[Funland] Vĩnh Phúc - ăn gì chơi gì?

amatuer

Xe tải

doctor76

Xe ba gác
Người OF
Họ lên TĐ ít có thể vì đi Sapa và các khu khác (Mộc Châu, Mai Châu… thậm chí Hà Giang) dễ dàng hơn trước kia rất nhiều vì đường xá. Mà đến những nơi đó nó lạ lẫm hơn. TĐ vẫn là Kinh tộc!
Thời bao cấp cho đến trước 2000 cụ ạ, Tam Đảo chủ yếu dành cho khách Tây, ta rất ít, hồi đó chỉ có khách sạn Công đoàn là "xịn" nhất, hehe. Du khách phương Tây chủ yếu là Pháp, họ muốn xem lại những kiến trúc còn sót lại, tuy nhiên còn mỗi Nhà thờ thì bị đóng cửa và thuộc quản lý của ks Công đoàn.
Có cả những nhà khoa học Thụy Điển đi nghiên cứu côn trùng, thực vật, họ thuê bọn em bắt bướm còn sống làm tiêu bản....

Aocom

Xe buýt
Một nơi nhẽ ra là để nghỉ dưỡng yên bình, tĩnh lặng, lãng đãng.
Vậy mà thành 1 thị trấn xập xình.
Tối 3 bố con đi 1 vòng về người toàn mùi nướng.

Batman

Xe điện
Một nơi nhẽ ra là để nghỉ dưỡng yên bình, tĩnh lặng, lãng đãng.
Vậy mà thành 1 thị trấn xập xình.
Tối 3 bố con đi 1 vòng về người toàn mùi nướng.
Đi cuối tuần thì ồn ào là đúng rồi, đáng lẽ ra khỏi ks thì cụ phải rẽ trái lên dốc mới đỡ ồn, chứ ở trung tâm vào cuối tuần, khi đóng đường thành phố đi bộ thì ... phù hợp với đội thanh niên. :D

Batman

Xe điện
View thế này xứng đáng để đi rồi cụ
Nếu đi vào giờ như em đi, thì nói thật, coi như mình bao cả quán, đội săn mây săn gió, họ về trung tâm thị trấn quẩy rồi. :D
Cơ mà muốn tự kỉ lâu tí thì nên mặc áo dài tay, ngồi trên đó gió lạnh lắm.

Batman

Xe điện
Mai cụ Aocom ra làm 20k/vé xe điện, đi một vòng bên trên thị trấn xem có gì hay không rồi dẫn tụi trẻ đi.
Tại cung đường xe điện đi qua, có vài địa điểm tuy không đẹp, nhưng có thể khám phá thử, như đường lên tháp truyền hình, leo mệt đấy ạ. Xe điện ghé qua quán gió, cụ có thể bảo họ chở lên đó, rồi lấy card visit, gọi họ lên đón.

• Vodka
Reactions: rfs

Aocom

Xe buýt
Mai cụ Aocom ra làm 20k/vé xe điện, đi một vòng bên trên thị trấn xem có gì hay không rồi dẫn tụi trẻ đi.
Tại cung đường xe điện đi qua, có vài địa điểm tuy không đẹp, nhưng có thể khám phá thử, như đường lên tháp truyền hình, leo mệt đấy ạ. Xe điện ghé qua quán gió, cụ có thể bảo họ chở lên đó, rồi lấy card visit, gọi họ lên đón.
Vâng, mai em sẽ đi.
Tks cụ ờ gên.

Tuancap

Xe buýt
Trưa mai em cũng đưa gia đình 15 người lên Tam Đảo . Thuê 1 vila 7 p khu gần cầu Mây . Ăn ngủ nghỉ , hít khí trời 3 hôm .
Cá nhân em chỉ thích yên tĩnh .

• Vodka

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Tam đảo thì đi hôm trước và trưa hôm sau về thì ok và nó thiên về nghỉ dưỡng, chứ vui chơi thì trả có gì.
Em từng bị Công ty bắt ăn chơi ở đó 10 ngày, 3 ngày đầu còn trò bài bạc, sau mấy ông hết tiền, quay ra đi khám phá, cũng ko có gì, em la liếm đến tận nhà dân quanh đó.
có cái thác Bạc thì bẩn, mùi, Tam đảo để mất Thác bạc phí quá.
còn lang thang lên cột truyền hình thì cũng trả có gì, đống sắt hoen gỉ và cái nhà cũng tồi tàn.
có hôm em thuê xe lên khu tu tập là Thiền viện Trúc lâm thì cũng được, thay đổi không khí tý, đâu cách đó mấy chục km.
ăn thì có món lợn rừng nuôi, thịt tại chỗ cũng được.
còn đặc sản thì mua rau su su về làm quà.
nói chung Tam đảo thì ko có gì để ấn tượng lại lắm.
à ấn tượng là mấy ông ở KS em đi hát karraoke, bóc gói bim bim nó tính 100k/1 gòi, ko chịu thế là bọn đó đuổi đánh về đến tận cổng KS
Đúng là mấy ông nhà mình quy hoạch cái gì cũng nát, ông bọ chưởng chắc xưa đi buôn đồng nát hay sao mà sờ vào đâu là nát đó

Chienbinhbaoden

Xe buýt
Tuần trước em đi, xô bồ ồn ào, khu du lịch mà connan đứng đầy đường không hướng dẫn du khách mà cứ dình bắt khách, lắp cam soi rồi ngồi chờ mồi đến :), bó tay với kiểu làm du lịch xứ này.sapa cũng tương tự, không hiểu đói kém đến thế sao?

