[Funland] VinFast VF3 từ A đến Z

Doubleqn

Xe buýt
Lâu lắm rồi mới thấy bán xe kèm lạc mà lại người dùng bán mới lạ chứ, thời thế đổi thay rồi sao @-)

BinhminhSG

Xe buýt
Sao e thấy trong đấy hay chơi siêu xe, đeo vàng ký thế cụ? Ko phải để người khác trầm trồ ạ?
Chơi gì là sở thích cá nhân của họ, không phải vì làm cho thiên hạ lên đỉnh.
Trong Nam đủ các thể loại xe, không chỉ siêu xe mà cả cà tàng nhưng đừng vì vậy mà đánh giá họ khoe mẽ hay kẹt xỉn. Tôi vẫn thường xỏ dép tổ ong lái ô tô đi ăn sáng, chả cần quan tâm thiên hạ nghĩ gì.

Trungpv

Xe điện
các cụ lôi vùng miền ra nói lại mất hay. mỗi vùng có nét riêng chưa biết cách sống ở đâu hay hơn đâu. em người MB nhưng từng sống ở Vũng Tàu 1 năm và ở HCM 4 năm thì thấy như thế

minhhai985

Xe lăn
Trong Nam đủ các thể loại xe, không chỉ siêu xe mà cả cà tàng nhưng đừng vì vậy mà đánh giá họ khoe mẽ hay kẹt xỉn. Tôi vẫn thường xỏ dép tổ ong lái ô tô đi ăn sáng, chả cần quan tâm thiên hạ nghĩ gì.
Sao cụ bảo dân bắc thế nọ thế chai? Tôi còn lái oto đi dép tổ ong uống trá đá cơ. :))

BKG

Xe tăng
Thuận mua vừa bán.
Các cụ anti cứ làm như hãng dí dao vào cổ bắt mua xe ấy.
Đùa đâu, trước e cũng anti vì giá nhà cửa nó cao quá, nhưng mà thực tế bạn bè em đã ở thì ai cũng hài lòng, rồi rủ anh e bạn beg về cùng, e còn đi theo bạn xem nhà, lượn lờ phỏng vấn cư dân đều thấy người ta khen, còn chê cứ thấy người ngoài. Khó hiểu ghê. Vừa rồi thăm chị đồng nghiệp ở Times, 1 chị ghé tai bẩu đang ở khu Tân Mai, đến đây như thiên đường ấy nhỉ. Có không thích cũng phải thừa nhận họ làm tốt. Khu đó có khi 15 năm rồi, mà nom vẫn ngon nghẻ.

37NA

Xe tải
Chính xác. Em chỉ biết tay hàng xóm nhà em nó làm trong sân bay ( vì trên kính lái có cái thẻ ra vào sân bay). Gặp nhau thì gật đầu chào nhau 1 cái thôi.
Có thân với 1 tay thì biết khá rõ. Cũng hay rủ hắn làm lon bia.
ơ, Cụ hàng xóm em à :)))

angkorwat

Xe container
Người OF
Các cụ ngoài Bắc hay quan tâm đến thái độ của thiên hạ đối với cuộc sống của mình nhỉ, em ở trong Nam còn không biết thằng hàng xóm nó làm nghề gì.
Cũng tùy nơi tùy người cụ ạ. Em 28 năm nay không biết tên hai lão hàng xóm sát vách là gì. Bước ra hè đụng mặt nhau chỉ gật đầu chào rồi thôi.

Quê bầm

Xe điện
ở quê thì vios là chân ái đấy, phải mer dòng S mới là xe chuẩn nhé cụ, dòng C và E chỉ là ăn theo thương hiệu
Mấy con S450-500 cũ nhìn đẹp Salon bán giá hấp dẫn quá mà ko dám khiêng về cụ ạ, sợ nuôi nó ko nổi chứ đi về quê đi mấy con đấy cả làng lác mắt luôn

BinhminhSG

Xe buýt
Sao cụ bảo dân bắc thế nọ thế chai? Tôi còn lái oto đi dép tổ ong uống trá đá cơ. :))
Tôi không bảo dân Bắc thế nọ thế chai, cụ đừng lươn lẹo nhét chữ vào mồm người khác, tôi chỉ thắc mắc cụ caisua trên kia bẩu không mua xe bé vì "mang tiếng nghèo còn sĩ". Còn bản thân tôi chả quan tâm thiên hạ người ta nghĩ gì, mình có nhiêu chơi nhiêu miễn sao phù hợp nhu cầu, thu nhập và sở thích.

