[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

0979461234

Xe máy
Căn 720tr ghi là P195A11, chắc là ở tầng 5A khác với các căn khác có ghi tầng là con số cụ thể (ko có chữ). Các tầng có ghi chữ A dù diện tích cũng vậy nhưng có chiều cao thấp hơn các tầng khác nên giá bèo hơn; cụ nào cao quá đứng trên giường có thể đụng trần nhà!
Tầng 4 mà

victory123

Xe hơi
Căn cứ nào cụ bảo thế? 5A là thay cho tầng 4. Chả có cái tòa nhà nào xây tự nhiên 1 tầng thấp xong 1 tầng cao hẳn lên cả. Cụ có chê thì cũng phải chê cho đúng chứ?
Bộ cụ không thấy người ta thay số 13 14 bằng chữ bao giờ à mà suy diễn lung tung vậy? Chứng tỏ cụ chả biết gì mới nói trần thấp hơn.
Thấy giá chênh 70 triệu căn 28m2, tức tới 2.5tr/m2 em đoán đây là tầng kỹ thuật (thường xây thấp hơn) thôi chứ ko chắc chắn 100%. E thấy nhiều toà nhà xây dựng kiểu này rồi!

victory123

Xe hơi
Đây này, cụ Tuấn đừng hơi tý nhảy cẫng lên thế:

Có nên mua căn hộ chung cư tại tầng kỹ thuật ?
Tầng kỹ thuật chung cư là gì ?
Tầng kỹ thuật là tầng chứa các hệ thống máy móc vận hành , hệ thống cấp điện, cấp nước thoát nước của tòa nhà, diện tích sàn còn lại chủ đầu tư bố trí các phòng chức năng phục vụ quản lý kỹ thuật của tòa nhà như: phòng quản lý kỹ thuật điện, nước; kho vật tư điện nước…. và phòng làm việc Ban quản lý dự án.

Cụ thể như sau :

Bể chứa nước sinh hoạt, bể chứa nước nóng. Hệ thống thông gió của tòa nhà. Máy bơm nước, bể nước chửa cháy dự phòng. Hệ thống quạt hút từ bếp của các căn hộ. Hệ thống điều hòa trung tâm. Máy chủ hệ thống thang máy, an ninh của tòa nhà.

Vị trí tầng kỹ thuật chung cư ở đâu :
Tại các dự án nhà ở căn hộ chung cư, tầng kỹ thuật thường nằm ở tầng thượng (trên cùng) của các dự án quy mô nhỏ. Một số dự án căn hộ cao cấp với quy mô vừa và lớn (từ vài trăm căn/1block trở lên) tầng kỹ thuật sẽ nằm ở tầng tiếp theo của tầng thương mại ví dụ như dự án có 3 tầng thương mại ( tầng 1 , 2 ,3 ) thì tầng 4 sẽ được bố trí là tầng kỹ thuật .

Đối với các dự án cao tầng từ 40 -50 tầng thì tầng kỹ thuật sẽ bố trí ở tầng trung (khoảng giữa so với số tầng của tòa nhà đó)

Tầng kỹ thuật còn có tác dụng hạn chế khả năng lan rộng hỏa hoạn từ các tầng thương mại phía dưới. Ngoài ra còn là nơi bố trí làm phòng sinh hoạt cộng đồng của cư dân

Kinh nghiệm mua căn hộ chung cư ở tầng kỹ thuật
Đối với các chung cư bình dân, chúng tôi khuyên bạn 100% không nên mua hay đầu tư căn hộ tại các tầng kỹ thuật. Tuy nhiên với dự án đẳng cấp và chất lượng thì hãy cân nhắc vì chất lượng xây dựng tại đây rất tốt, đặc biệt giá căn hộ lại rẻ hơn vài trăm triệu so với các hộ khác. Mặt khác, nếu có xảy ra hỏa hoạn thì căn hộ tại đây sẽ an toàn hơn các căn hộ khác.

