưng đẩy mạnh năng suất thì không kiếm ra thêm khách hàng.

coolpix8700

Xe ngựa
Cái em nghĩ ở đây cụ đó muốn nói là khi sản phẩm có giá cao hơn ngoài xh kha khá ( ở đây là 300%) thì số lượng người tiêu thụ rất ít, không thể đẩy mạnh sản xuất quy mô lớn được. Cụ ấy vẫn có 1 lượng kh mua trứng 7k, nhưng đẩy mạnh năng suất thì không kiếm ra thêm khách hàng.
Trứng ri giả cũng đang bán 5-6 ngàn ở chợ rồi.
Năng suất trứng con gà Ai cập cao hơn 3 lần con gà ri thật, gần bằng con gà siêu trứng trong khi chúng chỉ ăn nhiều thức ăn hơn con gà ri 1 chút, nhưng chưa bằng 2/3 con gà siêu trứng.
Vấn đề chính là không thể chứng minh trứng ấy không phải là trứng gà Ai Cập và được ăn thức ăn "Sạch" để bán thêm 1 ngàn đồng mà vẫn chạy!

Masha123

Xe buýt
Mấy chỗ Vinmart+ ở khu em không có người trông xe, Vinmart thì khi có khuyến mãi hàng mới rẻ hơn, chứ bình thường đắt hơn cửa hàng Satra, coopfood cùng loại. mà 3 Vin, Satra, Coop này thì hay nằm cạnh nhau.

Hậu Vi

Xe máy
nghe nói vin+ đang lỗ mà cụ

mmxhung

Xe điện
Vinmart hoặc Vinmart+ khi nào đạt đến trình độ mở ra một cửa hàng thì trong bán kính 500m không một cửa hàng tạp hoá nào tồn tại được nữa thì mới đáng nể. Còn như bây giờ thì vẫn cũng chỉ bình thường thôi.

giafast

Xe hơi
em thấy bành trướng càng tốt.cứ tư nhân hoá hết là kiểu j cũng ổn hơn bọn nhà nước :D