Thảo luận Vinfast đc trao chứng nhận an toàn 5 sao?

Trada_thuoclao

Xe buýt
Mảnh đất Đình Vũ - Cát Hải đấy 345 hecta mà mua giá 3,5 tỉ $ thì quá cao!
Đấy là giá thiết bị nhà xưởng theo Vin khai báo thôi cụ ạ. Đất xin đc mà. Cụ cũng nên trừ thêm tiền nhà nc xây cầu nữa.

hunglawyer

Xe buýt

SnowW

Đi bộ
Các bác cho em hỏi có nên đợi coi Vinfast ra sao rồi mới mua ko, đang phân vân tại tính mua Mazda cuối năm để chở gia đình.
Tụi Vin nó xài hàng của Đức sợ chạy đc mấy năm xong chạy vào bãi rác bán ve chai ^:)^

Ocean13

Xe tải
3.5 tỷ ở đâu ra bác? Ai bỏ tiền ra mua? Anh Vova lấy đâu ra ngần ấy tiền mà mua hả bác.

Cài VF từ giờ phút này sẽ là biểu tưởng của tinh thần Việt, ý chí Việt, trí tuệ Việt, abc...xyz, chiến lược của VF là sau 3 năm nữa sẽ được nhà nước nuôi báo cô như Proton của anh Mã Lai Á. Lãi to ấy nhé :)

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Với cụ có thể là quá cao song với người láng giềng phương Bắc lại chả cao 1 tí ti gì. Nhất là khi đường tàu hoả Lào cai-Hải phòng nâng lên khổ 1435mm, chạy đường đôi !!!

nissantiida

Xe điện
3.5 tỷ ở đâu ra bác? Ai bỏ tiền ra mua? Anh Vova lấy đâu ra ngần ấy tiền mà mua hả bác.

Cài VF từ giờ phút này sẽ là biểu tưởng của tinh thần Việt, ý chí Việt, trí tuệ Việt, abc...xyz, chiến lược của VF là sau 3 năm nữa sẽ được nhà nước nuôi báo cô như Proton của anh Mã Lai Á. Lãi to ấy nhé :)
Nuôi báo cô Vin vẫn hơn đưa tiền cho mấy tập đoàn nhà nước chia chác. Báo cô cũng ko mệt = đào dầu và thu ngoại tệ du lịch để nuôi mấy anh Chí luôn bất mãn về mọi thứ của đất nước này như bác ah ^:)^.

Mr.Trym

[Tịch thu bằng lái]
Vừa phải nghe Slogan: Vanh Phét mãnh liệt tinh thần Việt Nam trên tv.
Thấy Muốn NÔN !!!

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Em không nghĩ với dự án Vinfast anh Vượn chỉ được mảnh đấy. Ngoài ra, mảnh bên Gia Lâm cũng là một kiểu đầu tư công nghệ cao lấy đất của anh ấy.
Theo em biết các dự án của anh Vượn đều lỗ ngoại trừ bất động sản và bán lẻ.

Ocean13

Xe tải
Nuôi báo cô Vin vẫn hơn đưa tiền cho mấy tập đoàn nhà nước chia chác. Báo cô cũng ko mệt = đào dầu và thu ngoại tệ du lịch để nuôi mấy anh Chí luôn bất mãn về mọi thứ của đất nước này như bác ah ^:)^.
Bác hay tôi đang bất mãn.
"Nuôi báo cô Vin vẫn hơn đưa tiền cho mấy tập đoàn nhà nước chia chác." Cái câu này chứng tỏ bác còn non lắm :)

nissantiida

Xe điện
Bác hay tôi đang bất mãn.
"Nuôi báo cô Vin vẫn hơn đưa tiền cho mấy tập đoàn nhà nước chia chác." Cái câu này chứng tỏ bác còn non lắm :)
Vin ít ra họ ép ng của họ làm. Còn mấy ông tập đoàn nhà nước thì độc quyền hoặc mở ra kinh doanh ngoài ngành. Ở đó thì kinh doanh bằng quan hệ, làm ăn thiếu hiệu quả, cho con em vào làm... Tiền làm thì 1 mà tiền lãng phí thì nhiều. Sinh ra 1 loạt các công ty con làm ăn thua lỗ. Dân thì có tiền đấy, nhưng nền kinh tế ko nắm giữ giá trị công nghệ đem lại thặng dư cao để tăng tính cạnh tranh của đất nước.
Rõ ràng những cty tư nhân như Vin họ sẽ tối đa hóa lợi nhuận của họ, nhưng qua bên thứ 3 còn minh bạch và có sự cạnh tranh hơn để các ông nhà nước bắt tay kín với nhau như bao năm nay, có hiệu quả đâu?

