[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

Các bác em hỏi cái là cái nghĩa trang sát Vin và Thiên đường bảo sơn như trong hình thì Vin có di rời ko ah, hay sống chung với lũ ah?

Cái này không biết là nằm trong đất của Vin hay Gleximco, nhưng chắc chỉ quây lại thôi. Cả nghĩa trang Tây Mỗ to tổ bố lẫn nghĩa trang bé tí ở giáp Cầu Cốc Vin đều làm hành lang xanh cách lý chứ không rời đi cụ ạ.

Blessings

Xe máy
Trưa nay mới đi xem căn hộ mẫu vs tư vấn giá về các cụ ạ. Căn H6 thì ngon, view đẹp. Nhưng giá của nó không hề rẻ tầm 36tr/m2. Hành lang 1.6m, 19 căn/ sàn. 100 căn / 1 thang máy. Giá dịch vụ 8k/m2. Xem căn 3 ngủ diện tích thôg thuỷ 75m2. Có vẻ khá chật chội. Và ngại nhất là quả 100 căn/ 1 thang máy.

Được gửi từ iPhone 7 - Otofun
Mấy căn 75m trên 3 tỷ chẳng 40tr/m, chỉ khổ mấy bác sale thôi nhỉ, cứ đà này có khi mấy căn Ruby lên 50tr/ m :))

JackieNguyen

Xe hơi
Giá bán tòa mới nhất S01.06 hay còn gọi là H06 đây các cụ. Không biết các tòa sau dòng Diamond có lên tới 50trm hay không.

Kinh thật, giá toà s6 này cao thế, cùng trong cụm S01, trước e lấy toà H3 cũng đã cao rồi. S6 còn chênh hơn 200-300tr với căn cùng dt. =)).

thietkeinan

Xe buýt
Nay đổ sàn tầng 2 của H5, sắp ký hđmb H5 rồi

Cập nhật tiến độ TTTM Vincom Mega Mall sáng nay (3/5) cho cụ nào quan tâm. Hiện đang đổ sàn tầng 2 rồi ạ

Hình ảnh 9 ngày sau, tiến độ khiếp thật các cụ ạ, ngày nào cũng đi qua mà cũng không khỏi cảm thấy khó tin

Cụ cho hỏi H2 đến đâu rồi ạ? Không biết cuối tháng này có đc ký HĐ MB tòa H2 không ạ?
H2 đang làm tầng 2 cụ ơi. Cuối tháng 5 - đầu tháng 6 khả năng sẽ ký hết đấy. Tuần này H8 bắt đầu ký rồi.

Website
medistar.com.vn
Các cụ có thông tin cập nhật H3 cho em xin với, mua ở đấy rồi đi làm cũng qua đấy mà không được vào công trường. Với cả có bác nào nắm được tình hình ký hợp đồng với chủ đầu tư tòa H3 này không? trước thấy sale báo tháng 5 ký mà giờ lại lùi sang tháng 6! so với H6 giá em mua H3 2 ngủ có vẻ thơm hơn nhiều, có hơn 1 đồng 6 một tý thôi các cụ ạ. Với tiến độ này theo kinh nghiệm của các cụ có giao được nhà trong 2020 không các cụ?

Các cụ có thông tin cập nhật H3 cho em xin với, mua ở đấy rồi đi làm cũng qua đấy mà không được vào công trường. Với cả có bác nào nắm được tình hình ký hợp đồng với chủ đầu tư tòa H3 này không? trước thấy sale báo tháng 5 ký mà giờ lại lùi sang tháng 6! so với H6 giá em mua H3 2 ngủ có vẻ thơm hơn nhiều, có hơn 1 đồng 6 một tý thôi các cụ ạ
Cụm từ H1-H6 tiến độ gần như nhau, đa phần đang làm nền tầng 2. Ký HĐMB thì trong VBTT của cụ nó ghi là 27/5, nhưng chắc sẽ dao động 1-2 tuần. Tuần này bắt đầu ký H8 cụ ạ.

