Thảo luận Vinfast liệu có xuất được xe đi Mỹ.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Cho cái thời hạn oẳng đi ông mõm ! Cứ thì tương lai mãi mệt quá đấy :)
Tôi đang đợi báo cáo Q2 mà anh nhà ông delay câu giờ lâu quá đấy. Ừ tôi mõm đấy. Tôi chịu ko biết đc hết chiêu trò anh em nhà ông nên tôi ko biết chính xác khi nào nó oẳng. Tôi chỉ dựa trên những báo cáo đc công khai với SEC thôi. Ừ thì tương lai, cứ đớp hết đất đi thì cả thế hệ tương lai oẳng là cái chắc. Thôi tôi theo cụ Gừng, 2029, đc chưa?

Cho link Q1 đọc tạm nhé ko lại bảo mõm: sec.gov/Archives/edgar/data/1913510/000110465924048016/tm2411945d1_ex99-1.htm

Thái Bình quê ông trâu bò rách mũi vẫn vá bằng thuốc lào nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Tôi đang đợi báo cáo Q2 mà anh nhà ông delay câu giờ lâu quá đấy. Ừ tôi mõm đấy. Tôi chịu ko biết đc hết chiêu trò anh em nhà ông nên tôi ko biết chính xác khi nào nó oẳng. Tôi chỉ dựa trên những báo cáo đc công khai với SEC thôi. Ừ thì tương lai, cứ đớp hết đất đi thì cả thế hệ tương lai oẳng là cái chắc. Thôi tôi theo cụ Gừng, 2029, đc chưa?
báo cáo quý vừa rồi về xe điện

teéla, byd và mẹc đèu giảm

bmw tăng

cos vẻ như sau 1 thời gian đưa các model xe điện phá cách vao sản xuất thi ngừoi dùng lại muốn quay về kiểu dáng xe truyền thống với hệ thống truyền động bằng điện

cacs model của tesla bao nhiêu năm nay ko có cai tiến gì, chứng tỏ cạn ý tưong thiết kế

neeu sau nay xe đueenj phỏ cập e sẽ mua i5 hoặc ix5, nhưng chiêc xe classic chạy điện chứ ko phai eqe hay eqs

Trada_thuoclao

Xe buýt
báo cáo quý vừa rồi về xe điện

teéla, byd và mẹc đèu giảm

bmw tăng

cos vẻ như sau 1 thời gian đưa các model xe điện phá cách vao sản xuất thi ngừoi dùng lại muốn quay về kiểu dáng xe truyền thống với hệ thống truyền động bằng điện

cacs model của tesla bao nhiêu năm nay ko có cai tiến gì, chứng tỏ cạn ý tưong thiết kế

neeu sau nay xe đueenj phỏ cập e sẽ mua i5 hoặc ix5, nhưng chiêc xe classic chạy điện chứ ko phai eqe hay eqs
Em cho rằng Hydro mới là công nghệ của tương lai, nhưng hiện tại rào cản kỹ thuật lớn quá chưa phổ biến được. Còn hiện tại, hybrid vẫn là thứ hài hòa nhất về mọi phương diện.
Ngoại trừ tesla biến xe điện thành 1 thứ công nghệ cực cao, thì các ông khác hô hào phát triển xe điện chẳng qua là các ông ko thể theo kịp công nghệ động cơ đốt trong, muốn xóa hẳn đi chơi ván mới, đi tắt đón đầu.
Mà em đọc Kim Dung, đi tắt đón đầu toàn là hành vi của phường lục lâm thảo khấu ;))

Junying1607

Xe buýt

Cho link Q1 đọc tạm nhé ko lại bảo mõm: sec.gov/Archives/edgar/data/1913510/000110465924048016/tm2411945d1_ex99-1.htm

View attachment 8705175

Tôi hỏi ông mõm cho cái mốc, cho là được rồi :D. Đỡ phải "về lý thuyết". Còn ai bơm tiền thì vẫn là của Vin." chiêu trò" gì thì ko trái pháp luật là dc.
Còn nói về báo cáo tài chính 2003 Tesla thành lập tới 2017 vẫn lỗ trung bình 2 tỷ USD / năm.
Toyota nhà ông là doanh nghiệp nợ nần nhiều nhất thế giới, vẫn nợ hơn trăm tỷ USD.
Nhân tiện. Văn phong ở mồm ông hay đấy. Cơ mà trâu bò quê tôi ko vá bằng thuốc lào ạ

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Em cho rằng Hydro mới là công nghệ của tương lai, nhưng hiện tại rào cản kỹ thuật lớn quá chưa phổ biến được. Còn hiện tại, hybrid vẫn là thứ hài hòa nhất về mọi phương diện.
Ngoại trừ tesla biến xe điện thành 1 thứ công nghệ cực cao, thì các ông khác hô hào phát triển xe điện chẳng qua là các ông ko thể theo kịp công nghệ động cơ đốt trong, muốn xóa hẳn đi chơi ván mới, đi tắt đón đầu.
Mà em đọc Kim Dung, đi tắt đón đầu toàn là hành vi của phường lục lâm thảo khấu ;))

e nghe nói

trong tất cả các cuộc chiến tranh

khi trânj đánh keets thúc

đội quân tiên phong đều bị giết sạch sẽ

nissantiida

Xe điện
Nếu đã tính chi phí sản xuất cả xe xuất cho GSM vào lỗ thì phải tính cả doanh thu từ dịch vụ taxi của GSM vào tổng doanh thu. Những xe của GSM sẽ còn đem lại doanh thu trong ít nhất 3 năm từ lúc nhập về.
Con số doanh thu dịch vụ của Xanh là bao nhiêu?