Hoangphi1012

Xe đạp
Các cụ chờ các đợt mở bán sau hoặc giao nhà sẽ có giá rẻ hơn :))
Vâng. Em thì cũng đang cày cuốc để kiếm mảnh cắm dùi Cụ ạ. Theo cụ mấy thớt rồi đọc cmt cụ cũng khoái lắm, nhưng sale nào mà chăm được Cụ thì chắc cá kiếm đấy.Kk

Justforfuntoo

Xe container
Vâng. Em thì cũng đang cày cuốc để kiếm mảnh cắm dùi Cụ ạ. Theo cụ mấy thớt rồi đọc cmt cụ cũng khoái lắm, nhưng sale nào mà chăm được Cụ thì chắc cá kiếm đấy.Kk
Ùi em đã quyết dự án nào thì sale không mất đến 5k cafe, em chốt cực nhanh luôn :))

H Bò Sữa

Xe máy
cho mợ BTLK Gele mợ cũng ko ở, mợ sang chảnh thế nên mới ở "CCCC" Gemek nhỉ.
Thưa cụ, e mới bán nhà đất bên tây mỗ và đang ngó nghiêng để mua thì thuê tạm đây ở thôi cụ ạ, 2 vck làm ở khu Kengnam thuê đây vs giá 5tr/tháng e thấy oke. Còn để nói mua thì k bjo.
Biết cụ là sale, nhưng cũng cần đúng thực tế tý, nếu khu này oke sao như nhà ma vậy cụ? Toàn nhà hoang, cứ mưa là ngập??
Còn nữa, làm sale ý, đừng có châm chỉa khách, vì còn chưa bít tài chính họ ntn đâu mà to mồm.
Gớm nữa... xì..

Justforfuntoo

Xe container
D'captital 60-80tr/m mà hành lang có m4 thì dự án này cũng không ngoại lệ, bé tí và sâu hun hút
Mà layout có vẽ to bé thế nào mà không được đưa thông số chính xác vào hđ thì sau này cđt có xây thế nào các cụ cũng chả kiện được đâu, hđ của V lúc nào cũng mù mờ, người mua nắm đằng lưỡi

0979461234

Xe máy
Thưa cụ, e mới bán nhà đất bên tây mỗ và đang ngó nghiêng để mua thì thuê tạm đây ở thôi cụ ạ, 2 vck làm ở khu Kengnam thuê đây vs giá 5tr/tháng e thấy oke. Còn để nói mua thì k bjo.
Biết cụ là sale, nhưng cũng cần đúng thực tế tý, nếu khu này oke sao như nhà ma vậy cụ? Toàn nhà hoang, cứ mưa là ngập??
Còn nữa, làm sale ý, đừng có châm chỉa khách, vì còn chưa bít tài chính họ ntn đâu mà to mồm.
Gớm nữa... xì..
Mợ cũng ngóng tây mỗ lâu rồi em cụng vậy nhưng thấy giá hơi giật mình

H Bò Sữa

Xe máy
Giờ mới hiểu vì sao khu glexemco ế tới mức có tên là khu nhà hoang.
Bọn sale glexemco quá lởm.
Thưa các cụ sale glexemco.. chúng tôi k ngu đâu, mua gì ở đâu, mục đích như thế nào k cần các cụ chỉ đạo nhé.
Hãm.

H Bò Sữa

Xe máy
Mợ cũng ngóng tây mỗ lâu rồi em cụng vậy nhưng thấy giá hơi giật mình
E cũng ngóng ạ, vì tiện ích nó mang lại như trg học, công viên và bệnh viện... nhưng giá hơi chát nên khả năng vào trung tâm cho lành cụ ạ.

