[Funland] Vinfast thành công ty Singapore - VinFast lên sàn Nasdaq

Alisoma

Xe buýt
Theo tiêu chuẩn doanh nhân Việt Nam thì tôi thấy anh Vượng là giỏi nhất. Mong anh ấy thành công để tạo ra nhiều công ăn việc làm cho người dân.
Nếu em ko nhầm thì VFS là công ty thứ 2 ở Đông nam á niêm yết được ở Nasdaq qua Spac, sau Grab.
Cái tầm của a. V là ở đấy, dám nghĩ lớn, dám làm.

Nhiều ông cứ mở mồm ra là có câu “phải tạo ra giá trị thật”. Vậy thế nào là giá trị thật :))
Nhiều anh thì 2 tuần trước thì phấn khởi vì vụ niêm yết có vẻ ko thành, mà nếu có niêm yết được thì các anh sẽ hợp sức với Soros để short luôn và ngay khi VFS lên sàn . Ăn to nói lớn, múa phím như tranh như vậy nhưng có điểm căn bản nhất lại ko biết là ko short được với floating rate bé . Có anh chuyên gia còn nghĩ là short trên sàn forex.

Easy girl

Xe tăng
Có thống kê rằng
xác suất doanh nghiệp vn lên sàn mỹ sau đó rơi vào lụn bại phá sản là 100% =)) =)) =))
=)) =)) =))
Thứ nhất: như tiêu đề thớt, VF là công ty Singapore.
Thứ hai: 14 năm trước thì thằng Cavico đã lên sàn Mẽo. Cũng trống giong cờ mở trong giới đầu tư rồi lặng lẽ liệm :))
Em đồ rằng khi phải công khai BCTC theo chuẩn IFRS thì VF sẽ hẹo trong vòng 3 năm.
Không biết có đủ sơ sở để lập kèo không nhỉ ;))

New Audi R8

Xe buýt
Mo
Hơi buồn là trong này nhiều người chỉ mong Vinfast thất bại. Hôm nay chúng ta sẽ thấy ít những người này, nhưng VFS chỉ cần một phiên đỏ thôi là họ sẽ xuất hiện như nấm sau mưa 8->
mới list lúc nào chả tăng. sau sẽ điều chỉnh là bthuong

Binbi

Xe điện
Hơi buồn là trong này nhiều người chỉ mong Vinfast thất bại. Hôm nay chúng ta sẽ thấy ít những người này, nhưng VFS chỉ cần một phiên đỏ thôi là họ sẽ xuất hiện như nấm sau mưa 8->
Bình thường thôi cụ, Việt Nam ta vẫn là nước nông nghiệp mà! Thất bại của người khác mang lại niềm vui cho mình, và ngược lại :D

kenzzz

Xe buýt
Kiếm 50% trong 20 ngày ngon nhỉ , từ 50 lên 70 rồi

neverfg

Xe điện
Ngon rồi... Tesla đang lo sốt vó... chẳng mấy mà xe VF tràn ngậm mẽo.

Mzc

Xe điện
Bình thường thôi cụ, Việt Nam ta vẫn là nước nông nghiệp mà! Thất bại của người khác mang lại niềm vui cho mình, và ngược lại :D
Thực ra chả vui gì khi VF thất bại. Nhưng em vẫn nghĩ rằng nó sẽ thất bại. À, em vẫn mua fadil cho vợ và cũng dự định lần đổi xe tới sẽ lên vf9 nhá. Cơ bản em thấy rẻ là múc. Em chả quan tâm tới đó là của Vova hay cái gì. Những cái Vova làm tốt như bđs, bệnh viện em luôn thích. Còn những cái mở xong xoá thì em k hiểu nổi.

QD092000

Xì hơi lốp
Ở VN cũng lướt được mà cụ! Ai cấm đâu?
Với combo “nếu”, “mà”… ai cũng đủ điều kiện thành tỷ phú hết. :))
Ở VN cụ nhờ mấy giảng viên + chuyên gia tài chính trong này tư vấn ấy.
Em vào một ít VIC ở VN. Chắc được con VF3 :))
Vin cứ xong nhà máy là em donate 1 con VF9. Gì chứ lúc ấy chẳng nhẽ cổ VFS + họ nhà VIN em hold không đủ 1 con VF9.

