[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

TanHoangMinhVhs

Xe tải
Có thông tin là Vin xây nút giao vượt đại lộ thăng Long cụ nhé chỗ vành đai 3,5.
Các video tổng hợp lại thông tin mới nhất về Vinhomes Smart City Tây Mỗ cho các cụ tham khảo, để biết về hạ tầng kết nối, các tuyến đường sắt Metro, các tiện ích. Một số cái gọi là "smart" có trình bày rải rác trong các video. Có gì các bác alo để tới xem chi tiết sờ tận tay dự án các bác nhé:

Video 1 - Vị trí và hạ tầng kết nối Vinhomes Smart City Tây Mỗ:

Video 2 - Khu đô thị thông minh Vinhomes Smart City:

Video 3 - Thông tin tổng quan, vị trí, thông tin về các tiện ích tại khu đô thị Vinhomes Smart City Tây Mỗ - Đại Mỗ:

Rgds,

Các chủ đầu tư shop bên roy đang muốn bán lại vì kinh doanh khó khăn nhé. Trước có cụ muốn sang lại phở Lý Quốc Sư. Thực tế là sự khó khăn trong việc dừng đỗ xe trong các dự án của vin đã không cho khách ngoài khu và bạn bè đến sử dụng dịch vụ. Cư dân thì ăn mãi cũng chán và đắt nữa nên khách ngày càng vắng. Roy mới được 5 năm thôi.
Bên Royal hơi bị khép kín, lại bị cạnh tranh với TTTM ở dưới hầm nên em nghĩ kinh doanh kém hiệu quả cũng dễ hiểu.

gà toy

Xe buýt

Binbi

Xe điện
ai bảo cụ là kém hiệu quả, thuê 30 tới 40$ 1 tháng mà cụ bảo kém hiệu quả ?
Cụ ấy nói đúng đấy, shop tầng 1 ở khu Royal kém hiệu quả so với nhiều khu khác vì TT thương mại, dịch vụ ở tầng hầm ở khu này quá phong phú, nó hút hết khách.

gà toy

Xe buýt
Cụ ấy nói đúng đấy, shop tầng 1 ở khu Royal kém hiệu quả so với nhiều khu khác vì TT thương mại, dịch vụ ở tầng hầm ở khu này quá phong phú, nó hút hết khách.
cụ cho em ví dụ cụ thể căn nào kinh doanh kém ợ, giá mua ngày đầu ở đây 50 tới hơn 60tr, ví dụ căn 100m giá 6 tỷ, cho thuê tính rẻ 3000$ 1 tháng, tính ra là 69tr 1 tháng, 1 năm dc 828tr , tỷ suất lợi nhuận 13,8% , đây là tỷ suất usd, như vậy kém hiệu quả nữa ạ, h shop ở đây bán trên dưới 100tr 1 m cho vị trí ở r3, các cụ đàu tư đợt 1 đang cười rung rốn ra ấy

Quang LaMasia

Xe tăng
cụ cho em ví dụ cụ thể căn nào kinh doanh kém ợ, giá mua ngày đầu ở đây 50 tới hơn 60tr, ví dụ căn 100m giá 6 tỷ, cho thuê tính rẻ 3000$ 1 tháng, tính ra là 69tr 1 tháng, 1 năm dc 828tr , tỷ suất lợi nhuận 13,8% , đây là tỷ suất usd, như vậy kém hiệu quả nữa ạ, h shop ở đây bán trên dưới 100tr 1 m cho vị trí ở r3, các cụ đàu tư đợt 1 đang cười rung rốn ra ấy
Cụ ơi đang nói người thuê kinh doanh chứ ai bảo chủ nhà đâu. Thuê đắt mà k kinh doanh được lại chạy sớm.