H Bò Sữa

Xe máy
Mợ sâu có căn nào hoang bán rẻ cho em cái. Sao cụ lại phải ở cái gemek nghèo làm đấy làm gì. Vào vin thăng long ở đi.
Gửi cụ bài báo đọc tạm. vin TL nghe đâu phí dịch vụ tháng trên 22tr, với tầm tuổi như vck em như vậy là k phù hợp. Nhưng với Gleximco của cụ thì cũng k bjo em nghĩ sẽ mua nhé cụ.
cụ cũng k cần chỉ đạo em, Tiền e kiếm ra đc, em tự biết tiêu. thanks cụ! hờ hờ.....
http://vietnamnet.vn/vn/bat-dong-san/du-an/nha-giau-ha-noi-bat-luc-nhin-biet-thu-trieu-do-hao-mon-trong-nuoc-466558.html

Căn bản châc vì cả cái quần thể sông suối nhân tạo nữa bác ạ. Còn cái mỹ đình thì ko so dc vì có mỗi một toà nhà chả có cái gì cảnh quan. Vincity gia lâm chắc lấy tham chiếu từ dự án ecopark rồi
10 năm nữa chưa lên đc bộ khung khu đô thị đâu mà bác nghĩ tắm sông vs biển. Xây còn khướt.

Vinvision

Xe điện
Gửi cụ bài báo đọc tạm. vin TL nghe đâu phí dịch vụ tháng trên 22tr, với tầm tuổi như vck em như vậy là k phù hợp. Nhưng với Gleximco của cụ thì cũng k bjo em nghĩ sẽ mua nhé cụ.
cụ cũng k cần chỉ đạo em, Tiền e kiếm ra đc, em tự biết tiêu. thanks cụ! hờ hờ.....
http://vietnamnet.vn/vn/bat-dong-san/du-an/nha-giau-ha-noi-bat-luc-nhin-biet-thu-trieu-do-hao-mon-trong-nuoc-466558.html
Em đang hỏi nhà hoang có căn nào giá rẻ thì thầy bán cho em. Còn không có thì thầy đừng nói. Thầy có căn nào rẻ nhà hoang thầy ới em. Còn tiền thầy thầy tiêu em có ý kiến gì đâu. Thầy là người tiêu dùng thông minh mà.

H Bò Sữa

Xe máy
Em đang hỏi nhà hoang có căn nào giá rẻ thì thầy bán cho em. Còn không có thì thầy đừng nói. Thầy có căn nào rẻ nhà hoang thầy ới em. Còn tiền thầy thầy tiêu em có ý kiến gì đâu.
Thầy là người tiêu dùng thông minh mà.
Thế cụ có bthg về thần kinh k? E kp sale, cụ hỏi e câu vô ích thế cũng hỏi. Còn nhà hoang hay k cụ lên báo đọc hoặc xg thực tế sẽ rõ. Mà chắc cụ nắm rõ rùi còn j. Hờ hờ

Quang LaMasia

Xe tăng
Thế cụ có bthg về thần kinh k? E kp sale, cụ hỏi e câu vô ích thế cũng hỏi. Còn nhà hoang hay k cụ lên báo đọc hoặc xg thực tế sẽ rõ. Mà chắc cụ nắm rõ rùi còn j. Hờ hờ
Mợ với cụ Vin nếu trao đổi về Gele thì theo em k bàn trong này. Rất loãng thớt và không đi vào mục đích chính.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Đây này, cụ Tuấn đừng hơi tý nhảy cẫng lên thế:

Có nên mua căn hộ chung cư tại tầng kỹ thuật ?
Tầng kỹ thuật chung cư là gì ?
Tầng kỹ thuật là tầng chứa các hệ thống máy móc vận hành , hệ thống cấp điện, cấp nước thoát nước của tòa nhà, diện tích sàn còn lại chủ đầu tư bố trí các phòng chức năng phục vụ quản lý kỹ thuật của tòa nhà như: phòng quản lý kỹ thuật điện, nước; kho vật tư điện nước…. và phòng làm việc Ban quản lý dự án.

Cụ thể như sau :

Bể chứa nước sinh hoạt, bể chứa nước nóng. Hệ thống thông gió của tòa nhà. Máy bơm nước, bể nước chửa cháy dự phòng. Hệ thống quạt hút từ bếp của các căn hộ. Hệ thống điều hòa trung tâm. Máy chủ hệ thống thang máy, an ninh của tòa nhà.

