Thảo luận Vinfast liệu có xuất được xe đi Mỹ.

mrh09

Xe máy
Không biết đội Việt kiều ở Mỹ sẽ phản ứng thế nào khi Vin bán xe qua bển nhỉ?
Hàn quốc thì đi đâu họ cũng ủng hộ hàng nước họ.
Chả cần phải quan tâm Việt kiểu ở Mỹ làm ji cụ ạ, quan anh Vượng làm ji để vào đc thị trường ô tô ở Mỹ, nếu được chắc có lẻ chỉ có Ô tô điện

bopbe

Xe máy
Anh ấy ra xe điện ở VN nhà cháu đăng ký mua 1 cái

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Chắc chỉ 2-3 năm nữa sẽ có xe điện ở Vnam, nhưng ban đầu chắc đắt hơn xe xăng cùng phân khúc.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Việt Kiều từ thời VN Cộng hòa thì sắp xuống lỗi hết rồi còn đâu, ủng hộ hay ko chả có tác dụng gì. Còn F1, F2 bên đó thì như người Mỹ rồi, còn đối tượng du học sinh sau này thì đương nhiên sẽ ủng hộ hàng VNam (tất nhiên trừ vài cư ngư gã HDHD trong đây 😅)
Ấy, cụ nói thế em mang tiếng quá. Nhà em có niềm đam mê với Mer nên ai cũng chỉ chạy Mer thôi. Ông anh mới mua con oldtimer cũng là Mer S.
Còn em hay F1 cụ nói như người mỹ thì phải mãnh liệt tinh thần Đức/Mỹ chứ. Không dân bản địa nó lại chửi cho là chống phá, là không yêu nước, không có tiền, không mãnh liệt tinh thần,..
:D

cocsku

Xe cút kít
Ấy, cụ nói thế em mang tiếng quá. Nhà em có niềm đam mê với Mer nên ai cũng chỉ chạy Mer thôi. Ông anh mới mua con oldtimer cũng là Mer S.
Còn em hay F1 cụ nói như người mỹ thì phải mãnh liệt tinh thần Đức/Mỹ chứ. Không dân bản địa nó lại chửi cho là chống phá, là không yêu nước, không có tiền, không mãnh liệt tinh thần,..
:D
Mê hoa hậu thì đương nhiên các cô gái khác đều xấu rồi! Nếu em là Vin em phải cảm ơn những người như cụ, luôn chỉ ra những cái không hay, cái dở, thậm chí tẩy chay kịch liệt, để họ biết đường mà làm cho đúng. Đơn cử là các cụ chê cái "mãnh liệt" nhiều, giờ Vin nó đã tự rút cái slogan đó rồi.

Về xã hội, cũng phải có những cái nhìn ngược chiều nhau, thì mới gây tranh cãi. Mới thu hút được sự chú ý của xã hội. Giống như trước đây có cụ gì ở tận bên Đức, cũng đăng đàn chửi cụ thể mẫu Fadil. Sự phổ biến của mẫu đó ngày nay cũng có 1 phần công ko nhỏ của cụ đó.

Dazhur

Xe tải
Giá camry ở Mỹ tầm hơn 600tr vnd.

Bao giờ bác Vượng nhà ta bán đc cái Lux giá dưới 600tr tại VN thì mới có hi vọng xuất đc xe sang Mỹ (+ thuế phí các kiểu nữa)

Cá nhân khi leo lên chiếc fadil cảm thấy ko thoải mái như lên i10.

Dazhur

Xe tải
Nếu ai quan tâm và đọc post em thì biết là em không tẩy chay cụ ạ. Em thì Vin muốn bán gì hay làm gì em cũng ủng hộ, nhưng nó phải hợp lý, đúng và người mua phải dc hưởng lợi với giá cả hợp lý. Tung hô thần thánh hoá, giá lên trời còn lỗ với khóc lóc, mang tinh thân dân tộc, lèo lái truyền thông, dư luận, các kiểu vào thì em chửi. Đơn gỉan thế thôi.
Và bây giờ em vẫn chửi cái chính sách khốn nạn như con bạn em mới vào dạy ở Vinschool. Xe máy hãng khác không dc đậu trong trường, điện thoại thì ko cấm nhưng nếu dùng hãng khác ngoài VInsmart soi qua camera thì sẽ bị phạt tiền triệu. Gần như ép giáo viên mua Vinsmart. Nó đang dùng con Iphone 7 ghẻ giờ mới phải mua con Vinsmart. Việc thật 100%. Cái cách đó là trơ trẽn, bẩn thỉu, hèn hạ. Em khinh.
Nếu mình là anh Vượng thì mình sẽ ko làm mấy trò này.
1/ Cho dùng xe khác nhưng bắt nộp phí gửi xe (giá cắt cổ đi).
2/ Cho dùng điện thoại khác nhưng phần mềm để giải quyết nội bộ công việc buộc phải sử dụng phần mềm chỉ có ở điện thoại Vin (cái này giải quyết dễ mà).