Một vấn đề nữa là Xanh SM đã sắp đủ xe chưa (không thể nhập thêm đáng kể nữa từ Vinfast)?

namphong12

Xe lăn
e nghe nói

trong tất cả các cuộc chiến tranh

khi trânj đánh keets thúc

đội quân tiên phong đều bị giết sạch sẽ
Chả đúng. Apple là hãng đi đầu trong điện thoại cảm ứng điện dung đó.
Nokia, Blackberry và 1 đống ông bảo thủ chết sạch.
Samsung thức thời nên vẫn ổn

Quê bầm

Xe điện
Qua ảnh của cụ mới biết là anh V hay Vinfast chỉ đạo xe Xanh SM đâm vào gian hàng của Kinh Đô đấy.
Thật là cao siêu
Xe điện nó bốc mạnh nước ga đầu mà, em có lần gặp tài xe máy xanh SM bike lúc đó đi một mình ko chở khách ông ấy vít thế nào cái xe nhấc bổng bánh trước lên hất văng tài xuống đường, F1 nhà em thấy thế sợ xanh mắt

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Chả đúng. Apple là hãng đi đầu trong điện thoại cảm ứng điện dung đó.
Nokia, Blackberry và 1 đống ông bảo thủ chết sạch.
Samsung thức thời nên vẫn ổn
bậy nào

O2 do HTC làm mới là đi đầu

Táo nó thừa hưởng điện dung và làm cái phần app store trơn tru nên mới lùa gà dc

namphong12

Xe lăn
bậy nào

O2 do HTC làm mới là đi đầu

Táo nó thừa hưởng điện dung và làm cái phần app store trơn tru nên mới lùa gà dc
O2 và HTC là cảm ứng điện trở.
Em biết cụ sẽ vặn chỗ này nên em mới viết Iphone là cảm ứng điện dung

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
O2 và HTC là cảm ứng điện trở.
Em biết cụ sẽ vặn chỗ này nên em mới viết Iphone là cảm ứng điện dung

thế hả cụ
e cũng ko biết phân biệt cái đó đâu mặc dù dùng Ip từ năm 2007 tới nay

Trada_thuoclao

Xe buýt
Tôi hỏi ông mõm cho cái mốc, cho là được rồi :D. Đỡ phải "về lý thuyết". Còn ai bơm tiền thì vẫn là của Vin." chiêu trò" gì thì ko trái pháp luật là dc.
Còn nói về báo cáo tài chính 2003 Tesla thành lập tới 2017 vẫn lỗ trung bình 2 tỷ USD / năm.
Toyota nhà ông là doanh nghiệp nợ nần nhiều nhất thế giới, vẫn nợ hơn trăm tỷ USD.
Nhân tiện. Văn phong ở mồm ông hay đấy. Cơ mà trâu bò quê tôi ko vá bằng thuốc lào ạ
Thế thì dặn mấy thằng mục đồng dắt cho khéo vào kẻo rách hết mũi =))

Trada_thuoclao

Xe buýt
Nếu đã tính chi phí sản xuất cả xe xuất cho GSM vào lỗ thì phải tính cả doanh thu từ dịch vụ taxi của GSM vào tổng doanh thu. Những xe của GSM sẽ còn đem lại doanh thu trong ít nhất 3 năm từ lúc nhập về.

Một vấn đề nữa là Xanh SM đã sắp đủ xe chưa (không thể nhập thêm đáng kể nữa từ Vinfast)?
GSM hồi mới lập ra thì bao gồm cả dịch vụ cho thuê xe.
Nhưng chắc hết quota vay tiền rồi.
Nên lập thêm FGF chuyên cho thuê xe. Lại đc cấp quota vay tiếp.

Trada_thuoclao

Xe buýt
Cái này tôi đồng ý với ông. Sống trên đất nước có chế độ và nền tư pháp tuyệt vời ông mặt trời như này thì làm gì có chuyện trái pháp luật.

Ko nên lôi 2 thằng quái vật kia vào so sánh làm gì. đơn giản mấy thằng ấy ko có tuổi gì so với vinfet nhà mình, nhất là so về giá cổ cánh lúc mở bán. Thân.

cocsku

Xe cút kít

Em gọi taxi bằng app xanh giờ cũng không gặp taxi xanh nhiều nữa. Toàn của đối tác. Chắc Vin hết tiền làm xanh rồi