Thảo luận Vinfast Lux SA Full: Khung gầm BMW X5, bộ bánh BMW X6 (xDrive35i)

Arsephan

Xe tăng
Cụ chắc chưa ngồi xe lux bao giờ roài. Xe em ngồi thích, đơn giản o rối mắt, vật liệu hoàn thiện ngon. Cụ vừa trao đổi vs em về con V7 rồi, cách đây 1 tháng lôi ra so thì còn được, giờ lôi ra người ta lại cho là thiếu hiểu biết đó cụ.
Cảm nhận của cụ ấy thôi, cụ ấy xem trên ảnh rồi bình, còn cảm nhận thì khác... Với lại cũng không nên tranh luận về cảm nhận cá nhân mỗi người NAE, một số AM mình cũng tránh tranh luận :D
Cũng nhiều ảnh so sánh với nhiều hãng không chỉ V7, mình thấy Lux không phải là quá đẹp nhưng đơn giản, hài hoà không rối mắt như nhiều mẫu...

lapin

Xe container
Nguyên văn của NAE Vương Khánh trên Facebook. Mình thì ủng hộ tất cả đều hiện đại, tự động hoá :D
Nhưng xem video Xưởng hàn tự động hiện đại của Hyundai Thành Công với video của dập, hàn, sơn hoàn toàn tự động bằng robot của Vinfast mà khác biệt nhau quá. Chắc do Vin có thuê đội ngũ chuyên môn làm Marketing Video hoành tráng thôi...
Vương Khánh là nữ hay nam hở cụ? :))

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
E ko đi xe Vinfast và suy nghĩ của em về xe Vinfast thế này.
Nếu 2 dòng lux này giảm giá đi khoảng 30% em nghĩ sẽ có rất nhiều người mua, thậm chí có khi cả những người trước chê ỏng eo giờ cũng mua. Tóm lại là nó ngon ạ, dù em chưa có đi bao giờ, chắc chắn phải ngon hơn con xe Nhật còi em đang đi.

Arsephan

Xe tăng
E ko đi xe Vinfast và suy nghĩ của em về xe Vinfast thế này.
Nếu 2 dòng lux này giảm giá đi khoảng 30% em nghĩ sẽ có rất nhiều người mua, thậm chí có khi cả những người trước chê ỏng eo giờ cũng mua. Tóm lại là nó ngon ạ, dù em chưa có đi bao giờ, chắc chắn phải ngon hơn con xe Nhật còi em đang đi.
Vậy cụ có cách nào để tư vấn Vinfast giảm giá được mấy con Lux này không?

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.

datto70

Xe container
Nhiều cụ xem ảnh chém xe Vin ghê quá
Dạo trước có cụ chụp cái ảnh bên trong cánh xe LUX, chê ráp khe hở to quá. Nhưng có biết đâu cái khe hở đều 7mm đấy là khe hở của Đèn trang trí trong xe. Điển hình của xem xe quá ảnh xong Chém ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^

Arsephan

Xe tăng
Em ko cụ ạ, vc định giá là của Vinfast và họ có suy nghĩ chiến lược của hãng.
Cụ đi thử xe vài lần và soi kỹ đồ đạc máy móc, thì sẽ thấy định giá rẻ hơn hiện tại là bất khả thi, Cụ đi thử sẽ thấy Vinfast khác hẳn xe khác trong tầm tiền, dòng Luxury nên Vinfast trang bị khác xe thông thường, chi phí linh kiện xịn trên xe chắc chắn cao, cũng như hiện giá bán ra cũng hình như vẫn còn lỗ. Sales bán xe cho mình tâm sự hoa hồng gần như không có...
Khung giá thấp hơn thì ta chờ Vinfast ra dòng thấp hơn dòng Luxury này.

