Tin tức 'VinFast sẽ đạt được mục tiêu bán 40.000– 50.000 xe trong năm nay'

Huthasa

Xe container
Mấu chốt là xe nhà ta đặt thiết kế bên TQ thì cũng chỉ ngang trình xe TQ là cùng. Làm sao so đc với Tesla mà cứ bán giá ngang Tesla. Bọn Mỹ nó review ra đầy vấn đề của xe VF.

Xe VF hiện giờ chỉ bán ở sân nhà đc thôi. Cứ vung tiền mở rộng thị trường ra khắp nơi chỉ tổ nợ nần thêm chồng chất. Làm ăn kiểu này thì sao mà lùa gà Mỹ đc.
Mỹ thì làm gì có gà. Mà kể có gà thì một hệ thống bảo vệ người tiêu dùng nó nó giăng sẵn ra đấy. Cộng với lũ Luật sư như kền kền thì sơ sểnh phát nó vả chết.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Mấu chốt là cụ dán nhãn cho nó như thế.
Chứ thiết kế VF8 thương hiệu design của Ý, thương hiệu công nghệ của Đức và Áo. Một phần công nghệ pin, phụ tùng gia công đặt hàng từ TQ, như Tesla thôi.
Bán đc nhiều hay chưa phụ thuộc nhiều yếu tố khác chứ không chỉ đì zai, techno.
Cụ chưa chịu cập nhật rồi. 6,7,8,9 thuê Tata Ấn Độ phát triển dựa trên platform eVMP của Ứn Đụ chứ ko có Đức Áo nào ở đây hết. Đứa nào nó thuốc cụ như thế? Láo toét thật.

SEBI | Tata Technologies Limited - RHP

Kiên Khùng

Xe điện

Trada_thuoclao

Xe buýt
Anti gộc như cụ mà không nắm bắt tin này flex sớm, phí đi.
Em chỉ muốn correct lại thông tin để tránh việc hiểu sai bản chất vấn đề. Nhân tiện thì "thiết kế Ý" Pininfarina hiện thuộc sở hữu của Mahindra &; Mahindra, cũng là Ấn Độ. Đôi khi, nó bị lợi dụng để quảng cáo láo. E34 là một ví dụ, sau phát kiến thuộc về Longchuang Design thì website đã đc cập nhật:

Và thiết kế kiểu dáng và thiết kế kỹ thuật, tính năng vận hành...là 2 thứ hoàn toàn khác nhau.

Kiên Khùng

Xe điện
Em chỉ muốn correct lại thông tin để tránh việc hiểu sai bản chất vấn đề. Nhân tiện thì "thiết kế Ý" Pininfarina hiện thuộc sở hữu của Mahindra &; Mahindra, cũng là Ấn Độ. Đôi khi, nó bị lợi dụng để quảng cáo láo. E34 là một ví dụ, sau phát kiến thuộc về Longchuang Design thì website đã đc cập nhật:
View attachment 8241044

Và thiết kế kiểu dáng và thiết kế kỹ thuật, tính năng vận hành...là 2 thứ hoàn toàn khác nhau.
Vậy bản chất vấn đề là Vinfast toàn quyền chọn đối tác phát triển. Đúng sai hay dở gõ vào đầu Vinfast. Xe Nhật mà lắp bởi Thái Lan các cụ vẫn xếp trên hàng cùng loại lắp ráp tại VN mà.

cocsku

Xe cút kít
Giá xe VF8 tại Mỹ ư?
Cũng phải nhìn nhận thẳng thắn rằng đến thời điểm này, về cơ bản là VF8 đã thất bại ở Mỹ. Doanh số bán quá thấp, không tạo được dấu ấn tốt trên thị trường. Bây giờ muốn đi tiếp phải làm lại với mẫu mới (vf9 hoặc vf7) hoặc là facelift mẫu vf8. Nếu nói nhẹ nhàng hơn thì chiến dịch vf8 của vinfast ở Mỹ và Canada chưa đem lại kết quả như mong muốn.
Tuy nhiên Vinfast vẫn nên rút kinh nghiệm và tấn công thị trường Mỹ. Với một hãng non trẻ như VInfast, không nên hy vọng sẽ có chiến thắng vang dội ngay từ phát súng đầu tiên. Cần kiên trì và thực dụng hơn với những sản phẩm tiếp theo.

Kiên Khùng

Xe điện
Cũng phải nhìn nhận thẳng thắn rằng đến thời điểm này, về cơ bản là VF8 đã thất bại ở Mỹ. Doanh số bán quá thấp, không tạo được dấu ấn tốt trên thị trường. Bây giờ muốn đi tiếp phải làm lại với mẫu mới (vf9 hoặc vf7) hoặc là facelift mẫu vf8. Nếu nói nhẹ nhàng hơn thì chiến dịch vf8 của vinfast ở Mỹ và Canada chưa đem lại kết quả như mong muốn.
Tuy nhiên Vinfast vẫn nên rút kinh nghiệm và tấn công thị trường Mỹ. Với một hãng non trẻ như VInfast, không nên hy vọng sẽ có chiến thắng vang dội ngay từ phát súng đầu tiên. Cần kiên trì và thực dụng hơn với những sản phẩm tiếp theo.
Vạn sự khởi đầu nan! Gian nan là thấy trước. Nản chí bỏ cuộc hay sửa đổi để vươn lên mới là khác biệt.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Vậy bản chất vấn đề là Vinfast toàn quyền chọn đối tác phát triển. Đúng sai hay dở gõ vào đầu Vinfast. Xe Nhật mà lắp bởi Thái Lan các cụ vẫn xếp trên hàng cùng loại lắp ráp tại VN mà.
Họ chọn đối tác nào đấy là việc của họ, em chỉ đính chính lại thông tin. Mập mờ thông tin và qcao sai sự thật nó là biểu hiện của sự lươn lẹo. Nó khác hoàn toàn với việc hàng Thái và hàng Việt, vì sự thật là hàng của Thái nó vẫn hơn hàng mình 1 bậc đó cụ.

