VinCity- Thớt cập nhật thông tin

Trạng thái
Thớt đang đóng

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Tuantran1105 là cái loại gì mà hay thích dở trò cãi nhau với cò khác, cãi nhau với khách hàng. Chê bôi dự án khác? kiểu nửa mùa nhà quê?
Vincity thì chẳng là cái gì, thích chê Vincity thì cứ từ từ, sẽ ối người mang những điểm dở của Vincity lên đây để từ từ bóc mẽ ra những điểm dở của Vincity.
Dự án nào cũng có những điểm dỡ. Nhưng có những kẻ chắc dân nhà quê thì khen Vin hết lời. Như kiểu mấy thằng nhà quê thấy cứt của Vin cũng thơm.
Vâng cụ thì kinh rồi. Em có dám chửi gì cụ đâu. Cụ khôn lắm. Ai cũng ngu hết mỗi cụ khôn :)) cái còm men cụ chửi em ngu ngu si si đâu rồi, sao cụ phải edit vậy =)) để nguyên đấy chứ
Giờ vẫn còn kiểu phân biệt nhà quê à? Cụ có chắc cụ không có gốc ở quê không? Trên này em dám cá với cụ đầy "người nhà quê" đấy. Cụ cứ cẩn thận kẻo ăn gạch :))
Cụ audi gì đấy sao toàn thấy đi chửi người khác ngu nhỉ. Chả thấy xây dựng gì cả? Cháu thấy cụ hơi ngoa ngoắt rồi đó. Cháu là người từng ở HH rồi, cháu quá hiểu cái khổ của dân HH Linh Đàm. Cụ so sánh với vincity thế là không đúng rồi. Bạn cò kia nói cũng có cái lý đúng chứ nhà cháu thấy không sai đâu. Gần thì gần nhưng khổ trăm thứ bề! Dịch vụ mọi thứ đều kém.
Mà cụ chửi "mấy thằng nhà quê" là động chạm đến nhiều người đấy ạ. Đúng vợ chồng cháu nhà quê, lên thành phố chục năm nay thấy ngoài Vin ra thì chưa có chỗ nào ổn hơn. Tích cóp phấn đấu mua được cái nhà của Vin với nhà cháu là hạnh phúc rồi. Ở trên đây cụ đừng văng cứt đái gì ra, phản cảm lắm. Chỗ nào cũng có cái dở, bàn luận chứ đừng chửi bới nhau ngu si gì cả. Thế cụ nhé. Cháu đi ngang qua bồ hóng tý thui ạ.
Vâng em cám ơn mợ. Chúc vợ chồng mợ nhiều sức khỏe, mọi sự tốt lành. Mợ cứ chấm hóng thớt có gì em và các cụ khác cập nhật thêm thông tin.

nhaocvoi

Xe tải
Vâng cụ thì kinh rồi. Em có dám chửi gì cụ đâu. Cụ khôn lắm. Ai cũng ngu hết mỗi cụ khôn :)) cái còm men cụ chửi em ngu ngu si si đâu rồi, sao cụ phải edit vậy =)) để nguyên đấy chứ
Giờ vẫn còn kiểu phân biệt nhà quê à? Cụ có chắc cụ không có gốc ở quê không? Trên này em dám cá với cụ đầy "người nhà quê" đấy. Cụ cứ cẩn thận kẻo ăn gạch :))
Vâng em cám ơn mợ. Chúc vợ chồng mợ nhiều sức khỏe, mọi sự tốt lành. Mợ cứ chấm hóng thớt có gì em và các cụ khác cập nhật thêm thông tin.
Theo chị thì Tuantran1105 không cần nói thêm nữa em ạ. Mất thời gian. Chấp gì cái người ăn nói lung tung, khoe khoang quan hệ vớ vẩn, lại còn chê bôi người khác nhà quê.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Theo chị thì Tuantran1105 không cần nói thêm nữa em ạ. Mất thời gian. Chấp gì cái người ăn nói lung tung, khoe khoang quan hệ vớ vẩn, lại còn chê bôi người khác nhà quê.
Hehe vâng chị :)) nói gì thì nói, ai cũng có thiếu sót nhưng công kích cá nhân, chửi người khác là "ngu" và lại còn dùng từ nhà quê để xỉa xói thì em nghĩ cũng k nên chấp ạ. Hôm nay hơi rảnh nên ngồi đối thoại với cụ ý tý giết thời gian, chứ độ chục hôm nữa ra hàng là bận tối mặt luôn ý.

