[Funland] Vinfast thành công ty Singapore - VinFast lên sàn Nasdaq

theanh90

Xì hơi lốp
biết tại sao nó phát hành trái phiếu ko cần ts đảm bảo ko ? vì nó có uy tín đấy, như 1 thằng ất ơ thất nghiệp vào NH thử xem có vay tín chấp, mở thẻ tín dụng đc ko? Trái phiếu nó phát hành trả lãi đầy đủ, ko ép ai mua, ai thích thì đầu tư, nó đã nợ quá hạn ai chưa mà bảo lừa đảo ?
À xin lỗi khi để hiểu nhầm nhỉ, em đại dương xanh kia quote bài về trái phiếu scb thì tôi nói trái phiếu scb lừa đảo thôi. Đừng nhạy cảm thế

cadan

Xe container
biết tại sao nó phát hành trái phiếu ko cần ts đảm bảo ko ? vì nó có uy tín đấy, như 1 thằng ất ơ thất nghiệp vào NH thử xem có vay tín chấp, mở thẻ tín dụng đc ko? Trái phiếu nó phát hành trả lãi đầy đủ, ko ép ai mua, ai thích thì đầu tư, nó đã nợ quá hạn ai chưa mà bảo lừa đảo ?
VTP cũng đã từng rât uy tín
E ăn được 3 vòng TP An Đông
Xong là rút

9,5% nhé

3 năm ngót 30%

Cùng luc đó VF tung TP 9,9%

Nhg e ko mua vì ...ko uy tín bằng nhà chị TML

Showbiz

Xe đạp
À xin lỗi khi để hiểu nhầm nhỉ, em đại dương xanh kia quote bài về trái phiếu scb thì tôi nói trái phiếu scb lừa đảo thôi. Đừng nhạy cảm thế
Đúng là ông Ty sê kia có tật giật mình. Nhưng cơ mà một số thành phần đố kỵ thường cay cú mỗi khi mình làm mãi chả đủ ăn trong khi thằng khác cũng miệng ngang mũi dọc mắt mọc hai bên, hai tay hai chân lành lặn giống như mình mà sao nó khá thế, phát triển thế, xã hội là thế mà.

Fat_TonySG

[Tịch thu bằng lái]

Thêm 1 bài trên Seeking Alpha khá chi tiết.
Đoạn comment dưới thấy ae bên đó đang ham hở tìm chỗ để short =))

vutuanlong

Xe tăng

Tranh nhau S thì lái lại cứ L :)), nên e dự VFS còn bốc đầu nhiều nữa.

Đang trong cơn say nên cứ bốc mà ko cần lý do

Showbiz

Xe đạp
Tranh nhau S thì lái lại cứ L :)), nên e dự VFS còn bốc đầu nhiều nữa.

Đang trong cơn say nên cứ bốc mà ko cần lý do

Em nghĩ mấy thằng lều báo teilon phối kết hợp với thằng Bớt gì trên reddit chính là bọn tạo sóng lùa gà.

haipvg

Xe tăng
zero, chính tự Vinfast nói vậy trong cáo bạch
mà mệnh giá quan trọng gì đâu, bên Mỹ chứ đâu phải Việt mà mệnh giá
Như vậy giá cổ phiếu tại Nasdaq hoàn toàn do thị trường quyết định chứ không phụ thuộc vào việc DN có gì ban đầu? Vậy thông tin chắc phải rất chuẩn hoặc phải có tổ chức uy tín đứng ra bảo đảm thông tin của DN cung cấp là chuẩn chứ không thì sẽ có việc bán giấy lộn mất.

theanh90

Xì hơi lốp
Đúng là ông Ty sê kia có tật giật mình. Nhưng cơ mà một số thành phần đố kỵ thường cay cú mỗi khi mình làm mãi chả đủ ăn trong khi thằng khác cũng miệng ngang mũi dọc mắt mọc hai bên, hai tay hai chân lành lặn giống như mình mà sao nó khá thế, phát triển thế, xã hội là thế mà.
Cũng không rõ cụ nói cái chuyện đố kỵ kia là ý gì nhưng cụ thích nói thì em cũng nối chuyện đó là không phải ai cũng đố kỵ mà có thể là tự ti và cũng không phải ai cũng đố kỵ tự ti. Người giàu, người có quyền cũng đầy nỗi khổ vì xung quanh họ là mưu mô đấu tranh, hạ bệ. Có người phải thuê vệ sĩ cho con, phải cho con đi nc ngoài để tránh kẻ xấu lôi kéo. Em thì có quan niệm tích đức để cho con cháu giống các cụ ngày xưa nên cụ mới thấy em ở đây :))

Bocui

Xe buýt
Nếu thông tư 06 của NHNN mà có hiệu lực dù chỉ 1phần thôi thì các dn cũng giãy đành đạch rồi. Nhưng dừng hiệu lực thi hành của cả điều 8 thông tư thì có phần hơi lỏng lẻo quá, đáng nhẽ nên có lộ trình từng phần.
Em thấy NHNN cũng đâu muốn nv, trên ép xuống như kiểu muốn đùn cái khó cho nhiệm kỳ sau.

Showbiz

Xe đạp
Cũng không rõ cụ nói cái chuyện đố kỵ kia là ý gì nhưng cụ thích nói thì em cũng nối chuyện đó là không phải ai cũng đố kỵ mà có thể là tự ti và cũng không phải ai cũng đố kỵ tự ti. Người giàu, người có quyền cũng đầy nỗi khổ vì xung quanh họ là mưu mô đấu tranh, hạ bệ. Có người phải thuê vệ sĩ cho con, phải cho con đi nc ngoài để tránh kẻ xấu lôi kéo. Em thì có quan niệm tích đức để cho con cháu giống các cụ ngày xưa nên cụ mới thấy em ở đây :))
Quá đạo lý, tiếp tục phát huy nhé cụ.
View attachment 8052001
Tín hiệu không tốt chút nào cho VFS(quan điểm cá nhân).
Tín hiệu gì vậy cụ?

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Lý thuyết là thế, nhưng suy luận 1 cách đơn giản sẽ thấy chẳng mấy ai đặt lệnh short vào đêm đó, rất hiếm.
VFS game chủ yếu vẫn là trader nói tiếng Việt tham gia, mà dân Việt thì nổi tiếng món "gồng", không ít người đang gồng từ 5x.

minhvmu

Xe buýt
Tín hiệu gì mà nguy hiểm vậy cụ?
Vẫn quan điểm cá nhân, 99% lượng VFS đang thuộc quyền sở hữu của anh tôi chứ không thuộc về công ty Vinfast LLC. Tôi cũng tin anh tôi cùng đội ngũ cố vấn không cố tình bơm giá đến mức này. Như vậy, VFS bị lũng đoạn bởi thế lực khác, và bơm như thế sẽ nhanh chóng phải "vỡ". Kết quả của sự "vỡ" đấy đương nhiên là tồi tệ cho Vinfast LLC.

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
2 phiên giao dịch đầu tiên của VFS, những trader nói tiếng Việt khoe lãi ác liệt.
Nhưng cả tuần trước không thấy ai khoe lãi gì cả, chắc chuyển sang short và bận "gồng".

202

Xe container
Cứ kéo lên càng tốt, giữ cao càng lâu càng hot

minhvmu

Xe buýt
VFS game chủ yếu vẫn là trader nói tiếng Việt tham gia, mà dân Việt thì nổi tiếng món "gồng", không ít người đang gồng từ 5x.
Đến 2 ngày cuối tuần trước, thì mệnh đề "trader nói tiếng tham gia" không chiếm đa số nữa rồi. Theo dõi Volume, Block thì tôi tin là không còn đơn thuần chỉ có các cá nhân riêng lẻ/quỹ người nói tiếng Việt tham gia.