Em nói là khả năng kinh doanh, còn lợi nhuận của người sở hữu em không nắm được vì không làm chuyên ở đây, cụ nào có thông tin có thể vào bóng bàn thêm
Còn em nghĩ chắc chắn có TTTM đầy đủ dịch vụ như dưới hầm Royal thì kinh doanh shop bị ảnh hưởng không tốt rồi. Cụ nói R3 là tòa có Shop đẹp nhất Royal rồi, các tòa khác vắng hơn nhiều

gà toy

Xe buýt
Em nói là khả năng kinh doanh, còn lợi nhuận của người sở hữu em không nắm được vì không làm chuyên ở đây, cụ nào có thông tin có thể vào bóng bàn thêm
Còn em nghĩ chắc chắn có TTTM đầy đủ dịch vụ như dưới hầm Royal thì kinh doanh shop bị ảnh hưởng không tốt rồi. Cụ nói R3 là tòa có Shop đẹp nhất Royal rồi, các tòa khác vắng hơn nhiều
chính vì nó có trung tâm thương maị nên nó mới kinh doanh tốt đó :)

Website
vincitysdaimo.com
E k hiểu sao chủ shop cho thuê được giá thế mà người đi thuê không làm ăn được. Thế thì đi ngược lại với quy luật thị trường rồi. Nước lên thì thuyền mới lên được chứ

gà toy

Xe buýt
E k hiểu sao chủ shop cho thuê được giá thế mà người đi thuê không làm ăn được. Thế thì đi ngược lại với quy luật thị trường rồi. Nước lên thì thuyền mới lên được chứ
thì toàn cụ nghe nói nghe bảo các thứ chứ có thực tế xem bảng giá cho thuê, xem nó vận hành kinh doanh thế nào đâu, lại bảo trung tâm thương mại bên dưới cạnh tranh với bên trên. chùa hà, chợ trời, hàng trăm cửa hàng kinh doanh cùng loại đó sao vẫn làm ăn tốt, buôn có bạn bán có phường, chỉ có khu chợ trời khác cạnh tranh với khu chợ trời cũ thì kinh doanh mới đi xuống, và cũng chỉ có trung tâm thương mại cạnh tranh với trung tâm thương mại mới khiến tình hình kinh doanh bị đi xuống. như trung tâm thương mại ở trần duy hưng cạnh tranh với big c vậy. chứ 1 trung tâm thương mại, càng nhiều cửa hàng càng tốt, càng đa dạng càng tốt,

Cụ giải thích cũng hợp lý n nói thật em cho F1 vào Roy nh lần nhưng toàn loanh quanh ăn, chơi dưới hầm, còn chưa biết mặt mũi mấy cái shophouse trên tầng trệt thế nào :)
Em làm việc ở Roy nhưng cũng chỉ biết mấy cái Shop ở R3 :))

thì toàn cụ nghe nói nghe bảo các thứ chứ có thực tế xem bảng giá cho thuê, xem nó vận hành kinh doanh thế nào đâu, lại bảo trung tâm thương mại bên dưới cạnh tranh với bên trên. chùa hà, chợ trời, hàng trăm cửa hàng kinh doanh cùng loại đó sao vẫn làm ăn tốt, buôn có bạn bán có phường, chỉ có khu chợ trời khác cạnh tranh với khu chợ trời cũ thì kinh doanh mới đi xuống, và cũng chỉ có trung tâm thương mại cạnh tranh với trung tâm thương mại mới khiến tình hình kinh doanh bị đi xuống. như trung tâm thương mại ở trần duy hưng cạnh tranh với big c vậy. chứ 1 trung tâm thương mại, càng nhiều cửa hàng càng tốt, càng đa dạng càng tốt,
Cụ nói em hiểu, nhưng ví dụ cụ kinh doanh ăn uống chẳng hạn, dưới hầm B2 có cả 1 khu rất nhiều nhà hàng, cụ xuống đó thuê mở hàng ăn mới gọi là buôn có bạn bán có phường, bổ trợ nhau. Chứ ở trên Shop là 1 nơi hhoà toàn khác. Khách đến TTTM Royal gần như không sử dụng dịch vụ trên Shop tầng 1 mà chỉ ở dưới hầm thôi

gà toy

Xe buýt
Cụ nói em hiểu, nhưng ví dụ cụ kinh doanh ăn uống chẳng hạn, dưới hầm B2 có cả 1 khu rất nhiều nhà hàng, cụ xuống đó thuê mở hàng ăn mới gọi là buôn có bạn bán có phường, bổ trợ nhau. Chứ ở trên Shop là 1 nơi hhoà toàn khác. Khách đến TTTM Royal gần như không sử dụng dịch vụ trên Shop tầng 1 mà chỉ ở dưới hầm thôi
đấy là cụ ko dùng, em toàn uống cf ở trên tầng 1 vì hút dc thuốc, thoáng, ăn sáng cũng trên tầng 1 , hôm ăn phở hôm ăn bún riêu, cụ qua cái royal tea bên em làm xem. chơi chơi tháng kiếm 80củ ròng

