[Funland] Vinfast thành công ty Singapore - VinFast lên sàn Nasdaq

toyota219

Xe điện
Báo cáo 6 tháng đầu năm tốt thì lên 7 8%. Sản phẩm chưa tốt như đội ong ve hô, hay giá hơi ngáo so với chất lượng…Sao lại áp đặt suy nghĩ cá nhân vào người khác nhỉ🤔🤔🤔🤔 Cụ đặt cửa vào họ, người khác đặt ngược lại thì có j sai😂😂😂😂
Muốn ngừng đánh giá xe và công ty thì đừng bán xe và giấy ở Mẽo nữa🤣🤣🤣🤣

namphong12

Xe lăn
Sản phẩm nghiên cứu xong cũng phải có quá trình thử nghiệm Cụ à...cũng chưa khát tiền lắm nên không vội vàng, tránh tình trạng phải thu hồi sản phẩm!Làm cái gì cũng phải có cái tâm!!! Phỏng Cụ?
Xong rồi đấy chứ. Nhưng chất lượng chắc kém nên không thương mại được.
Thật buồn cho nền công nghiệp nước nhà.

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Gồng dữ như vậy dễ bị căng cơ chuột rut lắm cụ ạ
Cach so sánh cuộc kháng chiến thần thánh của một dân tộc với thương vụ của nhà buôn như thế, rất khập khiễng nhg quả là độc đáo một cách mãnh liệt
Với nhà kinh doanh, thương trường có thể là đấu trường sinh tử, nhg với người tiêu dùng, sản phẩm họ bỏ tiền túi ra mua đơn giản chỉ là một lựa chọn.
Kinh tế cũng là 1 trận địa. Phát triển kinh tế có tầm quan trọng không kém việc giành độc lập, tự do. Độc lập tự do chẳng có ý nghĩa gì nếu người dân đói khổ.
Muốn phát triển kinh tế thì ko thể thiếu các tập đoàn mũi nhọn. Hàn có các chebols, Nhật có các công ty đa quốc gia dẫn dắt. Hay họ cũng chỉ là nhà buôn với các lựa chọn của người tiêu dùng ?
Cũng là tảng đá, bọn loser thì chỉ thấy là tảng đá, người tinh thì nhìn thấy hòn ngọc ở trong. Còn bọn tâm địa nhỏ nhen xấu xa thì dèm pha để người đời không nhìn ra ngọc để người đời cho vào lò nghiền vụn. Cách nhìn và hành xử là năng lực và động cơ mỗi người.

longphúc

Xe tăng
Và cũng là tư duy của 17k và 31k những ng mua xe kia đó cụ😅

Còn đây là lý do cac con số tự biết “nói”

Số ng đó ngày càng tăng lên :

Năm 22 có 23k ng mua ioniq tại Mỹ. Chỉ 2 tháng đầu 2023, thêm 17k chung “tư duy” với họ.
Cụ vặn kiểu này lúc nữa là quạt cứng cả họng thôi :))

namphong12

Xe lăn
Không em chỉ mong thằng vượn vào kho hoặc táng gia bại sản thôi ạ! Còn chuyện cty phá sản thì nó là lẽ tự nhiên trên thương trường!!!
Thế thì chửi ông Vượng chứ sao chửi Vinfast. Vinfast đâu phải của riêng ông Vượng.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Cụ nói sao cũng được ạ! Anh hùng bàn phím ở đây mà cải thiện được doanh thu cho chủ các Cụ ở bên Mỹ thì em cũng ủng hộ!
Có mỗi 999 xe, bán hết là thôi. Cải thiện doanh thu kiểu gì? Mà bán được cũng trầy trật.

Hà Boss

Xe hơi
Và cũng là tư duy của 17k và 31k những ng mua xe kia đó cụ😅

Còn đây là lý do cac con số tự biết “nói”

Số ng đó ngày càng tăng lên :

Năm 22 có 23k ng mua ioniq tại Mỹ. Chỉ 2 tháng đầu 2023, thêm 17k chung “tư duy” với họ.
hihi, liên quan đến hạ tầng, chính sách bán hàng, giá xe tại nước sở tại chứ cụ. Em nói với VN mua xe điện mà không phải của VF thì ngáo luôn, và em khẳng định điều đó hoàn toàn có cơ sở. Cụ đi so với Mỹ với Châu Âu thì kỳ, cũng như Mỹ thích Ford, Âu không chuộng Hàn, nhưng ở thị trường mình thì sao.

