[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

hhc

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi 900tr là bn m2 và 2,5tỷ là bn m2 vậy cụ , mà hướng như nào thế cụ
Căn 900 tầm 30m cụ ạ, còn 2.5 tỷ là căn 3 ngủ 80m. Giá chưa VAT. Nếu cụ mà hỏi những căn mà các sàn ôm thì may ra còn giá đó. Nếu quý Em thì alo Em nhé. E chỉ bán hàng giá chuẩn cho KH thôi. 0902231281

hhc

[Tịch thu bằng lái]
Shop house bên này giá như nào các cụ? Hnay có bạn sales báo em căn 1.6tỷ mà chênh 1 tỷ làm em bây giờ đang choáng váng
Nếu hồi đó cụ gượng gắng mua, thì giờ đây Cụ có vài trăm rồi đó Cụ ạ.

hhc

[Tịch thu bằng lái]
e đang quan tâm cái Sh chung cư, các cụ cho em ít thông tin nhé.
Giờ cụ mà mua cái Shophouse khối đế thì chênh cũng cao lắm Cụ ạ. Nhưng mà E nghĩ tương lại đắt xắt ra miếng Cụ ạ

hhc

[Tịch thu bằng lái]
đang lăn tăn giữa anland 2 và vincity tây mỗ.
Nếu là Em, E chọn Sportia. Diện tích trong nhà thì cũng quan trọng, nhưng quan trọng hơn là tiện ích xung quanh nó cũng sướng. Có con nhỏ, ốm đau, đưa xuống Vinmec. Nếu cụ mà có thẻ Bảo hiểm nữa thì nó bảo lãnh từ A đến Z. Học hành đưa đón cháu cũng tiện và thuận lợi. Khu vui chơi, TDTT cho Bố Mẹ mình đến ở cũng thích. Bể bơi hoặc Sân tập TD cho các con mình cũng sướng. Đó là quan điểm của Em thôi, E cũng là sale, nhưng mà E ở các Chung cư khác, mỗi lần đi đón con, cho con đi học, trời mưa nắng vất vả con mình ghê. Mà học ở vùng Tây Mỗ đó thì giọng nghe hay lắm.

hhc

[Tịch thu bằng lái]
Giá bán bn hả cụ?
E cũng là sale của bên dự án này, nhưng mà cho thuê chắc giỏi lắm từ 10 đến 12tr căn 2 ngủ. Chứ 18₫ chắc năm 2030. Còn giá bán căn 2 ngủ giờ tầm 1.9 tỷ căn 2 ngủ rồi, Cụ ạ. Đó là Cụ mua bây giờ. Còn đợt sau ra toà mới thì E ko có biết. Bác Vượng cũng lắm chiêu lắm. Hehehe. Ll em nhá 0902231281

hhc

[Tịch thu bằng lái]
Dự án nào mà nhiều thế cụ?
Em làm sale bên dự án này đây, và Em ở khu An Khánh luôn Cụ ạ. Sau này thì nhiều toà vô đối, nhưng mà vẫn dễ đi hơn Lê Văn Lương, Tố Hữu. Để E kể tên vài toà trên trục này nhé. Gemek có 6 toà 35. Golden An Khánh có 3 toà, Thăng Long Victory có 5 toà, Splendora có 3 toà. Chưa kể hộ dân cư dưới đất và từ Thạch Thất, Quốc Oai đi lên. Đông đó ạ. Nhưng mà E vẫn sợ ở đường Tố Hữu, Lê Văn Lương. Hôm nào E chót đi đường đó thì stress kinh khủng

hhc

[Tịch thu bằng lái]
Muốn kiếm 1 căn ở 1 mình ở H3 hayH8 studio ko biết giá cả ntn nhỉ. Mà ko biết có bị chênh giá ko nữa. Trc có dk nhận thông tin 1 web nào đó rồi sale gọi điện mình hỏi căn studio kênh phải mua chênh 100tr gì đó. Chắc đợi khu khác bán rồi tham khảo vậy
Bên Em còn vài căn giá gốc cụ ạ. Nếu cụ quý Em thì alo, Zalo cho em. Hàng chuẩn, ko chênh gì đâu Cụ nhé 0902231281

anh kao

Xe tăng
Nếu là Em, E chọn Sportia. Diện tích trong nhà thì cũng quan trọng, nhưng quan trọng hơn là tiện ích xung quanh nó cũng sướng. Có con nhỏ, ốm đau, đưa xuống Vinmec. Nếu cụ mà có thẻ Bảo hiểm nữa thì nó bảo lãnh từ A đến Z. Học hành đưa đón cháu cũng tiện và thuận lợi. Khu vui chơi, TDTT cho Bố Mẹ mình đến ở cũng thích. Bể bơi hoặc Sân tập TD cho các con mình cũng sướng. Đó là quan điểm của Em thôi, E cũng là sale, nhưng mà E ở các Chung cư khác, mỗi lần đi đón con, cho con đi học, trời mưa nắng vất vả con mình ghê. Mà học ở vùng Tây Mỗ đó thì giọng nghe hay lắm.
Thôi đi ông sale ơi,tầm ông tư vấn thế thì chỉ đi lừa mấy ông ở quê thôi, nói thật nhé tôi cũng có bảo hiểm cho cả gia đình mà còn chẳng dám vào VIN khám bao h,khám mấy cái tai-mũi-họng trẻ con linh tinh mà đã chém gần 6tr/lần,bảo hiểm nào gánh đủ.chưa nói bệnh nặng khác,trừ khi nằm viện bảo hiểm bảo lãnh cả thì OK.chưa nói dịch vụ khác như VIN school,bể bơi,gym...toàn giá trên trời.
Nói thật với VIN city đa số người thu nhập trung bình mới phải mua.mà đã mua đa số là vay và trả nợ chưa xong,cảnh mua nhà tham của VIM nên cái gì cũng cố.dùng mấy cái dịch vụ của Vin nữa thì có mà hết cả đời con chưa trả nợ xong,cả đời chỉ đi làm và còng lưng nuôi bọn Vim có giá nhà+ dịch vụ vớigiá cắt cổ.
Ông vẽ ra mấy cái tươi sáng đó chỉ dành cho khu trung tâm hay như Royal hay time ít nhất thu nhập ở đó cao hơn mới gánh được.
Đây chính là cái sai lầm của Vim chọn phân khúc cho loại "nửa ông, nửa thằng" " con nhà lính, tính nhà quan", rất tiếc là phân khúc đó ở hà nội cũng không nhiều.trừ mấy thằng cuồng Vin và bưng bô cho a V.

Chỉnh sửa cuối:

Justforfuntoo

Xe container
Thôi đi ông sale ơi,tầm ông tư vấn thế thì chỉ đi lừa mấy ông ở quê thôi, nói thật nhé tôi cũng có bảo hiểm cho cả gia đình mà còn chẳng dám vào VIN khám bao h,khám mấy cái tai-mũi-họng trẻ con linh tinh mà đã chém gần 6tr/lần,bảo hiểm nào gánh đủ.chưa nói bệnh nặng khác,trừ khi nằm viện bảo hiểm bảo lãnh cả thì OK.chưa nói dịch vụ khác như VIN school,bể bơi,gym...toàn giá trên trời.
Nói thật với VIN city đa số người thu nhập trung bình mới phải mua.mà đã mua đa số là vay và trả nợ chưa xong,cảnh mua nhà tham của VIM nên cái gì cũng cố.dùng mấy cái dịch vụ của Vin nữa thì có mà hết cả đời con chưa trả nợ xong,cả đời chỉ đi làm và còng lưng nuôi bọn Vim có giá nhà+ dịch vụ vớigiá cắt cổ.
Ông vẽ ra mấy cái tươi sáng đó chỉ dành cho khu trung tâm hay như Royal hay time ít nhất thu nhập ở đó cao hơn mới gánh được.
Đây chính là cái sai lầm của Vim chọn phân khúc cho loại "nửa ông, nửa thằng" " con nhà lính, tính nhà quan", rất tiếc là phân khúc đó ở hà nội cũng không nhiều.trừ mấy thằng cuồng Vin và bưng bô cho a V.
Cụ nói chuẩn
Em ở Tham đây mà cũng có dám vào Vmec khám 3 cái lăng nhăng sổ mũi hắt hơi đâu, khám không đã mất 800k, nằm viện hay chữa bệnh thì đi luôn vài chục củ. Mà giờ muốn khám được thì cũng phải đặt lịch vài ngày không thì đợi lâu ngang bv Bạch mai. Thế thì vào bạch mai cho ngon bổ rẻ, chuyên môn cao
Nó sai lầm trong việc lựa chọn phân khúc, ế quá nên giờ phải đổi tên đấy cụ, chả biết có gì hay hơn không hay bình mới rượu cũ mà sale tung hô vạn tuế :))

Quân Kim

Xe hơi
Cụ nói chuẩn
Em ở Tham đây mà cũng có dám vào Vmec khám 3 cái lăng nhăng sổ mũi hắt hơi đâu, khám không đã mất 800k, nằm viện hay chữa bệnh thì đi luôn vài chục củ. Mà giờ muốn khám được thì cũng phải đặt lịch vài ngày không thì đợi lâu ngang bv Bạch mai. Thế thì vào bạch mai cho ngon bổ rẻ, chuyên môn cao
Nó sai lầm trong việc lựa chọn phân khúc, ế quá nên giờ phải đổi tên đấy cụ, chả biết có gì hay hơn không hay bình mới rượu cũ mà sale tung hô vạn tuế :))
Có bệnh gì cứ lên mấy bệnh viện lớn mà khám cụ ơi. Em có bảo hiểm cty mua cho nên khám đâu cũng được. Vào Vinmec khám ho, viêm họng thôi thì thấy chỉ được mỗi cái phục vụ tốt thôi chứ bệnh khám xong điều trị xong chả khỏi. Mang đơn đấy em qua bạch mai thì bác sĩ bên đó bảo cho thuốc không đúng. Kiểu mình bị ho rõ là ho rất nhiều nhưng lại chỉ kê 1 cai thuốc trị cảm cúm thông thường ko đủ lực để khỏi bệnh... Từ đó em cạch Vinmec. :-s

gahehe

Xe máy
Cụ nói chuẩn
Đi bệnh viện mà không biết sử dụng bảo hiểm đúng cách và không tỉnh đòn, để bác sĩ bắt làm mấy cái xét nghiệm ngoài lề, mua mấy cái thuốc mà bảo hiểm nó không chi trả... thì tiền mất là do kiến thức hạn chế thôi nhé :) Em cũng nghèo, cơ mà khám ở Vinmec cũng 4 lần rồi. Chưa so sánh đến chất lượng khám ở Vinmec so với viện bên ngoài vì em khám ở đâu cũng chỉ khám 1 lần là khỏi bệnh rồi, ko có cơ hội so sánh :)) nhưng về giá tiền thì nếu không có bảo hiểm chắc cũng ngót nghét 50 củ, mà ốp cái bảo hiểm AON Care vào hết tổng 4 lần có 1tr8 thôi nhé 2 bác :)) nghiên cứu bảo hiểm kỹ 1 tí rồi có vào viện tổng thống nằm cũng rẻ 2 bác ạ :))

VIN School thì đúng là đắt thật, nhưng tiền nào của nấy thôi à. Vin School nó cùng phân khúc với những TH School, Việt - Úc nhé bác, đừng so nó với các trường công lập khác được trợ giá của nhà nước và không có các môn học kỹ năng mềm cũng như luyện tiếng nước ngoài chuyên sâu, tư duy học cũng khác :) Chưa kể, bộ ở nhà Vin thì phải đi học Vin School à :)) Em là em không cho con em học Vin School đâu vì giá ko đỡ đc, chứ có tiền em cũng cho vào học, chả tội gì :)

