[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

Canabis103

Xe hơi
Westpoint và Sun Grand City Thụy Khuê lấy đâu 3x-4x cụ ơi.
Em thấy cái Season Avenue trong tầm giá đấy cũng là dự án đáng để tham khảo, tiện ích, thiết kế ok, chỉ có chỗ đường vào hơi nhỏ, và nội khu không rộng rãi thoáng đãng lắm (vì tổng diện tích đất cả dự án cũng không nhiều)
Vâng cụ. Lúc Vin Smart mới ra mắt e cũng quan tâm và tìm hiểu về dự án này. Giờ giá cao quá cụ ạ :(

Vâng cụ. Lúc Vin Smart mới ra mắt e cũng quan tâm và tìm hiểu về dự án này. Giờ giá cao quá cụ ạ :(
Vâng cụ, lúc dự án này mới bán tầm tài chính của cụ quất được căn 3PN 75m2 thông thủy rồi, giờ toàn gần 3 tỏi :)

Vodka cho cụ. E cũng đang tham khảo mấy dự án khu Hà Đông giá tầm 2x-30 ở Hà Đông. Tài chính tầm 2 tỷ - 2 tỷ 5 e đang nhắm Season Avenue với The Tera An Hưng căn 3 ngủ 80-90m2. Ngại mỗi cái tắc đường Tố Hữu sáng nào đi làm cũng chật vật.
Thưa với cụ là em chốt Terra rồi :D. Được cái nó mất cái chai thôi, chứ hoàn hảo thì lại không có giá đó. Season cũng khá được, nhưng em không kết được cái đường vào bên trong quá bé, giờ đi vào đã đông, sau lên hết không hiểu sẽ thế nào cảm giác nó hơi bị tù túng. Em kết khu Dương nội từ mấy năm trước rồi, chỉ là hồi đó chưa có toà nào, giờ có Terra hoặc Anland2/3 cũng ổn với tầm tiền.

Cơ bản em chưa có nhu cầu ở luôn, với lại không thích bỏ quá nhiều tiền mua chung cư, không thì tầm 3x chắc em sẽ về Huyndai Hillstate, khu này chất lượng công trình, và không gian xung quanh khá ổn, dân cư cũng đông vui hơn.

Chỉnh sửa cuối:

tieudaovnt

Xe tăng
Vodka cho cụ. E cũng đang tham khảo mấy dự án khu Hà Đông giá tầm 2x-30 ở Hà Đông. Tài chính tầm 2 tỷ - 2 tỷ 5 e đang nhắm Season Avenue với The Tera An Hưng căn 3 ngủ 80-90m2. Ngại mỗi cái tắc đường Tố Hữu sáng nào đi làm cũng chật vật.
Vấn đề là cụ làm ở đâu chứ, 2 trục này cách nhau không phải là gần. Chỗ Tây Mỗ thì thích hợp ai làm cầu giấy, mễ trì, mỹ đình. Còn khu An Hưng thích hợp ai làm Hà Đông. Chứ cả 2 khu này mà đảo chỗ làm cho nhau chắc đi làm oải chết, còn đi vào Ba Đình, Đống Đa thì khuyên chân thành không nên mua, đuờng xá cả 2 trục Tố Hữu- Nguyễn Trãi và ĐLTL thật sự quá tải. Tầm tiền đấy và làm trên phố vào khu TH- NC làm căn 2 ngủ hoặc 3 ngủ cũ có khi không tệ, chứ đi làm oải.

Bibep

Xe buýt
6 element, kosmo, sunshine city ... giá cũng chỉ vào 3x-4x: đơn vị thi công hòa bình, cotecon, ricon, vật liệu bàn giao cũng koler, hafele ; mình chỉ điểm sơ sơ một số dự án thôi; nhưng có lẽ đấy chỉ là suy nghĩ của cá nhân mình chứ ai mua nhà cũng phải tính hết rồi. Bây giờ mua nhà nhiều sự lựa chọn rồi, khách hàng cũng tỉnh táo hơn.

UOTE="Mạnh Nguyễn VinCity, post: 52458679, member: 584305"]Em làm môi giới một thời gian, em thấy khách hàng cân nhắc một dự án dựa trên nhiều yếu tố, mỗi yếu tố với mỗi người lại có mức độ quan trọng khách nhau. Có người quan trọng vị trí, tiện ích không có cũng chẳng sao. Có người thì chấp nhận đi xa 1 chút để có không gian, tiện ích đồng bộ...
Ngay cả vị trí nó cũng có tính tương đối. Với những người làm việc ở Hòa Lạc, Từ liêm, Cầu Giấy thì dự án này không xa, nhưng sẽ là xa với những người làm việc ở Đống Đa, Ba Đình, HBT....
Còn khi tôi lựa chọn mua rồi, có nghĩa là những yếu tố mà theo tôi là quan trọng dự án đó đáp ứng được, còn những điểm dở của nó thì ở mức chấp nhận được, chứ khó có dự án nào hoàn mỹ lắm.

