[Funland] Vingroup đang chuyển thành một tập đoàn công nghệ ?

xuanphuongccs

Xe điện
Cấp P thì được mấy người nhỉ? Cả tập đoàn có được 500 ko?
Cái cơ bản là cấp P phải "vận động" để tiến tới 100% và có thể hơn 100% vì cấp dưới phải "vận động" thêm anh em bà con hoặc tự bỏ tiền ra mua như một dạng công trái vậy.

xegiacmo

Xe container
cụ nói đúng rùi , thuê lắp ghép không có phát minh , không nội lực sớm muộn cũng tèo , cuối cùng dùng toàn vốn nhà nước mất dân chịu ,
Vớ vẩn , ngành may mặc phát minh được cái méo gì , nguyên liệu , máy móc ... nhập . Có mỗi nhân công là nhiều , thế mà nó cũng đóng góp cho nền kinh tế hơi bị nhiều .
Ngay thằng samsung ở Việt Nam nó cũng lắp ráp chứ làm mẹ gì hơn đâu mà chiều nó như bố

cocsku

Xe cút kít
Căn bản là lười đọc lười tìm hiểu, tạo clone để đi dìm chửi các kiểu nên chỉ ra đc từng đó chữ thôi.
Họ làm có bài bản, có cả đội chuyên gia tư vấn trong v ngoài nước và xây dựng kế hoạch trong nhiều năm chả lẽ lại ko khôn bằng cái nick clone chuyên đi cạnh khoé châm chọc dìm đểu.
Với tôi các cụ lề trái mà có kiến thức , chịu khó tìm hiểu tranh luận, đưa ra lập luận thì kể cả xung đột quan điểm vẫn sẽ tôn trọng.
Còn loại phun vài chữ sáo rỗng đả kích như cụ thì nhan nhảm khắp các diễn đàn vs mạng xh ngày nay.

Được gửi từ iPhone 7 Plus - Otofun
Đây có phải là tạp chí khoa học đâu mà khoe kiến thức với cả lập luận bài bản. Nôm na như thế, cụ thấy đúng bảo đúng, thấy sai bảo sai, chứ bắt chúng em bảo vệ luận án ở đây thì chịu rồi.

Trở lại việc cụ Vượng, em thấy cụ ấy hay khoe năng lực sản xuất của mấy nhà máy trong khi sản phẩm chưa có thì em bảo là ngược. Cụ phản đối em thì có nghĩa là cụ bảo thế là xuôi. Có thế thôi. Em chả đi lề bên nào cả!

Vinsmoke Sanji

Xe tăng
Thực sự trong thâm tâm e rất muốn vin thành công để đứng lên làm đầu tàu cho nước nhà mà thấy dự án xe oto vs điện thoại thiếu khả quan quá biết là chim sẻ ko hiểu được chí đại bàng. Mô hình e muốn vin chiếm lĩnh thật nhanh đó là hệ thống vinmart bán rau củ quả và bánh kẹo gióng như conbini bên nhật vì bây giờ tất cả các rau củ quả các cụ mua ở quê mang lên toàn thuốc sâu với chất độc ngâm tẩm, cái thứ hai đó là hệ thống cửa hàng thuốc giống bên nhật, hệ thống đường sắt tàu điện

nvht

Xe điện
Cùng kiên nhẫn chờ anh V thể hiện trong 2 năm nữa là rõ trắng đen

nvht

Xe điện
Thực sự trong thâm tâm e rất muốn vin thành công để đứng lên làm đầu tàu cho nước nhà mà thấy dự án xe oto vs điện thoại thiếu khả quan quá biết là chim sẻ ko hiểu được chí đại bàng. Mô hình e muốn vin chiếm lĩnh thật nhanh đó là hệ thống vinmart bán rau củ quả và bánh kẹo gióng như conbini bên nhật vì bây giờ tất cả các rau củ quả các cụ mua ở quê mang lên toàn thuốc sâu với chất độc ngâm tẩm, cái thứ hai đó là hệ thống cửa hàng thuốc giống bên nhật, hệ thống đường sắt tàu điện
Em thì muốn anh ấy tập trung toàn lực làm du lịch và kinh tế biển để tận dụng được tối đa lợi thế cạnh tranh của Việt nam

