[Funland] Vinhome skylake đang ảo giá?

Ringa136

Xe máy
Ông chủ nhà thì đăng giá kiểu được giá thì bán, kệ thị trường, hay kiểu Tây Mỗ nó bán 90tr m2 thì nhà tao phải trăm tám
Ông sale thì nghĩ ra giá nào post giá đó, chả có ai bán cũng nghĩ ra cái giá đăng lên lấy info khách, định hướng giá bán mua
Ông chủ page muốn đông follow thu xèng thì có mỗi cái content copy pót hết page fb lẫn zalo web, rồi ung dung thu tiền đăng tiền xoá bài

Tóm lại là loạn thông tin là loạn đầu tiên, NN muốn bình ổn giá , lành mạnh tt bds thì phải kiểm soát dc truyền thông, mồm các sale cái đã
Thật trừ khi nn đưa ra luật các mg phải đăng đúng giá đúng thông tin thì may ra:))

alceste

Xe điện
Em cũng thích ở bên này. Giá thuê căn này tầm bao nhiêu các cụ nhỉ?
2 ngủ 60m2 hướng mặt đường Phạm Hùng dong nghiệp bên em vừa thuê là 1050$, 3 ngủ khoảng 32-35m tuỳ hướng và đồ. Nếu mặt hồ thì đắt và hiếm hơn.

nvh_hn

Xe container
VN chẳng theo quy luật nào nên hên xui. Tuy nhiên cụ mua chồng tiền đi, biết đâu đấy. Cứ ngồi hỏi trên này mai nó lại lên 12 tỷ không biết chừng.

xuanhieu7292

Tháo bánh
VN chẳng theo quy luật nào nên hên xui. Tuy nhiên cụ mua chồng tiền đi, biết đâu đấy. Cứ ngồi hỏi trên này mai nó lại lên 12 tỷ không biết chừng.
Cụ đúng là không phải tiền của mình có khác. Khuyên thế e cũng khuyên dc =))

nvh_hn

Xe container
Cụ đúng là không phải tiền của mình có khác. Khuyên thế e cũng khuyên dc =))
Em đi mua chán rồi, đổi nhà dền dứ nó từ 8 tỷ lên tầm 12 tỷ. Còn cần mua thì phải làm việc trực tiếp, nhà cũ nhiều khi chẳng có giá (chuẩn) đâu. Giờ thợ thuyền nhiều khi nó rao cũng linh tinh, cần mua thì phải làm việc trực tiếp. Ngay thời điểm em mua đứa em lấy cái nhà 6,6 tỷ, nhà bên cạnh còn ít hơn 2m sau đó nó rao 7,4 tỷ không bớt, mày ưng thì trồng tiền thôi.

xuanhieu7292

Tháo bánh
Em đi mua chán rồi, đổi nhà dền dứ nó từ 8 tỷ lên tầm 12 tỷ. Còn cần mua thì phải làm việc trực tiếp, nhà cũ nhiều khi chẳng có giá (chuẩn) đâu. Giờ thợ thuyền nhiều khi nó rao cũng linh tinh, cần mua thì phải làm việc trực tiếp. Ngay thời điểm em mua đứa em lấy cái nhà 6,6 tỷ, nhà bên cạnh sau đó nó rao 7,4 tỷ không bớt, mày ưng thì trồng tiền thôi.
Ảnh chủ thớt đưa là chủ rao nhà thật. Chính chủ nhà còn ngáo giá, thì mặc cả kiểu gì?
Như nhà trên, Cụ có dám mặc cả giảm... 2 tỷ cho giống các căn khác không?

nvh_hn

Xe container
Ảnh chủ thớt đưa là chủ rao nhà thật. Chính chủ nhà còn ngáo giá, thì mặc cả kiểu gì?
Như nhà trên, Cụ có dám mặc cả giảm... 2 tỷ cho giống các căn khác không?
Em không bảo đắt rẻ vì em không biết, tuy nhiên ưng mua thì cứ phải va vì chẳng ai mua trên báo cả. Nhà nó rao 14 tỷ em vẫn trả 12 tỷ bình thường, kệ cụ nó chứ, tiền mình mà.

vietsky1507

Xe tải
Cá nhân mình nghĩ không đắt, dự án đẹp, vị trí đẹp trong nội đô, sát CV khủng, KV đó không có dự án nào so sánh được, với nhiều người 8-9 tỷ đâu phải số tiền gì ghê gớm.

Quê bầm

Xe điện
Ah hàng nghìn căn là nói chung chung sàn chung cư thôi cụ ah, còn skylake đa phần cho thuê mà giờ cũng ít ai thuê giá quá đắt, t nghĩ đợt này ai ko rành mà mua chung cư để đầu tư bán chênh thì căng não. Nhà họ thì họ có quyền rao giá nhưng giá cao quá sẽ ko ai mua😆 đa phần đã đăng lên bán rồi thì sẽ cần gấp thực sự, vì khách đến xem nhà cũng phiền chủ chứ ko ai muốn mỗi ngày tiếp vài lượt xem cho mệt nếu ko muốn bán lắm.
Giá này cao hơn giá Vin Tân Cảng trong SG chút xíu thôi ạ

Quê bầm

Xe điện
2 ngủ 60m2 hướng mặt đường Phạm Hùng dong nghiệp bên em vừa thuê là 1050$, 3 ngủ khoảng 32-35m tuỳ hướng và đồ. Nếu mặt hồ thì đắt và hiếm hơn.
Nếu cho thuê được giá này thì ngang mức cho thuê trong SG ạ

VietCago

Xe máy
nghe giá toát hết mồ hôi các cụ nhể, nội thất k biết có rát vàng không

quangzizi

Xe tăng
Cụ đi xem mấy căn, nếu giá đều cao như thế thì giá giờ nó thế đó. Chứ cũng chả ai biết được là với cụ cao hay thấp vì nhu cầu mỗi người 1 khác. Rồi nội thất mức độ muốn bán của chủ. Nói chung thị trường đang bị vỡ, mua bán khó gặp nhau.

