[Funland] Vinhome skylake đang ảo giá?

Ringa136

Xe máy
Căn không view hồ chủ nhà cũng đòi 90-95, thì căn view hồ chủ nhà đòi 99-100 cũng không phải là ảo đâu. Ai thật sự cần thì vẫn mua, còn cho thuê thì với mức giá mua vào cao như thế này, dưới 4% (khấu trừ nội thất và phí MG) - rất không hấp dẫn. Số lượng giao dịch ít.
Quan trọng đòi giá lên trời thì ko ai mua, cùng 1 căn tháng trc 8 tỏi giờ gần 10 tỏi + đăng vài tháng ko bán dc mà bảo ko ảo cũng khó. Nhiều ng cần nhà thật nhưng họ cũng ko bất chấp giá đó mà mua, chênh tí còn gắng dc cụ ạ.

Homo Deus

Xe tăng
Đưa ra chủ đề để ae bàn luận xem có chuẩn ko, đồng thời học hỏi kiến thức. Tư tưởng như cụ thì ko nên tham gia sân chơi bổ ích này.
Sân chơi nào bổ ich hả cụ trẻ? Giá cả là do thị trường chứ cái diễn đàn này ảnh hưởng được cọng lông nào của thị trường ko? Cụ cay ko đủ tiền mua thì nói ra cho nhanh, lập hẳn cái nick mới để bàn về giấ cả thị trường thì kinh đấy!

Ringa136

Xe máy
Tân Cảng gần lõi trung tâm hơn, gần sông lớn tự nhiên hơn. Skylake chỉ gần hồ nhân tạo, tự đào.
Và quan trọng hơn là giá CC ở SG cao hơn một chút so với HN. Nên nếu ngược lại, tức Skylake cao hơn, thì đúng là có hơi bất thường.
Chuẩn cụ ạ, chủ 1 phần mà do mg tự đẩy giá ảo lên nữa, nên tâm lý chủ tưởng giá thế thật. Kết quả là đăng nửa năm trời ko khách nào mua. Khách có kiến thức thì ko mua giá ngáo, khách ko có kinh nghiệm lắm thì chấp nhận giá đó nhưng ko đủ tiền mua :)) chưa kể skylake ko có slot oto nên những ng đủ lực 10 tỏi thì sẽ thấy cấn ngay.

nhaque_tb

Xe tăng
Dư tiền thế thì đã ko ở chung cư mà sắm biệt thự hoặc đầu tư ngành khác r bác, gì chứ skylake thi mỗi căn phải 7 tỏi nếu 3 ngủ, 2 căn đập thông tính cả thi công sửa sang phải gần 20 tỏi r
Nói ko phải nói đểu nhưng người ít tiền ko thể hiểu đc thằng nhiều tiền nó thích gì đâu. Nếu để ở sướng thì thằng biệt thự chưa chắc đã bằng chung cư. Cc đểu đểu nhà tôi căn đúp lếch hơn 200m bán 12-13 tỷ là bt người ta vẫn mua vẫn ở. Pen hau thì to tiền nữa. Nên cụ đừng áp suy nghĩ của mình cho bọn lắm tiền. Nó khác nhau nhiều đấy!

Ringa136

Xe máy
Sân chơi nào bổ ich hả cụ trẻ? Giá cả là do thị trường chứ cái diễn đàn này ảnh hưởng được cọng lông nào của thị trường ko? Cụ cay ko đủ tiền mua thì nói ra cho nhanh, lập hẳn cái nick mới để bàn về giấ cả thị trường thì kinh đấy!
Cmt trc thì t thấy "à mỗi ng 1 quan điểm nên ko định kiến họ dc", nhưng cmt này thấy rõ ông là mg rồi đấy. Ng có tiền ngta ko ngốc đâu ông ạ, ko phải cứ có 10 tỏi là mua vô tội vạ đâu. Nếu cụ thấy cay topic này quá thì đi ra đừng cmt nữa, còn nếu thấy diễn đàn này ko bổ ích thì cụ join làm gì. Cụ nói kiểu ngta đăng giá nhà cao kệ họ, thế tôi đăng nói giá ảo quá là quyền của tôi. Tóm lại cụ là mg hay chủ căn đó?