Toangolf

Xe đạp
Em ở Roy nên cũng vào bàn chút
Trừ vị trí đắc địa như quanh khu vực Quảng trường , các khu vực phía sau R1,R2 khá vắng , nhiều shop đến hqua mới bắt đầu hoàn thiện để cbi mở. Giá thuê hơn 22$/m chưa gồm 5$ phí dv nữa, mb quay mặt bên trong thì rẻ hơn . Số lượng Shop cũng ít nên phục vụ cư dân ít khách ngoài e thấy cũng ổn ko đến mức lỗ

kleiner

Xe hơi
Kinh nghiệm của các cụ nếu để ngắm bể bởi và sân vườn nội khu thì tầng khoảng bao nhiêu thì hợp lý và khoảng cách S1.06 đến S1.03? Em nghĩ tầng 35 nhìn xuống bể bơi chắc chóng mặt lắm Nhìn sơ đồ nghĩ cảnh sáng túc tắc cầm ô đi ra ga tàu điện, ngồi tàu nghe nhạc 15 phút để đi làm kể cũng thú vị nhỉ. :)
Cho em hỏi Ruby thì có điều hòa hanh làng ko? Nó khác gì với sapphire. Ổ để rác ở đâu cụ nhỉ nếu mua căn gần thang máy có ồn không các cụ. Căn hộ vin có cách âm tốt không?

Cho em hỏi Ruby thì có điều hòa hanh làng ko? Nó khác gì với sapphire. Ổ để rác ở đâu cụ nhỉ nếu mua căn gần thang máy có ồn không các cụ. Căn hộ vin có cách âm tốt không?
Em trả lời cụ mấy điểm:
1. Ruby có điều hoà hành lang, giống như đa phần các dự án Vinhomes khác
2. So với Sapphire, Ruby có thêm nội thất liền tường, có hành lang rộng hơn + điều hoà hành lâng, có sảnh tiếp khách, thiêtd kế căn hộ lớn hơn, mạt độ thấp hơn...
3. Em chưa hiểu câu hỏi của cụ về rác
4. Gần tháng máy không ảnh huoẻng nhiều đâu cụ, nhất là với Ruby vì có điều hoà hành lang nên bắt buộc phải đóng cửa

kleiner

Xe hơi
Em trả lời cụ mấy điểm:
1. Ruby có điều hoà hành lang, giống như đa phần các dự án Vinhomes khác
2. So với Sapphire, Ruby có thêm nội thất liền tường, có hành lang rộng hơn + điều hoà hành lâng, có sảnh tiếp khách, thiêtd kế căn hộ lớn hơn, mạt độ thấp hơn...
3. Em chưa hiểu câu hỏi của cụ về rác
4. Gần tháng máy không ảnh huoẻng nhiều đâu cụ, nhất là với Ruby vì có điều hoà hành lang nên bắt buộc phải đóng cửa
Cảm ơn cụ. Ý em họng để rác. Nếu mua căn gần chỗ để rác mùi lắm. Như đắt như time cụ nhỉ

nove211sco

Xe container
Shophouse mặt quảng trường R3,R4,R5 ở Roy em thấy hàng quán nào cũng bán tốt, nhìn khách ăn sáng cà phê đông thích thật

Cảm ơn cụ. Ý em họng để rác. Nếu mua căn gần chỗ để rác mùi lắm. Như đắt như time cụ nhỉ
À, mỗi tầng sẽ có 1-2 phòng gom rác tùy số lượng căn hộ, phòng này có 2 cửa, nên ngăn mùi rất tốt. Trong hội cư dân mấy dự án Vinhomes em gần như không thấy than phiền về cái này, nhiều người còn thích ở gần phòng gom rác để đỡ phải đi xa cụ ạ :))

gahehe

Xe máy
Các bác cho em hỏi chút về cái "nội thất liền tường". Nó với nội thất "âm tường" có phải là 1 ko? e chuẩn bị ký hd căn S01.03, có bên nội thất đang mời chào đóng tủ "âm tường", em đang thắc mắc liệu tủ "âm tường" này có thật sự là âm vào trong tường ko hay vẫn lồi ra ngoài chiếm diện tích như tủ rời?