[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

Các cụ cho e hỏi khi bàn giao khu sapphire có điều hoà, nóng lạnh gì ko ạ, hay chỉ có đầu chờ thôi
Có điều hoà Multi treo tường 2 chiều, nóng lạnh chưa lắp, chỉ có đầu chờ thôi nha cụ

tiendr

Xe máy
Cụ nào đã là cư dân của Vin hoặc cụ sale có kinh nghiệm cho em hỏi một câu với ạ. Tiền lệ có khi nào chủ nhà thỏa thuận được với giám sát của thầu phụ để thay đổi (chỉnh sửa hoặc không hoàn thiện) một vài hạng mục nhỏ nhưng vẫn ký nghiệm thu cho thầu phụ không? :-ssVí như khu Sapphire bàn giao phòng khách chỉ lát nền đá hoa chứ ko có sàn gỗ trong khi hầu như các nhà sẽ đều có nhu cầu lát sàn gỗ sau đó. Em nghe nói như vậy cốt cửa cần phải cao hơn mặt sàn đá hoa một chút so với thông thường? Liệu có đúng và được ko ạ? #-o:-??~X( Vodka các cụ ạ.

Future2135

Xe tải
Cụ nào đã là cư dân của Vin hoặc cụ sale có kinh nghiệm cho em hỏi một câu với ạ. Tiền lệ có khi nào chủ nhà thỏa thuận được với giám sát của thầu phụ để thay đổi (chỉnh sửa hoặc không hoàn thiện) một vài hạng mục nhỏ nhưng vẫn ký nghiệm thu cho thầu phụ không? :-ssVí như khu Sapphire bàn giao phòng khách chỉ lát nền đá hoa chứ ko có sàn gỗ trong khi hầu như các nhà sẽ đều có nhu cầu lát sàn gỗ sau đó. Em nghe nói như vậy cốt cửa cần phải cao hơn mặt sàn đá hoa một chút so với thông thường? Liệu có đúng và được ko ạ? #-o:-??~X( Vodka các cụ ạ.
Cái này thì làm phụ lục hợp đồng vs cdt thôi cụ nhé. Chứ để can thiệp vs nhà thầu thì khó lắm cụ ạ. Như e làm công trình suốt thì các căn sửa đổi toé loe theo kiểu ngoại giao nhiều vô kể cụ nhé. Quan trọng là quan hệ cụ đến đâu thôi ạ. Theo e cụ cứ đặt thẳng vấn đề vs cdt. Có thể sẽ dc đáp ứng. Lát sàn gỗ thì cũng đơn giản thôi cụ ạ. Kể cả nhận bàn giao gạch r lát cũng dc. Cửa thì thợ nó sẽ sửa dc. Ko phải lo. Còn nếu thoả thuận dc vs cdt thì cứ sàn cán vữa ko thấp hơn cốt đá chân cửa 1,2 đến 1,5 cm tùy cho loại sàn gỗ 0,8 hoặc 1,2 cụ nhé.

Thuyvy1805

Xe hơi
Nhà em cũng mua Vin nhưng là bên Ocean. Nói chung thì ai cũng có phốt nọ, phốt kia nhưng bạn bè em ở Vin nhiều thì ai cũng cảm thấy ok cả.

laixeair

Xe máy
Ui, thế mà không ít người tung hô, lăng xê a V đâu cụ, cảm giác họ sung sướng lắm. Đâu hiểu được bản chất sự việc nó nằm ở đâu. Nguyên hàng tồn kho, hàng ế không bán được để tồn kho thì chi phí tồn kho không phải ít? Nếu chỉ tính mình chi phí sản xuất để tặng thì giá trị chiếc điện thoại còn thấp nữa, nói chung đây cũng là 1 cách marketing rất hay, nhất là với đối với 2 dự án nhà ở dành cho người thu nhập thấp thì lại càng có tiếng vang. Một mũi tên trúng 3 đích :
1. Trước hết là quảng bá thương hiệu Vinhome + giữ được lượng khách hàng trung thành
2. Quảng cáo tiêpa thương hiệu Vinsmart, ít nhất là có 100k sản phẩm đc tung ra thị trường, marketing truyền miệng rất có lợi
3. Giải phóng được hàng tồn kho, giảm được chi phí hàng tồn kho + có tiếng thơm.

