VinCity- Thớt cập nhật thông tin

Trạng thái
Thớt đang đóng

tunglv

Xe đạp
Vâng. Em cũng nghĩ là vin bỏ tiền làm cả dự án to thế thì chả lý do gì lại để nguyên 1 bãi rác chình ình đó không dọn đi cả.
Bữa trước đi qua cũng thấy nhà máy rác dân người ta bảo đóng cửa lâu rồi nhưng chưa biết dọn đi chưa. May quá có cụ xác nhận giúp. Thế là các cụ cứ yên tâm mà lấy căn đông nam thôi.
Cụ nào đấy bảo mua căn đông nam sau view bãi rác rồi mùi mà đọc được thông tin của cụ chắc họ tức lắm. Ahihi :)) dù gì thông tin của thổ địa vẫn đáng để tin hơn người ngồi 1 chỗ chém gió.
Ahihi...
Em biết cụ nói "Cụ nào đấy" là ai roài nhé.

bilic

Xe buýt
Đầu thang 10 có khoảng vài nghìn công nhân về xây vincity ! Em đang tính mở quán cơm bụi và quán bia hơi không biết khả thi ko ? Bây giờ cho công nhân vin thuê nhà cũng hay các cụ ạ ! Nhà em tính cho thuê 15tr 1 tháng cái nhà 3 tầng mặt đường ! Nghe mấy ông công nhan nói đang làm ngày đêm rải nhựa làm đường ! Chăc cuối tháng này là xong
Cụ xem có ai thuê nhà không bảo em nhé. Em đang có nhà 100m2 cấp 4 có 4 phòng và 2 nhà vệ sinh ở Đa tốn. Không biết cho thuê được bao nhiêu?

Phuongkk

Xe hơi
Cụ xem có ai thuê nhà không bảo em nhé. Em đang có nhà 100m2 cấp 4 có 4 phòng và 2 nhà vệ sinh ở Đa tốn. Không biết cho thuê được bao nhiêu?
em cũng đang muốn cho thuê đây ! Giá cả thì tuỳ vào số người ở nữa cụ ạ ! Với lại em ở sát vincity nên công nhân muốn thuê ở đây hơn chỗ cụ ! Nhà bà cô mới xây nhà 3 tầng tổng 180m2 cho thuê 30ng ở giá 30tr 1 tháng

Phuongkk

Xe hơi
Vâng. Em cũng nghĩ là vin bỏ tiền làm cả dự án to thế thì chả lý do gì lại để nguyên 1 bãi rác chình ình đó không dọn đi cả.
Bữa trước đi qua cũng thấy nhà máy rác dân người ta bảo đóng cửa lâu rồi nhưng chưa biết dọn đi chưa. May quá có cụ xác nhận giúp. Thế là các cụ cứ yên tâm mà lấy căn đông nam thôi.
Cụ nào đấy bảo mua căn đông nam sau view bãi rác rồi mùi mà đọc được thông tin của cụ chắc họ tức lắm. Ahihi :)) dù gì thông tin của thổ địa vẫn đáng để tin hơn người ngồi 1 chỗ chém gió.
bãi rác chắc chắn là chuyển đi rồi ! Vin mua luôn đất bãi rác rồi ! Lâu rồi ko đổ rác nữa ! Rác cũ xây bịt kín à xử lí rồi nhé ! Giờ rác thải chỗ em bây giờ có xe đến cân rồi tính tiền chở đi đau ý ! 1 dự án to như thé mà đẻ bãi rác thì khác nào vin nó ngu thế à !

