Vĩnh biệt Đại tướng

xetho77

Xe tăng
hgtung nói:
Theo chia sẻ của ông Võ Điện Biên, đầu giờ chiều mai, gia đình sẽ chính thức mở cửa ngôi nhà số 30 Hoàng Diệu để đồng bào vào thắp hương tưởng nhớ Đại tướng Võ Nguyên Giáp
Em nghi làm như vậy đáp ứng được phần nào lòng mong mỏi được viếng Bác của người dân

ngaydoclap

Xe container
Thế giới có nhiều Đại Tướng nhưng Việt Nam thì có một.

Đọc mà cứ nghẹn lòng không kìm được cảm xúc, ông như bố mình vậy.

Vĩnh biệt Đại Tướng.

bau67

Xe container
em vừa chay xe ôm qua 30 Hoàng Diệu, hóng hớt được, mùng 9, mùng 10 nhân dân có thể vào viếng cụ tại nhà riêng nhé...Nên cụ nào có lòng cứ yên tâm sẽ đc vào viếng Đại Tướng ạ...
Từ mùng 6 đến mùng 8 là dành cho các cơ quan đoàn thể...
Chính xác là từ 14h ngày 6.10.2013, mọi người dân đều có thể vào Viếng Người tại 30 Hoàng Diệu ạ ! Tối qua nhà Cháu có qua được thông báo như vậy !

buicongchuc

Xe ba gác
Vĩnh biệt Người - người học trò xuất sắc và trung thành nhất của Bác!

Thịnh An

Xe tải
Vĩnh biệt Đại Tướng, người Anh Hùng dân tộc!

hiepkam

Xe tải
Xin vĩnh biệt một Đại tướng của Thế giới. Người góp công lớn trong chật tự Thế giới hiện nay.

Chỉnh sửa cuối:

Hong_thai

Xe hơi
Vĩnh biệt cụ, từ hôm qua đến giờ nghe tin gì về cụ là người lại nổi đầy gai ốc.

Ga Tay

Xe tăng
Một con người vĩ đại đã ra đi, cầu mong cho Cụ được nghỉ ngơi chốn Thiên đường và phù cho con cháu Việt Nam chiến thắng mọi kẻ thù.

quyetkhongvinh

Xe tải
Có 2 việc cần làm ngay là phong nguyên soái cho cụ và đặt tên một thành phố cho cụ, tên đường là chưa xứng tầm.
Đại tướng đã đủ nói lên tất cả
Thân thuộc gần gũi
Không cần phải nói là ai
Đại tướng của tất cả đại tướng
Còn đặt tên thành phố e e là khó ợ
Đường thì chắc chắn

3Lazang

Xe tăng
Con xin vĩnh biệt Người !

hgtung

Xe máy
Ai muôn viếng Đại Tướng thì 14h30 chiều nay ạ.

hanoi_batnang

Xì hơi lốp
Hà Nội mong có tên đường Võ Nguyên Giáp

"Trao đổi với Tuổi Trẻ chiều 5-10, Phó chủ tịch UBND TP Hà Nội Nguyễn Thị Bích Ngọc cho biết với một vị tướng tài ba, đức độ, có nhiều đóng góp cho đất nước như Đại tướng Võ Nguyên Giáp, TP Hà Nội lúc nào cũng mong muốn được lấy tên Đại tướng để gắn với một tuyến đường phố của thủ đô.

Về thông tin mới đây giáo sư sử học Phan Huy Lê đã có ý tưởng đề xuất Hà Nội nghiên cứu đặt tên Đại tướng Võ Nguyên Giáp cho con đường mới từ cầu Nhật Tân đến sân bay Nội Bài, bà Nguyễn Thị Bích Ngọc cho biết hiện TP Hà Nội vẫn chưa nhận được đề xuất chính thức về việc này. “Với một người có nhiều đóng góp cho đất nước như Đại tướng, nếu nhận được đề xuất TP sẽ nghiên cứu ngay. Và ngay cả khi không có đề xuất, Hà Nội cũng sẽ nghiên cứu và nếu điều kiện cho phép sẽ lựa chọn những con đường xứng tầm để xin ý kiến đặt tên đường Võ Nguyên Giáp. Chúng tôi sẽ nghiên cứu thận trọng và nghiêm túc về việc này” - bà Ngọc cho hay."
Em nghĩ Đặt tên cho tuyến đường này là chuẩn vì khách Qt đến VN sẽ hiểu hơn về cụ cần gì pgair xem với cả xét
Các cụ có Ý kiến gì ko?

ngaydoclap

Xe container
Hà Nội mong có tên đường Võ Nguyên Giáp

"Trao đổi với Tuổi Trẻ chiều 5-10, Phó chủ tịch UBND TP Hà Nội Nguyễn Thị Bích Ngọc cho biết với một vị tướng tài ba, đức độ, có nhiều đóng góp cho đất nước như Đại tướng Võ Nguyên Giáp, TP Hà Nội lúc nào cũng mong muốn được lấy tên Đại tướng để gắn với một tuyến đường phố của thủ đô.

Về thông tin mới đây giáo sư sử học Phan Huy Lê đã có ý tưởng đề xuất Hà Nội nghiên cứu đặt tên Đại tướng Võ Nguyên Giáp cho con đường mới từ cầu Nhật Tân đến sân bay Nội Bài, bà Nguyễn Thị Bích Ngọc cho biết hiện TP Hà Nội vẫn chưa nhận được đề xuất chính thức về việc này. “Với một người có nhiều đóng góp cho đất nước như Đại tướng, nếu nhận được đề xuất TP sẽ nghiên cứu ngay. Và ngay cả khi không có đề xuất, Hà Nội cũng sẽ nghiên cứu và nếu điều kiện cho phép sẽ lựa chọn những con đường xứng tầm để xin ý kiến đặt tên đường Võ Nguyên Giáp. Chúng tôi sẽ nghiên cứu thận trọng và nghiêm túc về việc này” - bà Ngọc cho hay."
Em nghĩ Đặt tên cho tuyến đường này là chuẩn vì khách Qt đến VN sẽ hiểu hơn về cụ cần gì pgair xem với cả xét
Các cụ có Ý kiến gì ko?
Có, đó là việc phải làm ngay sau khi quốc tang kết thúc.

quynhanh03

Xe điện
Em vừa qua nhà Cụ ở HD, nhân dân vẫn tập Trung khá đông.
Vĩnh biệt Người!

Trungmtx

Xe máy
Vĩ nhân của dân tộc ước Gi thời bình có 1 vị như cụ