[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

Michael J

Xe điện
vinhomes central park cụ ạ, ảnh của hội cư dân. Giá chắc gấp 2 lần Vin Đại Mỗ.
Thấy quả úp mặt vào tường kia là đủ biết thiết kế "tinh tế" thế nào rồi:))

gahehe

Xe máy
Giá bên sàn bà chị e gửi ạ

BĐS HN

Đi bộ
Ra giá Vincity tây mỗ rồi đấy các bác, giá cũng ổn mà, bây giờ mua đợt 1 giá tốt hơn. Các bác ai có nhu cầu thì ới em nhé. 0962702029

gahehe

Xe máy
Giá này so với bên gia lâm thì sao cụ.
Hôm e đi xem nhà mẫu thì có em sale ngồi cạnh bảo có mấy người mua bên Gia Lâm được căn 3 PN giá 2 tỷ 2 rồi nên e nghĩ là bên Gia Lâm rẻ hơn, chứ em cũng ko nắm được giá.

tieudaovnt

Xe tăng
Sale vừa gửi báo giá em, thấy từ 30-35 mà không thấy có studio. Giá thế cũng hợp lí. Thế là Vin phủ kín từ 1 tỷ-5 tỷ phân khúc chung cư hạng trung cấp, hạng sang cá biệt thì không nói, từ 6 tỷ trở lên cho phân khúc liền kề, biệt thự tại HN. Thế này cđt khác hơi khó nhằn với a V

hunggv

Xe máy
Cụ nói thế này là cụ mắc bẫy của a Vova rồi.

Như nhiều cụ trên này đã nói: Gia lâm làm nền cho Tây Mỗ, Đại Mỗ dễ bán. Sau khi bán xong Tmdm sẽ hạ giá GL để bán nốt.

A vova lắm chiêu lắm, mà cụ cũng dễ chui rọ ghê.
Cụ nói hay, chiêu thức bán hàng này quá phổ biến, lấy 1 đối tượng để làm vật so sánh.

gialamduy

Xe tải
Ra giá Vincity tây mỗ rồi đấy các bác, giá cũng ổn mà, bây giờ mua đợt 1 giá tốt hơn. Các bác ai có nhu cầu thì ới em nhé. 0962702029
Chắc chiến thuật giống bán ô tô.. đợt đầu giá ưu đãi... chưa thuế vvv. Mua luôn ko sẽ đắt..

namcuong789

Xe hơi
Kiểu như tiềm lực tài chính của Vin ko giới hạn . Triển khai nhiều dự án thật .

ntvinh1602

Xe buýt
Update thông tin nào các cụ:
Người chê thì vẫn chê, người khôn thì vẫn cứ mua vào cổ phiếu của Vingroup.

VinFast ra mắt xe, ông Phạm Nhật Vượng có thêm 21.000 tỷ đồng.

Cổ phiếu VIC của Tập đoàn Vingroup đang bứt phá ngoạn mục khi chỉ trong hơn một tuần, từ 90.100 đồng/cổ phiếu hôm 16/11 lên 101.500 đồng vào 27/11.

Như vậy, trải qua 7 ngày giao dịch liên tiếp, cổ phiếu VIC tăng tổng cộng 11.400 đồng, nâng tổng giá trị vốn hoá thị trường của Vingroup lên gần 321.000 tỷ đồng.

Đà tăng mạnh của cổ phiếu VIC những ngày qua được cho là nhờ lực đẩy của sự kiện VinFast chính thức trưng bày và mở bán các dòng sản phẩm ô tô và xe máy điện tại Hà Nội và TP.HCM.

Giá cổ phiếu VIC tăng phi mã mang đến cho nhà đầu tư mã này nguồn lợi khổng lồ, trong đó có ông Phạm Nhật Vượng. Với việc sở hữu trực tiếp 724 triệu cổ phiếu của Vingroup, tương đương 27,45%. Ngoài ra, ông Phạm Nhật Vượng cũng đang gián tiếp nắm giữ khối lượng cổ phần lớn tại Vingroup thông qua CTCP Tập đoàn Đầu tư Việt Nam. Nếu tính cả số lượng cổ phiếu VIC mà tỷ phú Phạm Nhật Vượng đang sở hữu gián tiếp, tổng tài sản trên sàn chứng khoán của ông Vượng sẽ có trị giá hơn 196.000 tỷ đồng, tăng thêm hơn 21.000 tỷ đồng so với phiên 16/11.