Kiên Khùng

Xe điện
Họ chọn đối tác nào đấy là việc của họ, em chỉ đính chính lại thông tin. Mập mờ thông tin và qcao sai sự thật nó là biểu hiện của sự lươn lẹo. Nó khác hoàn toàn với việc hàng Thái và hàng Việt, vì sự thật là hàng của Thái nó vẫn hơn hàng mình 1 bậc đó cụ.
Giả dụ có 10 bước phât triển 1 sản phẩm, Ý, Đức, Áo làm từ zero đến 4. Ấn TQ VN làm từ 4 đến 10 thì Vinfasr có quảng cáo sai sự thật không cụ bảo vệ liêm chính ơi?

Trada_thuoclao

Xe buýt
Giả dụ có 10 bước phât triển 1 sản phẩm, Ý, Đức, Áo làm từ zero đến 4. Ấn TQ VN làm từ 4 đến 10 thì Vinfasr có quảng cáo sai sự thật không cụ bảo vệ liêm chính ơi?
Như cụ nói. Giả sử. Tiếc là ko phải vậy. Và vẫn là cái sự mập mờ che giấu thông tin, cho đến khi bị bóc.

Đi Jây

Xe tăng
Tháng này Marklines lại xóa doanh số của Vinfast nhỉ. Không thấy cập nhật nào nữa. Hay là do không còn tin vào con số do Vinfast đưa nhỉ?

https://www.marklines.com/en/statistics/flash_sales/automotive-sales-in-usa-by-month#oct
Cụ đừng nhắc nữa. Người ta đã ko muốn công bố doanh số bán hàng rồi. Ko có thì Marklines nó bỏ qua thôi. Chứ đưa ra con số linh tinh lại rách việc với bọn luật sư.

sorciere_vn

Xe buýt
Cụ đừng nhắc nữa. Người ta đã ko muốn công bố doanh số bán hàng rồi. Ko có thì Marklines nó bỏ qua thôi. Chứ đưa ra con số linh tinh lại rách việc với bọn luật sư.
bán cả hàng mấy nghìn xe, đi cả mấy chuyến mà bác lại bảo đừng nhắc nữa là sao, là sao ạ =))

Đi Jây

Xe tăng
bán cả hàng mấy nghìn xe, đi cả mấy chuyến mà bác lại bảo đừng nhắc nữa là sao, là sao ạ =))
Tàu Silver Queen giờ cũng lặng lẽ trở về, lặng lẽ ra đi kia kìa. Cập bến Canada với USA mà ko ai biết nàng chở gì, chỉ biết khi về mực nước ở mạn tàu cao hơn (ko biết cái gì mà nặng dữ).

chethapcam123

Đi bộ
Thực ra là có.Vinfast đưa cho Marklines con số là 350 nhưng Marklines lại không chấp nhận con số đó

Đi Jây

Xe tăng
Chúc mừng VF đã tăng tốc bán xe ở Mỹ. Số lượng xe đăng ký từ 215 đã lên đến 324. Xuất đc hơn 100 xe trong 2 tháng là đã tăng gấp đôi tốc độ trước kia rồi.

antvn01

Xe buýt
Phải thay đổi từ từ. Riêng phần thay pin mới giảm trọng lượng xe là tốt.

Em vào nói nhiều cụ cho là anti... nhưng em chỉ nói để thay đổi để tốt hơn.

Nhưng có lẽ thay đổi phải nhiều hơn, độ hoàn thiện càng ngày càng ngon hơn.

Em đoán VF3 xuất Mỹ sẽ có đột biến. Bởi Mỹ ít xe bé, cạnh tranh ít. Xe bé thì rẻ lại được hưởng ưu đãi 7000 us thì rất rẻ. Mỗi nhà thừa sức 2-3 chiếc chả lẽ không hơn 1 chiếc to bự sao. Hoặc nhà có chiếc to bự thêm 1 chiếc bé tí lượn chợ búa cũng rất tiện. Dáng xe bé nhưng hầm hố cũng hợp mắt dân Mỹ.

Em cho rằng Vin cần hết sức chỉn chu dồn tâm huyết cho VF3 mới đúng. Con xe dưới 20k dễ bán nhưng bán xong mà đầy lỗi là VF8 VF9 nghỉ bán luôn. Nếu VF3 được đánh giá tốt thì VF8 VF9 mới trụ được.
mỹ đi đường dài, ít thì cũng 20-30km mỗi chiều. Lại chuyên đi cao tốc thì có dở hơi họ mới mua con vf3 cụ nhé.
Khả dĩ nhất là build con vf6 ngon lên rồi xuất sang đó giá tầm 33k cả pin

Bopbun

Xe điện
mỹ đi đường dài, ít thì cũng 20-30km mỗi chiều. Lại chuyên đi cao tốc thì có dở hơi họ mới mua con vf3 cụ nhé.
Khả dĩ nhất là build con vf6 ngon lên rồi xuất sang đó giá tầm 33k cả pin
Cụ chưa cập nhật thông tin nhiều dealer Mỹ đăng ký bán vf3 rồi. Giá mong đợi là 13.500 us. Giá đó ở VN coi là đắt vì phải choảng nhau với xe Chị Na.

Chỉnh sửa cuối: