Thảo luận Vinfast rất có tiềm năng nhưng...

xemtv.vn

Xe hơi
E có cái thắc mắc là Brillian China nó làm cái xe cũng trên đcơ bim, khung gầm thiết kế tất tật của bim mà nó bán 25k. Hồi trc e còn khen Vin tạo công ăn việc làm, nhưng từ khi công bố giá xe đã lộ rõ mặt con buôn. Nên chẳng có gì phải tự hào.
em cũng giống cụ, tự hào là xe việt thì phải tạo ra những chiếc xe cho đại đa số người việt được sử dụng, để tạo càng nhiều việc làm phát triển, chứ ko phải tạo nên chiếc xe để thể hiện đẳng cấp, chỉ phục vụ cho một nhóm ít đối tượng cao trong xã hội, e chả thấy cái j goi là thúc đẩy kinh tế như PR cả

SanHoBien

Xe container
em cũng giống cụ, tự hào là xe việt thì phải tạo ra những chiếc xe cho đại đa số người việt được sử dụng, để tạo càng nhiều việc làm phát triển, chứ ko phải tạo nên chiếc xe để thể hiện đẳng cấp, chỉ phục vụ cho một nhóm ít đối tượng cao trong xã hội, e chả thấy cái j goi là thúc đẩy kinh tế như PR cả
E có cái thắc mắc là Brillian China nó làm cái xe cũng trên đcơ bim, khung gầm thiết kế tất tật của bim mà nó bán 25k. Hồi trc e còn khen Vin tạo công ăn việc làm, nhưng từ khi công bố giá xe đã lộ rõ mặt con buôn. Nên chẳng có gì phải tự hào.
Mấy cụ giống e nè :P
E đã thôi giấc mộng người Việt dùnng hàng Việt rồi :P

barminhtri

Xe tải
Vin chỉ mất 2 năm để gây dựng thương hiệu thôi cụ. Nhiều tập đoàn lớn của thế giới đang run sợ trước đà phát triển thần tốc và chắc chắn của Vin đó cụ
E xin lỗi, cái tin " nhiều tập đoàn tg run sợ" chắc cụ đọc trên báo VN rùi. Cụ có tin bài nào của nước ngoài nội dung như thế ko ạh?

Còn e nói thật, nếu VN tự làm được động cơ hoặc tự vẽ ra cái thiết kế thui đã là kinh khủng lắm rồi. Xe Vin từ động cơ, hộp số, khung gầm, thiết kế đều bỏ tiền ra đi mua về. Vin chẳng đóng góp cái giá trị Việt nào trong đó trừ việc là tập đoàn của VN. Cụ bảo tg run sợ ng ta cười cho đấy ạh

barminhtri

Xe tải
Dv sau bán hàng thì cụ khỏi lo . Vin là thương hiệu uy tín nhất việt nam và đang trên đà gây dựng tên tuổi ở đấu trường quốc tế nên cụ hoàn toàn yên tâm.

Tôi ủng hộ Vin vì Vin đã cho tôi và dân Việt Nam ta được hưởng các dịch vụ mà chỉ châu âu mới có

Vin phát triển làm cho đất nước ta giàu lên từng ngày
Cụ này nick clone hay sao nhỉ. Nghe cụ nói như cái bài "chủ nghĩa tư bản đang dãy chết" e được học ngày xưa ý

Cái dịch vụ là cái quan trọng nhất, ko nói mồm, nói xuông được. E chẳng thây yên tâm chút nào. có yên tâm hay ko để tg trả lời chứ e ứ tin ông nào hứa hết

Cụ bảo dịch vụ chỉ Châu Âu mới có là gì vậy?

datto70

Xe container
Riêng oto bán rẻ ở VN thì chả có ma nào mua ( xe anh Tập đó mà rút kinh nghiệm), còn bán giá vừa và đắt thì sẽ có người mua.
Làm gì có Ngon, Bổ mà lại Rẻ

barminhtri

Xe tải
Riêng oto bán rẻ ở VN thì chả có ma nào mua ( xe anh Tập đó mà rút kinh nghiệm), còn bán giá vừa và đắt thì sẽ có người mua.
Làm gì có Ngon, Bổ mà lại Rẻ
quan trọng là nó đến từ thương hiệu nào cụ ạh

Toyota nó thử ra mẫu mới như Vios mà giảm đi chỉ cần 100tr thui thì sẽ phá nát thị trường xe VN ngay

Hoặc như wigo nó hạ giá thêm 50tr thui thì xem như cuộc chiến xe phân khúc A kết thúc

trường hợp như Vin, mẫu Fadil mà để giá tầm 250 ra biển. các hãng kia mất thị phần ngay. con sedan mà bằng giá Vios xem hihi

cụ đừng bảo e là mua đồ đắt rồi nên ko bán rẻ được nhé.

Mấy xe kia bán ở VN đã chịu đủ mọi loại phí thuế

Con xe Vin này mang tiếng là xe Việt, ko lẽ cũng phải chịu cả đống thuế phí như vậy mà giá bán gần ngang ngửa.

timemcodonhanoi

[Tịch thu bằng lái]
quan trọng là nó đến từ thương hiệu nào cụ ạh

Toyota nó thử ra mẫu mới như Vios mà giảm đi chỉ cần 100tr thui thì sẽ phá nát thị trường xe VN ngay

Hoặc như wigo nó hạ giá thêm 50tr thui thì xem như cuộc chiến xe phân khúc A kết thúc

trường hợp như Vin, mẫu Fadil mà để giá tầm 250 ra biển. các hãng kia mất thị phần ngay. con sedan mà bằng giá Vios xem hihi

cụ đừng bảo e là mua đồ đắt rồi nên ko bán rẻ được nhé.

Mấy xe kia bán ở VN đã chịu đủ mọi loại phí thuế

Con xe Vin này mang tiếng là xe Việt, ko lẽ cũng phải chịu cả đống thuế phí như vậy mà giá bán gần ngang ngửa.
Cụ phán chuản quá

timemcodonhanoi

[Tịch thu bằng lái]
em xin thua cụ. cụ biết lý do luyện kim của nhật hơn hàn và hàn tìm mọi cách cố gắng ko. vin hiện h toàn nhập chứ có luyện dc gi đâu mà thế giới run với chẳng sợ. bác nên tìm hiểu kĩ mọi thứ trước khi ghi bình luận ko người ta cười cho ạ.cái sản xuất ra thế giới ngta mới sợ. chứ cái lắp ráp thì thế giới họ sợ cái gì ạ. bác thấy trung quốc nó ra xe còn hơn vin luôn mà nó có nổ như vin đâu kkk
Cụ cứ ngẫm và theo rõi xem 2 năm nữa thôi nhiều tập đoàn và các hãng ô tô phải run sợ với đế chế Vin đó cụ

timemcodonhanoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ này nick clone hay sao nhỉ. Nghe cụ nói như cái bài "chủ nghĩa tư bản đang dãy chết" e được học ngày xưa ý

Cái dịch vụ là cái quan trọng nhất, ko nói mồm, nói xuông được. E chẳng thây yên tâm chút nào. có yên tâm hay ko để tg trả lời chứ e ứ tin ông nào hứa hết

Cụ bảo dịch vụ chỉ Châu Âu mới có là gì vậy?
Các khu dân cư Vin rồi chuỗi siêu thị đồ ăn sạch rồi đang là xe máy ô tô và sắp tới là công nghệ , điện thoại, spa... nhiều tập đoàn lớn của thế đã phát triển mấy chục năm rồi nhưng so sánh mọi phuoeng diện cũng không thể bàng Ưin được. E dự đoán 5-7 năm nữa Vin sẽ vào tốp 10 tập đoàn loén nhất thế giới và đó là niềm tự bào của Việt Nam ta.

Win khác các tập đoàn khác ở chỗ không chỉ Win giàu và Win làm cho cả Việt Nam ta cùng giàu lên

Chỉnh sửa cuối:

anhchien1711

Xe máy
Cụ cứ ngẫm và theo rõi xem 2 năm nữa thôi nhiều tập đoàn và các hãng ô tô phải run sợ với đế chế Vin đó cụ
Bác nói chuyện ảo tưởng vãi thế giới run sợ vì giá xe việt nam cao vãi lúa. Nhìn lại xe nước họ sản xuất giá bmw ở đức là nhiu nhé. Nói chung em cũng ngóng xem 2 năm sau vin đã luyện kim dc chưa. Chứ còn nhập về rap thì chắc vui kkk

barminhtri

Xe tải
Các khu dân cư Vin rồi chuỗi siêu thị đồ ăn sạch rồi đang là xe máy ô tô và sắp tới là công nghệ , điện thoại, spa... nhiều tập đoàn lớn của thế đã phát triển mấy chục năm rồi nhưng so sánh mọi phuoeng diện cũng không thể bàng Ưin được. E dự đoán 5-7 năm nữa Vin sẽ vào tốp 10 tập đoàn loén nhất thế giới và đó là niềm tự bào của Việt Nam ta.