Kẹo_Lạc

[Tịch thu bằng lái]
Có tiền sẽ mua công nghệ xong dần phát triển chứ đâu cần phát triển từ đầu nữa
Cái kiểu phát triển từ đầu là của thế kỷ trc rồi nhé.
Nhiều ông méo biết cái gì.
Như làm cái đt thì chip mua của Snap, màn mua của ss, mua hết linh kiện xong ráp vào.
Món đt thì mình ko cần đón đầu mà người ta đi đến đâu mình theo sau lúc đấy.
Trc mắt tạo công ăn việc làm cho người dân địa phương rồi kéo theo nhiều sự phát triển đi sau.

win7

[Tịch thu bằng lái]
Vớ vẩn , ngành may mặc phát minh được cái méo gì , nguyên liệu , máy móc ... nhập . Có mỗi nhân công là nhiều , thế mà nó cũng đóng góp cho nền kinh tế hơi bị nhiều .
Ngay thằng samsung ở Việt Nam nó cũng lắp ráp chứ làm mẹ gì hơn đâu mà chiều nó như bố
đã biết về may mặc 4.0 chửa , tới đây may mặc nhân công thừa như lợn con :((
Về SS nó có nền tảng từ thập niên 40 rồi , phát triển mạnh về những năm 90 trở lại đây nếu không có đội ngũ khoa học cực mạnh làm sao về mạng điện tử vi mạch , CHIP đứng top thế giới như ngày nay , vì sao thằng TQ nó bỏ số tiền lớn khủng để mua tất các các doanh nghiệp có tiếng trên thế giới để làm gì

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em thì bị F1 gọi là Bố Hứa Lèo vì em trói dại Hứa với nó Quà 2/9/2018 là con Klara :(( :(( :((
Em xấu hổ với nó từ ngày í tới giờ :((
Klara hồi đó em còn dc giảm thêm 15% giá mà gạ đối tác đổi xe họ ko ưng ;))

CIVIC ALL NEW

[Tịch thu bằng lái]
Có tiền sẽ mua công nghệ xong dần phát triển chứ đâu cần phát triển từ đầu nữa
Cái kiểu phát triển từ đầu là của thế kỷ trc rồi nhé.
Nhiều ông méo biết cái gì.
Như làm cái đt thì chip mua của Snap, màn mua của ss, mua hết linh kiện xong ráp vào.
Món đt thì mình ko cần đón đầu mà người ta đi đến đâu mình theo sau lúc đấy.
Trc mắt tạo công ăn việc làm cho người dân địa phương rồi kéo theo nhiều sự phát triển đi sau.
Cụ chê đám đấy chúng chụp mũ cho cụ thành seeder, vin nô... đấy, em cười vào mặt mấy đám cào phím ngu si đần auto chửi vụ hóa đơn điện còn đang bị chụp mũ thành AK47 đây này =)) =)) =))

tieunhupha

Xe điện
E thấy Tàu hay k cũng k quan trọng lắm, chủ yếu là giá thôi. Với giá đó phù hợp sv và ng lao động chứ Tàu nó cũng có mấy con gì hơn 20 củ khác gì iphone đâu
Vâng. Em nói đt tàu vì với sv thì giá đt tàu rẻ và nhiều chức năng. Hiệu năng cũng khá ổn chứ ko tệ như thói quen ta hay nhắc về hàng tàu. Còn với dân vp là có tiền hơn chút nên có thể lựa chọn và trả cao hơn chút.

Sent from my BBF100-1 using Tapatalk

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Giá bán cùng mâm với Asanzo thì em cũng cân nhắc đấy. :))
Không có đâu
Anh tam biết đường đi nước bước của từng con ic, từng con ốc, đường đi nước bước của hệ thống phân phối
Vin không thể có giá như asanzo

Hại Điện

Xe container
Không có đâu
Anh tam biết đường đi nước bước của từng con ic, từng con ốc, đường đi nước bước của hệ thống phân phối
Vin không thể có giá như asanzo
Đúng vậy.