Bể bơi, gym... thì là tiện ích nội khu của cư dân rồi bác, bác người ngoài vào dùng thì lại chẳng phải trả phí? Chứ em là cư dân thì em được free cả 10 năm đấy :)

Cụ alo Em đi, E có căn đẹp, giá chuẩn đét cho Cụ. 0902231281
Ông sale này có thể đừng spam bài thế được không? Gom vào thành 1 post mà trả lời, nhìn ác cảm quá đấy ông ạ -_-

Justforfuntoo

Xe container
Đi bệnh viện mà không biết sử dụng bảo hiểm đúng cách và không tỉnh đòn, để bác sĩ bắt làm mấy cái xét nghiệm ngoài lề, mua mấy cái thuốc mà bảo hiểm nó không chi trả... thì tiền mất là do kiến thức hạn chế thôi nhé :) Em cũng nghèo, cơ mà khám ở Vinmec cũng 4 lần rồi. Chưa so sánh đến chất lượng khám ở Vinmec so với viện bên ngoài vì em khám ở đâu cũng chỉ khám 1 lần là khỏi bệnh rồi, ko có cơ hội thử :)) nhưng về giá tiền thì nếu không có bảo hiểm chắc cũng ngót nghét 50 củ, mà ốp cái bảo hiểm AON Care vào hết tổng 4 lần có 1tr8 thôi nhé 2 bác :)) nghiên cứu bảo hiểm kỹ 1 tí rồi có vào viện tổng thống nằm cũng rẻ 2 bác ạ :))

VIN School thì đúng là đắt thật, nhưng tiền nào của nấy thôi à. Vin School nó cùng phân khúc với những TH School, Việt - Úc nhé bác, đừng so nó với các trường công lập khác được trợ giá của nhà nước và không có các môn học kỹ năng mềm cũng như luyện tiếng nước ngoài chuyên sâu, tư duy học cũng khác :) Chưa kể, bộ ở nhà Vin thì phải đi học Vin School à :)) Em là em không cho con em học Vin School đâu vì giá ko đỡ đc, chứ có tiền em cũng cho vào học, chả tội gì :)

Bể bơi, gym... thì là tiện ích nội khu của cư dân rồi bác, bác người ngoài vào dùng thì lại chẳng phải trả phí? Chứ em là cư dân thì em được free cả 10 năm đấy :)

Ông sale này có thể đừng spam bài thế được không? Gom vào thành 1 post mà trả lời, nhìn ác cảm quá đấy ông ạ -_-
Em vào Bạch Mai, bác sỹ chuyên môn đứng đầu cả nước, có bảo hiểm trả, chắc hết 180k thôi cụ :))
TH school gấp 10 lần vschool cụ nhé, 500tr/1 năm cơ, vschool học phí có 5tr/1 tháng thôi, không cùng đẳng cấp đâu :))
Vimhome hiện tại thì được free, còn vimcity đổi tên có chắc được như thế không, cụ cứ chờ hồi sau sẽ rõ ;))

gahehe

Xe máy
Em vào Bạch Mai, bác sỹ chuyên môn đứng đầu cả nước, có bảo hiểm trả, chắc hết 180k thôi cụ :))
TH school gấp 10 lần vschool cụ nhé, 500tr/1 năm cơ, vschool học phí có 5tr/1 tháng thôi, không cùng đẳng cấp đâu :))
Vimhome hiện tại thì được free, còn vimcity đổi tên có chắc được như thế không, cụ cứ chờ hồi sau sẽ rõ ;))
Vinmec cũng chỉ có tầm vài chục giáo sư thôi à, đứng thứ mấy cả nước thì em không rõ lắm, cơ mà vào phòng bệnh ngồi được mấy em y tá chăm sóc lễ phép, đi ạ vào ạ, phòng ốc như khách sạn là em đã thấy ngày mai chắc khỏi luôn bệnh rồi :)) nghĩ đến cảnh chen chúc ở viện công mà phát khiếp :))

Em đang chờ đây bác :)) Mà chờ xong nó đúng như thế thì cũng chỉ mình em sướng thôi chứ bác đứng ngoài nói vào có sai cũng chả mất gì, nhỉ :))

Mà em vẫn không hiểu vì sao lôi Vin School vào để xỉa xói? bộ nó bắt phải cho con vào học ko thì bán nhà đi hay gì? :|

Chỉnh sửa cuối:

Tập Thiền

Xe tải
Seeders với Anti-Vim cứ :)) với nhau cười tươi quá. Giờ dân khôn ra rồi, cuối cùng còn lại là ta mất bao tiền và ta được gì thôi. Em không quan tâm lắm nên không tìm hiểu kỹ nhưng nhìn 2 đại Vim ở Đại Mỗ cùng Gia Lâm gà mờ cũng biết là số vốn bỏ vào cực cực khủng. Không thành công thì... à mà thôi.

Justforfuntoo

Xe container
Seeders với Anti-Vim cứ :)) với nhau cười tươi quá. Giờ dân khôn ra rồi, cuối cùng còn lại là ta mất bao tiền và ta được gì thôi. Em không quan tâm lắm nên không tìm hiểu kỹ nhưng nhìn 2 đại Vim ở Đại Mỗ cùng Gia Lâm gà mờ cũng biết là số vốn bỏ vào cực cực khủng. Không thành công thì... à mà thôi.
Đang đi vay 25.000 tỷ của nước ngoài mà, cụ yên tâm trả nợ đê :))

Justforfuntoo

Xe container
Vinmec cũng chỉ có tầm vài chục giáo sư thôi à, đứng thứ mấy cả nước thì em không rõ lắm, cơ mà vào phòng bệnh ngồi được mấy em y tá chăm sóc lễ phép, đi ạ vào ạ, phòng ốc như khách sạn là em đã thấy ngày mai chắc khỏi luôn bệnh rồi :)) nghĩ đến cảnh chen chúc ở viện công mà phát khiếp :))

Em đang chờ đây bác :)) Mà chờ xong nó đúng như thế thì cũng chỉ mình em sướng thôi chứ bác đứng ngoài nói vào có sai cũng chả mất gì, nhỉ :))

Mà em vẫn không hiểu vì sao lôi Vin School vào để xỉa xói? bộ nó bắt phải cho con vào học ko thì bán nhà đi hay gì? :|
Gs thuê hoặc làm part time thôi cụ ;). Cụ search thì ối vụ kinh hoàng, mà có khi search không ra vì bị xoá hết rồi ;)), chả được tự do ngôn luận đâu ;))
Lôi vsc vào vì sale hot ở vimcity đi học vsc, khám bệnh vimek đấy :)). Mịa, cày bục mặt ra mua được căn 29m trả dần trong 35 năm thì tiền choá đâu ra mà cho con học vsc với đi khám vmek :))

Đi bệnh viện mà không biết sử dụng bảo hiểm đúng cách và không tỉnh đòn, để bác sĩ bắt làm mấy cái xét nghiệm ngoài lề, mua mấy cái thuốc mà bảo hiểm nó không chi trả... thì tiền mất là do kiến thức hạn chế thôi nhé :) Em cũng nghèo, cơ mà khám ở Vinmec cũng 4 lần rồi. Chưa so sánh đến chất lượng khám ở Vinmec so với viện bên ngoài vì em khám ở đâu cũng chỉ khám 1 lần là khỏi bệnh rồi, ko có cơ hội so sánh :)) nhưng về giá tiền thì nếu không có bảo hiểm chắc cũng ngót nghét 50 củ, mà ốp cái bảo hiểm AON Care vào hết tổng 4 lần có 1tr8 thôi nhé 2 bác :)) nghiên cứu bảo hiểm kỹ 1 tí rồi có vào viện tổng thống nằm cũng rẻ 2 bác ạ :))

Nhà cháu thỏ thẻ ý kiến tí ạ. Vì nhà cháu dùng cái BHSK đến giờ cũng hơn 10 năm rồi. Nếu vinmec mà nằm viện thì áp dùng bảo lãnh theo gói nội trú thì đúng là có nằm viện cả tháng chắc cũng chỉ mất 1-2 củ thôi ạ. Còn nếu đến khám xong rồi về thì mức chi trả tùy theo gói bảo hiểm cụ mua. Cụ nhiều tiền mua gói xịn hoặc được công ty mua cho loại xịn thì mất ít, như nhà cháu tự mua cho gia đình thì chỉ dám mua gói mất phí 5-6tr/người/năm sẽ được 10tr chi trả cho khám ngoại trú và họ giới hạn cho 2tr/lần chi trả thôi ạ. Dùng nhiều hơn là phải bỏ tiền túi ra bù đó cụ. Nên cụ đừng nói là hạn chế hay ko nhé cụ.

Vinschool ko có tuổi so sánh với TH School đâu ạ, TH họ theo chuẩn Cambridge, được chứng nhận đàng hoàng, Vin thì mới áp dụng mô hình Cam thôi, chưa được chứng nhận đâu ạ. Vin chỉ được so với Nguyễn Siêu, Archimedes hay Đoàn thị điểm thôi á cụ

Justforfuntoo

Xe container
Cụ nhiều tiền mua gói xịn hoặc được công ty mua cho loại xịn thì mất ít, như nhà cháu tự mua cho gia đình thì chỉ dám mua gói mất phí 5-6tr/người/năm sẽ được 10tr chi trả cho khám ngoại trú và họ giới hạn cho 2tr/lần chi trả thôi ạ. Dùng nhiều hơn là phải bỏ tiền túi ra bù đó cụ. Nên cụ đừng nói là hạn chế hay ko nhé cụ.

Vinschool ko có tuổi so sánh với TH School đâu ạ, TH họ theo chuẩn Cambridge, được chứng nhận đàng hoàng, Vin thì mới áp dụng mô hình Cam thôi, chưa được chứng nhận đâu ạ. Vin chỉ được so với Nguyễn Siêu, Archimedes hay Đoàn thị điểm thôi á cụ
Bảo hiểm 6 củ/1 người cho 4 người cũng đã mất 24tr/1 năm, 2tr/1 tháng, cả năm không ốm đau gì thì hết năm cũng mất toi 24tr, nếu không phải cty mua cho mà tự bỏ tiền ra cũng xót ruột ra phết mợ nhỉ?
Vsc không so được cả NS, DTD, Arch đâu mợ, mấy trước này học hành ác liệt hơn nhiều, chất lượng đầu ra rất cao, được cái gần nhà, ăn ngon, csvc tốt, gv yêu thương hs thôi

Bảo hiểm 6 củ/1 người cho 4 người cũng đã mất 24tr/1 năm, 2tr/1 tháng, cả năm không ốm đau gì thì hết năm cũng mất toi 24tr, nếu không phải cty mua cho mà tự bỏ tiền ra cũng xót ruột ra phết mợ nhỉ?
Vsc không so được cả NS, DTD, Arch đâu mợ, mấy trước này học hành ác liệt hơn nhiều, chất lượng đầu ra rất cao, được cái gần nhà, ăn ngon, csvc tốt, gv yêu thương hs thôi
Vâng cụ ạ. nhà cháu TB 1 năm mất 30tr mua BHSk cho cả nhà, vào vinmec chỉ dám vào kiểu như bọn trẻ con sốt virus hay viêm phế quản thì vào đó nằm mấy hôm cho khỏi lây chéo thôi chứ bệnh mà nặng thì ko dám vào vinmec đâu cụ. Cứ phải bệnh viện chuyên khoa.

Nhà cháu chỉ so sánh cơ sở vật chất của Vinschool so với các trường kia thôi chứ chất thì cháu dám nói thắng là Vins chưa đủ tuổi so với mấy bạn cháu liệt kê ạ mà học phí của Vins giờ cao hơn của mấy trường này rùi, ahehe