Win khác các tập đoàn khác ở chỗ không chỉ Win giàu và Win làm cho cả Việt Nam ta cùng giàu lên
E lạy cụ, cụ nói ch như đa cấp ý

E thấy chỉ cần vào tóp Đông Nam Á đã là ghê lắm rồi ko dám lôi TG vào đâu

lapin

Xe container
Hn em qua xem bản FT dầu 2.8 thấy hộp đồ trước ghế phụ làm nuột lắm:D

202

Xe container
Cụ chỉ giúp em có con xe Chevy với Ford nào rất rất tốt theo tiêu chí bền bỉ, ít hỏng vặt sau khoảng 5-7 năm ạ, những xe đó có còn chạy đầy đường ko.
Việc cụ nêu quan điểm và các hoài nghi thì em nghĩ cũng giống với suy nghĩ của nhiều người, e ngại là đương nhiên. Tuy nhiên em nghĩ Vin họ đủ khôn để biết việc đó. Ở VN này đúng là chỉ có Vin mới đủ tầm về quản trị, đủ lực về tài chính, đủ mạnh trong việc kiếm ưu đãi chính sách.... để sản xuất xe thôi.
Cũng chưa biết VinFast có thành công ko nhưng ít nhiều em thấy họ đã đạt đc những thành tựu đáng nể trong việc sản xuất ra xe thương hiệu Việt rồi.
Con focus 10 năm và 20 vạn. Vẫn bốc và chắc chắn.

Luanacbr

Xe máy

Chú có liếm đít hay vuốt mông Vin thì cứ làm nhưng đừng nên bô bô hênh hoang cho cả xóm người ta thấy làm nhục mặt ông bà cha mẹ ở nhà, cả dòng họ che mặt vì chú đấy nick timemcodonhanoi.

timemcodonhanoi

[Tịch thu bằng lái]
Chú có liếm đít hay vuốt mông Vin thì cứ làm nhưng đừng nên bô bô hênh hoang cho cả xóm người ta thấy làm nhục mặt ông bà cha mẹ ở nhà, cả dòng họ che mặt vì chú đấy nick timemcodonhanoi.
sao ăn nói mất vệ sinh thế . Không nghĩ ra cac câu nói văn minh lịch sự à, 40 tuổi rồi chứ có phải con nít đâu ăn nói hồ đồ không có văn hoá gì cả.

Những người ăn nói kiểu này Mod hãy loại vĩnh viễn ra khỏi sân chơi Ôtofull, Ae thấy tôi nói vậy đúng không, thank

Chỉnh sửa cuối:

Alibusay

Xe tải

Dạo này nhiều ông ngô nghê lên đây chém phết.
CN ô tô là niềm khát khao cháy bỏng không chỉ các DN mà tất cả các quốc gia vì:
Tạo rất nhiều jobs, thị trường vô hạn ( xuất khẩu), nhu cầu cực lớn ( 8 năm đổi xe), làm cân bằng và tạo thặng dư thương mại QT. Phải nói nó là ngành CN kim cương với QG nào sở hữu nó.
Trên TG chỉ có các hãng sx máy bay: Saab, BMW, RollsRoyce hoặc máy kéo: Lamboghini, hoặc phụ tùng: Dogde...là chuyển đổi sang làm được ô tô ( Bởi như em đã comt ở trên, ô tô là ngành rất đặc thù khó làm)
Nếu Vin nhà ông chuyển từ xây nhà, siêu thị, spa sang ô tô được thì đúng là nhất hành tinh luôn, tiện thể sx cả vệ tinh luôn, giờ vẫn phải đi mua. Hi

Luanacbr

Xe máy

Với cái đặt nick như chú và những cmt ấu trĩ bại não như vậy thì chỉ có chửi thẳng mặt hy vọng mới bớt được cái bộ mặt dày lì lợm như vậy.

tuananhkudo

Xe tải
Đồng quan điểm... Em có mua xe tầm 1 đồng to thì cũng chả chọn xe chưa có thương hiệu, chưa được kiểm chứng... Chỉ sau khi thị trường đã khẳng định dc chất lượng từ 3-5 là tối thiểu.. Còn em nghĩ vìnfast h có bán dc cũng chỉ là xe tầm trung tiền để thị trường kiểm chứng trước. Cái gì vin đưa ra cho cái xe của họ thì đúng là hơi ảo.