[Funland] Vinfast thành công ty Singapore - VinFast lên sàn Nasdaq

Showbiz

Xe đạp
Cái đầu bác Vượng nhà mình giỏi thật. Tầm cỡ thế giới đấy các cụ ah.
Nếu Vinfast doanh thu khủng, lãi khủng, cổ tức khủng mà giá cổ phiếu nó tăng lên 70 hay 100 thì là chuyện rất bình thường, đúng sách giáo khoa và bài tập về nhà các cụ làm.
Đằng này Vinfast xe chưa tiêu thụ hết, nợ nần chồng chất, năm nào cũng lỗ, cổ đông thực góp vốn có vài tỷ thế mà giá trị cổ phiếu tăng lên 70, tiềm năng tăng 100, vốn hóa 150, tiềm năng vượt Toyota -> thế mới là giỏi.
Chốt lại: Ai chê Vinfast là THIỂN CẨN - THIỂN CẬN. Cứ mở mắt ra chờ xem ....
Thật k thể tin nổi, quá bất ngờ, vượng sẽ là người giàu nhất thế giới, tỷ phú tỷ tỷ đô la....
Đấy khen là phải khen thống khoái thế này mới sướng, không phải kiểu khen hèn mọn như mấy thằng cha vô danh tiểu tốt trên fb miệng thì khen nhưng trong bụng chỉ mong sao nó chết mịa nó đi cho đỡ ngứa mắt càng sớm càng tốt, ngày nào còn thấy nó cứ sống nhăn là ăn không ngon ngủ không yên, mà không biết mình là ai mặc dù sống trên đời vài chục năm tuổi.
Phải không các cụ?

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Đấy khen là phải khen thống khoái thế này mới sướng, không phải kiểu khen hèn mọn như mấy thằng cha vô danh tiểu tốt trên fb miệng thì khen nhưng trong bụng chỉ mong sao nó chết mịa nó đi cho đỡ ngứa mắt càng sớm càng tốt, ngày nào còn thấy nó cứ sống nhăn là ăn không ngon ngủ không yên, mà không biết mình là ai mặc dù sống trên đời vài chục năm tuổi.
Phải không các cụ?
VFS lập rất nhiều kỷ lục. Dưới đây là những kỷ lục do cháu tự thống kê.
- Cổ phiếu có free-float thấp nhất (0,20%) ngày đầu tiên niêm yết.
- Cổ phiếu có free-float thấp nhất (1%) trong 65 ngày niêm yết đầu tiên.
- Cổ phiếu EV có thời gian ngắn nhất (9 ngày giao dịch) để trở thành "EV start up có giá trị cao nhất".
- Cổ phiếu EV start up có giá trị cao nhất trong 20 năm gần đây.

Binbi

Xe điện
Chốt sổ đợt 1 cho 2 lô trái pháo (24T&36T) 4,000 tỷ là 30/8 tới. Lượng đăng ký mua rất ít. Nhưng ko thể ko thành công. Vì đầu có xuôi đuôi mới lọt.

Chắc vì sốt ruột cho vụ trái pháo này mà anh để bọn cờ bạc kia oánh Vfs chướng quá. Nhìn cái bảng xếp hạng mà thấy ngớ ngẩn. Đứng top 10 người ta còn nghi ngờ là đang cố gắng. Chứ trèo lên đầu lên cổ cả cây đa cây đề thì nguy rồi.

Cái gì quá cũng ko tốt. Anh và đồng bọn còn mấy ngày để vẽ lại chart cho VIC và VFS o:-)
Cụ lấy số liệu về lượng đăng ký trái phiếu VIC ở đâu thế ạ? Cho em xin thùy link hoặc nguồn để em tham khảo.

Tuoitan

Xe buýt
có ai mua trái phiếu k cc nhỉ?

Binbi

Xe điện
Cụ hỏi anh Hưng nhùn là rõ hơn em :D
Em hỏi đội anh Hưng thì họ bảo cơ bản chốt xong nên không tin mới hỏi lại cụ. Chắc chắn cụ phải có nguồn xác tín thì cụ mới dám đưa lên đây như thế.

nkafe

Xe tải
Mẫu nhỏ, dữ liệu méo mó, áp dụng thống kê làm gì cho mệt.

dhela

Xì hơi lốp
Em hỏi đội anh Hưng thì họ bảo cơ bản chốt xong nên không tin mới hỏi lại cụ. Chắc chắn cụ phải có nguồn xác tín thì cụ mới dám đưa lên đây như thế.
Thì em cũng bẩu ko thể ko thành công còn gì ^^

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
Những thống kê ấn tượng của VFS thể hiện trong một biểu đồ.

Ảnh chụp màn hình 2023-08-27 132017.jpg
Float có 23 triệu mà volume 15 triệu/phiên quay nhiều nhỉ, cổ phiếu quá hot.

Giá trị giao dịch VFS một phiên tới hơn 800 triệu đô, hơn cả sàn HOSE cộng lại (tháng 7 bình quân mỗi phiên của HOSE là 18k tỷ VNĐ). Đúng là Mỹ có khác

Húp sụp sụp

Xe điện
Float có 23 triệu mà volume 15 triệu/phiên quay nhiều nhỉ, cổ phiếu quá hot.