Phuongkk

Xe hơi
Nhà cụ ở làng nào đa tốn ! Có gần sát vin ko để em làm mối kiếm ít tiền cafe ! Hihi

audi201

[Tịch thu bằng lái]
22 căn/1 tầng/5 thang máy cụ nhỉ, sáng đi làm chắc đợi 30'-1h giống cc bác Thản
Bên Park 8 căn/1 sàn/5 thang mà thang ngu thì thỉnh thoảng đã phải đợi mà nhiều khi thang còn full người
Sau vimcity này dễ danh tiếng của Vim giảm ầm ầm vì vụ thang máy chờ lâu ngang cc thu nhập thấp dù giá không thấp
Vin là 22 căn/tầng/5 thang máy, toà 35 tầng? Vậy còn thua Linh đàm của anh Thản. Linh đàm là 22 căn/tầng/6 tháng máy. toà 40 tầng.
Vin giá tầm 25-30 tr/m2. Linh đàm của anh Thản hiện tầm 16-17 tr/m2 ( căn 45-60 m2). Linh đàm thì cũng là sát trung tâm rồi, đi Mỹ đĩnh, các quận nội thành đều ngay sát.
Vin bán giá vậy thì khác gì đi lùa gà nhỉ?

PhamDQ

Xe máy
Vin city giá tầm 25-30 bác lấy thông tin ở đây vậy? giá đó thì vẫn khó với đại đa số đấy nhỉ. :|

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Vin là 22 căn/tầng/5 thang máy, toà 35 tầng? Vậy còn thua Linh đàm của anh Thản. Linh đàm là 22 căn/tầng/6 tháng máy. toà 40 tầng.
Vin giá tầm 25-30 tr/m2. Linh đàm của anh Thản hiện tầm 16-17 tr/m2 ( căn 45-60 m2). Linh đàm thì cũng là sát trung tâm rồi, đi Mỹ đĩnh, các quận nội thành đều ngay sát.
Vin bán giá vậy thì khác gì đi lùa gà nhỉ?
Anh Thản có xây biển hồ nước mặn, hồ điều hòa, công viên, trường học 3 cấp và đh, bệnh viện, trung tâm thương mại, khu vui chơi, vườn cây vân vân và mây mây ở Linh Đàm không cụ?
Nói đi cũng phải nói lại chứ ạ. Chất lượng nhà anh Thản thì kinh hồn rồi. Bán giá siêu rẻ nhưng chất lượng thế nào ai cũng biết. Vi phạm phòng cháy chữa cháy, sai phạm xây dựng vượt tầng và vượt quy hoạch. Cái này thì cả Mường Thanh của ảnh cũng không ngoại lệ.
Em nghĩ ngoài cái mật độ thang máy hơi thấp còn lại so sánh như vậy thì đừng lôi bác Thản so với bác Vượng, như kiểu xe đạp so với oto vậy :D các cụ chỉ so về giá mà không so sánh đầy đủ các khía cạnh khác rồi bảo anh V lùa gà với cắt cổ nó phiến diện lắm ợ.

victory123

Xe hơi
Đầu thang 10 có khoảng vài nghìn công nhân về xây vincity ! Em đang tính mở quán cơm bụi và quán bia hơi không biết khả thi ko ? Bây giờ cho công nhân vin thuê nhà cũng hay các cụ ạ ! Nhà em tính cho thuê 15tr 1 tháng cái nhà 3 tầng mặt đường ! Nghe mấy ông công nhan nói đang làm ngày đêm rải nhựa làm đường ! Chăc cuối tháng này là xong
Mở quán cơm, bia hơi là hợp lý đấy. Sau mở thêm quán nước, cafe, giải trí ABCXYZ nữa cụ ạ :D

thanhxuan21

Xe buýt
nghìn công nhân về xây vincity ! Em đang tính mở quán cơm bụi và quán bia hơi không biết khả thi ko ?
Bác chỉ cần làm quán cơm, mỳ tôm và trà đá là thu nhập cũng dư dả cả 100tr/tháng rùi, cơ hội đến, cần triển khai nhanh
Mấy nhà cạnh Harmony riêng mấy hôm trời 40độ C, hãng Coca, bò húc phải điều cả xe tải to đến mới đủ cung cấp trong ngày đấy (như bán bia).
Bọn em cứ nói đùa là lương công nhân đc bao nhiêu lại chui vào hết các quán nc và lô đề, chả tk đc bao nhiêu

