[Funland] Vingroup đang chuyển thành một tập đoàn công nghệ ?

khanhnguyen09

Xe container
Bác đang cố ý giả vờ hay sao đấy?
Cái công nghệ đào mỏ, lấy tài nguyên kiếm tiền thì cả thế giới phải khăn gói đến mà học vinh gờ dúp. Họ đang đào quá nhanh...!
Đào mợ nó hết rồi thì mới phải chuyển sang CN, ko thì hơi đâu? Đầy rủi ro cụ nhể.

cadan

Xe container
Ngày nào cũng có vài thớt về bọn này, quân của chúng nó đông that.
50.000 nhân viên

50.000 sale cac loại sàn bất động sản

50.000 nhân viên của cac loại nhà thầu, nhà cung cấp

Đội ơn mưa moc, lợi lộc trực tiếp gián tiếp

Chưa tính tới những người "hâm mộ" và "thần tượng"

Đông là phải thôi ợ

CIVIC ALL NEW

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cho cái dẫn chứng con số để bọn ít học như bọn em mở rộng tầm mắt, dân tài chính mù hết hay sao cổ phiếu vẫn lên ầm ầm.
Bác đừng làm khó đội bạn như thế =)) =)) =))
Người biết thì kg ai thích thể hiện là mình biết, nhưng đám kg biết gì hay biết kiểu nửa đực nửa cái thì lại luôn thích thể hiện ta đây biết tuốt
Đám ấy càng nói thiên hạ càng biết họ là ai và họ có cái gì trong đầu \:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

kokichi

[Tịch thu bằng lái]
Ở Vn thì Vin sẽ đc chính phủ hỗ trợ tẹt bô bằng tiền của nhân dân.
Thoải mái startup những mảng mới tinh mà ko cần quan trọng lỗ lãi.
Lãi đc thì tốt còn ko thì sẽ cho ra lò thêm nhiều Đại đô thị như Vincity.
Mỗi vincity tầm tỉ đô, làm 10 cái vincity thì Vin tha hồ mà Startup ko phải nghĩ.
Cái gì cũng có mặt lợi và hại.
Như Vin làm thì lợi n hơn hại nên chính phủ ta đặt cược vào đó r.

H.U.Y

Xe điện
Với tuyên bố trở thành một tập đoàn công nghệ vào tháng 8 năm ngoái, một loạt các đầu tư nghiên cứu chế tạo của Vin vào lĩnh vực công nghệ, cơ khí chế tạo như : Ô tô, xe máy điện, động cơ, rồi giải mã gen người Việt, rồi robots, AI và mới đây là Camera, big data...

E cho rằng, việc chuyển đổi này khi có đủ tiềm lực tài chính là rất đáng mừng. Mỗi bước đi đều có tính toán, ko giống như bác Huyên ngày trước.

Tuy nhiên, e thấy hơi lạ là chuyên ngành mỏ (Mà anh Vượng được đào tạo) chưa thấy có đầu tư gì nhỉ ?
Với tuyên bố trở thành một tập đoàn công nghệ vào tháng 8 năm ngoái, một loạt các đầu tư nghiên cứu chế tạo của Vin vào lĩnh vực công nghệ, cơ khí chế tạo như : Ô tô, xe máy điện, động cơ, rồi giải mã gen người Việt, rồi robots, AI và mới đây là Camera, big data...

E cho rằng, việc chuyển đổi này khi có đủ tiềm lực tài chính là rất đáng mừng. Mỗi bước đi đều có tính toán, ko giống như bác Huyên ngày trước.

Tuy nhiên, e thấy hơi lạ là chuyên ngành mỏ (Mà anh Vượng được đào tạo) chưa thấy có đầu tư gì nhỉ ?
Món đấy giao ông em Vũ lâu rồi

xegiacmo

Xe container
Thi thoảng làm vụ như AVG thì công nghệ quá cao rồi còn gì

Patriots

Xe lăn

Khongcogi2

Xe hơi
Mảng BĐS Vin có ý tưởng rõ ràng và đến nay vẫn rất thành công.
Các mảng khác Vin triển khai nhưng thiếu ý tưởng thực sự, nhiều mảng mở ra để chống đỡ cho mảng cũ làm ko thành công, nhà nhiều cột chống quá e là ko tốt.
Em ví dụ như Vinfast, anh Vượng nói muốn làm xe đẳng cấp, chất lượng "đóng cửa chắc nịch như xe Đức" và do VN sản xuất. Trong khi người dùng VN mong muốn đơn giản là "Chất lượng Đức, phụ tùng Nhật" (Chất lượng và giá mua ban đầu cao như xe Đức nhưng bảo dưỡng và thay thế phụ tùng rẻ như xe Nhật). Tesla làm xe điện cũng có ý tưởng xe điện tương đối rẻ và tiện dụng như xe xăng thì mới thành công.