Thống kê Forbes tại ngày 27/11, ông Phạm Nhật Vượng đang sở hữu khối tài sản 6,5 tỷ USD, xếp thứ 499 trong danh sách người giàu nhất thế giới.
Ở cái box BĐS này 10 cụ thì chắc phải 8 cụ cũng là dân lõi đời chợ chứng rồi, cụ copy mấy cái này lòe tụi beatvn thì được chứ đem lên đây làm gì. Ai chơi chứng chả biết con VIC này cả năm nay nó ị vào thị trường, index vận động một đằng nó vẫn neo giá một nẻo vì có deal với NN. Cụ mà kinh doanh đang cần vốn, cụ muốn repo cổ phiếu thì cụ có muốn neo giá cao để vay được nhiều hơn không? Bứt phá từ 90 lên 101 thì nghe kinh thế, nhưng mà chả thấy nhắc tới là nó phi từ 110 về tận đây, chả thấy nhắc là từ tháng 4 tới giờ khối ngoại nó bán ròng cỡ 140tr cp rồi. Phải công nhận a Vượng đỡ giá khỏe :D Các cụ sale vincity cố gắng bán hàng tốt, sắp tới Vin chuẩn bị phải đóng 5k tỏi nộp tiền phát hành thêm 1:3.6 con VEF để đáp ứng chỉ tiêu vốn điều lệ còn triển khai vin giảng võ với cổ loa mễ trì kia kìa :D

gialamduy

Xe tải
Ở cái box BĐS này 10 cụ thì chắc phải 8 cụ cũng là dân lõi đời chợ chứng rồi, cụ copy mấy cái này lòe tụi beatvn thì được chứ đem lên đây làm gì. Ai chơi chứng chả biết con VIC này
cả năm nay nó ị vào thị trường, index vận động một đằng nó vẫn neo giá một nẻo vì có deal với NN. Cụ mà kinh doanh đang cần vốn, cụ muốn repo cổ phiếu thì cụ có muốn neo giá cao để vay được nhiều hơn không? Bứt phá từ 90 lên 101 thì nghe kinh thế, nhưng mà chả thấy nhắc tới là nó phi từ 110 về tận đây, chả thấy nhắc là từ tháng 4 tới giờ khối ngoại nó bán ròng cỡ 140tr cp rồi. Phải công nhận a Vượng đỡ giá khỏe :D Các cụ sale vincity cố gắng bán hàng tốt, sắp tới Vin chuẩn bị phải đóng 5k tỏi nộp tiền phát hành thêm 1:3.6 con VEF để đáp ứng chỉ tiêu vốn điều lệ còn triển khai vin giảng võ với cổ loa mễ trì kia kìa :D
Theo các cụ ai sẽ là người tiếp theo mạnh tiền như anh V để thống lĩnh thị trường.. đầu tư đa ngành.. việt nam cần 5-7 người như vậy sẽ mạnh lên trong khu vực..

hungnv92

Xe đạp
Em nghĩ dân mình vẫn chuộng tiện ích và không gia sống hơn là giá cả của cái nhà.. chắc điều này Vin đã nghiên cứu kĩ.. vì sao ecopark văn giang mà giá cũng cao như vậy.. vì họ có không gian xanh.. thu hút 2 trường đại học quốc tế là Anh quốc và Tokyo.. vin gia lâm chắc cũng vậy.. vin tây mỗ thì chỉ có cái nhà ko và cao tầng quá.. lên giá ko cao hơn được..
Sau khi lấp đầy hết mảnh ruộng cuối cùng ở tấy mỗ để thấm nước mưa. Em dự là tỉ lệ ngập sẽ cao hơn.. .. mặc dù đang xây trạm bơn ở ngay khu Hero...
Cụ ơi cái trạm bơm cạnh khu Hero là trạm bơm tăng áp của dự án đường nước sạch từ Sông Đà về trung tâm thành phố chứ không phải là trạm bơm để trống ngập đâu ạ. :)

Theo các cụ ai sẽ là người tiếp theo mạnh tiền như anh V để thống lĩnh thị trường.. đầu tư đa ngành.. việt nam cần 5-7 người như vậy sẽ mạnh lên trong khu vực..
Hiện nhà cháu thấy anh V mới mạnh trong khoản BĐS, nghỉ dưỡng, siêu thị. Cái này toàn là dịch vụ hao tài, ko tạo ra tài sản cho đất nước cụ ạ. Còn ngành sản xuất anh ấy mới đầu tư vào món vinfast vinphone, chưa biết có thành công hay ko? Mà muốn VN mạnh thì phải có nhiều thành phẩm để xuất khẩu thu ngoại tệ về chứ ko phải chỉ xuất khẩu tài nguyên thô như hiện nay cụ ơi. Bao giờ mấy cái xe hay đthoai anh ấy làm ra xuất khẩu đc ra nước ngoài. Trường học anh ấy mở ra thu hút được sinh viên quốc tế về học thì mới gọi là làm cho đất nước mạnh lên ạ

hlx1978

[Tịch thu bằng lái]
Mình tính sơ giá thông thủy 30-34. Cao bằng times city, thật điên rồ. Gần 60 tòa chung cư khi hoàn thành đảm bảo giá về 25.