victory123

Xe hơi
22 căn/1 tầng/5 thang máy cụ nhỉ, sáng đi làm chắc đợi 30'-1h giống cc bác Thản
Bên Park 8 căn/1 sàn/5 thang mà thang ngu thì thỉnh thoảng đã phải đợi mà nhiều khi thang còn full người
Sau vimcity này dễ danh tiếng của Vim giảm ầm ầm vì vụ thang máy chờ lâu ngang cc thu nhập thấp dù giá không thấp
Linh Đàm chỉ có vài cái tổ kiến, lượng người đã quá đông. Ở VinGL có 66 cái tổ kiến, đủ nhét tổng dân số của cả Quận Hoàn Kiếm vào thì nó kinh khủng thế nào.

Cụ nào thích thì cứ đâm đầu vào!

gà toy

Xe buýt
vinhomes mễ trì nằm trên bãi rác. kết quả bán tranh nhau mua, chênh ầm ầm, và bây h ko ai nhắc về cái bãi rác đó nữa

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Cò đi lùa gà thì cứ thả thích kiếm cơm. So sánh cái Linh đàm giá 16 đi vào trung tầm mất 15-30 phút so vói cái Vincity giá 25-30 đi vào trung tâm mất 1 tiếng đồng hồ thì so sánh ntn?

Còn cái Vincity của chú chắc là muõi so với cái Royal. Vì Royal là chung cư cao cấp hàng đầu HN. Vincity cũng chỉ là trung cấp cho người thu nhập trung bình khá. Royal mà khách họ còn bỏ không thèm ở.

Dạng cò con chém gió vớ vẩn, không biết thì dựa cột mà nghe,. Càng nói càng bộc lộ ra cái dốt cái ngu. Mình cũng là cò mà đi chê các cò khác, rồi chê cả KH. Chê các dự án khác, xem chừng chú coi cứt anh Vin cũng thơm. Không hiểu bán hàng cái loại gì mà đi chê khắp nơi.
Cụ nên xem lại cách bình luận của cụ. Cụ so sánh kiểu nửa mùa, 1 cái là nhà giá rẻ, tiện ích không có, 12 tòa nằm chòng chọc châu đầu vào nhau trên 1 cái lô 3ha bé tý đi so với 1 quần thể 420ha đầy đủ mọi thứ. Cái hay thì chả thấy nhắc, chỉ thấy lôi cái bất lợi của nó ra để chê. Thế cụ thử kể xem HH ngoài cái gần vào trung tâm hơn thì có cái gì hơn vincity? Chất lượng, cảnh quan, hạ tầng, tiện ích, mật độ...? Đấy cụ khen đi. Còn không thì cụ đừng nói là dìm vì vốn khu này có gì thì nói thế, không phải cố gắng bới móc xem nó có gì xấu để dìm như cụ.

Người khác phản biện lại thì cụ chửi, công kích cá nhân kêu người khác ngu. Em thấy cụ cũng chả có khôn lắm đâu. Cụ chê được thì người khác cũng chê được, mà chả phải mình em chê cái HH, cả cái Hà Nội này chê. Cụ lên mặt chửi người khác ngu trong khi chưa ai nói cụ, lên diễn đàn bàn luận thì phải có ý kiến phản biện, không phải người khác trái ý là bắt đầu văng này văng nọ ra nói cò con với ngu dốt.
https://m.baomoi.com/khu-do-thi-kieu-mau-linh-dam-bi-bam-nat-nhu-the-nao/c/22623052.epi

Mua nhà chỉ quan tâm mỗi cái đi vào nội thành bao nhiêu lâu thì cụ mua hẳn phố cổ mà ở. Em thấy cụ chắc chỉ cần cục bê tông để chui ra chui vào có chỗ ngủ là được rồi, tiện ích với cảnh quan đẹp mấy thì cụ cũng vứt đi. Người nào sống ở Gia Lâm thì họ mua chứ chả ai bắt ép cụ sống và làm việc ở bên kia thành phố về đấy mua cả. Chấp nhận đi xa đổi lại người ta được 1 chỗ ở rộng rãi, trong lành, đủ tiện ích thì ở.

