Đánh giá Vinfast ngày càng được người tiêu dùng Việt tin tưởng

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]

dngduc

Xe điện
Vầng, cụ còm thế này "Fadil thì bản chất nó là cái xe Chevrolet chỉ thay mỗi logo"

Cụ đọc bài này nhé xem giống và khác thế nào
https://thanhnien.vn/xe/thi-truong-xe/anh-em-sinh-doi-cua-vinfast-fadil-gia-bao-nhieu-tai-my-26588x.html
Em đọc báo và xem xe thật mãi rồi vẫn thấy Fadil là cái xe Spark, trừ những chỗ có logo VF còn lại là của GM tất. Nói là Chevrolet cho nó chính tắc chứ chả nhẽ lại bảo là Daewoo thì sợ các cụ lại bảo là chưa cập nhật vụ mua bán, sáp nhập của GM :( Nhưng ý chính của em là cái Fadil bản chất nó khác hẳn bọn Lux, đừng lôi vào mâm xe Đức nó khập khiễng lắm!

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ nên tìm hiểu kỹ hơn. Đơn giản cụ có thể nhìn vào những cái logo, chữ GM trên khắp cái xe Fadil sẽ dễ nhận định hơn.
Em chuyển tử xe Nhật sang đi Mer hàng ngày liên tục đến năm nay cũng được hơn 10 năm. Cảm giác lái em xin phép không bình luận nhưng nội thất và độ tin cậy của Lux thực sự em thấy chưa đủ tầm để lên cùng mâm với Mer, BMW, Audi cụ ợ.
Được vài phần xe Đức đã may lắm rồi, cụ lấy xe 800 củ ra so với xe 2 tỷ thì ko công bằng đâu ạ

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Em sale Toy nhưng nói thật cũng tự hào vì Việt Nam mình đã có thương hiệu xe ô tô của mình. E chưa được cầm lái xe Vin bao giờ, nhưng ông anh em có con SA thì khen lắm. Theo em hãng xe nào cũng có lỗi, không hiểu sao dân mình ném đá Vin nhiều thế.

Em sale Toy nhưng nói thật cũng tự hào vì Việt Nam mình đã có thương hiệu xe ô tô của mình. E chưa được cầm lái xe Vin bao giờ, nhưng ông anh em có con SA thì khen lắm. Theo em hãng xe nào cũng có lỗi, không hiểu sao dân mình ném đá Vin nhiều thế.
Đọc xong câu chuyện đàn cua trong cái chậu thì bác sẽ hiểu tại sao.

dngduc

Xe điện
Được vài phần xe Đức đã may lắm rồi, cụ lấy xe 800 củ ra so với xe 2 tỷ thì ko công bằng đâu ạ
Cái xe Vin thì

- thiết kế của Ý, Đức

Không có cái xe nào sản xuất ở VN có hàm lượng Đức nhiều hơn Vin. So với xe cùng phân khúc của Toyota, Huyndai thì Vin xếp trên một bậc về độ an toàn, kiểu dáng và chất lượng.
Của cụ tất 🤪

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người tiêu dùng tự quyết thôi cụ, thời buổi kinh tế thị trường cái gì hay người ta đón nhận thôi. Ngay cả mấy cái xe TQ mới đây dân mình cũng bàn tán nhiều lắm. Thói quen tiêu dùng và hiểu biết về chiếc xe hơi khiến dân Việt mình không biết cách chọn xe cho hợp lý. Một chiếc xe ít tính năng thì sẽ ít hỏng vặt, một chiếc xe khung gầm kém thì tải trọng nhẹ và tốn ít xăng hơn, một chiếc xe ít túi khí thì sẽ kém an toàn hơn.

Mình nên làm người tiêu dùng thông minh. Cái gì hay thì dùng, chả cứ hãng nào và sản xuất ở đâu. Tiền nào của nấy, hoặc cùng chất lượng, phân khúc nhưng công ty này có khuyến mãi thì lại rẻ hơn hãng khác. Không phải cứ xe ô tô sản xuất ở Việt Nam là kém, mà cũng không phải là xe của nước ngoài mới là tốt. Hãng trẻ như Vin cả thảy có mấy mẫu xe, mức độ họ tập trung khác nhiều với các hãng xe toàn cầu họ có hàng chục mẫu xe. Vin coi thị trường VN là trọng tâm, các hãng khác coi thị trường Bắc Mỹ, Châu Âu hay TQ làm trọng tâm. Ở đâu làm trọng tâm thì ở đó khách hàng được hưởng lợi nhiều nhất thôi. Nếu sang Mỹ chắc ko mấy người chọn xe Vin, nhưng ở VN thì cần tỉnh táo một chút và cân đo đong đếm trước khi mua. Các cụ có quyền lái thử tất cả các loại xe mà, sau đó các cụ sẽ có câu trả lời.