dngduc

Xe điện
Cụ đi thử xe vài lần và soi kỹ đồ đạc máy móc, thì sẽ thấy định giá rẻ hơn hiện tại là bất khả thi, Cụ đi thử sẽ thấy Vinfast khác hẳn xe khác trong tầm tiền, dòng Luxury nên Vinfast trang bị khác xe thông thường, chi phí linh kiện xịn trên xe chắc chắn cao, cũng như hiện giá bán ra cũng hình như vẫn còn lỗ. Sales bán xe cho mình tâm sự hoa hồng gần như không có...
Khung giá thấp hơn thì ta chờ Vinfast ra dòng thấp hơn dòng Luxury này.
Về mặt giá bán chắc chắn không chỉ hiện tại mà trong thời gian ngắn tới sẽ vẫn còn phải bán lỗ vì hiện tại đầu tư ban đầu là rất lớn mà sản lượng bán được thì mới ở mức thấp (cỡ 10%). Bao giờ sản lượng đạt đến công suất thiết kế thì giá thành sản xuất mới tối ưu được (theo công bố thì công suất giai đoạn 1 là 250.000 xe/năm tức là mỗi tháng phải trên 20.000 xe, giai đoạn 2 gấp đôi giai đoạn 1)

fadco

Xe container
Nhiều cụ xem ảnh chém xe Vin ghê quá
Dạo trước có cụ chụp cái ảnh bên trong cánh xe LUX, chê ráp khe hở to quá. Nhưng có biết đâu cái khe hở đều 7mm đấy là khe hở của Đèn trang trí trong xe. Điển hình của xem xe quá ảnh xong Chém ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^
cụ nói thế ko chuẩn , khe hở dưới bệ tì tay thì là gì có đèn trang trí nào ở đó, công bằng mà nói thì độ hoàn thiện nọi thất cũng như chất lượng nội thất của Lux ko cao nếu ko muốn nói còn kém CX5, CRV thậm chí kém cả bán tải

Arsephan

Xe tăng
cụ nói thế ko chuẩn , khe hở dưới bệ tì tay thì là gì có đèn trang trí nào ở đó, công bằng mà nói thì độ hoàn thiện nọi thất cũng như chất lượng nội thất của Lux ko cao nếu ko muốn nói còn kém CX5, CRV thậm chí kém cả bán tải
Tôi còn nghe đâu đó thua cả nội thất của xe Vinaxuki trước đây :)) :)) :)) =))=))=))=))=))=))=))

NAE nhận xét thật "Công Bằng"

fadco

Xe container
Tôi còn nghe đâu đó thua cả nội thất của xe Vinaxuki trước đây :)) :)) :)) =))=))=))=))=))=))=))

NAE nhận xét thật "Công Bằng"
Chả có ai khen nội thất và độ hoàn thiện noiij thất của lux cả!

Arsephan

Xe tăng
Chả có ai khen nội thất và độ hoàn thiện noiij thất của lux cả!
NAE cho chụp ảnh minh hoạ trên xe của NAE, nói thì nói thế nào chả được. Mình sẽ chụp lại ảnh những chi tiết đó trên xe mình.
Vấn đề NAE so sánh với CRV, CX5 hay bán tải...

fadco

Xe container
NAE cho chụp ảnh minh hoạ trên xe của NAE, nói thì nói thế nào chả được. Mình sẽ chụp lại ảnh những chi tiết đó trên xe mình.
Vấn đề NAE so sánh với CRV, CX5 hay bán tải...
Ka ka nội thất lux còn kém cả V7, còn kém như nào cụ tự lái xe cụ ra show mà so cho trực quan sinh động:)))

fadco

Xe container
sale lấy đâu ra xe mà phét , cụ cứ chờ đi , sale tự nhận có cả nhà , cả chung cư, rồi cả lux rồi post mấy hình vớ vẩn ở box vin thì có mà đầy
còn thực tế thì em đã từng gặp vài tay , tóm lại nói rất oai nhưng kiến thức cũng rất tầm thường
Vậy là sales phét bán vin phét à:))))

datto70

Xe container
Kg phải khe hở dưới bệ tỳ tay cụ ơi; khe hở bên trên móc lẫy mở cửa ợ, nó chạy từ cửa bên lái - taplo - cửa bên phụ

RAVA

Xe ba gác
Ka ka nội thất lux còn kém cả V7, còn kém như nào cụ tự lái xe cụ ra show mà so cho trực quan sinh động:)))
-Nếu nói về mức độ hoàn thiện cả nội và ngoại thất thì 2 con Lux còn kém hơn cả con Fadil? Còn về màu sắc và chất liệu nt thì Vin phét quảng cáo là do đích thân Chủ tịch lựa chọn, vụ này chắc copy lại cái qc Evoque của e Vic nhưng hơi...ngu? :D