Vinhomes Riverside The Harmony - Giá có ảo quá không các cụ?

Casablanca2017

[Tịch thu bằng lái]
Vin mỹ đình là chung cư hay liền kề vậy cụ
Cụ hỏi câu này hơi buồn cười, nếu là 6 tỷ để mua liền kề Vin Mỹ Đình thì cụ phải vay ít nhất 50%. Đối với River Side 6 tỷ của cụ chẳng bao giờ mua được căn nào nếu không vay, vì hoàn thiện xong căn rẻ nhất cũng ngoài 9 tỷ
Em sợ giá đất ngày một lên cao mà tiền đồng thì đang mất giá nhanh, sau một hai năm nữa có đến 10 tỷ cũng khó mua hàng dưới mặt đất của VIN ở nội thành Hà Nôi, các cụ cứ đánh dấu lại để xem nhé

Quannewway

Xe đạp
Cụ hỏi câu này hơi buồn cười, nếu là 6 tỷ để mua liền kề Vin Mỹ Đình thì cụ phải vay ít nhất 50%. Đối với River Side 6 tỷ của cụ chẳng bao giờ mua được căn nào nếu không vay, vì hoàn thiện xong căn rẻ nhất cũng ngoài 9 tỷ
Em sợ giá đất ngày một lên cao mà tiền đồng thì đang mất giá nhanh, sau một hai năm nữa có đến 10 tỷ cũng khó mua hàng dưới mặt đất của VIN ở nội thành Hà Nôi, các cụ cứ đánh dấu lại để xem nhé
Tât nhiên phỉa trả góp chứ cụ mợ
mình có nguồn tiền nhiều lắm đâu
đầu tư sớm sẽ tốt hơn mà

Đặng Tình

Xe đạp
Chả thể nào mà ko thích hơn.

Hno e ngồi vs 1 bác trong ngõ Thịnh Hào 2, bác ý cứ tự hào nhà bác ý ở trong ngõ đẹp. Mà cái ngõ Thịnh Hào 2 thì ... thôi các cụ tự tìm hiểu.

Nói chung tùy người thích thế nào, cá nhân khách e muốn tìm khu biệt lập thì e vẫn khuyên ra ngoại thành. Đất nội thành hết rồi muốn rộng cũng chả đc.
harmony ở ngoại thành mà cụ

T.arc

Xe tải
Ko liên quan nhưng nhà đất e thích cách làm đô thị của ecopark và gamuda hơn. Nhà cửa thiết kế đa dạng, cảnh quan gần gũi và giá ổn hơn. :)

Duong tien sih

Xe tải
Ecopark xa tít mù tắp giá rẻ hơn là phải rồi. Còn Garmuda nằm gần Yên Sở, sắp tới HN tập trung xử lý nước thải ở đấy thay vì đẩy thẳng ra sông lớn như hiện nay. Lúc đấy Garmuda lãnh đủ nhé.

Em chả tâng bốc j đâu cụ ạ, em chỉ thấy hàng vẫn cứ chốt đều đều. Khu ko hồ thì ko vênh, nhưng bên hồ thì có vênh, khách mua vẫn cứ happy cụ ạ, thuận mua vừa bán mà. Khu Tulip đã ra đi kha khá rồi ạ. Các cụ cứ nhìn cái hồ và hơn 200 tiện ích mà đánh giá, các cụ lại cứ đi tính giá tiền trên m2, khác j căn thổ cư ở ngoài đâu ạ
Em có ít hàng ven hồ không vênh đấy ợ. Cụ mợ nào quan tâm ới em nhé.