Nói chung muốn đc như hãng xe nội địa của Malai thì con đường cũng dài lắm.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Nếu mình là anh Vượng thì mình sẽ ko làm mấy trò này.
1/ Cho dùng xe khác nhưng bắt nộp phí gửi xe (giá cắt cổ đi).
2/ Cho dùng điện thoại khác nhưng phần mềm để giải quyết nội bộ công việc buộc phải sử dụng phần mềm chỉ có ở điện thoại Vin (cái này giải quyết dễ mà).

Nói chung muốn đc như hãng xe nội địa của Malai thì con đường cũng dài lắm.
Thế nên em mới phải chửi cụ ạ. Tưởng tư duy tỉ phú như nào, hoá ra như mấy ông trông xe ngoài ngõ.
=D>

tantran2020

[Tịch thu bằng lái]
Giá camry ở Mỹ tầm hơn 600tr vnd.

Bao giờ bác Vượng nhà ta bán đc cái Lux giá dưới 600tr tại VN thì mới có hi vọng xuất đc xe sang Mỹ (+ thuế phí các kiểu nữa)

Cá nhân khi leo lên chiếc fadil cảm thấy ko thoải mái như lên i10.
Xe ở Việt Nam đắt chủ yếu là do thuế phí đắt, chứ không hẳn do giá thành sản xuất đắt. Xuất đi Mỹ không phải chịu mấy cái thuế tiêu thụ đặc biệt thì có khi giá còn rẻ hơn trong nước.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nếu ai quan tâm và đọc post em thì biết là em không tẩy chay cụ ạ. Em thì Vin muốn bán gì hay làm gì em cũng ủng hộ, nhưng nó phải hợp lý, đúng và người mua phải dc hưởng lợi với giá cả hợp lý. Tung hô thần thánh hoá, giá lên trời còn lỗ với khóc lóc, mang tinh thân dân tộc, lèo lái truyền thông, dư luận, các kiểu vào thì em chửi. Đơn gỉan thế thôi.
Và bây giờ em vẫn chửi cái chính sách khốn nạn như con bạn em mới vào dạy ở Vinschool. Xe máy hãng khác không dc đậu trong trường, điện thoại thì ko cấm nhưng nếu dùng hãng khác ngoài VInsmart soi qua camera thì sẽ bị phạt tiền triệu. Gần như ép giáo viên mua Vinsmart. Nó đang dùng con Iphone 7 ghẻ giờ mới phải mua con Vinsmart. Việc thật 100%. Cái cách đó là trơ trẽn, bẩn thỉu, hèn hạ. Em khinh.
:-s
Bạn cụ có biết quy định đỗ xe như đã nêu trước khi ký HĐLĐ không ạ? Sau khi biết có nghỉ việc không ạ?

Ngoài ra, cụ bảo bạn cụ đăng ký nick otofun lên chìa cái quy định "nếu dùng hãng khác ngoài Vinsmart soi qua camera thì sẽ bị phạt tiền triệu" để cả otofun khinh một thể. Hoặc cụ bảo bạn bạn cụ đưa rồi show cũng ổn

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Bạn cụ có biết quy định đỗ xe như đã nêu trước khi ký HĐLĐ không ạ? Sau khi biết có nghỉ việc không ạ?

Ngoài ra, cụ bảo bạn cụ đăng ký nick otofun lên chìa cái quy định "nếu dùng hãng khác ngoài Vinsmart soi qua camera thì sẽ bị phạt tiền triệu" để cả otofun khinh một thể. Hoặc cụ bảo bạn bạn cụ đưa rồi show cũng ổn
Quy định đỗ xe không có trong HĐLĐ. Sao phải nghỉ việc? Cụ bị nhu hay sao?
Bạn tôi nó làm gì có thời gian rảnh mà làm cái việc mà cụ yêu cầu? Cụ thích thì xì tiền ra làm dc ngay. Cái vụ đậu xe và điện thoại tôi nghe nhiều rồi. Bây giờ mới đúng xác thực bạn mình luôn.
Nói chung là tôi khinh Vin.
=D>=D>

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Quy định đỗ xe không có trong HĐLĐ. Sao phải nghỉ việc? Cụ bị nhu hay sao?
Bạn tôi nó làm gì có thời gian rảnh mà làm cái việc mà cụ yêu cầu? Cụ thích thì xì tiền ra làm dc ngay. Cái vụ đậu xe và điện thoại tôi nghe nhiều rồi. Bây giờ mới đúng xác thực bạn mình luôn.
Nói chung là tôi khinh Vin.
=D>=D>
Mình không thích thi nghỉ chứ sao ạ? Ghét mà vẫn làm thì không hiểu thế nào? Tất cả mọi thứ không có trong HĐLĐ mà bị phạt thì kiện ạ, nên em chả biết ai ngu ai khôn (khi phạt có quyết định thì lấy là bằng chứng). Cụ kể chuyện một chiều, em muốn nghe nhiều chiều, không bằng chứng thì lấy gì xác tín? Nói nhu thì em cũng khinh cụ ạ :-bd

Dazhur

Xe tải
Thời buổi khó khăn, việc ít người nhiều. Ko phải ai nói ghét cũng nghỉ đc ngay.