Tính ra với chi phí quảng cáo cho cả 2 sản phẩm này vẫn còn rẻ chán chứ k hề lớn như nhiều sale tung hô, bằng phí dịch vụ a ấy thu 1-2 tháng ( trước a ý còn miễn phí 5-10 năm còn được )
Chẳng ai cho không biếu không cái gì các Cụ ạ .Chả là Vin sắp tăng phí dịch vụ lên rồi .Nên dc tặng cái điện thoại xem ra còn bị mất mấy chục cái nữa ấy chứ .

Chẳng ai cho không biếu không cái gì các Cụ ạ .Chả là Vin sắp tăng phí dịch vụ lên rồi .Nên dc tặng cái điện thoại xem ra còn bị mất mấy chục cái nữa ấy chứ .
Sắp tăng phí lên bao nhiêu vậy cụ? em làm trực tiếp mà không biết thông tin này nhỉ?

Lamborghini 1985

Xe tăng
Ôi, thật à cụ :)) . Thế thì ác ôn quá, k biết các cụ được cho điện thoại có cảm thấy sung sướng nữa k nhỉ @@

Lavander

Xe tải
Ôi, thật à cụ :)) . Thế thì ác ôn quá, k biết các cụ được cho điện thoại có cảm thấy sung sướng nữa k nhỉ @@
Không tặng điên thoai ma phí vân tăng thi xac cu mơ nghĩ sao, bớt bới móc đi để thấy cuôc dơi nhe nhang nhé. Mua chung cư thoi điêm nay để ở thoi chứ qua rôi cai thơi mua chung cư ăn chênh lêch. Hơp nhu câu cua moi ngươi thi xúc thôi. Mua Vin thi dich vu vận hanh trơn tru, vân đề được giai quyết nhanh chóng, tiện lợi va tiên ích xung quanh được ưu tiên nên ko co kiểu đô thi ma được. Y kiến ca nhân cua người ở nha Vin.

altis2013cvt

Xe hơi
Hàng Vin nói chung hợp thị hiếu giới trẻ trung lưu có thu nhập khá, ít cạnh tranh trực diện với các đối thủ khác nhờ vào thế mạnh tiện ích và quản trị vận hành, nên bán hàng tương đối chạy. Dân trí các khu Vin cũng là điểm cộng. Đôi khi giá cao lại không hẳn là trở lực, một số người mua xem đó là phí mua tiêu chuẩn hàng xóm.
Còn với người đầu tư đầu cơ thì Vin không phải lựa chọn hấp dẫn, nên quan điểm trái chiều đưa ra cũng là dễ hiểu.

Lamborghini 1985

Xe tăng
Không tặng điên thoai ma phí vân tăng thi xac cu mơ nghĩ sao, bớt bới móc đi để thấy cuôc dơi nhe nhang nhé. Mua chung cư thoi điêm nay để ở thoi chứ qua rôi cai thơi mua chung cư ăn chênh lêch. Hơp nhu câu cua moi ngươi thi xúc thôi. Mua Vin thi dich vu vận hanh trơn tru, vân đề được giai quyết nhanh chóng, tiện lợi va tiên ích xung quanh được ưu tiên nên ko co kiểu đô thi ma được. Y kiến ca nhân cua người ở nha Vin.
Cụ bớt kèn cựa các cụ khác đi, thấy cụ nào ý kiến trái chiều chê Vin cái là cụ lao vào bảo vệ kêu ca, như cụ đã nói, “ ý kiến cá nhân “ nên cụ đừng bới móc để ép người khác phải có cái nhìn giống cụ. Cụ có thấy ở đây ai chê dịch vụ của Vin hay tiện ích của Vin không?? Mà cụ bê vào?? Còn nói thực, với phí dịch vụ cao như thế thì thuê các đơn vị quản lý có tiếng khác về nó cũng tương đương nhau thôi, còn Vin không chỉ kinh doanh bđs, tất cả các dịch vụ Vin mở ra đều dùng để kinh doanh nên đương nhiên nó phải tốt, nếu nhìn ở khía cạnh một nhà đầu tư kinh doanh dịch vụ thì ông phải làm tốt các dịch vụ đó rồi. Còn cái kiểu tặng điẹn thoại rồi tăng phí như kiểu vừa đấm vừa xoa, nếu không tặng mà vẫn tăng thì lại bị cư dân kêu ca thế thôi :)) . Quan điểm cá nhân cụ lao vào kiếm chác cái gì :D