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
Fadil không phải Chevrolet mà là của Opel cụ ạ,
:))

The Opel Karl is a city car designated by the German manufacturer Opel as their entry model for the line-up. It was a rebadged and restyled version of GM Korea's Chevrolet Spark and replaced the Suzuki-sourced Agila in December 2014. In the United Kingdom, it was marketed as the Vauxhall Viva. The model was axed following the sale of Opel to PSA Group in 2019.
he Opel Karl was named after Adam Opel's eldest son Carl.[3][4] The model is closely related to the fourth generation Chevrolet Spark. The car is built in South Korea, with a starting price in the United Kingdom of under £8,000, and fuel consumption reaching 4.3 L/100 km (66 mpg‑imp).

NguyenmanhQn

Xe tải
Kg biết các cụ nghĩ sao chứ em lại rất có niềm tin vào hàng Made in VN. Từ khi nến công nghiệp oto việt bước những bước đầu tiên em đã có niềm tin rất mãnh liệt, từ Vinasuki dù kg fhành công cho đến bây giờ là Vinfast rất thành công. Hiện nay e đang chạy em pickup, kg phải chạy xe vin, nhưng ra đường thấy ngày càng nhiều xe do Vin sx chạy em có cảm nhận ràng Vinfast đã bước đầu có chỗ đứng trong lòng người việt và mk cũng thấy tự hào về doanh nghiệp Việt. Với chiến lược của vin e tin tưởng rằng Vinfast sẽ thành công; tới đây nếu vin ta lò dòng pickup em sẽ là những khách hàng đâu tiên ủng hộ bán tải của vin. Kg biết các bác đánh giá thế nào về xe của Vinfast?
em cũng máu mua em Vin này có tiền là múc ngay

Tunglong88bg

Xe máy
Sp chưa hoàn thiện nhưng có tinh thần cầu tiến và support tốt mình luôn ủng hộ 👍

Feelingtonight

Xe tải
Ủng hộ Vin. :)

RAVA

Xe ba gác
-Tóm lại là a Vova làm gì thì dân mình cũng tin tưởng và ủng hộ, nhưng mà ủng hộ mãnh liệt quá nên toàn…chết? Có mỗi món đất cát chả cần ai mãnh liệt cả thì lại sống khoẻ? :D :))

quandicom

Xe buýt
em thấy xe cũng được mà, sao nhiều người chê bai thế. Bản thân em vẫn thấy giá chưa phù hợp nên chưa múc thôi, hợp tý nữa là em xơi ngay. Em qua 3 đời xe Nhật, Hàn, Mỹ rồi, chạy ké cũng khá nên khách quan thì thấy chả có cái xe nào hoàn hảo đâu, có vết hết. Nên cứ phù hợp là em chén :D

Gừng

Xe container
-Tóm lại là a Vova làm gì thì dân mình cũng tin tưởng và ủng hộ, nhưng mà ủng hộ mãnh liệt quá nên toàn…chết? Có mỗi món đất cát chả cần ai mãnh liệt cả thì lại sống khoẻ? :D :))
bậy

2 năm nay covid nó quật bds anh của em cũng lên bờ xuống ruộng đấy, lỗ sacj gạch

Hắc Chướng Hổ

[Tịch thu bằng lái]
CHết là vì thế lực thù địch cụ nhé. Còn Vova với tư duy của tỉ phú thì làm sao tính toán sai dc.:D :))

nissantiida

Xe điện
Đọc xong câu chuyện đàn cua trong cái chậu thì bác sẽ hiểu tại sao.
Cuộc sống vất vả nên nhiều khi người ta cần tìm bọn thành công nhất để chửi ấy mà cụ. Thôi cái chỗ này cũng hẻo, để cho các cụ già trâu chửi cho thoải mái đầu óc.

Amendaphat

Xe buýt
Em có cu bạn sành về xe lắm, nó bảo không phải vậy. Nó đã mua con spark mới đi rồi, thấy phông bạt lắm, fadil chắc chắn còn hơn cả morning, i10 nhiều.

cocsku

Xe cút kít
Em đọc báo và xem xe thật mãi rồi vẫn thấy Fadil là cái xe Spark, trừ những chỗ có logo VF còn lại là của GM tất. Nói là Chevrolet cho nó chính tắc chứ chả nhẽ lại bảo là Daewoo thì sợ các cụ lại bảo là chưa cập nhật vụ mua bán, sáp nhập của GM :( Nhưng ý chính của em là cái Fadil bản chất nó khác hẳn bọn Lux, đừng lôi vào mâm xe Đức nó khập khiễng lắm!
Sao em thấy có ông gì bên Đức bảo giống cái opel?