• Vodka

rfs

Xe điện

Cả tầng em đi thay đổi không khí, công nhận khí hậu thích thật

Pilota

Xe điện
Em cập nhật thời tiết lúc này: ngồi balcon hút thuốc, mặc áo cộc là thấy rét. Dưới HN giờ còn nóng không các Cụ?

Em thích Tam Đảo ở cái khí hậu. Cả bầu trời là một phòng điều hòa cỡ lớn. Không khí trong lành. Mở cửa xe bước ra, thấy mát mẻ dễ chịu cực kỳ. Khác hẳn với việc đi các nơi nghỉ dưỡng khác, bước chân ra khỏi xe thấy hầm hập rất khó chịu.
Về ăn uống thì nó đơn giản. Cũng vẫn gà đồi, lợn mán, cá, thú rừng, ...
Em không thích đi chơi nên chỉ cần khách sạn xịn, phục vụ chu đáo là có thể ở được cả tuần mà không thấy chán.

Batman

Xe điện
Trẻ nhà em mỗi lần có đám mây bay vào balcon là có trò nhốt mây vào túi bóng.
Em thích Tam Đảo ở cái khí hậu. Cả bầu trời là một phòng điều hòa cỡ lớn. Không khí trong lành. Mở cửa xe bước ra, thấy mát mẻ dễ chịu cực kỳ. Khác hẳn với việc đi các nơi nghỉ dưỡng khác, bước chân ra khỏi xe thấy hầm hập rất khó chịu.
Về ăn uống thì nó đơn giản. Cũng vẫn gà đồi, lợn mán, cá, thú rừng, ...
Em không thích đi chơi nên chỉ cần khách sạn xịn, phục vụ chu đáo là có thể ở được cả tuần mà không thấy chán.

BMW_X7

Xe điện
Đúng là mấy ông nhà mình quy hoạch cái gì cũng nát, ông bọ chưởng chắc xưa đi buôn đồng nát hay sao mà sờ vào đâu là nát đó
buôn chổi đót cụ ơi, quét đến đâu rụng rơi đến đó

twenty.five

Xe đạp
Em làm ở SaPa, nhà cũng gần Tam Đảo nên có cảm nhận thế này:
- Giá cả: Tam Đảo đắt gấp đôi SaPa: Đồ nướng, cơm bụi, lầu, xe điện, tắc xi. Cơm bụi họ không nấu suất, nấu mâm 2 người cũng 350k ngang nồi lẩu.
- Phong cảnh: SaPa tuy quy hoạch nhiều nhưng khỏi trung tâm 2-3km vẫn giữ được cảnh hùng vĩ, nhìn vút tầm mắt. Còn Tam Đảo thì thôi, ngột ngạt, bí bách
- Bác lên Tam Đảo nên lên 1 ngày thôi, rồi chạy về Flamingo Đại Lải hoặc qua Sông Hồng Resort chơi tiếp. Mà đặt phòng thì qua Agoda cho rẻ nhé.

Demchinhhang.net

Xe container
Tam Đảo cho dù "không có gì", nhưng em vẫn có góc nhìn khác.
Trời đang rất mát mẻ.
18h58pm
Tam Đảo vẫn là nơi hay, sống chậm hay đơn giản lên làm vài chai hoặc uống trà.
Thế thôi.

Demchinhhang.net

Xe container
- Giá cả: Tam Đảo đắt gấp đôi SaPa: Đồ nướng, cơm bụi, lầu, xe điện, tắc xi. Cơm bụi họ không nấu suất, nấu mâm 2 người cũng 350k ngang nồi lẩu.
- Phong cảnh: SaPa tuy quy hoạch nhiều nhưng khỏi trung tâm 2-3km vẫn giữ được cảnh hùng vĩ, nhìn vút tầm mắt. Còn Tam Đảo thì thôi, ngột ngạt, bí bách
- Bác lên Tam Đảo nên lên 1 ngày thôi, rồi chạy về Flamingo Đại Lải hoặc qua Sông Hồng Resort chơi tiếp. Mà đặt phòng thì qua Agoda cho rẻ nhé.
Đi lại đã rử hơn 1 đống lần, họ làm giá họ tjnhs hết rồi. Em vẫn ủng hộ Sapa để cụ hiểu ý em.

chanthat123

Xì hơi lốp
Vĩnh Phúc 1 trong tám tỉnh đóng thuế nhiều nhất cả nước nhưng vẫn có thể coi là tỉnh nghèo. Nghề chính của người dân là đi làm công nhân, lương thấp. Một số làng nghề làm ăn tốt như Thổ Tang nhưng cơ bản không đáng kể. Tỉnh giàu, dân nghèo, quan chức xưa giờ chỉ kêu gọi FDI chứ ko tạo dc mấy sinh kế cho tỉnh. Tam Đảo nhẽ rất tốt thì như cái đảo hoang không ai quản lý. Với khoảng cách 70km đi từ HN lên nhẽ nó phải lựa chọn tốt nhất để nghỉ ngơi cho người HN mới phải

chanthat123

Xì hơi lốp
Sông Hồng resort gọi tên cho oai thôi chứ chán nhất quả đất