Mrphamvn

Xe tăng
Khu này thì đỉnh roài :D mỗi tội xèng hơi cao

Cáo chê chùm nho còn non và xanh lắm, ực ực ực ực
>:) >:) >:)

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Bds là tùy duyên nên e cũng xin phép các đồng nghiệp gửi ít thông tin hàng e đang có cho cụ :) e có vài căn ngoại giao ko chênh hoặc chênh ít gửi cụ ạ
Chiết khấu giá đi để nguyên giá khó bán lắm

bongkhanhlinh

Xe tăng
có tầm 5 tỏi vẫn ngậm ngùi đi ra, độ chục năm nữa mới vào thớt lại được :((

Căn ven hồ của cụ là ntn? Có được mặt hồ ko hay ở phía sau cụ?
Dạ Biệt thự thì mặt hồ chứ liền kề thì ko có cụ ơi. Mà em thấy cụ bẩu kiếm nhà phố mà chưa ngắm nghía đc cái nào ưng ưng bụng ạ. Cụ lại ngâm cứu thêm cả phương án này hay chỉ ngó nghiêng cho vui thôi ợ. Cần gì cụ inbox ới em em hầu cụ.
Tiện em có 1000m2 sàn văn phòng tòa nhà 28 tầng khu vực Cầu Giấy (sầm uất) đang cho thuê 200tr/tháng đang cần bán.
Giá rao 28 tỷ. Khu vực này ít tòa văn phòng và không còn quỹ đất triển khai dự án mới nên ko bị ế như những khu khác. Cụ mợ nào có nhu cầu chuyển kênh dòng tiền em thấy ổn do giá thuê ntn thắng lãi suất tiền gửi. Mà lợi điểm lại đang khai thác sẵn 100% hợp đồng dài hạn.

Datdonghoi

[Tịch thu bằng lái]
Biệt thự song lập Tulip căn rẻ nhất giá bao nhiêu các cụ ?

Sunlights

Xe tăng
Dạ Biệt thự thì mặt hồ chứ liền kề thì ko có cụ ơi. Mà em thấy cụ bẩu kiếm nhà phố mà chưa ngắm nghía đc cái nào ưng ưng bụng ạ. Cụ lại ngâm cứu thêm cả phương án này hay chỉ ngó nghiêng cho vui thôi ợ. Cần gì cụ inbox ới em em hầu cụ.
Tiện em có 1000m2 sàn văn phòng tòa nhà 28 tầng khu vực Cầu Giấy (sầm uất) đang cho thuê 200tr/tháng đang cần bán.
Giá rao 28 tỷ. Khu vực này ít tòa văn phòng và không còn quỹ đất triển khai dự án mới nên ko bị ế như những khu khác. Cụ mợ nào có nhu cầu chuyển kênh dòng tiền em thấy ổn do giá thuê ntn thắng lãi suất tiền gửi. Mà lợi điểm lại đang khai thác sẵn 100% hợp đồng dài hạn.
Em ngó nghiêng mọi phương án đầu tư cụ ạ. Cái nào hiệu quả nhất là duyệt thôi.