Ocean13

Xe tải
Vin ít ra họ ép ng của họ làm. Còn mấy ông tập đoàn nhà nước thì độc quyền hoặc mở ra kinh doanh ngoài ngành. Ở đó thì kinh doanh bằng quan hệ, làm ăn thiếu hiệu quả, cho con em vào làm... Tiền làm thì 1 mà tiền lãng phí thì nhiều. Sinh ra 1 loạt các công ty con làm ăn thua lỗ. Dân thì có tiền đấy, nhưng nền kinh tế ko nắm giữ giá trị công nghệ đem lại thặng dư cao để tăng tính cạnh tranh của đất nước.
Rõ ràng những cty tư nhân như Vin họ sẽ tối đa hóa lợi nhuận của họ, nhưng qua bên thứ 3 còn minh bạch và có sự cạnh tranh hơn để các ông nhà nước bắt tay kín với nhau như bao năm nay, có hiệu quả đâu?
Lạc đề rồi bác. Ở đây ko luận kinh tế nhé

nissantiida

Xe điện
Lạc đề rồi bác. Ở đây ko luận kinh tế nhé
Ok, tại bác bắt đầu trước thì tôi theo thôi. Nói chung tôi rất ủng hộ chửi. Nhưng chửi có sách có chứng thì mới vui, ko thì thành đám dở tự sướng vs nhau.

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cẩn thận không lại mắc mưu mấy thằng Tàu nô, mấy thằng *********. Trên này đã có cụ từng nhắc đến, gián điệp kinh tế Khựa cài cắm khắp nơi phá hoại các chính sách ngay từ trong trứng nước. Bài vở của bọn này rất nhiều. Nhưng về cơ bản bọn chúng lợi dụng sự nghi kỵ lẫn nhau của người Việt, lòng đố kỵ hẹp hòi và sự thiếu hiểu biết trong mỗi người để kích động gây chia rẽ, gây hoang mang.; dùng chính dư luận của người Việt để bóp chết nỗ lực của người Việt.
Rất tiếc là một bộ phận người VN bị chúng lợi dụng mà không biết, quay ra đả phá người mình không thương tiếc.
Mong mọi người thật sự tỉnh táo.

Ocean13

Xe tải
Các cụ cẩn thận không lại mắc mưu mấy thằng Tàu nô, mấy thằng *********. Trên này đã có cụ từng nhắc đến, gián điệp kinh tế Khựa cài cắm khắp nơi phá hoại các chính sách ngay từ trong trứng nước. Bài vở của bọn này rất nhiều. Nhưng về cơ bản bọn chúng lợi dụng sự nghi kỵ lẫn nhau của người Việt, lòng đố kỵ hẹp hòi và sự thiếu hiểu biết trong mỗi người để kích động gây chia rẽ, gây hoang mang.; dùng chính dư luận của người Việt để bóp chết nỗ lực của người Việt.
Rất tiếc là một bộ phận người VN bị chúng lợi dụng mà không biết, quay ra đả phá người mình không thương tiếc.
Mong mọi người thật sự tỉnh táo.
Vinno hết tổ lái sang kinh tế, giờ tổ lái sang chính trị ah. Bán xe thôi mà, đừng gồng mạnh vậy

Trương tam phong

[Tịch thu bằng lái]
Vinno hết tổ lái sang kinh tế, giờ tổ lái sang chính trị ah. Bán xe thôi mà, đừng gồng mạnh vậy
Thằng Tàu nô, thằng ********* câm mồm ngay, mày mắc bẫy rồi.
Tống cổ cả tổ tông nhà mày về Tàu.

cocsku

Xe cút kít
Em thấy Xe của Vinfast đã chạy ngoài đường, nhìn cũng đẹp lắm... Giờ dân mình mua xe Tàu chạy ầm ầm. Nếu Vinfast mà giá tốt thì chẳng có lý gì mà ko bán được
Dân ta lại khác dân tàu cụ ạ!