HuongCrv

Xe điện
Vin Smart cư dân chưa ở thì tăng phí dịch vụ gì nhỉ? Em nhớ không nhầm là theo hợp đồng vẫn là 8k/m2 cho 5 năm đầu.

Cụ bớt kèn cựa các cụ khác đi, thấy cụ nào ý kiến trái chiều chê Vin cái là cụ lao vào bảo vệ kêu ca, như cụ đã nói, “ ý kiến cá nhân “ nên cụ đừng bới móc để ép người khác phải có cái nhìn giống cụ. Cụ có thấy ở đây ai chê dịch vụ của Vin hay tiện ích của Vin không?? Mà cụ bê vào?? Còn nói thực, với phí dịch vụ cao như thế thì thuê các đơn vị quản lý có tiếng khác về nó cũng tương đương nhau thôi, còn Vin không chỉ kinh doanh bđs, tất cả các dịch vụ Vin mở ra đều dùng để kinh doanh nên đương nhiên nó phải tốt, nếu nhìn ở khía cạnh một nhà đầu tư kinh doanh dịch vụ thì ông phải làm tốt các dịch vụ đó rồi. Còn cái kiểu tặng điẹn thoại rồi tăng phí như kiểu vừa đấm vừa xoa, nếu không tặng mà vẫn tăng thì lại bị cư dân kêu ca thế thôi :)) . Quan điểm cá nhân cụ lao vào kiếm chác cái gì :D
Vấn đề ở là ở dự án này phí dịch vụ không tăng cụ ơi?

Vitamin gogo

Xe buýt
Sang trung quốc nó Smart từ lâu rồi, nhận dạng khuôn mặt Khi vào cổng, an ninh 3 lớp...
vinsmart Chắc bắt chiếc trung quốc thôi mà

Thêm cái có nhận dạng khuôn mặt

Cụ tìm xem Việt Nam có mấy thứ không phải bắt chước?
Là vị thế quốc gia kém phát triển hơn, thấy người ta làm gì hay thì cover lại là việc hết sức bình thường, sao em thấy cụ có vẻ mỉa mai là sao nhỉ?

altis2013cvt

Xe hơi
Riêng về kỹ thuật sinh trắc học dùng xử lý ảnh thì khỏi nói, TQ đang dẫn đầu về công nghệ. Rất nhiều mặt của AI họ cũng đã vượt mặt USA, mình bắt chước được họ vài chục % thôi cũng là đáng quý lắm rồi.

Vitamin gogo

Xe buýt
Cụ tìm xem Việt Nam có mấy thứ không phải bắt chước?
Là vị thế quốc gia kém phát triển hơn, thấy người ta làm gì hay thì cover lại là việc hết sức bình thường, sao em thấy cụ có vẻ mỉa mai là sao nhỉ?
Hazza...!
Ấy sao lại nói thế? Vin đứng trên vai người khổng lồ thì phải cao hơn họ chứ!

HuongCrv

Xe điện
Nếu nói về lĩnh vực thành phố thông mình thì em thấy nhật bản, mỹ và các nước châu âu triển khai xây dựng từ trước cả trung quốc. Có điều hiện tại thì trung quốc có những tiến bộ trong các công nghệ 5g và AI nên có những lọi thế nhất định thôi ạ.
Thật ra thành phố thông minh là xu hướng tất yếu của đô thị hiện đại và tương lai của văn minh nhân loại mà các cụ.

Lavander

Xe tải
Tôi co ban hang gi đâu ma kiếm chac ơ đây. Nhọc. Còn phí ko tăng kia kìa ma cứ bảo như đúng rôi thế, check thông tin trươc khi nói nhá.