Ringa136

Xe máy
Nói ko phải nói đểu nhưng người ít tiền ko thể hiểu đc thằng nhiều tiền nó thích gì đâu. Nếu để ở sướng thì thằng biệt thự chưa chắc đã bằng chung cư. Cc đểu đểu nhà tôi căn đúp lếch hơn 200m bán 12-13 tỷ là bt người ta vẫn mua vẫn ở. Pen hau thì to tiền nữa. Nên cụ đừng áp suy nghĩ của mình cho bọn lắm tiền. Nó khác nhau nhiều đấy!
T cũng chả áp đặt đó là suy nghĩ của t thôi, như cụ nói t áp đặt thì tính ra cụ cũng áp đặt ah. Biệt thự m muốn sửa gì cũg tuỳ ý m, cc thì phải xin phép ban quản lý, liên quan hàng xóm, phí dịch vụ các thứ. T thích cả chung cư và nhà đất, mỗi cái có điểm hay riêng.

Quê bầm

Xe điện
Chuẩn cụ ạ, chủ 1 phần mà do mg tự đẩy giá ảo lên nữa, nên tâm lý chủ tưởng giá thế thật. Kết quả là đăng nửa năm trời ko khách nào mua. Khách có kiến thức thì ko mua giá ngáo, khách ko có kinh nghiệm lắm thì chấp nhận giá đó nhưng ko đủ tiền mua :)) chưa kể skylake ko có slot oto nên những ng đủ lực 10 tỏi thì sẽ thấy cấn ngay.
Slot đậu xe là vấn đề cụ ạ, ko có chỗ đậu thì bất tiện lắm, khu xịn giá cao mà thiếu chỗ đậu thì phí quá

Ringa136

Xe máy
Slot đậu xe là vấn đề cụ ạ, ko có chỗ đậu thì bất tiện lắm, khu xịn giá cao mà thiếu chỗ đậu thì phí quá
Đúng r giờ mỗi hộ 2 oto là bth, mà như này thì hơi vất, có slot oto thi còn ảo giá nữa.

nhaque_tb

Xe tăng
T cũng chả áp đặt đó là suy nghĩ của t thôi, như cụ nói t áp đặt thì tính ra cụ cũng áp đặt ah. Biệt thự m muốn sửa gì cũg tuỳ ý m, cc thì phải xin phép ban quản lý, liên quan hàng xóm, phí dịch vụ các thứ. T thích cả chung cư và nhà đất, mỗi cái có điểm hay riêng.
Vẫn tiếc mấy đồng phí dịch vụ thì ko thể hiểu đc. Bảo bt sửa chữa tuỳ ý á. Thử đổ xe gạch xe cát trước cửa xem thanh tra xd rồi công an phường nó có phi đến không 🤣

phihanhgia

Xe container
Quan trọng đòi giá lên trời thì ko ai mua, cùng 1 căn tháng trc 8 tỏi giờ gần 10 tỏi + đăng vài tháng ko bán dc mà bảo ko ảo cũng khó. Nhiều ng cần nhà thật nhưng họ cũng ko bất chấp giá đó mà mua, chênh tí còn gắng dc cụ ạ.
Cái giá 8 tỏi tháng trước (05/2024), 96m2 view hồ là không có thật, bác nên xem lại. Tháng trước tôi qua xem ở đây, căn hướng bình thường (Đông hoặc Nam) S3, cũng đều hơn 9x rồi. Nên không có chuyện 8x căn view hồ được đâu. Tin 8x tháng 5/2024 đó là ảo đấy, cứ đến trao đổi với chủ nhà là sẽ được nghe giá 100 ngay.

Ringa136

Xe máy
Vẫn tiếc mấy đồng phí dịch vụ thì ko thể hiểu đc. Bảo bt sửa chữa tuỳ ý á. Thử đổ xe gạch xe cát trước cửa xem thanh tra xd rồi công an phường nó có phi đến không 🤣
Chả ai nói tiếc về phí dịch vụ, ý nói mình ở 1 căn thuộc chủ đầu tư thì có những cái phải theo ý ngta, còn tranh luận 1-1 kiểu như cụ thì đến tháng sau chưa xong. Chả khác gì so sánh màu hồng và màu xanh.

Ringa136

Xe máy
Cái giá 8 tỏi tháng trước (05/2024), 96m2 view hồ là không có thật, bác nên xem lại. Tháng trước tôi qua xem ở đây, căn hướng bình thường (Đông hoặc Nam) S3, cũng đều hơn 9x rồi. Nên không có chuyện 8x căn view hồ được đâu. Tin 8x tháng 5/2024 đó là ảo đấy, cứ đến trao đổi với chủ nhà là sẽ được nghe giá 100 ngay.
Quan trọng giá cao thế cũng ko ai mua, t đi xem trực tiếp và gặp chủ r cụ ah, bàn luận về mức giá chuẩn thế thôi chứ thuận mua vừa bán, qtrong đẩy giá lên quá ngưỡng thì ko ai mua, mức giá cao vừa thì còn có khách đến xem nhà.

