[Funland] Vinfast thành công ty Singapore - VinFast lên sàn Nasdaq

dhela

Xe tăng
Mình thường xuyên vào thread này để xem các cụ mợ phản biện, nhờ vậy, cục ngố trong đầu đã mòn đi khá nhiều.
Với tôn chỉ "tàu ngầm" để học hỏi nên ít khi mình ngoi lên. Ngặt hôm nay mợ gọi đúng tên ngan già réo mình ở nhà nên..... :D
Xin mời mợ ly Vodka.
P/s: Nếu gọi cụ kia, mợ vui lòng gọi "Binbi" kẻo mình....tưởng bở! >:)
Hihi.. em chào cụ Xù ạ :D
Khi mùa Covid đi qua, biết cụ và gia đình cùng toàn thể bà con trong đó.. bình an đã trở lại thì em cũng lùi lại, âm thầm hát bài cụ ở đầu sông em cuối sông :D
Nay mới hân hạnh gặp lại...
Chúc cụ sức khoẻ ạ :D

À, em suýt quên, cụ hôm bữa có xem cụ Sử 81 oánh chứng mà VTV nó câu trên Truyền hình ko đấy? Cẩn thận nha cụ. Giờ lừa đảo khắp nơi. Báo chí với truyền hình là càng phải cẩn thận nha cụ!
Cứ hình dung các cụ dìu nhau ra ngân hàng rút tiết kiệm để đánh chứng là em lại muốn đào chúng nó lên. Nhưng mà chúng nó lại dùng Tivi. Chả nhẽ em lại đi chưởi nhau với Tivi?
Thôi thì chỉ còn cách nhắc các cụ cẩn thận ạ #:-s

Ps. Em nhớ tên của cụ zồi ạ. Lần sau em ko thế nữa :D

DaDieuchienxu

Xe container
Hihi.. em chào cụ Xù ạ :D
Khi mùa Covid đi qua, biết cụ và gia đình cùng toàn thể bà con trong đó.. bình an đã trở lại thì em cũng lùi lại, âm thầm hát bài cụ ở đầu sông em cuối sông :D
Nay mới hân hạnh gặp lại...
Chúc cụ sức khoẻ ạ :D

À, em suýt quên, cụ hôm bữa có xem cụ Sử 81 oánh chứng mà VTV nó câu trên Truyền hình ko đấy? Cẩn thận nha cụ. Giờ lừa đảo khắp nơi. Báo chí với truyền hình là càng phải cẩn thận nha cụ!
Cứ hình dung các cụ dìu nhau ra ngân hàng rút tiết kiệm để đánh chứng là em lại muốn đào chúng nó lên. Nhưng mà chúng nó lại dùng Tivi. Chả nhẽ em lại đi chưởi nhau với Tivi?
Thôi thì chỉ còn cách nhắc các cụ cẩn thận ạ #:-s

Ps. Em nhớ tên của cụ zồi ạ. Lần sau em ko thế nữa :D
Xin cảm ơn mợ cũng như rất nhiều cụ mợ trên Forum OF đã động viên mình vượt qua thời điểm Covid kinh hoàng ấy.
Mình thuộc thế hệ cổ hủ nên chuyện wánh chứng là con zero to chà bá lửa. Tuy ko chơi, nhưng vẫn tò mò muốn biết ngta chơi ntn, nên mới vào đây học hỏi. :D
Tiền thì ngan già lột ngay khi lãnh lương, cầm chưa nóng tay, nên ai muốn lừa cũng chả làm đc.:D
Rất vui khi đọc đc ~ còm của mợ.:)) Rất dí dỏm mà vẫn truyền tải đủ thông điệp muốn nói.:-bd

ruou_nep_40

Xe tăng
Thấy có đội share, khó phết..

Ế trái phiếu à cụ, nói thật chứ mua trái phiếu mà giờ chờ thanh toán trả lãi như trò đỏ đen thì dân đầu tư ai dại lao vào lần nữa lắm, tiền mua thì tiền thật mà lãi đến hạn cứ xin hoãn rồi lại mất tiền in băng rôn khẩu hiệu tụ tập hò hét gào khóc thì còn gì niềm tin nữa

lovecarhpqn

Xe điện
Nhà cụ có mini ko :D
Có thì tốt zồi. Có càng nhiều càng tốt ạ :D
Và nhiệm vụ của các bậc phụ huynh như iêm mí cụ là phải kiên quyết sửa lại nhưng hiểu biết méo mó mà bọn trẻ con đang bị dẫn dắt :D

hihi.. Em cám ơn cụ đã động viên ạ ^^
Em sẽ cố gắng hơn nữa để không phụ nhời khen của cụ ạ ^^
Xưa tập làm văn, cô giáo cứ bắt phải có câu này ở phần kết luận cuối bài mà em ko bao giờ nghe vì thấy ko thật lòng.
Nhưng giờ mí cụ là em thật lòng ạ, vì ko phải giờ tập làm văn 🥰:D