Chỉnh sửa cuối:

lenguyendv

Xe buýt
Website
www.facebook.com

cocsku

Xe cút kít
Còn mảng phim hoạt hình nữa, dạo này có vẻ xịt nhỉ!

NVV

Xe tăng
Có tiền + có chống lưng thì làm cái éo gì chả được cụ.

scorp8x

Xe container

cocsku

Xe cút kít
Vin còn mảng truyền thông với rất ghê gớm nữa sao không tận dụng nhỉ, toàn đội ngũ có "tính Vin" rất cao, quán triệt nghị quyết Hdqt đều tăm tắp thì thống trị ĐNA trong tầm tay, thậm chí chủ lực luôn
Em thấy nhiều cụ tán dương mảng truyền thông của vin, nhưng em thấy truyền thông, quảng cáo của vin chỉ giỏi những cái lặt vặt, chặn tin xấu. Xử lý khủng hoảng cũng kém, mà cũng chưa tổ chức được chiến dịch truyền thông nào cho ra hồn. Còn phải học dài dài.

Ksxdcd

Xe điện
chả biết có những mảng tối gì dưng cơ mà cứ nhìn thấy cụ Vin làm BĐS tốt, giải quyết nhà ở cho bao nhiêu người,các loại dv nhà ở mà trước đó chưa từng được dùng, nay dân được dùng, còn muốn dùng đương nhiên phải bỏ chi phí thôi. Các mảng khác như bán lẻ, dịch vụ, công nghệ đều rất cần thiết, ko có Vin thì lại có các ông lớn nước ngoài nhảy vào đầu tư, vậy giờ có Vin thì cứ vậy mà dùng. Chả hiểu các cụ/mợ kêu ca nỗi gì. Lúc nào cũng nghĩ người ta xấu trong khi mình đã làm được cái gì, đã đẹp chưa?

PeonyNguyen

Xe buýt
Nói vậy là chả hiểu gì về bóng đá. Đề nghị cụ nghiên cứu lại Trung tâm đào tạo bóng đá trẻ PVF xem nó của ai.

Ông Vượng giờ cứ đầu tư vào đá bóng rồi đạt thành tích cao hay trả lương cho Park thì đám anti với gato lại phong thánh ngay ấy mà, nhưng mà ông ấy quan tâm đe'o gì đội đấy đâu ,hehe

F&G

[Tịch thu bằng lái]
Điển hình của 1 đồng chí được trả tiền để đăng bài đây. Càng xù lông thì càng gây ác cảm đồng chí ạ
chả biết có những mảng tối gì dưng cơ mà cứ nhìn thấy cụ Vin làm BĐS tốt, giải quyết nhà ở cho bao nhiêu người,các loại dv nhà ở mà trước đó chưa từng được dùng, nay dân được dùng, còn muốn dùng đương nhiên phải bỏ chi phí thôi. Các mảng khác như bán lẻ, dịch vụ, công nghệ đều rất cần thiết, ko có Vin thì lại có các ông lớn nước ngoài nhảy vào đầu tư, vậy giờ có Vin thì cứ vậy mà dùng. Chả hiểu các cụ/mợ kêu ca nỗi gì. Lúc nào cũng nghĩ người ta xấu trong khi mình đã làm được cái gì, đã đẹp chưa?

DUCHOPHE

[Tịch thu bằng lái]
Lại các cụ of chửi sml...chửi cho sướng mồm...sao vậy ?! :D

Vin đã đang và sẽ đem lại nhiều sp tốt cho xh. Em ủng hộ Vin.

fantasy0178

Xe tăng
Vin đầu tư quá đa ngành, đc cái lực cực mạnh nên có thua mảng này thì có mảng khác gánh đỡ. E đánh giá ngoài BĐS thì bán lẻ cũng rất thành công, giáo dục, y tế cũng ngon rồi nhưng TMĐT (Adayroi) và phim hoạt hình có khả năng xịt, còn SX thuốc thì chưa biết thế nào. Những lĩnh vực mới như ô tô và công nghệ cao sẽ mang tính quyết định đến sự thành bại, nếu thành công sẽ đưa Vin lên một đẳng cấp hoàn toàn mới, ghi danh vào bản đồ tay to của thế giới, nếu thất bại thì lại quay về BĐS mà chén đến cuối đời thôi.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Tại anh Vova bảo là Tây làm như mứt anh ấy đuổi cmn luôn để Vịt làm và kết quả sao thì biết rồi. ADR cứ lưu lượng đặt hàng lớn tí là sập vì core của nó không scale up được. Bỏ cũng chả sao làm lại từ đầu còn tốt hơn nuôi con bệnh.
Tây nào cụ nhỉ, em nhớ là em Vy set up từ đầu và vận hành cho đến khi nghỉ mà (2018)?