Quê bầm

Xe điện
Cụ đi xem mấy căn, nếu giá đều cao như thế thì giá giờ nó thế đó. Chứ cũng chả ai biết được là với cụ cao hay thấp vì nhu cầu mỗi người 1 khác. Rồi nội thất mức độ muốn bán của chủ. Nói chung thị trường đang bị vỡ, mua bán khó gặp nhau.
THuận mua vừa bán phỏng cụ, giá đó thì tâm tư thật

Ringa136

Xe máy
Cụ chủ xem có toà nào nằm cạnh hồ CV1 và cung thiếu nhi như Skylake ko? Bên này Hàn Nhật thuê đầy sao lại bảo ít người thuê nhỉ?
Và cuối cùng e thấy bài nó đăng view hồ kia kìa. Và cụ tham khảo thêm giá của toà trong vd3 và cũng tương đối gần hồ CV1 này là Sky park để so sánh. :)
Sky park cũng đang ảo giá ko kém đâu mà so sánh cụ ơi, giá mg đăng lên đâu phải giá trị thực của căn, đăng lên vài tháng r đâu bán được. Bên skylake ngoài những ưu điểm ra thì cũng siêu ồn + bụi + xe cộ + diện tích siêu bé, cái hồ thì đâu đạt tuyệt đối như dự án đã hứa hẹn trc đó. Cung thiếu nhi thì cũng chỉ thêm điểm cộng bé xíu chứ nó cũng k làm dội giá lên thế đâu, kiểu có thì tốt ko cũng chả sao. Người Hàn Nhật thuê tạm thời chứ ko ở ổn định, vài năm là trả lại chủ, lúc đó nhà cũ r sao bán dc giá. Với những căn này giá 8 tỏi bao phí còn khá chấp nhận dc, riêng sáng nay t thấy giảm 200tr r kkk.

phihanhgia

Xe container
Giá này cao hơn giá Vin Tân Cảng trong SG chút xíu thôi ạ
Tân Cảng gần lõi trung tâm hơn, gần sông lớn tự nhiên hơn. Skylake chỉ gần hồ nhân tạo, tự đào.
Và quan trọng hơn là giá CC ở SG cao hơn một chút so với HN. Nên nếu ngược lại, tức Skylake cao hơn, thì đúng là có hơi bất thường.

Quê bầm

Xe điện
Tân Cảng gần lõi trung tâm hơn, gần sông lớn tự nhiên hơn. Skylake chỉ gần hồ nhân tạo, tự đào.
Và quan trọng hơn là giá CC ở SG cao hơn một chút so với HN. Nên nếu ngược lại, tức Skylake cao hơn, thì đúng là có hơi bất thường.
Tân Cảng có cái công viên chạy dọc sông SG ko đâu có được, mà khu ấy nó là quần thể có đủ mọi thứ, tiện ích hoàn hảo, hai trường học chất lượng, hầm đậu xe thoải mái, cho thuê được giá, thanh khoản nhanh phỏng cụ

phihanhgia

Xe container
Nhờ các ae tư vấn, cùng một toà một trục, mà tháng trước rao bán 8 tỏi ko ai mua, tháng sau lên gần 10 tỏi cho 85m2 thông thuỷ thì có phải ảo giá quá ko?
Căn không view hồ chủ nhà cũng đòi 90-95, thì căn view hồ chủ nhà đòi 99-100 cũng không phải là ảo đâu. Ai thật sự cần thì vẫn mua, còn cho thuê thì với mức giá mua vào cao như thế này, dưới 4% (khấu trừ nội thất và phí MG) - rất không hấp dẫn. Số lượng giao dịch ít.

Quê bầm

Xe điện
Căn không view hồ chủ nhà cũng đòi 90-95, thì căn view hồ chủ nhà đòi 99-100 cũng không phải là ảo đâu. Ai thật sự cần thì vẫn mua, còn cho thuê thì với mức giá mua vào cao như thế này, dưới 4% (khấu trừ nội thất và phí MG) - rất không hấp dẫn. Số lượng giao dịch ít.
Cho thuê trong SG cũng dưới 4% mà cụ, nhưng đợi cái giá căn hộ nó tăng nữa chứ nguyên tiền thuê đâu ạ

Homo Deus

Xe tăng
Cao thì cụ chủ éo mua nữa, có gì mà cứ tâm tư mãi. Để đầu óc thảnh thơi mà nghĩ kế kiếm tiền, Cụ lo cho chủ nhà ko bán được à?

Ringa136

Xe máy
Cao thì cụ chủ éo mua nữa, có gì mà cứ tâm tư mãi. Để đầu óc thảnh thơi mà nghĩ kế kiếm tiền, Cụ lo cho chủ nhà ko bán được à?
Đưa ra chủ đề để ae bàn luận xem có chuẩn ko, đồng thời học hỏi kiến thức. Tư tưởng như cụ thì ko nên tham gia sân chơi bổ ích này.