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Mình không thích thi nghỉ chứ sao ạ? Ghét mà vẫn làm thì không hiểu thế nào? Tất cả mọi thứ không có trong HĐLĐ mà bị phạt thì kiện ạ, nên em chả biết ai ngu ai khôn (khi phạt có quyết định thì lấy là bằng chứng). Cụ kể chuyện một chiều, em muốn nghe nhiều chiều, không bằng chứng thì lấy gì xác tín? Nói nhu thì em cũng khinh cụ ạ :-bd
Cụ có vẻ nhầm lẫn nhỉ? Tôi kể để cho người khác có cái nhìn 2 chiều và bản thân tôi biết chắc chắn là nó đúng. Tôi không kể để cụ tin và phải chứng minh cho cụ.
Ai nói là ghét nhỉ? Nó kể thì mình thấy đó là kế sách quá bẩn thỉu và hèn hạ của Vin. Còn nó đi dạy, phải ăn, phải nuôi gia đình. Không rảnh lên đây chém gió và nói phét như cụ với em mà nghĩ đến kiện tụng tỉ phú.
@-)

và 501 người khác

[Tịch thu bằng lái]
:-s
Đấy là con bạn cụ. Con bạn tôi dạy ở Vínchool Time city T36. Nó được cấp điện thoại smart phone, tất nhiên là của Vsmart. Và chuyện đi xe hơi vào sân trường là không được, bất kể xe gì, môi trường sư phạm không có chuyện ồn ào còi xe, âm thanh...

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là con bạn cụ. Con bạn tôi dạy ở Vínchool Time city T36. Nó được cấp điện thoại smart phone, tất nhiên là của Vsmart. Và chuyện đi xe hơi vào sân trường là không được, bất kể xe gì, môi trường sư phạm không có chuyện ồn ào còi xe, âm thanh...
Heh??
#-o

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Đó là thời đầu tiên, con Vinsmart Bee ghẻ thôi. Giờ phải móc đít ra mua rồi cụ ạ.,
=D>

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có vẻ nhầm lẫn nhỉ? Tôi kể để cho người khác có cái nhìn 2 chiều và bản thân tôi biết chắc chắn là nó đúng. Tôi không kể để cụ tin và phải chứng minh cho cụ.
Ai nói là ghét nhỉ? Nó kể thì mình thấy đó là kế sách quá bẩn thỉu và hèn hạ của Vin. Còn nó đi dạy, phải ăn, phải nuôi gia đình. Không rảnh lên đây chém gió và nói phét như cụ với em mà nghĩ đến kiện tụng tỉ phú.
@-)
Chuyện Vin khuyến khích CBNV sử dụng hàng của Vin sx đã bàn trên OF cách đây 1 năm, quy định phạt được thông báo cho lãnh đạo các cấp nếu cấp nhân viên sử dụng đạt dưới một tỷ lệ % cũng đã được chụp và đăng ảnh lên OF. Tuy nhiên quyết định phạt, giảm lương thưởng của nhân viên thì chưa bao giờ thấy bằng chứng hay chính chủ lên tiếng, toàn nghe kể kiểu bạn, vợ hàng xóm, em thằng lái xe, vợ của thằng đầu bếp nhà em... vào khóc thuê, rảnh thật

Bẩn thỉu và hèn hạ là từ cụ dùng, cụ thích thì lập poll thử bao nhiêu người đồng tình ;)

HDHD

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện Vin khuyến khích CBNV sử dụng hàng của Vin sx đã bàn trên OF cách đây 1 năm, quy định phạt được thông báo cho lãnh đạo các cấp nếu cấp nhân viên sử dụng đạt dưới một tỷ lệ % cũng đã được chụp và đăng ảnh lên OF. Tuy nhiên quyết định phạt, giảm lương thưởng của nhân viên thì chưa bao giờ thấy bằng chứng hay chính chủ lên tiếng, toàn nghe kể kiểu bạn, vợ hàng xóm, em thằng lái xe, vợ của thằng đầu bếp nhà em... vào khóc thuê, rảnh thật

Bẩn thỉu và hèn hạ là từ cụ dùng, cụ thích thì lập poll thử bao nhiêu người đồng tình ;)
Em đã nhấn mạnh chữ mình cụ ạ. Cụ đọc hiểu cho kỹ hộ em cái. Còn em từ trước cũng chẳng tin hay quy chụp gì. Nhưng từ khi con bạn thân nó mới làm ở Vinschool thì em hoàn toàn tin tưởng cái làm cao, ảo tưởng, che đậy, dùng thủ đoạn, bịt mồm truyền thông v.v.
%-(