Nhanh được 1 tý xong về đến nhà như cực hình, chỗ để oto thì k có, bức bí, ngột ngạt 12 tòa nằm dính vào nhau. Còn cụ thấy HH đi gần thì cụ về đấy mà mua cho rẻ. Em không có ý kiến.

Còn chưa hiểu so với royal city để làm gì vì nó không cùng phân khúc? Bản thân thiết kế của royal cũng chả được đánh giá cao vì xây kiểu cũ, nhiều căn phòng khách khuất, thiếu sáng rất tối và bí.

Chỉnh sửa cuối:

tobe

Xe tải
vinhomes mễ trì nằm trên bãi rác. kết quả bán tranh nhau mua, chênh ầm ầm, và bây h ko ai nhắc về cái bãi rác đó nữa
Giờ mà chênh gì. Đầy người cắt lỗ ấy cụ

tunglv

Xe đạp
Thôi, em xin các cụ, cứ chém thớt bôm bốp rồi chém nhau chan chát thế này thì em e là thớt lại bị đóng đấy.
Chiều em vừa đưa khách xuống tham quan, tiện thể chụp mấy ảnh update tình hình cho các cụ quan tâm tham khảo ạ.
P/s: Cụ mợ nào xuống dự án thì nên đi xe Pickup hoặc SUV nhé, đường có ổ gà nhiều đấy ạ

Vanvu82

Xe đạp
Cò đi lùa gà thì cứ thả thích kiếm cơm. So sánh cái Linh đàm giá 16 đi vào trung tầm mất 15-30 phút so vói cái Vincity giá 25-30 đi vào trung tâm mất 1 tiếng đồng hồ thì so sánh ntn?

Còn cái Vincity của chú chắc là muõi so với cái Royal. Vì Royal là chung cư cao cấp hàng đầu HN. Vincity cũng chỉ là trung cấp cho người thu nhập trung bình khá. Royal mà khách họ còn bỏ không thèm ở.