gialamduy

Xe tải
Cụ ơi cái trạm bơm cạnh khu Hero là trạm bơm tăng áp của dự án đường nước sạch từ Sông Đà về trung tâm thành phố chứ không phải là trạm bơm để trống ngập đâu ạ. :)
Vậy xây hết đất thì nước thoát đi đâu h.. hay thoát sang grenxico..

vietsky1507

Xe tải
Quang Masan, techcombank
Thảo vietjet, hdbank
Long Hoà Phát
Trong mấy người này nể nhất mỗi a Long

thanhxuan21

Xe buýt
Quang Masan, techcombank
Thảo vietjet, hdbank
Long Hoà Phát
Trong mấy người này nể nhất mỗi a Long
Để thống kê 1 số anh tài tư nhân:
Masan/Bitexco/Ecopark/Xuân Trường, Xuân Thành - hết thời, Tech ~ cánh tay phải Vin
Vietjejet - phấn đấu mở sân bay riêng, bđs khu vực Bắc An khánh
Sun - không còn hứng mở cc tại HN, trở về với lĩnh vực giải trí là chính, mạnh nghỉ dưỡng
Him Lam - nhiều đất quốc phòng nhưng chủ trương thu chứ ko muốn chi
T&T - chỉ thích ngân hàng, ko mạnh bds
Hdbank - ko có cửa (d.a ra là có kiện tụng)
Hòa Phát - mạnh về thép (đang kẹt chiến tranh TM Mỹ - Trung), chuẩn bị mở đô thị 300ha ở Phố Nối-Hưng Yên thì Vin chuẩn bị mở rộng thêm 500ha Văn Giang
BRG (Seabanks, toàn vị trí đắc địa) - mạnh nhưng sức lực có hạn
TNR - có vài d.a bds
Tân Tạo - không còn chí thú làm ăn thị trường VN
Vinamilk - ko muốn đầu tư ngoài ngành vì tay trái ko quen
THtruemilk - đa dạng ngành hàng nhưng đi vào thoái trào đỉnh cao
Geleximco - đi buôn chính sách hơn bds
Nam Cường - tranh đấu nội bộ, chỉ phát triển trên tàn dư đống tro tàn
Cengroup/Đất Xanh/Hải Phát - từ nhà môi giới thành cdt nhỏ
FPT - đang trên con đường tìm lại hướng đi
TGDĐ - đang gặp khủng hoảng đầu ra
Mường Thanh - chiến lược chớp thời cơ giá rẻ
Doji - đang phát triển các d.a nhỏ và vàng bạc đá quý
Minh Châu/Phú Quý/Phú Nhuận - mạnh lĩnh vực vàng bạc
SSi - mạnh về chứng khoán, ko có hứng với bds
Trường Hải - vừa ra biển lớn dính ngay vụ Thủ Thiêm (đối thủ nặng ký nhất hiện nay)
Hoa Sen (Tàu cộng) - đang chết lĩnh vực thép xuất Mỹ
Delta/Unicon/Coteccon/Hòa Bình/Long Giang... - tập trung trong lĩnh vực xây dựng dần chuyển sang cdt bds
....
Còn lại quá nhiều công ty tư nhân là sân sau của các DNNN nên không tính
Các DNNN vứt đi gần hết: Vinaconex, Sông Đà, Hud, Udic, Sông Hồng, Dầu khí, Viwaseen, KTV, Vinashin, Vinachem, Vinaline, ....
Thôi, để FLC Quyết còi hay Tân Hoàng Minh đi cho tàn phá đất nc này thêm nát, người dân gánh thêm ngập nợ là hợp lý nhỉ???

Tóm lại, ngoài DNNN chính và núp bóng thì chỉ còn vài anh tài: Vin, Hòa Phát,Trường Hải, BRG, Delta, Coteccons, Unicon, FPT, THtruemilk và vài dn dược phẩm, nhựa, cao su, thủy sản ... là còn đáng tự hào cao

gialamduy

Xe tải
Quang Masan, techcombank
Thảo vietjet, hdbank
Long Hoà Phát
Trong mấy người này nể nhất mỗi a
Long
Ở VN mình muốn phát triển cần tài năng tiền bạc và 1 chút mafia nữa.. masan mạnh về thực phẩm hàng tiêu dùng.. hòa phát mạnh về thép công nghiệp nặng khoáng sản.. nếu vinfast với thaco và thành công mạnh về ô tô thì tốt.. bkav fpt vietel thế giới di động phát triển thêm các sản phẩm điện tử tin học thì tốt.. vietjet và ai nữa làm về vận tải logistic thì tốt.. trung nguyên và tân hiệp phát làm ngành đồ uống tốt hơn nữa.. HAGL làm lại nông nghiệp cây công nghiệp khoáng sản... bia rượu habeco ,sabeco và uninever hóa mỹ phẳm về tay người việt có tâm và tầm thì tốt. để cho tư nhân nó làm thì mới khá được...