[Funland] Vingroup rót vốn Thành lập Vinbus

0819466666

[Tịch thu bằng lái]
Cái đường này gióng từ lâu để đẩy giá bán Timecity và Royal rồi, giờ vẫn vật vờ đoạn Minh Khai trên và Trường Chinh, trong khi Minh Khai dưới và Đại La chắc còn lâu mới làm được
Bây giờ làm để bán nốt khu bên kia cầu Vĩnh Tuy ạ !

faceid6

Xe tải
Dẹp cmn cái “phi lợi nhuận” của doanh nghiệp tư nhân đi.

JetLink

Xe máy
Website
www.jetlink.vn
Tàu điện ngầm nghe còn khả thi, chứ bus thì quy hoạch đô thị như lol thế này, khó mà “dịch vụ tốt” được. Cấm xe máy ở các thành phố lớn như HN/SG em thấy khó hơn việc VN tự phóng được vệ tinh :))

transporter3

Xe điện
Chắc VIN lại chạy thêm cái chính sách cấm xe máy trong nội đô nữa rồi!

skuadi

Xe điện

longk3vh

Xe hơi
1 kiếp người hn : sinh ra ở vinmec, đi học vinschool, vinuni; đi làm ở vingroup; mua nhà ở vincity, cưới vợ tại almaz ; mua thuốc tại vinfa , mua thịt tại vinmart, đi làm bằng vinfast,...

Tương lai chết thì đóng hòm của vin six woods, chôn tại nghĩa trang Vinforever

phuonghuongngoc

Xe container

Kitcat

Xe container
Cái tên gọi "trợ giá" mới là cái vô cùng kia.
Xe bus đc trợ giá lobby được để biến xe bus mua hoàn toàn từ vin đây, đúng bài thuyết âm mưu cụ nào đó đã nói chiêu thức bán hàng sẽ là buộc xe công mua xe vin. Hoá ra các quan cũng sợ chuột bạch để mấy chục ông dân leo lên test bus điện chứ chưa ra lệnh buộc xe công mua xe điện vin?
Ahihi em quên oto vịn chưa lên kệ.
Em chả hiểu các cụ suýt xoa sướng cái gì. Cơ bản là so sánh xem giá xe bus điện thế nào so vs động cơ dầu hay khí gas? Chạy bao lâu phải thay pin, xe đi bao lâu sẽ xạc, bao lâu chai pin? Lúc chai đi đc vài chục km hết pin thì làm bao nhiêu trạm xạc bus cho vừa?
Xử lý pin của cả con bus khủng cũng là vấn đề lớn cho môi trường chưa nói tới điện phục vụ trạm xạc. Giao thông công cộng, k phải trò đùa.
30% lợi nhuận của Haivan group đến từ tuyến bus đc trợ giá. Điều ko mấy ng biết từ tập đoàn cỡ vừa này
Trợ giá theo kiểu đảm bảo nhà đầu tư lãi từ 12% hở cụ? Lúc nào cũng có lãi, tiền chi trợ giá là tiền chùa, hạch toán linh hoạt ? Kiểu giống evn mua lại điện giá linh hoạt từ nhà máy sx điện.

Chỉnh sửa cuối:

fireman

Xe tăng
Đường là việc của chú phỉnh, khi áp lực tăng, họ buộc phải làm thôi.
Chúng ta đang sống trong một môi trường rất tệ dưng khi có một thằng muốn gỡ thì lại lao vào bỉ sỉ. Em thấy thật sự tệ cho tư duy khá nhiều offer.
Hãy nhìn bức tranh toàn cảnh, cụ thể là Hà nội, tình trạng không khí rất tệ, các cụ có thể tham khảo https://aqicn.org/city/vietnam/hanoi/vn/
Nguyên nhân: Hầu hết do khí thải của hơn 3 triệu xe máy và gần 1 triệu oto lưu hành mỗi ngày thải ra. Nếu ví mỗi một cái xe máy thải ra 1 đống phân chó và oto thải ra 1 đống phân bò ( Có khi những thứ này gây độc còn ít hơn) thì chúng ta đang sống trong một môi trường ngập tràn mứt từ sáng tới tối. Hậu quả ntn các cụ cũng biết.
Nếu chú phỉnh thay thế được một phần hoặc hầu hết phương tiện chuyển sang điện, Hà nội sẽ trở nên xanh, sạch hơn nhiều.
Có nhiều cụ nói, ô nhiễm từ điện có thể cao hơn là dùng động cơ xăng ? Có thể. Dưng các cụ nên nhớ nhiệt điện được đặt ở những nơi thưa dân cư. Dù có độc hại thì cũng chỉ ảnh hưởng đến vài khàn dân. Xét về lợi ích, đáng để đánh đổi với sức khỏe của 8 triệu cư dân thủ đô. Chúng ta ko thể có phương án toàn vẹn, chỉ có thể chọn phương án có lợi nhất.
P/s: Cách đây vài tháng em ghé thăm Shanghai. Chất lượng không khí thực sự ổn. Chứng tỏ chính sách khuyến khích xe điện của Khựa có được những kết quả rất tốt.
Ai bảo cụ chất lượng không khí rất tệ? Bộ tài nguyên môi ttrường không nói thế nhé. Mấy cái trang web của bọn tư bẩn ko tin đc

newone

Xe tải
Có, em thấy Vin như đế chế, cái gì cũng thò vào và thò quá nhanh trong khi chưa cái gì khẳng định được sẽ thành công.
Chưa cái gì khẳng định được sẽ thành công cũng có nghĩa là chưa thể khẳng định được sẽ thất bại. Hãy để thực tế chứng minh.

Tookies

Xe điện
Cụ scorp8x bình luận này của em - hãy tin là F1 của em tương lai đủ sức cướp công khai đế chế của Anh Vượng nhé :D

Phải học cách nhìn sự đầu tư của Anh Vượng mà từ đó hiểu được sự xoay chuyển của chính sách mới trong xã hội.
Moon định học chị Thảo Trung Nguyên à?
Ráng làm máy đẻ mới kiếm đủ 51% nhé.
Hay làm thằng con cỡ Polpot là lật kèo được =))

Vũ Điệp

Xe điện
Mới nghe thấy bảo Vin sắp làm tiếp các mặt hàng gia dụng nữa như tivi - tủ lạnh... - thuộc VinSmart - như vậy là đủ bộ Vin cho các cụ luôn :D
còn thiếu nghĩa trang vĩnh hằng và dịch vụ tang lễ nữa cụ ạ!:))