Thảo luận Vinfat Lux SA 2.0

moonlife

[Tịch thu bằng lái]
em xin báo cáo là em không hề có ý định mua xe vin nhưng cũng tương đối hâm mộ vì là xe mang thương hiệu Việt. Chính vì hâm mộ nên em rất hay xem các chương trình review xe và vô tình xem được clip "Cuộc đua đầu tiên giữa VINFAST sedan và LUX s..." của Trắng Auto. Nếu các cụ xem đoạn từ 17:30 đến 17:45 sẽ thấy 1 xe sedan đi ngược chiều khói mù mịt. 2 cụ ngồi trên xe nhìn thấy, cụ ngồi phụ (cụ Hải gì đó em nếu em không nhầm?) ngoái hẳn lại để nhìn nhưng không hề bình luận gì về màn này. Em xin phép chỉ nêu sự kiện mà không bình luận.
:)) Đoạn đấy fun phết. Cả xe ố á đứng hình mất mấy giây nhưng đã kịp bịt mồm :)))))
Thôi thì ăn cây nào rào cây đấy :))

barminhtri

Xe tải
E đi xe khá lâu nhưng ko rành về xe lắm.cũng ủng hộ anh V đặt con LuxSa giá gốc để đổi xe đang đi. Nhưng nghe
các cụ nói cũng hơi hoang mang.
E Muốn nhượng lại đặt cọc, bác nào đứng về phe ủng hộ a V quan tâm mua lại cọc ko ạ?
Haha, e toàn thấy mấy cụ nick mới, đi bộ đặt cọc thui

Mấy cụ xe tải hay cont ko thấy gì nhỉ

E nói với cụ là e thâm niên lái xe chỉ với 9 năm thui. Nh e đánh giá 1 hãng xe ít nhất cũng phải 5 năm đổ ra. Chứ lính mới e ko chơi nhé. Quan điểm của e ít tiền đi Toy, nhiều tiền đi Lex, Mer, Bmw. Chứ ko chơi kiểu unisex cụ ạh. Cụ có cho e cọc e cũng ko dại chi thêm cả tỷ cho con xe chưa được thị trường kiểm chứng đâu. 5 năm nữa hãy nói tiếp nhé

backmaster

Xe buýt
Haha, e toàn thấy mấy cụ nick mới, đi bộ đặt cọc thui

Mấy cụ xe tải hay cont ko thấy gì nhỉ

E nói với cụ là e thâm niên lái xe chỉ với 9 năm thui. Nh e đánh giá 1 hãng xe ít nhất cũng phải 5 năm đổ ra. Chứ lính mới e ko chơi nhé. Quan điểm của e ít tiền đi Toy, nhiều tiền đi Lex, Mer, Bmw. Chứ ko chơi kiểu unisex cụ ạh. Cụ có cho e cọc e cũng ko dại chi thêm cả tỷ cho con xe chưa được thị trường kiểm chứng đâu. 5 năm nữa hãy nói tiếp nhé
Trên cái mạng ảo này ông nghĩ nick xe tải, xe tăng là có tiền mua xe hả. Nic càn lâu thì càng lê la giết tg trên mạng thì càng xe ôm với grap thôi. Người nhiều tiền làm gì có tg mà vào đây. Còn tại sao nic mới lại có tiền mua thì động não đi cu

barminhtri

Xe tải
Trên cái mạng ảo này ông nghĩ nick xe tải, xe tăng là có tiền mua xe hả. Nic càn lâu thì càng lê la giết tg trên mạng thì càng xe ôm với grap thôi. Người nhiều tiền làm gì có tg mà vào đây. Còn tại sao nic mới lại có tiền mua thì động não đi cu
Thế tôi hỏi cụ, tại sao ko ông xe tải, xe cont nào khoe mới mua mà toàn ông đi bộ mua

Sao ông ko nghĩ là toàn nick mới seeder cho VF. Kiểu như bọn nick ảo facebook đi like ảo ý

Ông bảo ng nhiều tiền ko có tg, thế mua xong con xe Vf thì có nhiều tg đi chém gió àh

Cụ giải thích giúp tôi tại sao nick mới lại có tiền mua. Hay do họ mua xong họ thấy mất tiền ngu nên họ vào đây chém gió, tôi thấy ng có tiền ng ta ko rảnh thế

Diễn đàn toàn nick ảo, tôi thấy hiện tượng thì tôi bảo thế chứ tôi ko chê nhé. Cụ trước khi buông lời thì cũng nên động não

backmaster

Xe buýt
Thế tôi hỏi cụ, tại sao ko ông xe tải, xe cont nào khoe mới mua mà toàn ông đi bộ mua

Sao ông ko nghĩ là toàn nick mới seeder cho VF. Kiểu như bọn nick ảo facebook đi like ảo ý

Ông bảo ng nhiều tiền ko có tg, thế mua xong con xe Vf thì có nhiều tg đi chém gió àh

Cụ giải thích giúp tôi tại sao nick mới lại có tiền mua. Hay do họ mua xong họ thấy mất tiền ngu nên họ vào đây chém gió, tôi thấy ng có tiền ng ta ko rảnh thế

