[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

Quang LaMasia

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi khu vin Tây mỗ này sau đi từ đại lộ TL vào như thế nào nhỉ, nó xây cầu vượt qua à?
Cụ đi từ Hoà Lạc về: rẽ vào Lê Trọng Tấn, qua khu A Geleximco về đến nhà.
Cụ từ nội thành về:
1. Rẽ sang lối đường hầm chỗ Đại Mỗ, đi qua Megamall qua nút giao đường 70 về
2. Qua cầu vượt đường 70 rồi rẽ phải về.
3. Đi đường qua sát biển đến đường sắt rẽ trái qua đại lộ là về.

ntvinh1602

Xe buýt

Ơ thế mấy cái MB này do sale tự lên cho khàng hàng hử cụ. Hôm sau số thang máy nó không giống thế này thì biết kêu ai :v. Sale lúc đó lụm tiền rồi chak lặn mất tăm. Kêu a Vim a bỉu MB này Cđt chưa có phê duyệt :v tèo tèo
Mật độ gần trăm căn/thang mà giá 3x. Vẽ cho lắm tiện ích vớ vẩn vào mà những cái sát sườn hay sử dụng hàng ngày thiết thực như thang máy với chỗ gửi xe mà như này thì quá chán (:|

Justforfuntoo

Xe container
Mật độ gần trăm căn/thang mà giá 3x. Vẽ cho lắm tiện ích vớ vẩn vào mà những cái sát sườn hay sử dụng hàng ngày thiết thực như thang máy với chỗ gửi xe mà như này thì quá chán (:|
105 căn/ 1 thang chứ? HH linh đàm tắc thế nào thì chỗ này còn tắc hơn

Trần NT

Xe máy
Cụ đi từ Hoà Lạc về: rẽ vào Lê Trọng Tấn, qua khu A Geleximco về đến nhà.
Cụ từ nội thành về:
1. Rẽ sang lối đường hầm chỗ Đại Mỗ, đi qua Megamall qua nút giao đường 70 về
2. Qua cầu vượt đường 70 rồi rẽ phải về.
3. Đi đường qua sát biển đến đường sắt rẽ trái qua đại lộ là về.
Thế cũng dễ đi cụ nhỉ, e lại tưởng phải chui qua cái hầm bé tí chỗ Bảo sơn cơ.

Antoni

Xe tải
Còn chưa đền bù xong tiền ruộng cho người dân mà đã giao bán ầm ầm rồi, anh Vova dạo này đc bảo kê mạnh nên làm liều thật.

CHỗ này gấp 5 lần HH :)
Cụ lại nói quá rùi. 15 căn/tầng x 35 tầng chung 5 thang máy mà cụ lại kêu gấp 5 lần HH thì dìm hàng Vịn quá. HH 20 căn 1 tầng cũng x 35-40 tầng chứ có kém đâu. Mấy thang máy thì e ko nhớ vì mới vào 1 lần nhưng chắc chắn HH ko đc 6 thang máy đâu cụ

vnnatk

Xe hơi
Cụ lại nói quá rùi. 15 căn/tầng x 35 tầng chung 5 thang máy mà cụ lại kêu gấp 5 lần HH thì dìm hàng Vịn quá. HH 20 căn 1 tầng cũng x 35-40 tầng chứ có kém đâu. Mấy thang máy thì e ko nhớ vì mới vào 1 lần nhưng chắc chắn HH ko đc 6 thang máy đâu cụ
ah Mình đang tính số cư dân thôi HH 12 tòa mà đây 58 tòa.

ah Mình đang tính số cư dân thôi HH 12 tòa mà đây 58 tòa.
À vâng sorry cụ nhà cháu hiểu nhầm ý cụ. Cơ mà như quy hoạch của Vịn là 1ha 1 toà mà cụ. Sao san sát như anh Thản xây HH đc nên tính mật độ như vậy cũng ko chuẩn lắm hihi. Cơ mà Vờ sờ tờ giá cao quá mà xây bằng bê tông XM thì vãi quá. Chả bằng cái NOXH chỗ cháu giá rẻ giật mình mà còn đc hành lang 2m, gạch nung đỏ, 4 thang cho 14 căn/sàn x 24 tầng. Hụ hụ.

