[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

Laman1214

Xe buýt
dophil plaza giờ bao nhiêu nhỉ, ngày xưa đẹp giờ bọn xung quanh nó mọc nên che nắng hộ, khéo phải tăng giá cho dophin :))
Quá đáng tiếc cho khu căn hộ chất lượng từ thiết kế đến dịch vụ, chỉ vì cái bến xe Mỹ Đình mà bị ví như hoa lài cắm bãi cứt trâu. Cách đây gần 2 năm có cụ bán chỉ 33tr/m2, giờ không biết thế nào.

mabu_210

Xe điện
Quá đáng tiếc cho khu căn hộ chất lượng từ thiết kế đến dịch vụ, chỉ vì cái bến xe Mỹ Đình mà bị ví như hoa lài cắm bãi cứt trâu. Cách đây gần 2 năm có cụ bán chỉ 33tr/m2, giờ không biết thế nào.
Em thấy khu này thiết kế và thi công cũng như chất lượng công trình như s.hit.....thua xa của Vin....em ko phải Vin nô nhé.
Riêng cái đoạn trần giả các nhà thông nhau đã là ngu hết mức rồi, 1 thằng đầu hành lang mà oánh rắm khéo cả tầng được ngửi :))

Quan điểm của em là dù đầy đủ tiện ích nhưng mật độ cao quá cũng không phải là lựa chọn tốt, tầm 4x là cũng kiếm được chung cư có bể bơi, khuôn viên, siêu thị...ở Cầu Giấy rồi. Đi TTTM thì chắc chỉ cuối tuần nên không nhất thiết phải ở ngay nơi mình ở, đi mãi 1 cái cũng chán. Khu nào có 2-3 đơn nguyên là tốt nhất, BQL không bị quá tải và các dịch vụ sẽ trau chuốt hơn.
Tất nhiên mỗi người 1 thói quen, và Vin cũng sẽ điều chỉnh giá theo nhu cầu của thị trường. Sớm muộn gì cũng lấp đầy thôi vì nhu cầu mua nhà ở thực vẫn còn cao lắm.
Đầu tiên là em tôn trọng quan điểm của cụ, em cũng xin phản biện tí
Đầu tiên là có TTTM gần nhà chắc chắn là hơn không có rồi đúng không cụ? Ngoài việc mua sắm, còn là vui chơi giải trí, xem phim, nhà hàng các kiểu.

Thứ 2 là số lượng tòa nhiều nhưng mật độ cao thì chưa chắc, vì xây trên 1 diện tích lớn. Em vào trong rồi, thấy đường xá rộng rãi, quy hoạch đồng bộ chắc chắn là tốt hơn mỗi dự án 2-3 tòa nhưng các dự án xếp gần nhau (giống như Lê Văn Lương). Còn quy mô lớn thì Đơn vị quản lý chia nhỏ ra từng khu nhỏ để quản lý thôi cụ, giống như Greenbay có 3 tòa, còn bên Times City hơn 20 tòa vậy, em thấy dịch vụ cũng không ảnh hưởng gì nhiều.

anh kao

Xe tăng
3x thì cũng không nhiều cái ngon, nhưng 4x thì nhiều đó, cứ vị trí hot, trung tâm mà diễn thôi. 3x thì vào Times cũng được, lên khu Ngoại giao đoàn, về Hà đông thì vào Huyndai Hillstates, Trung hoà Nhân chính cũng có vài toà mới 3x cũng khá ổn.

Hay thích 2x thì sang Dương nội mấy toà của Nam cường Văn phú, đảm bảo tương lai rộng rãi thoáng mát mật độ thưa hơn Vincity, vị trí cũng đẹp hơn, chất lượng chưa chắc kém hơn, có cái Aeon Mall thì chắc chẳng thua Vincom to nhất miền bắc bên Smart City. Vin thì chỉ được cái có quần thể dịch vụ đầy đủ hơn thôi, nhưng 4x ở vị trí đó vẫn không tương xứng chút nào, để xem tương lai thế nào.
Cụ này nói chuẩn,với 4x thì ngoài dịch vụ đầy đủ hơn chút còn lại thua xa bên nam cường 2x. Từ vị trí,mật độ,cảnh quan,thế đất,trung tâm thương mại,hồ điều hòa. Những ông mua chỗ này với giá 4x chỉ vì bị truyền thông Vin làm mù mắt rồi lại cắt lỗ sớm mà thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Laman1214