Nếu so sánh lĩnh vực Nhà Đất thì cụ Vượng ăn đứt cụ Tam. Nhưng nếu so sánh lĩnh vực sản xuất và phân phối hàng điện tử thì cụ Vượng và toàn bộ anh hào VIN không có ai đủ trình làm...đệ cho cụ Tam.

VIN ngày đi càng xa lĩnh vực cốt lõi.

Ps: Trong vụ Klara, HKbike bị mất tuột nhân sự cốt cán, nhưng có lẽ cũng có lợi nhất khi tự nhiên nhu cầu xe máy, xe đạp điện được kích thích.

Chỉnh sửa cuối:

hahoi518

Xe buýt
Mục tiêu sản xuất 5 triệu chiếc điện thoại 1 trước năm 2021 mà chỉ riêng năm 2018 bán được 15 chiếc.
Hóa ra Vin âm thầm sx điện thoại từ mấy năm trước à, hay nhờ TQ gia công.
Tôi ko anti Vin, thậm chí còn ủng hộ nữa. Nhưng thông tin cung cấp cho người tiêu dùng, khách hàng tiềm năng phải rõ ràng chuẩn xác chứ. Cụ Mợ nào làm Vinsmart giải thích đi.

vertaq

[Tịch thu bằng lái]
Đúng vậy.

Nếu so sánh lĩnh vực Nhà Đất thì cụ Vượng ăn đứt cụ Tam. Nhưng nếu so sánh lĩnh vực sản xuất và phân phối hàng điện tử thì cụ Vượng và toàn bộ anh hào VIN không có ai đủ trình làm...đệ cho cụ Tam.

VIN ngày đi càng xa lĩnh vực cốt lõi.

Ps: Trong vụ Klara, HKbycle bị mất tuột nhân sự cốt cán, nhưng có lẽ cũng có lợi nhất khi tự nhiên nhu cầu xe máy, xe đạp điện được kích thích.
Triết lý của vin khá rõ ràng khi không làm bđs:
1: lợi nhuận biên cao như dược, y tế, bán lẻ
2: công nghệ cao, sẽ tuyển dụng Nhân sự giỏi nhất về, kèm theo là những người của vin cũ học nghề, dần dần thanh lọc những người lương cao và kỹ năng đã đào tạo cho người của vin
3: vụ ô tô là 1 dạng buôn chính sách rõ ràng

bentley8

Xe điện
Em ở thổ đu chưa thấy cái vin sờ mát nào là sap

thtvuf

Xe điện
Với sản phẩm tốt, nhiều tính năng đặc biệt thì mỗi 1 người Việt Nam là 1 đại sứ thương hiệu thì không có đủ hàng để bán ý chứ!

Nên có chiến lược mỗi Viner là 1 sales các SP Vin, có thể áp dụng trả lương thưởng bằng xe hoặc điện thoại, đản bảo nhà máy không đủ công suất

ngotiteo

Xe điện
Nguy hiểm quá, ko phát triển bền vững,ko có sáng tạo cốt lõi, lại thích đi lắp thuê, gắn thương hiệu. Hết cái phát triển đang chuyên sang giãy, cái gì cũng làm . Khôn như mấy ông này các nước phát triển tội gì tập trung nghiên cứu. Đây gọi là vì doanh nghiệp không phải thương hiệu vì dân lừa
cụ linh ta linh tinh . ai bảo là vn ko sản xuất đc con ốc ;)).

vn chỉ giỏi đào cái sẵn có đem đổi lấy tiền thôi.. Ấy thế mà than lỗ chổng vó kia kìa =))

ungila

Xe tải
Em ở thổ đu chưa thấy cái vin sờ mát nào là sap
Em thấy tầm giá đấy thì dân có thể chọn mua ip cũ, đt samsung, đt tq.... đã được mọi người dùng nhiều. Vs vẫn có một lượng fan nhưng còn lâu mới được như các hãng khác đã có chỗ đứng nhất định.