[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ, hihi, cái chính là lúc nào thôi cụ nhỉ?

trên đời này ko ai có thể biết dc điều gì xảy ra

cách đây 5 năm, đồng chí 3X và đồng chí Thăng, Thanh, Thuận, và 1 lô lốc dầu khí có nằm mơ cũng ko bao h nghĩ phe cánh của mình sẽ kéo nhau vào nhà đá, ra trước tòa nghe mấy ông thẩm phán ranh con luận tội
Việc 1 cty phình to ra gấp hàng trăm lần trong vòng vài năm mà o phải buôn ma túy thì tiềm ẩn nhiều bất minh, các vị lãnh đạo Vin và Tạch đừng tưởng rằng chỉ có mình họ là đứng trên pháp luật, ko ai làm gì nổi khi họ tặc lưỡi ký thông báo giải ngân

ChipXuka

Xe hơi
Các cụ ô tô phăn chém kinh thật. Cuối tháng rồi về nộp cho bà xã 10 triệu, cho con 5 triệu sữa học hành. Tôi nữ tôi chỉ biết chồng tốt lo dc cho gia đình. Ko rượu chè hút hít bê tha. Các cụ muốn bàn chuyện Trung , Mỹ, Nga, Vin trên giời dưới biển gì cái cốt lõi vẫn là lo cho gđ trước. Lo dc rồi còn thừa tí sức nào mới lo cho xã hội dc. Đôi lời.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Vin đầu tư đa nghành, vay tiền nhiều sử dụng đòn bẩy, đánh giá tín nhiệm giảm
https://news.zing.vn/vingroup-bi-fitch-ha-trien-vong-xep-hang-tin-nhiem-post882658.html
Đánh giá triển vọng xếp hạng tín nhiệm giảm tức là likely lần đánh giá tín nhiệm sắp tới sẽ bị hạ bậc. Hạ bậc tín nhiệm thì sau các định chế tài chính có mứt mà nó cho vay tiền nữa, hoặc ls sẽ kém ưu đãi hơn do risk cao hơn, hoặc là phải đi phát hành trái phiếu (bên càfe fun đang thảo luận có nên mua trái phiếu vin không đấy qua mà bưng bô cho xôm). Càng đa ngành thì càng khát vốn để mở rộng và nuôi báo cô những mảng lỗ lòi. Khát vốn mà lại khó vay thì nguy cơ mất cân đối dòng tiền, mà kinh doanh thì dòng tiền là quan trọng nhất. Chịu lỗ là đúng, nhưng mà chịu lỗ đồng nghĩa rủi ro. Rủi mà vĩ mô không ủng hộ, chu kì kinh tế lặp lại, lãi suất tăng nhanh thì ông nào đang lỗ đang vay nợ nhiều làm được bao nhiêu thì lãi vay nó ăn mòn hết lợi nhuận như đức nổ bây giờ. Các tổ chức xếp hạng tín nhiệm dựa trên tình hình như thế người ta sẽ hạ triển vọng xếp hạng tín nhiệm... Cứ thế loanh quanh.

Biết là vin nuôi đội vin luận viên hùng hậu, nhưng mà đợt này có vẻ phải phân bổ vốn tiết kiệm nên thuê đội rẻ hay sao mà lý luận cùn vãi :))
Update thông tin nào các cụ:
Người chê thì vẫn chê, người khôn thì vẫn cứ mua vào cổ phiếu của Vingroup.

VinFast ra mắt xe, ông Phạm Nhật Vượng có thêm 21.000 tỷ đồng.

Cổ phiếu VIC của Tập đoàn Vingroup đang bứt phá ngoạn mục khi chỉ trong hơn một tuần, từ 90.100 đồng/cổ phiếu hôm 16/11 lên 101.500 đồng vào 27/11.

Như vậy, trải qua 7 ngày giao dịch liên tiếp, cổ phiếu VIC tăng tổng cộng 11.400 đồng, nâng tổng giá trị vốn hoá thị trường của Vingroup lên gần 321.000 tỷ đồng.

Đà tăng mạnh của cổ phiếu VIC những ngày qua được cho là nhờ lực đẩy của sự kiện VinFast chính thức trưng bày và mở bán các dòng sản phẩm ô tô và xe máy điện tại Hà Nội và TP.HCM.

Giá cổ phiếu VIC tăng phi mã mang đến cho nhà đầu tư mã này nguồn lợi khổng lồ, trong đó có ông Phạm Nhật Vượng. Với việc sở hữu trực tiếp 724 triệu cổ phiếu của Vingroup, tương đương 27,45%. Ngoài ra, ông Phạm Nhật Vượng cũng đang gián tiếp nắm giữ khối lượng cổ phần lớn tại Vingroup thông qua CTCP Tập đoàn Đầu tư Việt Nam. Nếu tính cả số lượng cổ phiếu VIC mà tỷ phú Phạm Nhật Vượng đang sở hữu gián tiếp, tổng tài sản trên sàn chứng khoán của ông Vượng sẽ có trị giá hơn 196.000 tỷ đồng, tăng thêm hơn 21.000 tỷ đồng so với phiên 16/11.

Thống kê Forbes tại ngày 27/11, ông Phạm Nhật Vượng đang sở hữu khối tài sản 6,5 tỷ USD, xếp thứ 499 trong danh sách người giàu nhất thế giới.

custas

Xe tải
e có bảng hàng toà H3. cũng như 360 căn hộ mẫu, cụ nào muốn thăm quan căn hộ mẫu 360 thì ib e nhé. giá nói chung là cũng tầm trên dưới 3 xoạch thông thuỷ , tuy nhiên chủ yếu diện tích nhỏ, thiết kế thông minh. Vin đang xây dựng theo mô hình của Sing là ưu tiên không gian sống: như tiện ích môi trường, còn căn hộ thì thiết kế thông minh, hiện đại. e thấy khá ổn cho vc trẻ có con nhỏ .