Và đúng như cụ nói, tầm 3x-4x mà xịn xò hơn Vinhomes Smart City nhiều mà lại ở trung tâm, thì em chưa tìm ra. Ở đây là nói một cách tổng thể chứ không phải chỉ trong nội bộ căn hộ nhé, vì nếu chỉ tính riêng căn hộ thì nhà của Vin quá đắt :))[/QUOTE]

6 element, kosmo, sunshine city ... giá cũng chỉ vào 3x-4x: đơn vị thi công hòa bình, cotecon, ricon, vật liệu bàn giao cũng koler, hafele ; mình chỉ điểm sơ sơ một số dự án thôi; nhưng có lẽ đấy chỉ là suy nghĩ của cá nhân mình chứ ai mua nhà cũng phải tính hết rồi. Bây giờ mua nhà nhiều sự lựa chọn rồi, khách hàng cũng tỉnh táo hơn.

UOTE="Mạnh Nguyễn VinCity, post: 52458679, member: 584305"]Em làm môi giới một thời gian, em thấy khách hàng cân nhắc một dự án dựa trên nhiều yếu tố, mỗi yếu tố với mỗi người lại có mức độ quan trọng khách nhau. Có người quan trọng vị trí, tiện ích không có cũng chẳng sao. Có người thì chấp nhận đi xa 1 chút để có không gian, tiện ích đồng bộ...
Ngay cả vị trí nó cũng có tính tương đối. Với những người làm việc ở Hòa Lạc, Từ liêm, Cầu Giấy thì dự án này không xa, nhưng sẽ là xa với những người làm việc ở Đống Đa, Ba Đình, HBT....
Còn khi tôi lựa chọn mua rồi, có nghĩa là những yếu tố mà theo tôi là quan trọng dự án đó đáp ứng được, còn những điểm dở của nó thì ở mức chấp nhận được, chứ khó có dự án nào hoàn mỹ lắm.

Và đúng như cụ nói, tầm 3x-4x mà xịn xò hơn Vinhomes Smart City nhiều mà lại ở trung tâm, thì em chưa tìm ra. Ở đây là nói một cách tổng thể chứ không phải chỉ trong nội bộ căn hộ nhé, vì nếu chỉ tính riêng căn hộ thì nhà của Vin quá đắt :))
[/QUOTE]
Thì em cũng nói là nếu tính riêng trong căn hộ thì cái giá của Vinhomes cao mà. Smart City bàn giao không hề cao cấp, còn thua cả Tera An Hưng
Nó đắt ở tiện ích đồng bộ và quản lý vận hành bởi Vinhomes và thương hiệu CĐT

Duynguyen89

Xe máy
Nếu bác nào chịu được căn hộ diện tích to một tí thì mức 4x mua Royal cũng đc. Tuy cũ tí nhưng vị trí trung tâm, khuôn viên đẹp, tiện ích mua sắm, nhà hàng, trường học... chắc tốt nhất của Vinhomes nói chung.

MissER

Xe hơi
Hiện tại thì sướng hơn cụ ạ, nhưng khi có vài chục tòa bàn giao xong thì đường này có thêm vạn người đi qua hàng ngày, căng đấy. Giờ buổi sáng đã hay bị kẹt dài ở ngã tư Phạm Hùng - TDH rồi.
Bâyh đường nào cũng kẹt ấy cụ :))

Nếu bác nào chịu được căn hộ diện tích to một tí thì mức 4x mua Royal cũng đc. Tuy cũ tí nhưng vị trí trung tâm, khuôn viên đẹp, tiện ích mua sắm, nhà hàng, trường học... chắc tốt nhất của Vinhomes nói chung.
Royal thì ngon rồi, chê mỗi cái thiết kế căn hộ. Đơn giá nhìn có vẻ không cao nhưng căn 2PN 2WC hơn 90m2 thành ra tổng giá cũng cao lắm đấy cụ :)

Duynguyen89

Xe máy
Royal thì ngon rồi, chê mỗi cái thiết kế căn hộ. Đơn giá nhìn có vẻ không cao nhưng căn 2PN 2WC hơn 90m2 thành ra tổng giá cũng cao lắm đấy cụ :)
Vâng, nhiều căn thiết kế chán, chủ đầu tư mà mở bán bây giờ chắc ế chỏng vọng. Nhà nào về cũng phải ném vào dăm trăm ms ưng đc. Quả thật bán đc hơn 4000 căn vào thời điểm vỡ trận bds 2011-2013 từ dự án Royal đã làm Vinhomes cất cánh tới bây giờ.
Được cái cho thuê căn ở Royal tốt, khách Hàn khách nhà phố có tiền thích ở đây, nhà e rao cho thuê tháng ngâu mà mấy khách muốn đặt cọc rồi.