Xe buýt
Đầu tiên là em tôn trọng quan điểm của cụ, em cũng xin phản biện tí
Đầu tiên là có TTTM gần nhà chắc chắn là hơn không có rồi đúng không cụ? Ngoài việc mua sắm, còn là vui chơi giải trí, xem phim, nhà hàng các kiểu.
C
Thứ 2 là số lượng tòa nhiều nhưng mật độ cao thì chưa chắc, vì xây trên 1 diện tích lớn. Em vào trong rồi, thấy đường xá rộng rãi, quy hoạch đồng bộ chắc chắn là tốt hơn mỗi dự án 2-3 tòa nhưng các dự án xếp gần nhau (giống như Lê Văn Lương). Còn quy mô lớn thì Đơn vị quản lý chia nhỏ ra từng khu nhỏ để quản lý thôi cụ, giống như Greenbay có 3 tòa, còn bên Times City hơn 20 tòa vậy, em thấy dịch vụ cũng không ảnh hưởng gì nhiều.
Cụ đã ở times city chưa? Bạn e rất nhiều ng đã ở times và giờ chuyển đi gần hết, do mật độ quá cao nên các tiện ích như khu vui chơi, bể bơi, tennis, bóng rổ, vinschool...luôn quá tải. Phần lớn cư dân ko xuống TTTM để ăn uống và mua sắm,tttm ở royal còn thảm hơn.
Phải công nhận là dịch vụ vận hành của Vin rất tốt nhưng các tiện ích em nêu ở trên không đẻ thêm được, chưa kể cuối tuần lượng khách đến tttm rất đông, cư dân được ngày nghỉ ngơi xuống nhà chơi thì nhìn đâu cũng thấy người, dịp lễ hội thì đường tắc cứng.
Khu Green Bay em thấy ổn, chỉ có 3 tòa, không có tttm nhưng vẫn đủ dịch vụ ở các shophouse khối đế. Tiện ích trong khuôn viên hầu hết dành cho cư dân, muốn vui chơi giải trí thì chui qua hầm 5ph là đến BigC và Vincom Trần Duy Hưng rồi.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Công nhận greenbay ngon, lại còn có hồ tha hồ chạy bộ phê lòi
Cụ đã ở times city chưa? Bạn e rất nhiều ng đã ở times và giờ chuyển đi gần hết, do mật độ quá cao nên các tiện ích như khu vui chơi, bể bơi, tennis, bóng rổ, vinschool...luôn quá tải. Phần lớn cư dân ko xuống TTTM để ăn uống và mua sắm,tttm ở royal còn thảm hơn.
Phải công nhận là dịch vụ vận hành của Vin rất tốt nhưng các tiện ích em nêu ở trên không đẻ thêm được, chưa kể cuối tuần lượng khách đến tttm rất đông, cư dân được ngày nghỉ ngơi xuống nhà chơi thì nhìn đâu cũng thấy người, dịp lễ hội thì đường tắc cứng.
Khu Green Bay em thấy ổn, chỉ có 3 tòa, không có tttm nhưng vẫn đủ dịch vụ ở các shophouse khối đế. Tiện ích trong khuôn viên hầu hết dành cho cư dân, muốn vui chơi giải trí thì chui qua hầm 5ph là đến BigC và Vincom Trần Duy Hưng rồi.

tiendr

Xe máy
Thầy CĐT bảo quây lại và chỉ cho cư dân sử dụng cụ ạ, dân ngoài không được vào.
Khu vui chơi này ở đâu đây cụ Mạnh? Đối diện TTTM à? Em tò mò tí vì cho cư dân mà ở xa thế thì đi bộ đến đấy cũng đủ mệt rồi còn chơi bời gì nữa. Vả lại phân biệt cư dân với ở ngoài thế nào cụ nhỉ? Tks cụ.