toyota219

Xe điện
1 thời zan Xìbo, Yaz…tầm 2007 là Ex nhỏ nhảy vào, đỉnh điểm hoàng kim là Ex 150. Thế mà Honda vẫn làm Winner. Đơn giản là ở các Head, SH AB Vision…gánh cho 1 tzan.
Mẽo, Âu, Anh2 ai cũng có tính toán riêng EV. Không có hổ trợ thì EV khó cạnh tranh với ICE lắm🤔🤔🤔🤔
E chỉ tự hỏi dầu tầm $80 đổ lại thì mình có qua EV k😂😂😂😂

Tranhoanevn

[Tịch thu bằng lái]
hihi, liên quan đến hạ tầng, chính sách bán hàng, giá xe tại nước sở tại chứ cụ. Em nói với VN mua xe điện mà không phải của VF thì ngáo luôn, và em khẳng định điều đó hoàn toàn có cơ sở. Cụ đi so với Mỹ với Châu Âu thì kỳ, cũng như Mỹ thích Ford, Âu không chuộng Hàn, nhưng ở thị trường mình thì sao.
Em thấy trong box này có nhiều Cụ khuyên: Đừng dạy tỷ phú cách tiêu tiền ạ!?

cadan

Xe container
Kinh tế cũng là 1 trận địa. Phát triển kinh tế có tầm quan trọng không kém việc giành độc lập, tự do. Độc lập tự do chẳng có ý nghĩa gì nếu người dân đói khổ.
Muốn phát triển kinh tế thì ko thể thiếu các tập đoàn mũi nhọn. Hàn có các chebols, Nhật có các công ty đa quốc gia dẫn dắt. Hay họ cũng chỉ là nhà buôn với các lựa chọn của người tiêu dùng ?
Cũng là tảng đá, bọn loser thì chỉ thấy là tảng đá, người tinh thì nhìn thấy hòn ngọc ở trong. Còn bọn tâm địa nhỏ nhen xấu xa thì dèm pha để người đời không nhìn ra ngọc để người đời cho vào lò nghiền vụn. Cách nhìn và hành xử là năng lực và động cơ mỗi người.
Gồng chưa đủ

Phải dùng từ đao to búa lớn bỏ bóng đá người mới đủ mãnh liệt ạ?

cadan

Xe container
Thoigian sẽ trả lời
Nói trước lại bước không qua
Chẳng lẽ cụ muốn VN là một vùng trũng của thế giới?

Do 1 ông trùm làm chủ?

Dịch vụ lệ thuộc hêt 1 tập đoàn?

Ko có cơ hội thử nghiệm nhg sản phẩm mà cac nuoc khac sử dụng?

Ko được xài EV nhãn hiệu Tesla, ko Ford, ko GM, ko Toyota, ko Hyundai,Kia?

Một viễn cảnh thật sáng láng mãnh liệt

victory_1980

Xe điện
Sản phẩm nghiên cứu xong cũng phải có quá trình thử nghiệm Cụ à...cũng chưa khát tiền lắm nên không vội vàng, tránh tình trạng phải thu hồi sản phẩm!Làm cái gì cũng phải có cái tâm!!! Phỏng Cụ?
EVN mà làm thì ko tin tưởng lắm.
Ko rõ có như làm viễn thông trước đây ko? Bỏ của chạy lấy người.

type

Xe tăng
EVN mà làm thì ko tin tưởng lắm.
Ko rõ có như làm viễn thông trước đây ko? Bỏ của chạy lấy người.
Thì đúng rồi họ làm không tốt không được thì bỏ, chấp nhận bị chửi đến nay, đến giờ ít nhất vẫn tốt hơn ai đó tung sản phẩm còn nhiều lỗi ra thị trường, để khách hàng & thị trường test hộ sản phẩm. Ai kêu thì nhẹ nhàng bị mắng, bị repost trên mạng, nặng thì nhận được giấy mời lên sở cẩm...

namphong12

Xe lăn
Thì đúng rồi họ làm không tốt không được thì bỏ, chấp nhận bị chửi đến nay, đến giờ ít nhất vẫn tốt hơn ai đó tung sản phẩm còn nhiều lỗi ra thị trường, để khách hàng & thị trường test hộ sản phẩm. Ai kêu thì nhẹ nhàng bị mắng, bị repost trên mạng, nặng thì nhận được giấy mời lên sở cẩm...
Cái bỏ và chấp nhận bị chửi là tiền ngân sách nhà nước đấy. Là tiền thuế của cụ và gia đình cụ đóng góp đấy.