Dạng cò con chém gió vớ vẩn, không biết thì dựa cột mà nghe,. Càng nói càng bộc lộ ra cái dốt cái ngu. Mình cũng là cò mà đi chê các cò khác, rồi chê cả KH. Chê các dự án khác, xem chừng chú coi cứt anh Vin cũng thơm. Không hiểu bán hàng cái loại gì mà đi chê khắp nơi.
Cụ này ăn nói chán quá nhỉ. Vợ chồng nhà cháu từng 1 thời ở HH đây, đến giờ vẫn còn hãi. Sáng đi làm nguyên mạn Nguyễn Hữu Thọ, Đại Từ ngày nào cũng tắc dài.
Về đến nhà thì thôi đúng khổ. Cháu đi xe máy còn đỡ chứ chồng cháu đi oto ko có chỗ đỗ, gửi ngoài rồi đi bộ xa lắc mới lên được nhà. Chờ thang máy thì đúng là cực hình. Nhà cháu ở tầng 36 cứ xác định là nửa tiếng nếu không đông. chen nhau ngột ngạt lắm
Lên đến nhà toàn mất sóng điện thoại. Nhiều khi anh em bà con đến chơi gọi mãi không được. Nói chung là bất tiện khổ sở đủ đường. Cũng may là bán được rồi, kiếm chỗ khác cho lành. Nhà cháu là cạch anh điếu cày này đến già luôn.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Có những loại cò con chỉ chuyên đi chê các bạn cò cùng làm vin khác, rồi chê cả khách hang cãi nhau với khách hàng. Chê dự án khác. Không hiểu loại cò này làm gì. Để nó múa may trên các topic cho vui ah.
Không biết làm công ty gì. Vài giám đốc Công ty F1 của Vin cũng là bạn mình. Biết được chắc cho chú này kiếm việc khác cho lành.
Ui sợ thế :)) đã bảo rồi, cái HH của cụ có cái gì hay thì cụ kể ra cho mọi người mở mang tầm mắt. Còn nếu nó chả có gì hay mà toàn cái dở thì đừng có nói người khác chê hay dìm vì vốn dĩ bản chất của nó đã là thế rồi. Cụ so sánh theo kiểu chê phiến diện, chê giá cao hơn, xa hơn nhưng khi người khác lật ngược vấn đề giá rẻ hơn nhưng chất lượng ntn thì cụ sửng cồ lên.
Tranh luận theo kiểu công kích cá nhân chửi người này người kia ngu thì cụ lượn đi cho nước nó trong. Tranh luận phải có lý lẽ chứ không phải mở mồm ra công kích để át đi cái thiếu sót trong luận điểm của mình.
Trên này trao đổi hay tranh luận bản chất như giữa các thành viên bình đẳng với nhau. Khi nào cụ làm khách hàng hẵng hay. Chả có lý gì cụ mở mồm ra chửi mà bắt em phải im. Cụ chả phải bố mẹ em. Em cũng chả biết cụ là thằng nào nên cụ không cần dọa cho em tìm việc khác. Sợ lắm cơ.
Còn cụ thấy em chê các bạn sale vin khác nếu không có lý do hay mục đích dìm hàng thì mời cụ post bằng chứng lên. Nói như cụ ai mà chả nói được :) cụ hơi bị khinh người đấy. Cụ giỏi thì cho em nghỉ việc hộ cái.

Chỉnh sửa cuối:

Vanvu82

Xe đạp
Cụ audi gì đấy sao toàn thấy đi chửi người khác ngu nhỉ. Chả thấy xây dựng gì cả? Cháu thấy cụ hơi ngoa ngoắt rồi đó. Cháu là người từng ở HH rồi, cháu quá hiểu cái khổ của dân HH Linh Đàm. Cụ so sánh với vincity thế là không đúng rồi. Bạn cò kia nói cũng có cái lý đúng chứ nhà cháu thấy không sai đâu. Gần thì gần nhưng khổ trăm thứ bề! Dịch vụ mọi thứ đều kém.
Mà cụ chửi "mấy thằng nhà quê" là động chạm đến nhiều người đấy ạ. Đúng vợ chồng cháu nhà quê, lên thành phố chục năm nay thấy ngoài Vin ra thì chưa có chỗ nào ổn hơn. Tích cóp phấn đấu mua được cái nhà của Vin với nhà cháu là hạnh phúc rồi. Ở trên đây cụ đừng văng cứt đái gì ra, phản cảm lắm. Chỗ nào cũng có cái dở, bàn luận chứ đừng chửi bới nhau ngu si gì cả. Thế cụ nhé. Cháu đi ngang qua bồ hóng tý thui ạ.
Tuantran1105 là cái loại gì mà hay thích dở trò cãi nhau với cò khác, cãi nhau với khách hàng. Chê bôi dự án khác? kiểu nửa mùa nhà quê?
Vincity thì chẳng là cái gì, thích chê Vincity thì cứ từ từ, sẽ ối người mang những điểm dở của Vincity lên đây để từ từ bóc mẽ ra những điểm dở của Vincity.
Dự án nào cũng có những điểm dỡ. Nhưng có những kẻ chắc dân nhà quê thì khen Vin hết lời. Như kiểu mấy thằng nhà quê thấy cứt của Vin cũng thơm.

Trạng thái
Thớt đang đóng