Khu vui chơi này ở đâu đây cụ Mạnh? Đối diện TTTM à? Em tò mò tí vì cho cư dân mà ở xa thế thì đi bộ đến đấy cũng đủ mệt rồi còn chơi bời gì nữa. Vả lại phân biệt cư dân với ở ngoài thế nào cụ nhỉ? Tks cụ.
Cơ bản dự án này có 2 khu vui chơi, 1 là vườn Nhật (rộng hơn 6ha ,đối diện TTTM), 2 là Công viên trung tâm (rộng 10,5ha). Công viên thì gần khu cư dân, còn Vườn Nhật thì cách tầm 1,5km, đi bộ chắc không khả thi, chắc phải chạy xe sang, ngay cạnh có bãi đỗ xe. (sau này có xe điện nội khu không thì em không chắc).
Phân biệt cư dân Vinhomes và dân ngoài thì họ quây hết rào bằng kính đấy cụ, có 1 vài lối ra vào kiểm soát bằng thẻ cư dân hoặc vân tay ạ

các bác cho em hỏi em mua căn studio ở toà S1.02,28m thông thuỷ mà giá chủ đầu tư là 978tr. nhưng khi em đến kí hđ mua bán thì trong phần bàn giao chả có gì ngoài sàn nhà: không bệ bếp, k nóng lạnh, không có gì luôn nói chung là chỉ có khung nhà.em đã hỏi các em ở chỗ vin thì em í bảo là người mua bây giờ thích mua kiểu đấy, để họ về thích thì họ cải tạo theo í mình.
có phải căn nào của khu S cũng bàn giao giống nhau thế không a?, em thấy giá thế thì quá đắt

các bác cho em hỏi em mua căn studio ở toà S1.02,28m thông thuỷ mà giá chủ đầu tư là 978tr. nhưng khi em đến kí hđ mua bán thì trong phần bàn giao chả có gì ngoài sàn nhà: không bệ bếp, k nóng lạnh, không có gì luôn nói chung là chỉ có khung nhà.em đã hỏi các em ở chỗ vin thì em í bảo là người mua bây giờ thích mua kiểu đấy, để họ về thích thì họ cải tạo theo í mình.
có phải căn nào của khu S cũng bàn giao giống nhau thế không a?, em thấy giá thế thì quá đắt
em cũng hỏi cậu sale nhưng cậu này chắc chỉ cần bán hàng thôi cũng chả tìm hiểu kĩ gì thì phải nên trả lời ú ớ lắm, e chả biết hỏi ai nên vào đây hỏi hi vọng có nhiều cụ là người mua thật như em vào giải đáp hộ. em hỏi thật là trong diễn đàn này có nhiều người mua thật của vin smart không hay chỉ toàn sale vào chém thôi

Tiêu chuẩn bàn giao các căn hộ ở Sapphire đều là như thế chị ạ, các toà sau này có thêm điều hoà.
Bạn sales tư vấn cho chị phải nói rõ cái này chứ nhỉ?

quangodesa

Xe tải
Phân khu S thì cđt chỉ bàn giao mức tối thiểu như: cửa , trần , sàn , thiết bị vệ sinh...ko có điều hoà và nội thất gắn tường đâu bác nhé. Phân khu R nó mới bàn giao full ợ. Em ko mua bên smart mà mua bên Ocean , nhưng 2 thằng này hình như thiết kế toà và phân khu nó cũng gần giống nhau thôi.
Cơ mà 28m2 mà nó phang 978tr thì giá cũng chát nhỉ. Bên ocean thì giá này mua được studio khu S diện tích tầm 33m2 rồi

Phân khu S thì cđt chỉ bàn giao mức tối thiểu như: cửa , trần , sàn , thiết bị vệ sinh...ko có điều hoà và nội thất gắn tường đâu bác nhé. Phân khu R nó mới bàn giao full ợ. Em ko mua bên smart mà mua bên Ocean , nhưng 2 thằng này hình như thiết kế toà và phân khu nó cũng gần giống nhau thôi.
Cơ mà 28m2 mà nó phang 978tr thì giá cũng chát nhỉ. Bên ocean thì giá này mua được studio khu S diện tích tầm 33m2 rồi
Bên này giá 978 là thuộc loại mềm rồi đấy bác, căn 33m2 có toà lên đến 1,3-1,4 tỷ cơ