bilic

Xe buýt
Nhà cụ ở làng nào đa tốn ! Có gần sát vin ko để em làm mối kiếm ít tiền cafe ! Hihi
Em ở Lê xá ngay đầu làng nằm trong quy hoạch đường đi vào vin. Cụ môi giới em trả % theo quy định nhé.

aveo_kia

Xe tăng
Vào thớt vin mà chê thì bị đánh hội đồng ngay, trước có e, rồi cụ justforfun, giờ đến cụ audi1.

Kasih

Xe hơi
Chỉ là bán cái chung cư mà sao om sòm thế nhỉ, topic trước đã bị đóng rùi lại sang topic này. Chung cư hết thời tăng giá rùi, từ giờ chỉ có giảm dần đều thôi nên mua sau sẽ lợi hơn mua trc. Càng dc lợi hơn nếu mua lại của người đã ở vì có thể họ đã sửa sang cho đẹp hơn. Vậy nên cụ nào muốn mua thì ko nên vội. Hơn 1 tỏi gửi tiết kiệm dư tiền thuê nhà ở tạm để chờ xem Vin thực hư thế nào. Chúc các cụ mua dc nhà như ý và giá hợp lý :v

nhaocvoi

Xe tải
Hehe vâng chị :)) nói gì thì nói, ai cũng có thiếu sót nhưng công kích cá nhân, chửi người khác là "ngu" và lại còn dùng từ nhà quê để xỉa xói thì em nghĩ cũng k nên chấp ạ. Hôm nay hơi rảnh nên ngồi đối thoại với cụ ý tý giết thời gian, chứ độ chục hôm nữa ra hàng là bận tối mặt luôn ý.
Quay ra "bắn" chị luôn rồi em ạ. Vui đáo để :))

Justforfuntoo

Xe container
Tuantran1105 là cái loại gì mà hay thích dở trò cãi nhau với cò khác, cãi nhau với khách hàng. Chê bôi dự án khác? kiểu nửa mùa nhà quê?
Vincity thì chẳng là cái gì, thích chê Vincity thì cứ từ từ, sẽ ối người mang những điểm dở của Vincity lên đây để từ từ bóc mẽ ra những điểm dở của Vincity.
Dự án nào cũng có những điểm dỡ. Nhưng có những kẻ chắc dân nhà quê thì khen Vin hết lời. Như kiểu mấy thằng nhà quê thấy cứt của Vin cũng thơm.
Em đã bảo em tiếp xúc với nhiều sale của V rồi, chưa găp thằng nào tinh tướng như cái thằng sale này mà
Kiến thức thì hạn hẹp, sản phẩm mình bán cũng không nắm rõ vị trí hay ưu nhược điểm, người ta bảo có bãi rác hay không cũng không biết
Không chịu đi thực tế, tích luỹ thêm kiến thức mà chỉ chăm chăm lên mạng chửi nhau với khách hàng và sale dự án khác
Người ngoài nghe nó cmt cũng thấy nản, không mua của nó dễ nó còn chửi cho ý, nó chả tha ai đâu, bản tính rồi

