[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

Lamborghini 1985

Xe tăng
Tôi co ban hang gi đâu ma kiếm chac ơ đây. Nhọc. Còn phí ko tăng kia kìa ma cứ bảo như đúng rôi thế, check thông tin trươc khi nói nhá.
Cụ lại tay nhanh hơn não rồi, tôi không quan tâm cụ là cư dân hay là sale, nhưng trước khi nói người khác cái gì thì nên check kỹ thông tin nhé! Toii chưa hề nói là phí tăng, mà là 1 cụ khác nói, và tôi cũng thể hiện sự ngạc nhiên chứ chưa hề khẳng định điều đó đúng hay sai :D . Nên cụ hãy tag đúng đối tượng nhé :D . Rõ là nhọc .

Lavander

Xe tải
Cụ lại tay nhanh hơn não rồi, tôi không quan tâm cụ là cư dân hay là sale, nhưng trước khi nói người khác cái gì thì nên check kỹ thông tin nhé! Toii chưa hề nói là phí tăng, mà là 1 cụ khác nói, và tôi cũng thể hiện sự ngạc nhiên chứ chưa hề khẳng định điều đó đúng hay sai :D . Nên cụ hãy tag đúng đối tượng nhé :D . Rõ là nhọc .

Ah ko phải la cụ phán thi cụ lấy thông tin người khác phán thi cũng suy xet xem thông tin nó thực tế đến đâu rồi hẵng mỉa mai cũng chưa muộn, phải không>.

Lamborghini 1985

Xe tăng
Ah ko phải la cụ phán thi cụ lấy thông tin người khác phán thi cũng suy xet xem thông tin nó thực tế đến đâu rồi hẵng mỉa mai cũng chưa muộn, phải không>.
Cụ lại không đọc kỹ lần 2 rồi :)) . Như trên tôi đã nói là tôi chưa khẳng định thông tin đúng hay là sai, tôi còn đang hỏi lại cụ ấy cơ mà, và tôi chỉ đặt thêm câu hỏi trong trường hợp sự việc ấy đúng thì các cụ được tặng quà có còn cảm thấy sung sướng nữa không nhỉ? :D . Đây là dạng câu hỏi có câu trả lời cũng được không có câu trả lời cũng được :D . Nên cụ bảo tôi lấy thông tin người khác phán là sai hoàn toàn @@

Sắp tết rồi, Fun lên cho đúng tinh thần ô tô fun cụ ơi :D

victory123

Xe hơi
Cái cổng security bọn Mỹ, Nhật ko làm theo kiểu Tàu vì dân nó sợ thông tin cá nhân bị lộ. Các thiết bị thông minh trong gia đình thì Tàu vẫn đi sau Mỹ Nhật dài dài!

mtthành

Xe máy
e chưa có oto, nên lúc đặt mua nhà S1-06 e cũng quên không hỏi kĩ cái bãi gửi xe vì nghĩ chung cư nào cũng có bãi gửi oto ở hầm
giờ thấy nó xa mấy trăm m thế kia , nắng 40 độ đi ra lấy xe chắc nản lắm cccm nhỉ
em chắc mấy năm nữa mới có tiền mua xe, mà nghĩ thế đã thấy hơi nản nản rồi

anh kao

Xe tăng
e chưa có oto, nên lúc đặt mua nhà S1-06 e cũng quên không hỏi kĩ cái bãi gửi xe vì nghĩ chung cư nào cũng có bãi gửi oto ở hầm
giờ thấy nó xa mấy trăm m thế kia , nắng 40 độ đi ra lấy xe chắc nản lắm cccm nhỉ
- Nhiều người mua nhà như cụ lắm,và ko chỉ bãi đỗ xe đâu, còn nhiều bất cập và nhược điểm cốt tử ở dự án này lắm(cụ cứ back về trước của thớt này đọc mọi ng tranh luận,phân tích sẽ thấy điều đó). Chính vì thế mọi người trên này phản biện lại thì nhiều cụ sale bảo dìm hàng VIN, tại vì những nhược điểm của dự án thì hầu hết 99% chẳng sale nào nói ra, bưng bít thông tin hoặc nói giảm nói tránh hêt. Người mua nhà thì cũng là con người trong khoảng thời gian ngắn chỉ tiếp thu lượng thông tin PR của sale và Vin là đủ choáng ngợp rồi, làm mờ mắt rồi. Người nào cẩn thận và có kiến thức một chút về quy hoạch, xây dựng, kiến trúc ... mới có khả năng phân tích xem nó có đáng và cần thiết cho cs hàng ngày hay ko hay chỉ là cái hào nhoáng bên ngoài để khoe mẽ.

- Cụ nên biết rằng dự án này vốn dĩ là VIN CITY định vị phân khúc giá rẻ-trung bình chứ ko phải là VIN HOME nên dù có thêm vài tiện ích làm màu, tô vẽ thêm, vô thưởng vô phạt thì về bản chất của nó : vị trí, quy hoạch, xây dựng ...nó cũng ko thay đổi được đáng là bao nhiêu mà những thứ thiết thực đấy dù cho các cụ mua về có muốn đắp bao nhiêu tiền vào cũng ko thể thay đổi đc.

Chỉnh sửa cuối:

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
chắc có xe điện, xe tự lái chở cụ ra bãi xe, mấy cái nhỏ xíu này Vin chắc làm dễ thôi mà.