aitymo

Xe điện
Bỏ tỷ bạc mua 28m2 ko hiểu các em sang chảnh với ai nhỉ

Tiêu chuẩn bàn giao các căn hộ ở Sapphire đều là như thế chị ạ, các toà sau này có thêm điều hoà.
Bạn sales tư vấn cho chị phải nói rõ cái này chứ nhỉ?
cảm ơn em. Khổ quá chị được dẫn đi xem căn mẫu studio thì tưởng bàn giao ít nhất cái tủ, bệ bếp, nóng lạnh,tủ âm tường như các khu trước của vin như royal, time....vì giá các khu này với vin smart mở bán đợt đầu gần tương đương ( xét về giá xây dựng chứ k xét về giá đất). chứ biết đâu lần này vin lại cắt hết. bạn sale lại k nói rõ cho mình là k có gì cả.nên khi kí HĐ thì mới biết. Hay lần này vin xây khu này mở thêm nhiều tiện ích công cộng nên cắt hết các option đi

cảm ơn em. Khổ quá chị được dẫn đi xem căn mẫu studio thì tưởng bàn giao ít nhất cái tủ, bệ bếp, nóng lạnh,tủ âm tường như các khu trước của vin như royal, time....vì giá các khu này với vin smart mở bán đợt đầu gần tương đương ( xét về giá xây dựng chứ k xét về giá đất). chứ biết đâu lần này vin lại cắt hết. bạn sale lại k nói rõ cho mình là k có gì cả.nên khi kí HĐ thì mới biết. Hay lần này vin xây khu này mở thêm nhiều tiện ích công cộng nên cắt hết các option đi
Ở những khu đô thị lớn như Smart City hay Ocean Park, Vinhomes họ chia thành 3 dòng sản phẩm chị ạ, trong đó cơ bản nhất là Sapphire (dòng sản phẩm đang mở bán), sau đó đến Ruby (tương tự các khu hiện tại như Gardenia, GreenBay, Parkhill...) và cao cấp nhất là Diamond (tương tự Metropolis)

Trên khu nhà mẫu luôn có 1 căn theo tiêu chuẩn cơ bản chuẩn, em thường dẫn vào căn này đầu tiên để khách nắm sẽ bàn giao như thế nào. Các căn còn lại CĐT chỉ làm mẫu bố trí nội thất thôi.

Bỏ tỷ bạc mua 28m2 ko hiểu các em sang chảnh với ai nhỉ
Mình mua ở đây cho con gái đang là sinh viên sắp ra trường và muốn cho con tự lập ra ở riêng.không muốn khi con ra trường rồi mà vẫn còn ở chung với bố mẹ và mình nghĩ hình mẫu căn studio thì sẽ là xu thế cho các bạn trẻ trong tương lai. bọn trẻ nó sẽ chỉ thích căn nhỏ, tiện nghi, tiện nơi làm việc, chứ sang chảnh gì cái nhà có gần tỉ.

Website
medistar.com.vn
Trong 4 tuần từ 14/9 đến 6/10 sẽ tổ chức 8 sự kiện vào các ngày thứ 7, chủ nhật hằng tuần. Mỗi sự kiện diễn ra từ 16h chiều đến 22h đêm, bao gồm 2 phần:
- Phần 1: Vui chơi và trải nghiệm văn hóa Nhật các kiểu: Lễ hội đèn lồng, võ Sumo, hóa trang...
- Phần 2: Đại nhạc hội với sự tham dự của những cái tên có trong hình trên đó cụ, 8 cột tương ứng với danh sách ca sỹ 8 đêm sự kiện. Ngoài ra còn kết hợp với trình diễn ánh sáng, pháo hoa các kiểu nữa

Bên Ocean Park làm chuỗi sự kiện xong bán hàng khủng khiếp, không biết bên này lên cơm cháo gì không :)
có ve inbox cho em với cụ Mạnh. E tuy đã mua rồi nhưng vẫn còn là khách tiềm năng giới thiệu cho cụ. :<

quangodesa

Xe tải
Mình mua ở đây cho con gái đang là sinh viên sắp ra trường và muốn cho con tự lập ra ở riêng.không muốn khi con ra trường rồi mà vẫn còn ở chung với bố mẹ và mình nghĩ hình mẫu căn studio thì sẽ là xu thế cho các bạn trẻ trong tương lai. bọn trẻ nó sẽ chỉ thích căn nhỏ, tiện nghi, tiện nơi làm việc, chứ sang chảnh gì cái nhà có gần tỉ.
Nhà cháu cùng suy nghĩ với mợ đây