Justforfuntoo

Xe container
Vị trí thì kim văn kim lũ của bác thản gần ngang với royal, gần trung tâm, giá có hơn chục triệu, mật độ cũng đông ngang vimcity, đợi cả tiếng mới có thang máy
Cái hay sử dụng hàng ngày là thang máy, quá tải thì ức chế vô cùng
Chứ còn hồ nước nọ kia, toàn sáng đi sớm, tối muộn mới về thì chả mấy khi dùng. Như nhạc nước của Tham mấy năm em xem được 2-3 lần, có gì mà hay
Về ở mới thấy ức chế thang máy hay tiếng ồn tàu xe, khói bụi do đường cao tốc mới thấm
Giá lại còn 25-30 thì chắc chắn cụ nào mua rồi sẽ hối hận
Vị trí này 20 cũng là đắt

Chỉnh sửa cuối:

Justforfuntoo

Xe container
Chỉ là bán cái chung cư mà sao om sòm thế nhỉ, topic trước đã bị đóng rùi lại sang topic này. Chung cư hết thời tăng giá rùi, từ giờ chỉ có giảm dần đều thôi nên mua sau sẽ lợi hơn mua trc. Càng dc lợi hơn nếu mua lại của người đã ở vì có thể họ đã sửa sang cho đẹp hơn. Vậy nên cụ nào muốn mua thì ko nên vội. Hơn 1 tỏi gửi tiết kiệm dư tiền thuê nhà ở tạm để chờ xem Vin thực hư thế nào. Chúc các cụ mua dc nhà như ý và giá hợp lý :v
Tại vì bị mấy thằng sale nó doạ mua nhanh kẻo hết đó cụ
Mịa, 66 toà với hàng nghìn căn hộ, chục năm chắc bán mới hết (Tham có 23 toà mà cũng phải 7-8 năm bán mới hết, mà nó còn trung tâm, giá có hơn 30 thôi đấy)

Justforfuntoo

Xe container
Cụ này ăn nói chán quá nhỉ. Vợ chồng nhà cháu từng 1 thời ở HH đây, đến giờ vẫn còn hãi. Sáng đi làm nguyên mạn Nguyễn Hữu Thọ, Đại Từ ngày nào cũng tắc dài.
Về đến nhà thì thôi đúng khổ. Cháu đi xe máy còn đỡ chứ chồng cháu đi oto ko có chỗ đỗ, gửi ngoài rồi đi bộ xa lắc mới lên được nhà. Chờ thang máy thì đúng là cực hình. Nhà cháu ở tầng 36 cứ xác định là nửa tiếng nếu không đông. chen nhau ngột ngạt lắm
Lên đến nhà toàn mất sóng điện thoại. Nhiều khi anh em bà con đến chơi gọi mãi không được. Nói chung là bất tiện khổ sở đủ đường. Cũng may là bán được rồi, kiếm chỗ khác cho lành. Nhà cháu là cạch anh điếu cày này đến già luôn.
Vcity ở ngoại thành, 22 căn/sàn/5 thang máy thì khả năng cũng sóng đt yếu, cũng chờ nửa tiếng đông đúc, ngột ngạt mới đến nhà đấy mợ
Mợ ở linh đàm thì còn chỉ có tắc đường, chứ gia lâm còn tắc cầu, mưa gió rét mướt muốn bay luôn xuống cầu ý mợ ạ
Không phủ nhận V luôn có tiện nghi đi kèm tốt, tuy nhiên với mức giá 25-30 thì không xứng đáng!
Trên dưới 20 mua được.

tunglv

Xe đạp
Đọc cmt các cụ các mợ vui đáo để :)) :))
Công nhận là ngoài một số thông tin rất hữu ích, kèm tranh cãi, tranh luận, đá xéo, công kích ..v.v..v.v thì thớt này có thêm tính giải trí khá cao :))

