[Funland] Vinhome skylake đang ảo giá?

Ringa136

Xe máy
Nhờ các ae tư vấn, cùng một toà một trục, mà tháng trước rao bán 8 tỏi ko ai mua, tháng sau lên gần 10 tỏi cho 85m2 thông thuỷ thì có phải ảo giá quá ko?

Fanta20

Xe tải
Cụ chủ thớt có biển số đẹp quá toàn lộc. Về chủ đề của cụ, cũng hơi lạ nhỉ, sao em tưởng khắp nơi đang bảo chững mà. Cụ thích thì thương lượng xem sao.

Ringa136

Xe máy
Chủ thích thì cứ rao thôi, giá khớp lệnh mới quan trọng
Vâng cụ tại đang thấy chững mà giá tăng vọt quá, ko biết chủ hay mg hét giá nữa, riêng e thấy giá đó quá cao, tầm 8 tỏi may ra còn gắng

quachuoi

Xe tải
Thấy nhiều chỗ rục rịch chuẩn bị tăng ga tiếp rồi các cụ

Ringa136

Xe máy
Cụ chủ thớt có biển số đẹp quá toàn lộc. Về chủ đề của cụ, cũng hơi lạ nhỉ, sao em tưởng khắp nơi đang bảo chững mà. Cụ thích thì thương lượng xem sao.
Cảm ơn cụ, cụ nói t mới để ý biển số kkk. T thì nghĩ mg đẩy giá lên vài căn để bán đc những căn thấp hơn, mấy căn trên hội nhóm đăng cả tháng trời ko ai mua mà còn tăng hic

Ringa136

Xe máy
Thấy nhiều chỗ rục rịch chuẩn bị tăng ga tiếp rồi các cụ
Có tăng đi nữa cũng chỉ là ảo giá cụ, mấy căn giá hợp lý thì sẽ bán nhanh, còn mấy căn thấy chủ tăng dần đều ko bán đc, tầm tháng nữa lãi bank tăng là cả chủ lẫn sàn ko gồng dc nữa, tha hồ xả ngàn căn. Riêng khu vực hà đông là có vài mảnh t quan sát giảm vài trăm tr r cụ, nếu chủ cứ theo mg đẩy giá lên cao thi ko bán dc là điều dễ hiểu

dongnat123

Xe container

alceste

Xe điện
Có tăng đi nữa cũng chỉ là ảo giá cụ, mấy căn giá hợp lý thì sẽ bán nhanh, còn mấy căn thấy chủ tăng dần đều ko bán đc, tầm tháng nữa lãi bank tăng là cả chủ lẫn sàn ko gồng dc nữa, tha hồ xả ngàn căn. Riêng khu vực hà đông là có vài mảnh t quan sát giảm vài trăm tr r cụ, nếu chủ cứ theo mg đẩy giá lên cao thi ko bán dc là điều dễ hiểu
Ơ, nhà của họ, họ thích ra bao nhiêu chẳng được. Vì ko phải chủ nhà nào cũng cần bán, mà trong tâm lý được giá cao mới bán.

Hàng thứ cấp là vậy, ko như hàng sơ cấp CĐT có sẵn trên bảng hàng chỉ việc xem, ưng là mua. Thứ cấp phụ thuộc nhiều vào chủ nhà, và chủ nhà ko cần tiền thì khó khớp giá lắm. Vì trong tâm lý được giá thì bán ko được thì thôi. Vì bán thấp thì ko đủ tiền để bù lên 3 ngủ.

Hơn nữa, h các hộ về ở rồi, ai bán chốt lãi đã bán rồi, còn lại hầu hết đã làm nội thất, nên nếu bán ít ra phải đủ thu tiền về.

Có phải ở Skylake tất cả đều chịu lãi vay đâu cụ, rất nhiều hộ gia đình ở cố định và không vay. Và nếu trả thì tiền cho thuê nhà thừa tiền trả lãi cụ ạ. Đất ko như nhà vì đất chưa bán thì ko cho thuê được, hoặc thuê ko đáng bao nhiêu so với giá trị.

Nên cụ có thể chờ thêm chờ giá giảm. Nhưng để như cụ nói xả hàng nghìn căn ở Skylake em sợ cụ còn phải chờ lâu đấy.

Chỉnh sửa cuối:

QD092000

Xe điện
Nhỡ thằng hàng xóm nó múc đập thông thì sao?