minhhai985

Xe lăn
Tôi không bảo dân Bắc thế nọ thế chai, cụ đừng lươn lẹo nhét chữ vào mồm người khác, tôi chỉ thắc mắc cụ caisua trên kia bẩu không mua xe bé vì "mang tiếng nghèo còn sĩ". Còn bản thân tôi chả quan tâm thiên hạ người ta nghĩ gì, mình có nhiêu chơi nhiêu miễn sao phù hợp nhu cầu, thu nhập và sở thích.

Cụ viết mà ko đọc à? Giờ giao lưu văn hoá toàn cầu rồi, chứ ko phải cái hối mới giải phóng, chỉ dựa vào 1 cái thớt, 1 câu nói của 1 cụ nào đấy rồi phán ngay câu các cụ ngoài bắc :))

Doubleqn

Xe buýt

Cụ viết mà ko đọc à? Giờ giao lưu văn hoá toàn cầu rồi, chứ ko phải cái hối mới giải phóng, chỉ dựa vào 1 cái thớt, 1 câu nói của 1 cụ nào đấy rồi phán ngay câu các cụ ngoài bắc :))
Thớt VF có cái hay là ngoài chuyện xe cộ ra thì còn đủ các thứ khác nên nhiều cụ nóng máu bị đu cửa sổ hoài, hãy giữ cái đầu lạnh và trái tim nóng :))

minhhai985

Xe lăn
Thớt VF có cái hay là ngoài chuyện xe cộ ra thì còn đủ các thứ khác nên nhiều cụ nóng máu bị đu cửa sổ hoài, hãy giữ cái đầu lạnh và trái tim nóng :))
E đang tranh luận thái độ với oto mà cụ, vẫn trong chủ đề oto :D còn xét về nội dung thì cái thớt này cũng đang sai vị trí :))

BinhminhSG

Xe buýt

Thôi dừng, ti không có ý định sa đà vào phân biệt vùng miền, cũng không thích đôi co với những kẻ lươn lẹo.
Bài viết của tôi và cụ caisua vẫn còn phía trên, tùy mọi người đánh giá.

thichlexus

Xe điện
VF3 này chị em đi trong phố thì hợp quá rồi, vấn đề là nếu ở chung cư thì sạc ở đâu thôi

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Tôi ở ngoài Bắc, thấy có người còn chuổng cời trong xe cho nó giản dị cơ ;)
Nam hay Bắc có chút khác biệt, nhưng ko nhiều đâu. Đều là con người, hỉ nộ ái ố... đủ cả. Điều kiện lịch sử, môi trường sống..... khác nhau sinh ra khác biệt đôi chút nhưng ko đáng để chê bai hay tự hào gì. Con người khác nhau ở bản thân mỗi người chứ ko phải vì nơi họ sinh và sống ưu việt hơn.

Chỉnh sửa cuối:

G.O.D Pro

Xe tải
Đùa đâu, trước e cũng anti vì giá nhà cửa nó cao quá, nhưng mà thực tế bạn bè em đã ở thì ai cũng hài lòng, rồi rủ anh e bạn beg về cùng, e còn đi theo bạn xem nhà, lượn lờ phỏng vấn cư dân đều thấy người ta khen, còn chê cứ thấy người ngoài. Khó hiểu ghê. Vừa rồi thăm chị đồng nghiệp ở Times, 1 chị ghé tai bẩu đang ở khu Tân Mai, đến đây như thiên đường ấy nhỉ. Có không thích cũng phải thừa nhận họ làm tốt. Khu đó có khi 15 năm rồi, mà nom vẫn ngon nghẻ.
Ở khu Vin ngoài dịch vụ ok (ko bàn giá) thì còn khoái khoản ngắm gái xinh nữa chứ :))

minhhai985

Xe lăn
Thôi dừng, ti không có ý định sa đà vào phân biệt vùng miền, cũng không thích đôi co với những kẻ lươn lẹo.
Bài viết của tôi và cụ caisua vẫn còn phía trên, tùy mọi người đánh giá.
Tưởng a hai sài gòn hào sảng ntn, đuối lý cái cũng vu vạ cho người khác ngay. Thôi trả a hai ly vodka rồi vào blacklist. :D