tieudaovnt

Xe tăng
Các cụ dừng lời, không lại cãi nhau to, đóng thớt mất hay. Cái hay cái dở lội còm nghe các cụ cãi nhau là dân tình nắm tương đối rồi. Còn chờ giá thôi, mà giá do thị trường quyết định, đắt hay rẻ, xứng đáng hay không cứ mở bán vài tháng là biết thôi. Giá rẻ quá thì lại chả đến lượt dân ở thực, đội đầu cơ nhảy vào. Đắt quá thì chả ma nào mua, nên em đoán giá sẽ không dễ chịu ngay, điều chỉnh dựa trên khuyến mại chiết khấu về sau tuỳ theo thị trường, như Vin thăng long là ví dụ, rồi cũng bán hết, giờ còn quay đầu tăng giá do dân cư về có hiệu ứng tốt kéo theo người khác chuyển về. Em nghĩ tập trung vào tiến độ thực tế, căn toà nào hợp lí và hệ thống qui hoạch liên khu sẽ bổ ích hơn cho đội theo dõi như e. Đôi lời mạo muội cùng các cụ, gạch đá em xin né nhé.

Justforfuntoo

Xe container
Các cụ dừng lời, không lại cãi nhau to, đóng thớt mất hay. Cái hay cái dở lội còm nghe các cụ cãi nhau là dân tình nắm tương đối rồi. Còn chờ giá thôi, mà giá do thị trường quyết định, đắt hay rẻ, xứng đáng hay không cứ mở bán vài tháng là biết thôi. Giá rẻ quá thì lại chả đến lượt dân ở thực, đội đầu cơ nhảy vào. Đắt quá thì chả ma nào mua, nên em đoán giá sẽ không dễ chịu ngay, điều chỉnh dựa trên khuyến mại chiết khấu về sau tuỳ theo thị trường, như Vin thăng long là ví dụ, rồi cũng bán hết, giờ còn quay đầu tăng giá do dân cư về có hiệu ứng tốt kéo theo người khác chuyển về. Em nghĩ tập trung vào tiến độ thực tế, căn toà nào hợp lí và hệ thống qui hoạch liên khu sẽ bổ ích hơn cho đội theo dõi như e. Đôi lời mạo muội cùng các cụ, gạch đá em xin né nhé.
Cũng phải có thông tin đa chiều cụ ạ
Chứ cụ đọc báo chính thống toàn thông tin khen thôi, sale thì hót mua nhanh kẻo hết
Ngay cả topic mấy trăm trang cũ cũng bị vòi bạch tuộc của mafia vươn đến tận đây để khoá topic rồi
Không phải ai cũng đọc được thông tin trái chiều để biết ưu nhược điểm đâu
Có người hiểu và nói cho cũng là hiếm đấy vì người mua nhà của V thường có 2 trường phái,hoặc cực kỳ tôn sùng, nó làm gì cũng khen. 1 trường phái là chán, bán đi mua chỗ khác và kệ, sống chết mặc bay, ngu thì chết chứ bệnh tật gì, cứ lao đầu vào mà mua đi.
Trường phái hâm mộ thì luôn post bài khen đủ kiểu
Trường phái chán thì chả nói câu nào
Báo chí thì bị mua chuộc hết
Nên dân tình dễ bị thiếu thông tin
Tiến độ thì giờ cũng đã mua đâu mà lo tiến độ nhanh hay chậm. Giờ chỉ chờ giá xem có đáng mua không thôi

St86

Xe máy
Thôi thôi. Các bác các cụ cho e xin ...! Các cụ thích cãi nhau thì mở riêng hẳn 1 topic về điểm mạnh-yếu của Vin rồi kéo nhau qua đấy. Theard này là dành cho những ai qtam đến tiến độ của dự án Vincity thi vào thôi. Các bác cãi chửi nhau ầm ỹ thế kia rồi lại bị đóng thôi

tunglv

Xe đạp
Thôi thôi. Các bác các cụ cho e xin ...! Các cụ thích cãi nhau thì mở riêng hẳn 1 topic về điểm mạnh-yếu của Vin rồi kéo nhau qua đấy. Theard này là dành cho những ai qtam đến tiến độ của dự án Vincity thi vào thôi. Các bác cãi chửi nhau ầm ỹ thế kia rồi lại bị đóng thôi
Em là em đồng tình với cụ ạ.
Cứ như này lại bị đóng mất, các cụ các mợ quan tâm lại ko hóng đc thông tin.
Bất cứ 1 thông tin nào đưa ra các cụ thừa kỹ năng để phân tích, rồi quyết định mua hay ko. Cụ mợ thấy hợp với cách làm việc của sales nào, đại lý nào thì làm việc, còn ko thì các cụ tìm sales khác, đại lý khác.
Mà chiều nay em có xuống dự án, ráo riết lắm rồi các cụ các mợ ạ, em có chụp mấy ảnh ở Page 6 ấy ạ, cụ mợ quan tâm có thể lội lại xem.

