[Funland] Vinfast thành công ty Singapore - VinFast lên sàn Nasdaq

MuathuHN252

Xe cút kít
Chỉ mong nay VIC có CE thì VHM VRE hưởng ké xíu. Bán hết VIC rồi hok có tý nào nữa.huhu

a_cheng

Xe điện
Chứng khoán cũng có tuần trăng mật các cụ nhé. Cổ mới lên sàn ngày đầu tiên chưa thể hiện được 100%. Đường dài mới biết ngựa hay. Chờ thêm một thời gian nữa mới đánh giá được. Cho đến khi lượng cổ trôi nổi đủ lớn thì các loại cá sẽ bơi theo cá mập.
Em chỉ phát biểu khách quan, không dìm hàng. Còn nếu VFS OK thì họ VG cũng OK, sẽ có hiệu ứng lan tỏa trên thị trường CK Việt Nam. Như thế thì mọi nhà đầu tư chứng khoán đều có lợi.
Bọn Turkeys nó còm thế này:
- Tom:

Bearish

Because Vietnam don't have car infrastructure to support the car industry. I'm not sure where the EV Vinfast cars being designed, built and where the car parts origin. It could be all from China. The first 999 VF8 cars imported to California were recalled in May 2023 because safety issue.
-Son
All you can make money here is going put option to the way down in 2-3 months expiration around 10$ and can go lower
.

Adam
9 minutes ago

They currently don’t have options. I’m waiting to make $.

-hoa nguyen duc

I think raising 3 days after falling

. Smart

Bullish
Great company and management with huge growth and runway ahead. Strong catalysts in the Asian market. Adding to my position at current levels

• BewwyNoice
    27 minutes ago

Nio is 11 per share, this should be $4
Tin gì mấy thằng chém gió đấy hả cụ. Nếu chúng nó giỏi vậy thì thành triệu phú tỷ phú hết rồi. Mấy món này tây cũng same same với ta thôi, đều là nhận xét cá nhân và ít ý nghĩa tham khảo :D

angkorwat

Xe container
Người OF

xe365

Xe buýt
Chúc mừng Vin cái đã, cứ có thêm tiền cho anh V đốt là vui rồi. Mong là anh ý xây mấy cái nhà máy ở VN nhanh hơn nữa, tạo thêm việc làm trong thời buổi khó khăn này là tốt rồi.

Hư Không

Xe tăng
Doanh nghiệp đầu tiên và duy nhất tăng vốn hóa từ nợ, lên đến 50 tỷ $ bằng niềm tin qua phiên niêm yết đầu tiên trên đất mẽo với chỉ số gd đạt 0,07% 😂. Verry funny 🤣.
Cụ nên xem lại các dn niêm yết bên Mẽo, nhất là sàn này, ko có quy định lãi như ở vn đâu

Rookies

Xe tăng
Kệ mẹ bọn mồm thối!
Nhà em vào tý có 2 cái iphone chơi! Tiền tươi thóc thật. Không dính quả T+ nên lướt vui tý.
Em cứ chốt 50% vứt đấy. Còn 50% hold cho vui
Tin gì mấy thằng chém gió đấy hả cụ. Nếu chúng nó giỏi vậy thì thành triệu phú tỷ phú hết rồi. Mấy món này tây cũng same same với ta thôi, đều là nhận xét cá nhân và ít ý nghĩa tham khảo :D

Chỉnh sửa cuối:

deverlex

Xe buýt
Ko biết anh V bán ra hết chưa? :))
nói câu gì khôn hơn đi cụ.

Chúc mừng Vinfast phiên giao dịch đầu tiên bán ra đc 6.7 triệu CP, tổng giá trị khoảng 190 triệu USD.

Giờ mới để ý là SEC quy định số tiền thanh toán cho nđt từ cty môi giới tối đa là T+3, nên đa số người mua vẫn phải chịu T+1, một số rất ít là T0 - mua bán ngay trong ngày.

FUN PLUS

Xe buýt
nói câu gì khôn hơn đi cụ.