Vâng. Ý em là: xin, mót hay lừa lừa zì zì cũng đc. Nhưng nhà mềnh có câu Ăn quả nhớ kẻ trồng cây. Em nghĩ là ta nên học theo câu này, chứ đừng học quả Qua sông zí bờ vào sóng là OK ạ :D

Chúc tất cả các cụ một cuối tuần vui vẻ 🥰😊

Chống củ lạc: Biểu tượng cây tre trên sàn ck Mỹ ^^

landmark81 mà giá đỉnh lịch sử 93 USD/cổ phiếu là vượt quá chỉ tiêu rồi

Qtv

[Tịch thu bằng lái]
Đăng viết bài quy chụp - Xúc phạm BĐH
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 9/12/23)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

CaptainMT

Xe buýt
Mỗi ngày lướt lát kiếm vài $K.
Lãi đến đâu, rút hết lãi đến đó.
1 ngày đẹp trời, bung và toang, về số 0 thì chỉ cháy số tiền còn lại trong tài khoản thôi (số lãi rút được đã gấp hàng chục lần số bị cháy)
Traders đang chiến đấu ở VFS, họ suy nghĩ đơn giản thế thôi.

Bác MuathuHN252 đang thực hiện chiến thuật như vậy.
Bỏ vào $3K, đã rút lãi $6K.
Trong tài khoản còn $3K, tuần sau lướt tiếp, lãi tiếp và lại rút lãi.
Cứ như thế, lặp đi lặp lại cho đến lúc VFS sập, cũng có thể kiếm được > $50K.
Hấp dẫn quá mợ ơi, cho nhà cháu học hỏi với ạ.

CaptainMT

Xe buýt
Game vfs vừa rồi cccm kiếm cũng bẫm. Đúng là tuổi trẻ tài cao, nhanh tay nhanh mắt, nhạy bén với tt.

CaptainMT

Xe buýt
Chỉ cần mua thấp bán cao thôi. Rất đơn giản.#:-s
Hihi, cụ chủ tịch có làm được ít nào ko ạ? Giờ ng ta ko những mua thấp bán cao (ăn lần 1) mà sau đó lại bán cao mua thấp (ăn lần 2). Nói chung là lên đèo hay đổ đèo đều ăn được hết á. ;;)

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Hihi, cụ chủ tịch có làm được ít nào ko ạ? Giờ ng ta ko những mua thấp bán cao (ăn lần 1) mà sau đó lại bán cao mua thấp (ăn lần 2). Nói chung là lên đèo hay đổ đèo đều ăn được hết á. ;;)
Món chứng khoán Mỹ em không có trình độ để tham gia ạ. Không hạn chế biên độ thì gồng kiểu gì? =((=((=((

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Hấp dẫn quá mợ ơi, cho nhà cháu học hỏi với ạ.
Có thớt năng nhặt chặt bị đấy. Cụ vào tìm hiểu nội dung rồi rút ra kết luận. :))
Quân điểm của em là ck Việt Nam dễ hơn,chưa kiếm được nhiều tiền ở đây thì khoan hẵng bơi ra biển lớn. Tất nhiên là cụ có thể thử sức nếu cụ đang thành công lớn ở sông nước quê ta. ✌

CaptainMT

Xe buýt
Có thớt năng nhặt chặt bị đấy. Cụ vào tìm hiểu nội dung rồi rút ra kết luận. :))
Quân điểm của em là ck Việt Nam dễ hơn,chưa kiếm được nhiều tiền ở đây thì khoan hẵng bơi ra biển lớn. Tất nhiên là cụ có thể thử sức nếu cụ đang thành công lớn ở sông nước quê ta. ✌
Hihi. Nhaf cháu văn nghệ văn ngừng một chút thôi ạ. cháu có biết thớt đấy, đợt trước lúc còn sôi động, cháu hay lướt qua để giải trí. ;)
Nhân tiện cụ chủ tịch tag nhà cháu vào thớt ck với nhé, để mỗi lần cụ mở thớt mới thì cháu vào hóng ạ. cháu rất ấn tượng với sự chân thành trong các còm của cụ chủ tịch.>:D<

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Các bác chơi VFS liệu sau này có nhận được thông báo kiểu này không nhỉ?

Nên cấm khách hàng bán phá giá nhà VIN, nếu vi phạm sẽ cấm khách hàng mua bán sản phẩm của VIN trong toàn quốc.

Chỉnh sửa cuối:

downcome1703

Xe đạp
Này nghĩa là cấm chủ nhà bán nhà vinhomes giá rẻ luôn hả các bác.
Nhà của người ta mua mà cấm bán như đúng rồi vậy @@

HeoQuay66

Xe tăng
Này nghĩa là cấm chủ nhà bán nhà vinhomes giá rẻ luôn hả các bác.
Nhà của người ta mua mà cấm bán như đúng rồi vậy @@
Cắt máu thế thì mất hết giá trị cốt lõi, giảm uy tín của V