Vị trí tầng kỹ thuật chung cư ở đâu :
Tại các dự án nhà ở căn hộ chung cư, tầng kỹ thuật thường nằm ở tầng thượng (trên cùng) của các dự án quy mô nhỏ. Một số dự án căn hộ cao cấp với quy mô vừa và lớn (từ vài trăm căn/1block trở lên) tầng kỹ thuật sẽ nằm ở tầng tiếp theo của tầng thương mại ví dụ như dự án có 3 tầng thương mại ( tầng 1 , 2 ,3 ) thì tầng 4 sẽ được bố trí là tầng kỹ thuật .

Đối với các dự án cao tầng từ 40 -50 tầng thì tầng kỹ thuật sẽ bố trí ở tầng trung (khoảng giữa so với số tầng của tòa nhà đó)

Tầng kỹ thuật còn có tác dụng hạn chế khả năng lan rộng hỏa hoạn từ các tầng thương mại phía dưới. Ngoài ra còn là nơi bố trí làm phòng sinh hoạt cộng đồng của cư dân

Kinh nghiệm mua căn hộ chung cư ở tầng kỹ thuật
Đối với các chung cư bình dân, chúng tôi khuyên bạn 100% không nên mua hay đầu tư căn hộ tại các tầng kỹ thuật. Tuy nhiên với dự án đẳng cấp và chất lượng thì hãy cân nhắc vì chất lượng xây dựng tại đây rất tốt, đặc biệt giá căn hộ lại rẻ hơn vài trăm triệu so với các hộ khác. Mặt khác, nếu có xảy ra hỏa hoạn thì căn hộ tại đây sẽ an toàn hơn các căn hộ khác.
Em ạ cụ. Tầng đấy ko phải tầng kỹ thuật. Tầng 5A thay tầng 4, 8A thay tầng 7, 12A thay tầng 13 và 15A thay tầng 14. Tầng kỹ thuật ở tầng áp mái ^:)^
Không phải nhẩy cẫng lên nhưng khi cụ nói thế mà không biết chắc chắn thì cụ làm ơn nói là dự đoán hay quan điểm cá nhân chứ đừng nói kiểu khẳng định chắc nịch như vậy, rồi người nọ người kia đọc được họ lại hiểu nhầm nó mất hay đi. Trong này dư luận trái chiều nên nó nhạy cảm.
Mà kể cả trong thông tin của cụ đưa ra cũng k có chi tiết nào em thấy tầng kỹ thuật hay các tầng dùng ký hiệu chữ có chiều cao thấp hơn các tầng còn lại. Đây cụ lại nói đứng lên giường đầu chạm trần nhà thế có phải là vô lý k :))

Chỉnh sửa cuối:

victory123

Xe hơi
Em ạ cụ. Tầng đấy ko phải tầng kỹ thuật. Tầng 5A thay tầng 4, 8A thay tầng 7, 12A thay tầng 13 và 15A thay tầng 14. Tầng kỹ thuật ở tầng áp mái ^:)^
E chả dùng từ "chắc" ngay từ đầu còn j.

Mà cụ nói thật hay nói phét thế. Chung cư lớn cỡ 3 chục tầng như vậy mà bố trí tầng kỹ thuật ở tầng áp mái?

H Bò Sữa

Xe máy
Mợ với cụ Vin nếu trao đổi về Gele thì theo em k bàn trong này. Rất loãng thớt và không đi vào mục đích chính.
đúng đấy cụ, thớt của Vin mà bọn sale nhảy vào châm chọc bọn em, kêu bọn em sĩ diện với người ngoài nên mới bỏ tiền ra để mua nhà của Vin, rồi quảng cáo gele, bala bala.... bố tổ bọn sale của gele... thần kinh.

ducvietbuild

Xe đạp
Gớm nữa... xì..
Há há. Em là sale hay ko thì ko ai biết, nhưng mà mợ đại gia vừa bán nhà ở Tây Mỗ và đang thuê ở Gemek thì cả xã hội này biết rồi. Và dự là tới đây mợ sẽ mua và chuyển về đại căn hộ 28m2. Chúc mừng mợ