Website
medistar.com.vn
Cụm từ H1-H6 tiến độ gần như nhau, đa phần đang làm nền tầng 2. Ký HĐMB thì trong VBTT của cụ nó ghi là 27/5, nhưng chắc sẽ dao động 1-2 tuần. Tuần này bắt đầu ký H8 cụ ạ.
cám ơn cụ Mạnh Nguyễn, công nhận thấy cái Megamall nó xây nhanh thật, bên Ecoba họ làm chỗ này. Trước em có phi xe máy lủi vào công trường tham quan chui dự án bị mấy anh bảo vệ phát hiện đuổi ra. Không biết trong năm sau có bàn giao nhà được không cụ nhỉ? đang mót nhà ở quá, tiền thì có đây rồi, ở ngoài họ quây kín nên chả nhìn được gì sất, ngoại trừ chỗ Megamall là đi vào được

Website
medistar.com.vn
Hero nếu để 2 tầng dưới để ô tô giống Season Avenue thì hợp lý hơn đúng không các cụ? Hay măc định sau ra ga đi tàu cho khỏe nhỉ? Ô tô mà phải để bãi cách nhà mấy trăm m thì vẫn giống ở trong ngõ. :)
Em cũng quan tâm khu Hero về chỗ đỗ ô tô
Nghe nói có 1 tầng hầm thôi nhưng đế chung cho cả khu nên khá rộng
không biết thông tin này là chính xác chưa các cụ?

TungSkyRealty

Xe đạp
Em cũng quan tâm khu Hero về chỗ đỗ ô tô
Nghe nói có 1 tầng hầm thôi nhưng đế chung cho cả khu nên khá rộng
không biết thông tin này là chính xác chưa các cụ?
Thông tin này chính xác nhé cụ.
Còn cái Megamall chủ đầu tư đang dự kiến tầm tháng 7 này bàn giao nhưng k biết có kịp không. Nếu cụ cần hỗ trợ đi xem công trường thi công thì inbox sđt em dẫn cụ vào xem nhưng chắc phải cuối tháng vì hiện nay cđt vẫn chưa mở lại site tour xem dự án

PhamDQ

Xe máy
Đáng nhẽ cứ như cũ dân Viêth còn có cơ hội sở hữu ở đây, ông nào cũng kêu nên Cdt phải bân cho các tổ chức thôi, rùi họ lại làm sản phẩm riêng lại bán giá cao ngất ho khách của họ. Cơ hội mua nhà của người Việt ngày càng mất :)
Cụ cũng tếu táo ghê, nếu bán buôn được chắc CDT bán mạnh ấy chứ. :))

Website
vincitysdaimo.com
Giấc mơ sỡ hữu nhà Vinhomes ngày càng xa. lúc 32-33tr/m các bác otf dìm hàng quá Vin làm phát lên 40 luôn cho khỏi dìm. Chỉ khổ dân nghèo như bọn em sắp với tới giờ lại quá xa rồi.

tieudaovnt

Xe tăng
Vấn đề tăng lên nó có xứng đáng và có giao dịch hay không, tốc độ bán thế nào chứ còn tăng hay giảm, chiến lược có đúng đắn hay không thì thời gian trả lời thôi. Không khéo trèo cao ngã đau lại tái định vị lần 2 thì coi như xong. Em chưa biết thế nào nhưng với thông số mật độ, phương pháp xây dựng, xa khu tiện ích toàn khu mà giá này thì hãi thật. Chưa hiểu đô thị thông minh thì nó ntn, có gì đặc biệt mà lên hãi thế. Không khéo giống văn phòng keangnam 72, phải chia block thang, sử dụng gọi thang thông minh theo tầng, theo nhu cầu mới đáp ứng được mật độ thế.

sorciere_vn

Xe buýt
Vấn đề tăng lên nó có xứng đáng và có giao dịch hay không, tốc độ bán thế nào chứ còn tăng hay giảm, chiến lược có đúng đắn hay không thì thời gian trả lời thôi. Không khéo trèo cao ngã đau lại tái định vị lần 2 thì coi như xong. Em chưa biết thế nào nhưng với thông số mật độ, phương pháp xây dựng, xa khu tiện ích toàn khu mà giá này thì hãi thật. Chưa hiểu đô thị thông minh thì nó ntn, có gì đặc biệt mà lên hãi thế. Không khéo giống văn phòng keangnam 72, phải chia block thang, sử dụng gọi thang thông minh theo tầng, theo nhu cầu mới đáp ứng được mật độ thế.
Em có đọc về smartCity đó cụ ơi, thật ra cũng chỉ những cái bình thường thôi ạ, cứ được tô vẽ lên cho lung linh thôi =)).

Còn mật độ thang máy thì đúng là bá đạo thật, so với mức giá ấy

Cá nhân em thấy Vin làm giá toà này hơi tự tin thái quá. Chắc chắn sẽ bán chậm, nhưng bằng cách nào đó dần dần vẫn hết :)
Em đang chờ xem dòng Ruby Vin sẽ thực tế hơn hay vẫn còn bay bổng