Em ngó nghiêng mọi phương án đầu tư cụ ạ. Cái nào hiệu quả nhất là duyệt thôi.
Theo em thị trường hình thành những dòng sản phẩm đầu tư ntn
1 - Nhà mặt phố :
- Đơn giá cao nhưng tính thanh khoản cao (cả mua bán và cho thuê). Dòng tiền khai thác cho thuê ~ 60%-70% lãi suất tiền gửi số tiền tương đương giá trị bất động sản. Khá linh hoạt trong hoạt động khai thác. (cho thuê, kinh doanh trực tiếp)
- Khó kiếm được căn ưng ý. Hầu hết ko còn tiềm năng tăng giá. Trong chu kỳ 10 năm (2007-2017) đã giảm 30%-40% giá trị so với đỉnh.
2 - Căn hộ dịch vụ, Khách sạn, Chung cư mini khai thác cho thuê.
- Loại hình này mang tính chất nửa đầu tư cố định nửa kinh doanh trực tiếp nên dòng tiền chạy tích cực hơn khá nhiều.
- Nhược điểm : cần được vận hành chuyên nghiệp và xuyên suốt. Sức cạnh tranh trên thị trường khá lớn. Khó chuyển đổi mô hình sử dụng do khối lượng đầu tư ban đầu vào cơ sở hạ tầng là tương đối lớn
- Tính thanh khoản ở mức trung bình do giá trị tài sản lớn + ko nhiều cá nhân muốn hoặc có khả năng vận hành tốt.
- Không còn khả năng tăng giá đối với thị trường Hà Nội
3 - Biệt thự nghỉ dưỡng + Condotel
- Dòng sản phẩm này tạo sóng cục bộ trong giai đoạn gần đây do việc cam kết chu kỳ lợi nhuận khá hấp dẫn từ các chủ đầu tư (8%-15%/năm). Thêm vào đó là nhu cầu về căn nhà thứ 2 nhằm khẳng định thương hiệu cá nhân cũng ngày một tăng dần. Bất động sản du lịch có đặc điểm khá chọn lọc khách hàng. Do vậy, tính thanh khoản trên thị trường cũng ko cao. Nhưng nếu đánh giá vào những yếu tố hoạch định phát triển kinh tế vĩ mô của Việt Nam, việc ưu tiên phát triển ngành du lịch, dịch vụ cũng khiến hạng mục này có tiềm năng tăng giá trong tương lai. Theo thống kê của tổng cục du lịch thì lượng khách du lịch đến Việt Nam trong 2 năm trở lại đây tăng khá mạnh cho các Vùng du lịch trọng điểm : Sapa, Đà Nẵng, Nha Trang, Quảng Ninh...
- Giai đoạn 2014 trở lại đây, các doanh nghiệp bất động sản lớn cũng có kế hoạch phát triển dài hạn cho bất động sản du lịch khiến hạng mục này dần mang tính ổn định. Nếu theo những số liệu lý thuyết, tầm nhìn 2020, bất động sản du lịch có thể có tính thanh khoản <=>80% nhà mặt phố tại Hà Nội và TP.HCM.
4 - Căn hộ chung cư (Hà Nội)
- Đầu tư chung cư chủ yếu hiệu quả ở dạng lướt sóng. Nắm thông tin nhanh, nắm bắt điểm rơi thị trường tốt, chọn căn đẹp...là những yếu tố cơ bản cần thiết. Hạng mục đầu tư này cần nhà đầu tư thực sự linh hoạt trong việc nắm bắt thị trường tương đương với sự hoạt động của 1 môi giới chuyên nghiệp.
- Một số nhà đầu tư (nhỏ) chỉ có nhu cầu đầu tư và cho thuê sinh lời hàng tháng. Mô hình này chỉ hiệu quả với những dự án bất động sản cao cấp, chất lượng công trình tốt, hệ thống quản lý vận hành dịch vụ tốt nhằm giữ giá tài sản qua quá trình khai thác.
5 - Đầu tư đất nền, biệt thự liền kề dự án :
- Đây mới thực sự là sản phẩm có tiềm năng đem lại lợi nhuận kì vọng cao nhất. (chỉ đối với những dự án đang trong quá trình nâng cấp và hoàn thiện hạ tầng).
- Quy luật giá tăng theo hạ tầng cơ sở và mật độ dân số cục bộ đúng với cả những dự án phát triển vùng kinh tế mới tại những quốc gia phát triển tiêu biểu như Australia.
(Em đang bán Vinhomes Riverside thật nhưng thực sự khó có thể nói dự án này có tiềm năng tăng giá trong ngắn hạn. Để đầu tư, em nghĩ chắc cụ loại. VHR thích hợp để ở vào xây dựng thương hiệu cá nhân cũng như tận hưởng. Em hay nói với khách hàng mua VHR là tiêu tiền mà lị :)):)). Thực tế, em cũng chưa có khách hàng nào chốt lời ở VHR cả. Chuẩn CCCM nhỉ ! ^^)

Chúc cụ tìm được hạng mục như ý. Em vẫn để ý căn Kim Mã cho cụ.