Tin tức Vinfast VF8 lần đầu tiên xuất hiện trước công chúng tại Việt Nam

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Tiện cũng cho e hỏi luôn mấy cụ:
- Nếu làm 1 con ntnay nhưng nó chỉ nhỏ như Tata, đánh vào 2 đô thị lớn chật hẹp như HN và SG, dạng xe quốc dân, phân khúc này chắc chắn tiệm cận với đại đa số dân VN do giá hợp lý, thì nhu cầu đang khá cao. Cái này có cụ tư vấn nào cho a V không ạ? Nếu hỏi trên này thì có đến tai đc a V không ah?
- Còn nếu a V đã biết rồi thì liệu tương lai có làm dòng này cho VN không ạ?
E vẫn mong thay cái xe máy truyền thống lắm.
Nhìn 1 gđ 3-4 ng trên cái xe máy đầy rủi ro, nguy hiểm và khói bụi, rất tội bọn trẻ con
Mục tiêu của anh ý là đối đầu và chiếm lĩnh thị trường của xe xăng luôn, thi đấu về cả tính năng kiểu dáng, sức mạnh chứ đâu phải đánh vào phân khúc xe nhỏ giá thấp mà cụ lo.
Em thì tin là 5 năm nữa ngoài đường tỉ lệ xe điện/xe xăng cả 4b và 2b sẽ là 50/50. Và ko chỉ Vin bán xe điện, các hãng khác cũng sẽ nhảy vào sân chơi này.
Thời của xe xăng sắp hết rồi, giá xăng chỉ có tăng chứ ko giảm nữa đâu

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Mục tiêu của anh ý là đối đầu và chiếm lĩnh thị trường của xe xăng luôn, thi đấu về cả tính năng kiểu dáng, sức mạnh chứ đâu phải đánh vào phân khúc xe nhỏ giá thấp mà cụ lo.
Em thì tin là 5 năm nữa ngoài đường tỉ lệ xe điện/xe xăng cả 4b và 2b sẽ là 50/50. Và ko chỉ Vin bán xe điện, các hãng khác cũng sẽ nhảy vào sân chơi này.
Cụ lạc quan hơn cả bệnh nhân ung thư! ;))

New Audi R8

Xe buýt
5 năm không khéo theo a Quyết cũng nên ấy cụ 😁

Hôm nay em thấy ghi slogan " mở đầu kỷ nguyên mới" không biết được mấy năm.

Dark Man

Xe buýt
Tiện cũng cho e hỏi luôn mấy cụ:
- Nếu làm 1 con ntnay nhưng nó chỉ nhỏ như Tata, đánh vào 2 đô thị lớn chật hẹp như HN và SG, dạng xe quốc dân, phân khúc này chắc chắn tiệm cận với đại đa số dân VN do giá hợp lý, thì nhu cầu đang khá cao. Cái này có cụ tư vấn nào cho a V không ạ? Nếu hỏi trên này thì có đến tai đc a V không ah?
- Còn nếu a V đã biết rồi thì liệu tương lai có làm dòng này cho VN không ạ?
E vẫn mong thay cái xe máy truyền thống lắm.
Nhìn 1 gđ 3-4 ng trên cái xe máy đầy rủi ro, nguy hiểm và khói bụi, rất tội bọn trẻ con
Ơ cụ ko đọc thông tin gì ah? Còn cả đống Vf5, vf6, vf7 phân khúc thấp hơn sẽ ra mắt sau V8, vf9 đó

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Con này ko lắp dc biển vuông. Vướng cái củ rada. Lại mất thêm xèng đổi biển dài rồi😂

PhongFood

Xe điện
Em ungr hộ cho tinh thần lạc quan của cụ. Nhiều xe điện thế thì lấy chỗ nào sạc pin cụ :D

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Hôm nay em thấy ghi slogan " mở đầu kỷ nguyên mới" không biết được mấy năm.
Ôi nhớ ngày nào "Mãnh liệt tinh thần Việt" của các cụ cũng đòi phủ khắp VN, nhưng nghiện quá chưa được 3 năm đã về nơi chín suối. :))
p/s: Không liên quan nhưng vào nhóm VF e34 trên fb giải trí phết, toàn người lạc quan =))

boxanha

Xe máy
Hắt kính lái dưới nắng nhiệt đới thì chóng mờ mắt lắm!!!
Bỏ màn hình truyền thống chưa hẳn là sáng kiến!!!
em đi trời hè Hà Nội nhìn vẫn ngon lắm, giờ HUD thông minh nó tự điều chỉnh cường độ sáng theo thực tế

Chỉnh sửa cuối:

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Em ungr hộ cho tinh thần lạc quan của cụ. Nhiều xe điện thế thì lấy chỗ nào sạc pin cụ :D
Ko phải lạc quan mà nó là xu thế tất yếu của sự phát triển giống như bếp than - bếp dầu - bếp gas - bếp điện từ vậy. Phụ thuộc vào năng lượng hóa thạch của 1 số ít thằng có trữ lượng lớn là điều các nước phát triển ko bao giờ muốn trong khi điện, pin lại là thứ có thể tự sản xuất được. Ko phải tự nhiên Châu Âu đặt kế hoạch ngừng xe xăng vào năm 2035 và Việt Nam ngay từ bây giờ cũng đã miễn thuế trước bạ cho xe điện. Cũng 1 chiếc xe giá 1 tỷ để lăn bánh tại HN thì mất thêm 120tr cho xe xăng trong khi xe điện ko mất thì mua xe xăng có xót ruột lắm không?
Tương lai công nghệ pin có thể sạc 1 lần đi 700-800km thì cả tuần mới phải sạc, các trụ sạc sẽ được đầu tư theo mô hình công ty chuyên cung ứng trạm sạc, hợp tác với các đơn vị có mặt bằng, bãi xe ngầm nổi nhiều tầng sẽ được đầu tư và làm nhiều trạm sạc theo cùng 1 chuẩn, xe hãng nào cũng có thể vào sạc miễn là trả tiền dịch vụ. Có cung ắt có cầu, ko phải ngày xưa ít xe tìm cây xăng cực khó đến lúc xe nhiều thì cây xăng mọc lên khắp nơi đấy sao?

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Con này được áp mấy voucher ạ ?

FelizS

[Tịch thu bằng lái]
Ôi nhớ ngày nào "Mãnh liệt tinh thần Việt" của các cụ cũng đòi phủ khắp VN, nhưng nghiện quá chưa được 3 năm đã về nơi chín suối. :))
p/s: Không liên quan nhưng vào nhóm VF e34 trên fb giải trí phết, toàn người lạc quan =))
Lạc quan là điều tốt mà, sao phải rặn ra mà tự cười, còn hơn lũ bảo thủ chậm tiến lại tiểu nhân chỉ mong người khác và những thứ tiến bộ thất bại. Cứ rút tiền ra mà đổ xăng đi, tiền thuế đánh trên giá xăng được đầu tư để kích thích xe điện phát triển đấy :)