Ringa136

Xe máy
VN chẳng theo quy luật nào nên hên xui. Tuy nhiên cụ mua chồng tiền đi, biết đâu đấy. Cứ ngồi hỏi trên này mai nó lại lên 12 tỷ không biết chừng.
12 tỏi thì càng ko lo cụ ạ vì t biết sẽ ko bao h ai mua giá đó :)))))

Ringa136

Xe máy
Cá nhân mình nghĩ không đắt, dự án đẹp, vị trí đẹp trong nội đô, sát CV khủng, KV đó không có dự án nào so sánh được, với nhiều người 8-9 tỷ đâu phải số tiền gì ghê gớm.
Xấp xỉ 8 tỏi bao phí còn chấp nhận mà gắng, còn cao hơn t nghĩ ko xứng, riêng Skylake diện tích bé, căn 3 ngủ chỉ hơn 80m2, xung quanh toàn ng hàn nhật thuê, sát vành đai nên bụi và ồn xe cộ, đặc biệt là ko có slot oto. Riêng vụ oto là nhiều khách thấy cấn r.

Ringa136

Xe máy
Giá quá ảo !!! E cũng đang đợi khi nào giá này giảm 10% là all in thôi :D
Giờ đang chững và giảm nhẹ nè, mấy căn t đi xem giờ giảm tầm 200tr rồi mà chưa ai chốt, thực ra giảm thì cũng ko khó cho chủ, vì từ khi lên đỉnh là đã tăng rất nhiều r, có mấy căn ko bán dc mà vài tháng tăng 1 tỏi :)) rồi sau này giảm 500tr thì cũng chấp nhận dc r

Ringa136

Xe máy
Cụ đi xem mấy căn, nếu giá đều cao như thế thì giá giờ nó thế đó. Chứ cũng chả ai biết được là với cụ cao hay thấp vì nhu cầu mỗi người 1 khác. Rồi nội thất mức độ muốn bán của chủ. Nói chung thị trường đang bị vỡ, mua bán khó gặp nhau.
Đa phần giá thế và đều ko bán dc, chủ nào khôn để đỉnh giá vừa vừa thì lại bán nhanh, chứ đợi vài tháng tới thì e là khó bán

muabenem123

Xe lăn
Hà Nội, ta còn em hàng phố cũ rêu phong...
Sky park cũng đang ảo giá ko kém đâu mà so sánh cụ ơi, giá mg đăng lên đâu phải giá trị thực của căn, đăng lên vài tháng r đâu bán được. Bên skylake ngoài những ưu điểm ra thì cũng siêu ồn + bụi + xe cộ + diện tích siêu bé, cái hồ thì đâu đạt tuyệt đối như dự án đã hứa hẹn trc đó. Cung thiếu nhi thì cũng chỉ thêm điểm cộng bé xíu chứ nó cũng k làm dội giá lên thế đâu, kiểu có thì tốt ko cũng chả sao. Người Hàn Nhật thuê tạm thời chứ ko ở ổn định, vài năm là trả lại chủ, lúc đó nhà cũ r sao bán dc giá. Với những căn này giá 8 tỏi bao phí còn khá chấp nhận dc, riêng sáng nay t thấy giảm 200tr r kkk.
cụ thấy giảm 200-300tr hay ko thì cụ phải đi mua thật mới rõ. Cụ bảo sky park ảo thì cụ lại ngó thêm golden park, central point 219 trung kính, chelsea....túm lại trong Cầu Giấy. Toàn giá ảo hết nhỉ? thấp thì 6x. Cao thì 8-9x. Tiện ích là gì cụ? Tiện ích là sát mặt đường và view đường, view ô tô xe máy à?
E ko ở skylake nhưng e phải nói nó có cái vị trí quá ngon thì sát hồ và cung thiếu nhi. Ở Hà Nội, đc mấy tòa chung cư view hồ to như vậy hả cụ? Chưa kể dưới chân tòa nhà tiện ích siêu thị, cafe...fulloption luôn.
Khách quan thì hiện tại ko mấy tòa đc như nó và những người mua nó, nhất là mua căn view hồ là những người biết hưởng thụ và biết thế nào là đắt là rẻ cụ ạ :)

AMATAX

Xe điện
SĐT: 0886478383 tra ra là số MG mà đăng bán nhà khắp nơi