Justforfuntoo

Xe container
chắc có xe điện, xe tự lái chở cụ ra bãi xe, mấy cái nhỏ xíu này Vin chắc làm dễ thôi mà.
Park premium cao sang thế mà vẫn phải cuốc bộ đội mưa nắng đi lấy xe nhé, làm gì có cửa xe điện, có thì sale đã tung hô ầm ỹ rồi

HuongCrv

Xe điện
- Nhiều người mua nhà như cụ lắm,và ko chỉ bãi đỗ xe đâu, còn nhiều bất cập và nhược điểm cốt tử ở dự án này lắm(cụ cứ back về trước của thớt này đọc mọi ng tranh luận,phân tích sẽ thấy điều đó). Chính vì thế mọi người trên này phản biện lại thì nhiều cụ bảo dìm hàng VIN, tại vì những nhược điểm của dự án thì hầu hết 99% chẳng sale nào nói ra, bưng bít thông tin hoặc nói giảm nói tránh hêt. Người mua nhà thì cũng là con người trong khoảng thời gian ngắn chỉ tiếp thu lượng thông tin PR của sale và Vin là đủ choáng ngợp rồi, làm mờ mắt rồi. Người nào cẩn thận và có kiến thức một chút về quy hoạch, xây dựng, kiến trúc ... mới có khả năng phân tích xem nó có đáng và cần thiết cho cs hàng ngày hay ko hay chỉ là cái hào nhoáng bên ngoài để khoe mẽ.

- Cụ nên biết rằng dự án này vốn dĩ là VIN CITY định vị phân khúc giá rẻ-trung bình chứ ko phải là VIN HOME nên dù có thêm vài tiện ích làm màu, tô vẽ thêm, vô thưởng vô phạt thì về bản chất của nó : vị trí, quy hoạch, xây dựng ...nó cũng ko thay đổi được đáng là bao nhiêu mà những thứ thiết thực đấy dù cho các cụ mua về có muốn đắp bao nhiêu tiền vào cũng ko thể thay đổi đc.
Đồng ý là phản biện mới có những cái tích cực và tiến bộ, nhưng ý kiến phản biện đôi khi cũng nên khách quan chút chứ nếu áp đặt quan điểm cá nhân quá cũng không hay lắm. Thấy cụ chê vin nhiều quá thật ra chẳng có dự án nào hoàn hảo cả, mỗi dự án nó có đặc điểm, thế mạnh và phân khúc riêng. Thực tế thì dự án làm khá nhiều tiện ích, không gian sinh hoạt cộng đồng chứ không như cụ nói vẽ vài ba cái.

xuanthi1

Xe tải
Vin giờ tự bán hàng rồi phải ko các cụ

Thế sàn nào ôm hàng thì chết hả cụ, loạn giá hay tự tin thương hiệu mà vin phải tự bán hàng nhỉ
Giá thì trước giờ có loạn đâu cụ, nguyên nhân chính xác thì chỉ chắc lãnh đạo mới trả lời tường tận được :)

Justforfuntoo

Xe container
Đúng vậy cụ, từ 15/01 là chấm dứt hợp tác với các Đại lý, tự mở phòng kinh doanh để bán hàng
Trước thì vin trả cho các đại lý thế nào cụ? Bán sp nào thì ăn hh sp đấy thôi hay vẫn phải trả tiền lương cố định + hh?
Sao họ lại thay đổi chính sách thế nhỉ?
Hay các đối tác làm không chuyên tâm nên họ bị ế?

Justforfuntoo

Xe container
Thế sàn nào ôm hàng thì chết hả cụ, loạn giá hay tự tin thương hiệu mà vin phải tự bán hàng nhỉ
Em nghĩ do phụ thuộc các sàn quá. Mà các sàn lại bán cho nhiều cdt. Thấy hàng của vin đắt quá họ cũng không mặn mà bán
Mà các sàn không bán thì vin càng ế nên họ phải tự bán chăng?

Trước thì vin trả cho các đại lý thế nào cụ? Bán sp nào thì ăn hh sp đấy thôi hay vẫn phải trả tiền lương cố định + hh?
Sao họ lại thay đổi chính sách thế nhỉ?
Hay các đối tác làm không chuyên tâm nên họ bị ế?
Có thể phỏng đoán của cụ cũng là 1 lý do.
Trước giờ ở dự án này Vin trả cho đại lý 2,5-3% tren giá trị trước thuế mỗi căn hộ bán được, thế thôi, còn các đại lý trả cho sales thế nào gần như CĐT không quan tâm

Justforfuntoo

Xe container
Trước giờ ở dự án này Vin trả cho đại lý 2,5-3% tren giá trị trước thuế mỗi căn hộ bán được, thế thôi, còn các đại lý trả cho sales thế nào gần như CĐT không quan tâm
Để các sàn bán thì không mất tiền trả lương cố định hàng tháng, bhxh, thai sản nọ kia nhưng các sàn sẽ không chuyên tâm bán 1 mặt hàng của cdt và ngược lại
Nhưng nói chung thì bán đắt hay ế là do bản thân của bds là chính. Đắt lòi ra thì có thánh sale cũng chả bán được

Justforfuntoo

Xe container
xe máy điện, xe ô tô đã phải giảm giá kha khá để kéo khách hàng
Bds mà cũng làm thế thì sẽ giải phóng được nhiều hàng tồn

gahehe

Xe máy
Vinhomes muốn lấn sân sang E-commerce đó các bác. Công ty em đang làm cái sàn BĐS online cho Vinhomes đây. Sẽ có mua nhà online, đặt lịch xem nhà và sàn đấu giá căn online luôn.

santa-morning

Xe buýt
E nghĩ tình hình khó khăn nên Vin sẽ xiết các đại lý, trước hết là tiết kiệm một mớ, sau là sẽ sàng lọc và thay đổi chính sách cho phù hợp tình hình mới.