Justforfuntoo

Xe container
Kể cũng lạ : gần như lúc nào Vin ra hàng da mới thì có một số đông cccm tranh nhau vào chê bai, dìm hàng giá đắt, mật độ cao, rồi bẫy lừa kh này nọ ... thế nhưng e thấy kết cục gần như chưa thấy da nào Vin ế hàng quá 1 năm ?? Cùng lắm 2 năm là bán sạch. Chẳng biết cccm đã mua đc nhà ngon bổ rẻ chưa ? Chắc hàng Vin nó dành cho đối tg khác k hay vào OF chăng !?? E băn khoăn quá ...
Vì dân ta nghèo nhưng thích khoe mẽ, thích hào nhoáng, dễ thần tượng ;))
Nhưng các kđt khác toàn vị trí hot ở trung tâm, city thì toàn xa, giá đắt, chất lượng ngang nhà thu nhập thấp, giờ dân ta vẫn nghĩ sẽ được sống như cc vimhomes, lúc vào ở mới hối hận thì đã không kịp, phải bán lỗ, giống như căn 28 kia tranh mua, mua chênh, giờ rao bán mấy ngày không bán được dù sale hot mua cái bán được chênh ngay, đang cháy hàng ;))

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Kể cũng lạ : gần như lúc nào Vin ra hàng da mới thì có một số đông cccm tranh nhau vào chê bai, dìm hàng giá đắt, mật độ cao, rồi bẫy lừa kh này nọ ... thế nhưng e thấy kết cục gần như chưa thấy da nào Vin ế hàng quá 1 năm ?? Cùng lắm 2 năm là bán sạch. Chẳng biết cccm đã mua đc nhà ngon bổ rẻ chưa ? Chắc hàng Vin nó dành cho đối tg khác k hay vào OF chăng !?? E băn khoăn quá ...
Dân mình làm sao khôn hơn mấy cái ông chê banh nóc trên ô tô phăn được. Cụ vui tính thế :)) =))

Michael J

Xe điện
Nghe cụ nói tôi thấy thật đáng thương.

Vậy cụ sẽ hỏi tại sao lại đáng thương? Phỏng cụ. Hay cụ bực thì cụ bảo tao éo cần ai thương hại.

Nhưng: tôi nói tôi sẽ phân tích tại sao tôi lại nói vậy để cho rõ ràng.

Chỉ cần phân tích ý đầu tiên của cụ: "kể cũng lạ"

Thưa với cụ là chả có cái gì gọi là lạ ở đây cả. BỞI nếu đã qua đại học thì cụ cũng phải qua môn triết học, ở đó nó có rất rõ các Quy quy luật của cuộc sống. Trong đó có quy luật ĐỐI LẬP - MÂU THUẪN luôn tồn tại. L-)

Vậy thì lúc nào cũng có hai mặt của vấn đề, thế thì CÓ GÌ MÀ LẠ.:))

Cụ thấy lạ là bởi:
- cụ luôn sống trong môi trường có tiếng nói một chiều?
- cụ quên hết các quy luật đã được chứng minh trong cuộc sống?
- hay cụ chưa từng được học?
- hay cụ có học mà chưa đưa ra ứng dụng?
- hay cụ vì một mục đích gì mà phải buộc nói ngược với kiến thức của mình?
- hay cụ đang troll các cụ ở đây cho vui?;))

Có lẽ tôi nghiêng về ý cuối cùng, như thế thì cụ mới có thể vẫn là con người có đẳng cấp. Còn không thì ...biết nói gì được nữa.:))

Đấy là mới chỉ phân tích ý đầu tiên của cụ, còn các ý sau nó còn chưa bằng cả ý đầu tiên.;))

quangkhunglong

Xe tăng
Ơ HN rất ít có dự án đất nền nào ế quá 2 năm. Bán thì vẫn hết hoặc gần hết nhưng toàn mấy ông đầu tư ôm rồi để hoang, để chán thì cắt lỗ. Ông nào son thì có lãi. Vin thì giỏi kéo dân về, dự án nào cũng đông người ở chả cái nào hoang.

vnnatk

Xe hơi
Bởi chịu cày ngày cày đêm để được xài mác hàng hiệu, sang choảnh. Thử coi thử nhập TB hai vợ chồng <30tr/ tháng mua nhà chả cày hộc mặt để trả lãi cho ngân hàng. Hay tôi lầm dân mình ai cũng giàu hết rồi.Mà dân giàu hết sao nhìn nước chán thế. Hoho

Chỉnh sửa cuối:

Michael J

Xe điện
Thông minh mà có mấy vấn đề của mình, mấy vấn đề là thực tiễn giải thích bằng lý thuyết còn không xong.;)). Cứ tự huyễn hoặc mình thông minh.:))

Michael J

Xe điện
Bởi chịu cày ngày cày đêm để được xài mác hàng hiệu, sang choảnh. Thử coi thử nhập TB hai vợ chồng <30tr/ tháng mua nhà chả cày hộc mặt để trả lãi cho ngân hàng. Hay tôi lầm dân mình ai cũng giàu hết rồi.Mà dân giàu hết sao nhìn nước chán thế. Hoho
Dân có tiền mặt ko nhiều cụ nhé.

Theo thông tin từ Tạch thì:

Bán được hơn nghìn căn thì vay ngân hàng 1000 hồ sơ. Tỉ lệ tiền mặt ko nhiều.

Đội ôm hàng cũng ko ít.

vietsky1507

Xe tải
Chỗ cụ Thản bên HH là 8 thang Mitsu loại to, vì nó chia 2 sảnh nên mợ không nhìn ra