KikLamTung

Đi bộ
Dạo này em cũng bị gọi điện thoại tư vấn về mua Vincity này suốt, mà không biết lấy SĐT ở đâu

hunggv

Xe máy
Các cụ ô tô phăn chém kinh thật. Cuối tháng rồi về nộp cho bà xã 10 triệu, cho con 5 triệu sữa học hành. Tôi nữ tôi chỉ biết chồng tốt lo dc cho gia đình. Ko rượu chè hút hít bê tha. Các cụ muốn bàn chuyện Trung , Mỹ, Nga, Vin trên giời dưới biển gì cái cốt lõi vẫn là lo cho gđ trước. Lo dc rồi còn thừa tí sức nào mới lo cho xã hội dc. Đôi lời.
Mỗi người 1 góc nhìn 1 quan điểm mà cụ. Với cụ, đứng tại vị trí 1 người vợ, người mẹ thì cách nhìn đó là đúng, còn cái cụ khác, hoàn cảnh cũng khác, nên cách nhìn chẳng thể giống được. Em tôi trọng tất cả quan điểm, tiếp nhận cái phù hợp, còn cái nào chưa đúng với hoàn cảnh của mình thì cho qua. Âu cũng là 1 nơi để mọi cách nhìn, mọi khía cạnh vấn đề được nêu ra thảo luận, biết đâu lại soi tỏ được nhiều điều.

Kính cụ.

Tây mỗ mà giá như trên thì không đến nỗi, khoảng 30, tầng xấu chắc rẻ hơn, sao thấy có vẻ giá gia lâm cao vcl hơn cả khu này nhỉ.

tiendr

Xe máy
Dạo này em cũng bị gọi điện thoại tư vấn về mua Vincity này suốt, mà không biết lấy SĐT ở đâu
Có nhiều cách lắm cụ. Cụ comment thớt này thì từ User của cụ tìm ra số điện thoại của cụ. Cụ like page facebook cũng tìm ra số đt đc. Sale đông như quân nguyên nên cạnh tranh ghê lắm. Sale nào có rổ khách hàng tiềm năng lớn thì mới mong bán được nhiều hàng. Em ko phải sale nhé

baodem

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ thử đoán xem đây là chung cư nào, và Vincity chất lượng chắc phải tốt hơn như thế này chứ nhỉ?

D nâu

Xe điện
trên 30 luôn cụ :) em mua căn 33m ở đấy mà làm sale còn ko tới lượt mua :(( ở mấy cái vincity này sale mua nhiều lắm
Nếu Vin bán tốt thì quá giỏi. bản thân em thì không tin điều này . Em chỉ thấy 58 toà chung cư toàn 30-34 tầng là ác mộng đối với chúng ta về giao thông trong tương lai!

Chỉnh sửa cuối:

Michael J

Xe điện
Các cụ thử đoán xem đây là chung cư nào, và Vincity chất lượng chắc phải tốt hơn như thế này chứ nhỉ?

Sao một căn hộ mà mỗi phòng một màu sàn thế cụ?

tieudaovnt

Xe tăng
Cụ nào cho biết lí do tại sao giá vin gia lâm cao hơn vin tây mỗ nhỉ????
Em nghĩ gia lâm định giá quá cao, bán chậm, nên tây mỗ rút kinh nghiệm,set từ toà xấu giá thấp lên cao dần. Gia lâm mà bán giá cao hơn tây mỗ thì e rất e ngại tính thành công

Em nghĩ gia lâm định giá quá cao, bán chậm, nên tây mỗ rút kinh nghiệm,set từ toà xấu giá thấp lên cao dần. Gia lâm mà bán giá cao hơn tây mỗ thì e rất e ngại tính thành công
Bên Tây Mỗ giá không thấp hơn đâu cụ, tòa ra đầu bên này (GĐ dự án nói là tòa rẻ nhất khu Hero) giá ngang với tòa trung bình khá bên Gia Lâm rồi.

Michael J

Xe điện
Cụ nói thế này là cụ mắc bẫy của a Vova rồi.

Như nhiều cụ trên này đã nói: Gia lâm làm nền cho Tây Mỗ, Đại Mỗ dễ bán. Sau khi bán xong Tmdm sẽ hạ giá GL để bán nốt.

A vova lắm chiêu lắm, mà cụ cũng dễ chui rọ ghê.

gialamduy

Xe tải
tất cả các nhận định của các cụ từ trước đến nay đều sai hết ko theo kịp tốc độ chiến thuật của Vin.. các cụ nghĩ tây mỗ cao hơn gia lâm nhưng ko phải.. các cụ nghĩ gia lâm ko bằng tây mỗ cũng ko phải.. gia lâm sẽ thất bại.. nhưng ko phải.. hê hê.. gia lâm có khi thành công hơn tây mỗ đấy..

gialamduy

Xe tải
Em nghĩ dân mình vẫn chuộng tiện ích và không gia sống hơn là giá cả của cái nhà.. chắc điều này Vin đã nghiên cứu kĩ.. vì sao ecopark văn giang mà giá cũng cao như vậy.. vì họ có không gian xanh.. thu hút 2 trường đại học quốc tế là Anh quốc và Tokyo.. vin gia lâm chắc cũng vậy.. vin tây mỗ thì chỉ có cái nhà ko và cao tầng quá.. lên giá ko cao hơn được..
Sau khi lấp đầy hết mảnh ruộng cuối cùng ở tấy mỗ để thấm nước mưa. Em dự là tỉ lệ ngập sẽ cao hơn.. .. mặc dù đang xây trạm bơn ở ngay khu Hero...