Như comment cũ của em - việc giám sát để đội chuyên gia nó làm: luật pháp + bọn hành pháp Mỹ chắc chắn nó chuyên nghiệp hơn mấy cái nick ảo OF. Đáp ứng được cuộc chơi ở Mỹ thì doanh nghiệp VN nào em cũng ủng hộ hết!
E có tìm hiểu qua. Mua ck phải ở bển. Còn mua qua sàn fx thì e ko chơi.

kenzzz

Xe buýt
Lên 37 usd rồi , tổng vốn hóa vfs là 85 tỷ usd

a_cheng

Xe điện
Đất nước mà giàu có lên thì ai cũng hưởng lợi. Ví dụ anh thợ cắt tóc thay vì được trả 50k thì được trả 300k, thế là cùng công sức bỏ ra nhưng được nhận lại nhiều tiền hơn hẳn, lấy tiền đấy du lịch các nước nghèo hơn lại sướng bỏ xừ cụ nhỉ :D. Em mong nhiều doanh nghiệp của ta lớn mạnh, đưa đất nước đi lên giàu mạnh.

kenzzz

Xe buýt
Tầm này bác v thiếu tiền thì bán ra lấy vốn mà phát triển vf là ngon ko mấy hôm nữa nó tụt về 10-20 thì hỏng ăn

datdo

Xe máy
buổi tối kiếm 300 củ thôi.

Phanhoang154

[Tịch thu bằng lái]
Chứng khoán cũng có tuần trăng mật các cụ nhé. Cổ mới lên sàn ngày đầu tiên chưa thể hiện được 100%. Đường dài mới biết ngựa hay. Chờ thêm một thời gian nữa mới đánh giá được. Cho đến khi lượng cổ trôi nổi đủ lớn thì các loại cá sẽ bơi theo cá mập.
Em chỉ phát biểu khách quan, không dìm hàng. Còn nếu VFS OK thì họ VG cũng OK, sẽ có hiệu ứng lan tỏa trên thị trường CK Việt Nam. Như thế thì mọi nhà đầu tư chứng khoán đều có lợi.
Bọn Turkeys nó còm thế này:
- Tom:

Bearish

Because Vietnam don't have car infrastructure to support the car industry. I'm not sure where the EV Vinfast cars being designed, built and where the car parts origin. It could be all from China. The first 999 VF8 cars imported to California were recalled in May 2023 because safety issue.
-Son
All you can make money here is going put option to the way down in 2-3 months expiration around 10$ and can go lower
.

Adam
9 minutes ago

They currently don’t have options. I’m waiting to make $.

-hoa nguyen duc

I think raising 3 days after falling

. Smart

Bullish
Great company and management with huge growth and runway ahead. Strong catalysts in the Asian market. Adding to my position at current levels

• BewwyNoice
    27 minutes ago

Nio is 11 per share, this should be $4
Cụ nào chơi trò rolling coster mới biết nó phê thế nào, nhất là quả đầu tiên phi từ từ lên độ cao 50m rồi cắm thẳng đầu xuống đất ;)).

Nói chung là cứ hóng từ từ xem thế nào, vài chục triệu đô chỉ là số tiền lẻ mà thôi. Chu kỳ chứng khoán phải tính bằng tháng, quý, thậm chí bằng năm.

haivanphe

Xe container
Vốn hóa của VF qua đêm qua đạt 85 tỏi, giờ còn cao hơn Mẹc với Bê. Kinh thật. Hy vọng Mẹc với Bê bán giảm giá để em múc.

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào chơi trò rolling coster mới biết nó phê thế nào, nhất là quả đầu tiên phi từ từ lên độ cao 50m rồi cắm thẳng đầu xuống đất ;)).

Nói chung là cứ hóng từ từ xem thế nào, vài chục triệu đô chỉ là số tiền lẻ mà thôi. Chu kỳ chứng khoán phải tính bằng tháng, quý, thậm chí bằng năm.
Thậm chí cả chục năm í. Cứ chờ trôi :D