Justforfuntoo

Xe container
Cụ mở 1 topic riêng rồi ghi rõ chỉ post tiến độ
Còn thớt này là thớt về thông tin thì mọi khía cạnh đều là thông tin

Mà diễn đàn là tự do ngôn luận, có thể so sánh dự án này với dự án kia. Các cụ cũng chả cấm được
Trừ phi các cụ post trên fb cá nhân hoặc lập gr fb, chỉ add những member cùng chí hướng vào, còn trên forum thì không vi phạm quy định của forum thì thích cmt gì thì cmt, không khuyên hay định hướng được ai làm gì đâu
Mà chủ top hỏi về vin đại mỗ cơ mà?
Đóng topic này thì mở topic khác, dễ ý mà

Vanvu82

Xe đạp
Vcity ở ngoại thành, 22 căn/sàn/5 thang máy thì khả năng cũng sóng đt yếu, cũng chờ nửa tiếng đông đúc, ngột ngạt mới đến nhà đấy mợ
Mợ ở linh đàm thì còn chỉ có tắc đường, chứ gia lâm còn tắc cầu, mưa gió rét mướt muốn bay luôn xuống cầu ý mợ ạ
Không phủ nhận V luôn có tiện nghi đi kèm tốt, tuy nhiên với mức giá 25-30 thì không xứng đáng!
Trên dưới 20 mua được.
Nhà cháu quan tâm liền kề cụ ạ. Chung cư thì mật độ hơi dày thật nhưng cháu thấy vẫn hơn chán vạn cái HH. Cháu thấy sóng đt yếu các cụ bảo do mật độ xây của anh điếu cày dày quá, các tòa gần như không có khoảng trống nên bê tông cốt thép cản hết sóng. Cũng chả biết thế nào nhưng cháu thấy cái này nghe 66 tòa thì nhiều nhưng nó dàn rộng chứ không chụm lại 1 chỗ như nhà cháu hồi trước.
Còn chuyện thang máy thì hơi nan giải thật. Mong là bên vin có giải pháp chứ 5 thang thì chờ cũng lâu đấy. Nhưng cháu thấy bù lại nó được cái cảnh quan và không gian ổn. Chứ như ông HH nhìn đã thở không nổi rồi. Cầu đường sau này xây thêm thì đỡ. Với lại nhà cháu 2 vc chuyển ctac làm ở Long Biên nên không mấy khi qua cầu. Sẵn tiện đón ông bà lên ở với các cháu cho đỡ buồn nên 2 vc cũng tính tìm khu nào rộng rãi, mát mẻ cho các cụ có chỗ thể dục.

Chỉnh sửa cuối:

Phuongkk

Xe hơi
Bác chỉ cần làm quán cơm, mỳ tôm và trà đá là thu nhập cũng dư dả cả 100tr/tháng rùi, cơ hội đến, cần triển khai nhanh
Mấy nhà cạnh Harmony riêng mấy hôm trời 40độ C, hãng Coca, bò húc phải điều cả xe tải to đến mới đủ cung cấp trong ngày đấy (như bán bia).
Bọn em cứ nói đùa là lương công nhân đc bao nhiêu lại chui vào hết các quán nc và lô đề, chả tk đc bao nhiêu
cam on cu nhe ! em dang gom von de mo ..mat bang thi co chi thieu von thoi cu a

Trạng thái
Thớt đang đóng