THP PHƯƠNG TÚ

Đi bộ
Hợp lý !
Em làm môi giới một thời gian, em thấy khách hàng cân nhắc một dự án dựa trên nhiều yếu tố, mỗi yếu tố với mỗi người lại có mức độ quan trọng khách nhau. Có người quan trọng vị trí, tiện ích không có cũng chẳng sao. Có người thì chấp nhận đi xa 1 chút để có không gian, tiện ích đồng bộ...

Và đúng như cụ nói, tầm 3x-4x mà xịn xò hơn Vinhomes Smart City nhiều mà lại ở trung tâm, thì em chưa tìm ra. Ở đây là nói một cách tổng thể chứ không phải chỉ trong nội bộ căn hộ nhé, vì nếu chỉ tính riêng căn hộ thì nhà của Vin quá đắt :))

So_What

Xe tải
Kiot đa phần là 2 tầng, diện tích 35-80m2/sàn.
Gía gốc khoảng hơn 50triệu/m2 sàn
Chênh khoảng 1,5-2 tỏi/lô bác nha
Cần thông tin chi tiết cụ inbox em
E đang định ngắm cái kios mà sao đắt thế cụ nhỉ, tính ra căn 35m2 đã 5-5.5 tỷ rồi :(
Có sở hữu vĩnh viễn k hả cụ

E đang định ngắm cái kios mà sao đắt thế cụ nhỉ, tính ra căn 35m2 đã 5-5.5 tỷ rồi :(
Có sở hữu vĩnh viễn k hả cụ
Vâng, tầm đó cụ ạ. Những căn 35m2 thì thường làm 1 tầng, căn 2 tầng là từ 43m2 trở lên.
Ở đây tầng 1 là sở hữu 50 năm, tầng 2 sở hữu lâu dài như căn hộ chung cư cụ nhé. Khi ký thì ký thành 2 hợp đồng riêng, 1 hợp đồng mua bán sàn thương mại (tầng 1), và 1 hợp đồng mua bán căn hộ (tầng 2)

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

Sáng em vừa chạy sang khảo sát tình hình, khu vincom vẫn còn ngổn ngang lắm, tuần sau chắc chỉ che vào cho đỡ xấu để khai trương :)) Dân ngoài có được vào khu đồ chơi này chơi không nhể, thấy tường kính ghê lắm

Sáng em vừa chạy sang khảo sát tình hình, khu vincom vẫn còn ngổn ngang lắm, tuần sau chắc chỉ che vào cho đỡ xấu để khai trương :)) Dân ngoài có được vào khu đồ chơi này chơi không nhể, thấy tường kính ghê lắm

Thầy CĐT bảo quây lại và chỉ cho cư dân sử dụng cụ ạ, dân ngoài không được vào.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com

Laman1214

Xe buýt
Quan điểm của em là dù đầy đủ tiện ích nhưng mật độ cao quá cũng không phải là lựa chọn tốt, tầm 4x là cũng kiếm được chung cư có bể bơi, khuôn viên, siêu thị...ở Cầu Giấy rồi. Đi TTTM thì chắc chỉ cuối tuần nên không nhất thiết phải ở ngay nơi mình ở, đi mãi 1 cái cũng chán. Khu nào có 2-3 đơn nguyên là tốt nhất, BQL không bị quá tải và các dịch vụ sẽ trau chuốt hơn.
Tất nhiên mỗi người 1 thói quen, và Vin cũng sẽ điều chỉnh giá theo nhu cầu của thị trường. Sớm muộn gì cũng lấp đầy thôi vì nhu cầu mua nhà ở thực vẫn còn cao lắm.

tieudaovnt

Xe tăng
Quan điểm của em là dù đầy đủ tiện ích nhưng mật độ cao quá cũng không phải là lựa chọn tốt, tầm 4x là cũng kiếm được chung cư có bể bơi, khuôn viên, siêu thị...ở Cầu Giấy rồi. Đi TTTM thì chắc chỉ cuối tuần nên không nhất thiết phải ở ngay nơi mình ở, đi mãi 1 cái cũng chán. Khu nào có 2-3 đơn nguyên là tốt nhất, BQL không bị quá tải và các dịch vụ sẽ trau chuốt hơn.
Tất nhiên mỗi người 1 thói quen, và Vin cũng sẽ điều chỉnh giá theo nhu cầu của thị trường. Sớm muộn gì cũng lấp đầy thôi vì nhu cầu mua nhà ở thực vẫn còn cao lắm.
bên vin ăn là ở tiện ích, đặc biệt nhà ở đâu có trường học, bệnh viện, phòng khám, siêu thị của vin ở đấy, nó mới hét được giá đấy cụ ạ. Nhiều chủ đầu tư bán nhà xong là xong, nuôi cái đống tiện ích ấy, không cẩn thận là lỗ chổng vó, mà vẫn phải duy trì để giữ giá trị nhà, nên bán nhanh bán chậm, kiểu gì nó cũng bán được.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
dophil plaza giờ bao nhiêu nhỉ, ngày xưa đẹp giờ bọn xung quanh nó mọc nên che nắng hộ, khéo phải tăng giá cho dophin :))