Ringa136

Xe máy
Ơ, nhà của họ, họ thích ra bao nhiêu chẳng được. Vì ko phải chủ nhà nào cũng cần bán, mà trong tâm lý được giá cao mới bán.

Hàng thứ cấp là vậy, ko như hàng sơ cấp CĐT có sẵn trên bảng hàng chỉ việc xem, ưng là mua. Thứ cấp phụ thuộc nhiều vào chủ nhà, và chủ nhà ko cần tiền thì khó khớp giá lắm.

Khu nhà em, nhiều căn 2 ngủ bán, nhưng để đổi lên 3 ngủ. Vì thế trong tâm lý được giá thì bán ko được thì thôi. Vì bán thấp thì ko đủ tiền để bù lên 3 ngủ.

Hơn nữa, h các hộ về ở rồi, ai bán chốt lãi đã bán rồi, còn lại hầu hết đã làm nội thất, nên nếu bán ít ra phải đủ thu tiền về.

Có phải ở Skylake tất cả đều chịu lãi vay đâu cụ, rất nhiều hộ gia đình ở cố định và không vay. Như nhà em, chấp lãi suất tăng, vì em vừa vay tháng 1, cố định lãi suất 3 năm đầu 6% lại còn ko phải trả gốc. Và nếu trả thì tiền cho thuê nhà thừa tiền trả lãi cụ ạ. Đất ko như nhà vì đất chưa bán thì ko cho thuê được, hoặc thuê ko đáng bao nhiêu so với giá trị.

Nên cụ có thể chờ thêm chờ giá giảm. Nhưng để như cụ nói xả hàng nghìn căn ở Skylake em sợ cụ còn phải chờ lâu đấy.
Ah hàng nghìn căn là nói chung chung sàn chung cư thôi cụ ah, còn skylake đa phần cho thuê mà giờ cũng ít ai thuê giá quá đắt, t nghĩ đợt này ai ko rành mà mua chung cư để đầu tư bán chênh thì căng não. Nhà họ thì họ có quyền rao giá nhưng giá cao quá sẽ ko ai mua😆 đa phần đã đăng lên bán rồi thì sẽ cần gấp thực sự, vì khách đến xem nhà cũng phiền chủ chứ ko ai muốn mỗi ngày tiếp vài lượt xem cho mệt nếu ko muốn bán lắm.

Ringa136

Xe máy
Nhỡ thằng hàng xóm nó múc đập thông thì sao?
Dư tiền thế thì đã ko ở chung cư mà sắm biệt thự hoặc đầu tư ngành khác r bác, gì chứ skylake thi mỗi căn phải 7 tỏi nếu 3 ngủ, 2 căn đập thông tính cả thi công sửa sang phải gần 20 tỏi r

nghichnham

Xe tăng
Nhờ các ae tư vấn, cùng một toà một trục, mà tháng trước rao bán 8 tỏi ko ai mua, tháng sau lên gần 10 tỏi cho 85m2 thông thuỷ thì có phải ảo giá quá ko?
Em cũng thích ở bên này. Giá thuê căn này tầm bao nhiêu các cụ nhỉ?

Stark88

Xe buýt
Chủ thích rao hẳn 15 tỷ cũng đc. Đấy là những người họ chưa cần bán cụ ạ. Ai thực sự bán sẽ phát giá hợp lý thôi

KeanuR

Xe tăng
Ông chủ nhà thì đăng giá kiểu được giá thì bán, kệ thị trường, hay kiểu Tây Mỗ nó bán 90tr m2 thì nhà tao phải trăm tám
Ông sale thì nghĩ ra giá nào post giá đó, chả có ai bán cũng nghĩ ra cái giá đăng lên lấy info khách, định hướng giá bán mua
Ông chủ page muốn đông follow thu xèng thì có mỗi cái content copy pót hết page fb lẫn zalo web, rồi ung dung thu tiền đăng tiền xoá bài

Tóm lại là loạn thông tin là loạn đầu tiên, NN muốn bình ổn giá , lành mạnh tt bds thì phải kiểm soát dc truyền thông, mồm các sale cái đã

Ringa136

Xe máy
Chủ thích rao hẳn 15 tỷ cũng đc. Đấy là những người họ chưa cần bán cụ ạ. Ai thực sự bán sẽ phát giá hợp lý thôi
Ừ cụ nói đúng đó, chưa muốn bán đều rao cao và làm khó, còn thiện chí bán thì lại khác