Giá trị giao dịch VFS một phiên tới hơn 800 triệu đô, hơn cả sàn HOSE cộng lại (tháng 7 bình quân mỗi phiên của HOSE là 18k tỷ VNĐ). Đúng là Mỹ có khác
Giao dịch kiểu mỹ thì cần ít vốn hơn và được giao dịch đúng ý mình muốn
Ở VN khi đoán thị trường gấu thì chỉ có cách ngồi nhìn, thấy bull trap trong phiên cũng chẳng biết cách nào để kiếm ăn, việc mượn hàng kho chỉ có số ít người làm dc và cũng khá rủi ro

Jochi Daigaku

Vũ Trụ
Người OF
Mẫu nhỏ, dữ liệu méo mó, áp dụng thống kê làm gì cho mệt.
Thống kê chỉ là một mảnh ghép nhỏ trong VFS game. Trader dự đoán cũng như cảnh sát phá án, không bỏ qua bất kỳ manh mối nào, dù là nhỏ nhất.

BinhWalker

[Tịch thu bằng lái]
15 triệu là phiên gần nhất.
8 triệu là trung bình mỗi phiên.
Nhưng giá trị vậy so với thị trường vốn VN là cũng quá khủng khiếp rồi. VFS đã làm được 1 việc là mở mang tầm mắt cho người dân VN, chứng sỹ VN, biết được phần nào độ lỏng, nhanh, giá trị lớn, được nhiều và mất khủng của biển lớn.

Để hiểu là mình còn quá bé và tư duy nhiều định kiến như thế nào

Dream Thai

Xe điện
VFS lập rất nhiều kỷ lục. Dưới đây là những kỷ lục do cháu tự thống kê.
- Cổ phiếu có free-float thấp nhất (0,20%) ngày đầu tiên niêm yết.
- Cổ phiếu có free-float thấp nhất (1%) trong 65 ngày niêm yết đầu tiên.
- Cổ phiếu EV có thời gian ngắn nhất (9 ngày giao dịch) để trở thành "EV start up có giá trị cao nhất".
- Cổ phiếu EV start up có giá trị cao nhất trong 20 năm gần đây.
Too good to be true :)
Vfs có thể là câu truyện cổ tích về sự thành công, cũng có thể là bài học đau đớn cho trader, wait &see thôi cc nhỉ :)

Binbi

Xe điện
Thì em cũng bẩu ko thể ko thành công còn gì ^^
Em hỏi cụ về nguồn thông tin ở còm dưới của cụ cơ. Còn việc cụ đoán thì em đâu dám có ý kiến!

Chốt sổ đợt 1 cho 2 lô trái pháo (24T&36T) 4,000 tỷ là 30/8 tới. Lượng đăng ký mua rất ít. Nhưng ko thể ko thành công. Vì đầu có xuôi đuôi mới lọt.

Chắc vì sốt ruột cho vụ trái pháo này mà anh để bọn cờ bạc kia oánh Vfs chướng quá. Nhìn cái bảng xếp hạng mà thấy ngớ ngẩn. Đứng top 10 người ta còn nghi ngờ là đang cố gắng. Chứ trèo lên đầu lên cổ cả cây đa cây đề thì nguy rồi.

Cái gì quá cũng ko tốt. Anh và đồng bọn còn mấy ngày để vẽ lại chart cho VIC và VFS o:-)
Tiện thể cụ cho em hỏi thêm cụ mấy câu:
1) Cụ bảo là có thể anh V để đội cờ bạc đánh VFS lên phục vụ mục đích phát hành trái phiếu VIC? Nói cách khác là cụ dự anh V có khả năng thao túng (pump) giá VFS bên sàn Nasdaq?
2) Cụ phân tích giúp em là tại sao "oánh" giá VFS bên sàn Mỹ lên thì lại có khả năng đảm bảo phát hành trái phiếu VIC ở Việt Nam thành công khi mà cả thế giới ai cũng hiểu là giá VFS đã rất là "ảo" và trái phiếu VIC là trái phiếu "3 không".

OBDII

Xe tải
Em hỏi cụ về nguồn thông tin ở còm dưới của cụ cơ. Còn việc cụ đoán thì em đâu dám có ý kiến!

1) Cụ bảo là có thể anh V để đội cờ bạc đánh VFS lên phục vụ mục đích phát hành trái phiếu VIC? Nói cách khác là cụ dự anh V có khả năng thao túng (pump) giá VFS bên sàn Nasdaq?
2) Cụ phân tích giúp em là tại sao "oánh" giá VFS bên sàn Mỹ lên thì lại có khả năng đảm bảo phát hành trái phiếu VIC ở Việt Nam thành công khi mà cả thế giới ai cũng hiểu là giá VFS đã rất là "ảo" và trái phiếu VIC là trái phiếu "3 không".
Có thể 1 số tổ chức thân quen chỉ cần hồ sơ đủ để mua.

CuongNguyenPhuc71

Xe container

Người ta hành động theo trend mà kụ ây. Biết nhà vua cởi chuồng mà cứ ra hìu thì vẫn cứ làm thây!

skuadi

Xe điện
Các bác cho em hỏi vừa rồi anh Vượng có ở Mỹ bấm nút lên sàn không nhỉ? Mải nhìn cổ phiếu quá mà quên mất không biết anh í có mặt hôm đó không?

xuantien_mobis

Xe lăn
Các bác cho em hỏi vừa rồi anh Vượng có ở Mỹ bấm nút lên sàn không nhỉ? Mải nhìn cổ phiếu quá mà quên mất không biết anh í có mặt hôm đó không?
Không. Cả trong nước và quốc tế anh ấy rất hiếm khi xuất hiện trên truyền thông. C.E.O Vinfast bấm chuông là chuẩn bài rồi.