Diễn đàn toàn nick ảo, tôi thấy hiện tượng thì tôi bảo thế chứ tôi ko chê nhé. Cụ trước khi buông lời thì cũng nên động não
Theo cách nghĩ của tôi, có thể ko đúng theo cách của bác nên cũng ko nên nặng lời với nhau cụ nhé:
Để có tiền mua đc dòng lux (ko nói fadil) thì tài sản của họ cũng phải nhiều tỷ. Vì sao: 1 là nó đắt, 2 là nó chưa chắc đã ngon. Nếu nhầm họ mất tiền cũng ko ảnh hưởng gì tới cs của họ.
Phàm muốn có nhiều tiền thì phải làm việc nhiều, tg đâu lê la trên OF. 90% ofẻ là xe ôn, sinh viên,cày còm để lên hạng ảo, còn lại là KDCN.
Còn vì sao những ông này giờ mới vào. Vì xe mới, quá mới nên họ đk nic để vào hóng thông tin thôi. Những ông xe tải kia hoặc ko có tiền, hoặc ko muốn mạo hiểm. Thế thôi

ductienqn

Xe tăng
Theo cách nghĩ của tôi, có thể ko đúng theo cách của bác nên cũng ko nên nặng lời với nhau cụ nhé:
Để có tiền mua đc dòng lux (ko nói fadil) thì tài sản của họ cũng phải nhiều tỷ. Vì sao: 1 là nó đắt, 2 là nó chưa chắc đã ngon. Nếu nhầm họ mất tiền cũng ko ảnh hưởng gì tới cs của họ.
Phàm muốn có nhiều tiền thì phải làm việc nhiều, tg đâu lê la trên OF. 90% ofẻ là xe ôn, sinh viên,cày còm để lên hạng ảo, còn lại là KDCN.
Còn vì sao những ông này giờ mới vào. Vì xe mới, quá mới nên họ đk nic để vào hóng thông tin thôi. Những ông xe tải kia hoặc ko có tiền, hoặc ko muốn mạo hiểm. Thế thôi
Like bạn .

Cáibang244

Xe hơi
Nhiều lúc vào định Com nhưng sợ bị ban nick, trước mình cũng bị ban nick 1 lần và phải dùng nick mới này. Chết vì tội nói thật

Traxker

Xe đạp
E nói thật là thằng vinfast này nó định vị thương hiệu quá cao thì phải, con fadil xe cỏ mà nó chém quá trời luôn! Rất có tinh thần “Tôi yêu Việt Nam đồng”!

Traxker

Xe đạp
Hoặc là họ vào làm seeder kiếm tiền mua xe vinfast thế thôi :D

Cáibang244

Xe hơi
sao không cụ nào lập thớt so sánh Vinfast LUX SA2.0 với Zotye Z8, mình thấy 2 xe gần cùng mâm với nhau

congclose

Xe đạp
-Bác chắc ko biết rồi, hầu hết các hãng xe khi chưa ra mẫu xe mới (chưa có xe về) đều cho đặt cọc với đk là đến lúc xe về nếu thích thì mua ko thích thì trả lại tiền, mà đấy là những xe mà ng td đã biết và đã từng sd model đời cũ rồi nhé, vd như Camry, CR-V...Chỉ có cái thằng Vin là có cái trò bán xe trên giấy, ng mua còn chưa bao giờ nhìn thấy nó chạy trên đg chứ chưa nói đến quá trình vận hành, sd, bh, bd, độ bền...ntn cả? Tóm lại là ng mua đừng có đọ khôn với thằng bán, chỉ có mình nhầm chứ nó chả bao giờ nhầm cả, tốt nhất là phải khôn ngoan tự bv mình thôi, ngu và tham thì chết là đúng rồi!
Đất dai trên giấy tờ còn được, chứ đồ vật hiện hữu cũng có vẻ căng đấy

congclose

Xe đạp
Chuẩn, Chuẩn, Bọn rảnh rỗi *** biết làm gì lên mạng gõ bàn phìm thì nghĩ mình có tiền, còn người ta bận rộn công việc ko cào bàn phím dc thì ko có tiền ?

ductienqn

Xe tăng
Cũng không nhất thiết như vậy đâu các bạn tuỳ vào đặc thù công việc mổi người thôi có người làm vài tiếng có trăm củ có người cày cả ngày mới ra 2 xị như e thì sao.

Minhkhang2013

Xe hơi
Chào buổi chiều. Post cái hình ghế của BMW X5 giống Lux SA2.0. Vậy là BMW cũng ko ngon à các cụ.

hatchback

Xe buýt
Chào buổi chiều. Post cái hình ghế của BMW X5 giống Lux SA2.0. Vậy là BMW cũng ko ngon à các cụ.
Cụ post lắm hình quá, xóa bớt đi cụ.
Em đọc thì hiểu người ta phàn nàn về chất lượng gia công, không ai ý kiến gì về kết cấu ghế. Vậy nên:
1. Hình cụ post nội dung chủ yếu là về kết cấu mở hàng ghế 2 để đi vào hàng ghế 3, không rõ xe gì do không có thông tin để suy đoán về xe hãng nào.
2. Nếu cụ có hình hàng ghế 3 của xe BMW tương đối rõ để xem độ hoàn thiện của ghế thì post lên mới so sánh được.

hatchback

Xe buýt
Thôi tiện tay mình post luôn hình hàng ghế 3 của BMW X5, hình lấy trên mạng thôi, để các cụ thưởng lãm:
Hình 1:

Hình 2:

Phải nói là chất lượng hoàn thiện không chê được, kể cả phần ta pi xe bên hông ghế.