Chúc mừng Vinfast phiên giao dịch đầu tiên bán ra đc 6.7 triệu CP, tổng giá trị khoảng 190 triệu USD.

Giờ mới để ý là SEC quy định số tiền thanh toán cho nđt từ cty môi giới tối đa là T+3, nên đa số người mua vẫn phải chịu T+1, một số rất ít là T0 - mua bán ngay trong ngày.
Cụ khôn thế. Chắc lương cao lắm đấy. Cố mà bám vào cụ ạ. :))

TroiDatOi

Xe đạp
vol bé như muỗi, lái dễ mà, chủ yếu xem gồng đc bao lâu thôi

em hay lùa gà nên em biết, mấy cây đầu ráng pump làm giá nến đẹp cho bà con sướng đã sau đó thả tự do

a_cheng

Xe điện
Kệ mẹ bọn mồm thối!
Nhà em vào tý có 2 cái iphone chơi! Tiền tươi thóc thật. Không dính quả T+ nên lướt vui tý.
Em cứ chốt 50% vứt đấy. Còn 50% hold cho vui
Chúc mừng cụ \m/
Qua vụ list sàn này mới thấy phần lớn chúng ta trong này chỉ là gà mờ. Mấy hôm trước toàn thông tin tiêu cực, nhiều cụ còn kêu short tất tay. Bản thân em là người ủng hộ và mong Vinfast thành công nhưng cũng không dám nghĩ đến kịch bản Vinfast nhảy từ vốn hoá hơn 20 tỷ đô lên hơn 80 tỷ đô ngay trong phiên giao dịch đầu tiên #:-s

deverlex

Xe buýt
Vinfast là hãng ô tô điện thuần điện duy nhất của châu Á niêm yết tại Mỹ. Với các tính năng trang bị vượt trội so với Hyundai, Kia...cùng phân khúc xe điện, có lẽ nhà đầu tư Mỹ cực kỳ kỳ vọng vào Vinfast trong tương lai.

Với doanh số tăng đều ~150% MoM từ 17 -> 348 (cho thuê + bán đứt), cộng dồn ~850 xe ngay trong 5 tháng mở bán tại Mỹ, khiến kỳ vọng vào VFS cực cao. Nếu doanh số VF tháng 8 chạm mốc 600 xe thì còn kinh khủng nữa.

Tesla mất gần 10 năm để bán đc 100.000 xe / năm, VF non trẻ tuổi đời 5 năm bán đc 30.000 xe / năm, thật đáng ngưỡng mộ,
Vốn hóa Tesla: hơn 500 tỷ USD

DIT

Xe điện
Chúc mừng cụ \m/
Qua vụ list sàn này mới thấy phần lớn chúng ta trong này chỉ là gà mờ. Mấy hôm trước toàn thông tin tiêu cực, nhiều cụ còn kêu short tất tay. Bản thân em là người ủng hộ và mong Vinfast thành công nhưng cũng không dám nghĩ đến kịch bản Vinfast nhảy từ vốn hoá hơn 20 tỷ đô lên hơn 80 tỷ đô ngay trong phiên giao dịch đầu tiên #:-s
Sắp tới có thể có sự kiện vn và mỹ nâng quan hệ. Mỹ dành ưu đãi cho xe vinfast. Nếu có thì càng bay cao nữa

DIT

Xe điện
vol bé như muỗi, lái dễ mà, chủ yếu xem gồng đc bao lâu thôi

em hay lùa gà nên em biết, mấy cây đầu ráng pump làm giá nến đẹp cho bà con sướng đã sau đó thả tự do
Chỉ cần gồng tới lúc bán dc mớ cổ phiếu lấy tiền làm tiếp dc.rồi. Sau đó thì kệ thôi. Thằng spac.nào cũng vậy

đại dương xanh 08

[Tịch thu bằng lái]
Sắp tới có thể có sự kiện vn và mỹ nâng quan hệ. Mỹ dành ưu đãi cho xe vinfast. Nếu có thì càng bay cao nữa
Sang năm VN có thể nâng cấp thành thị trường mới nổi. Dòng vốn vào vô tận. Mà những mã như VIC sẽ là ưu tiên hàng đầu