[Funland] Vincity Tây Mỗ, Đại Mỗ

Michael J

Xe điện
E mở thớt này để trao đổi thông tin thôi ạ, các cụ khen hay chê cũng khe khẽ mồm thôi ko lại bay thớt ấy. Mà mấy cụ sale của dự án này ko cập nhật một số ảnh để bà con hóng tiến độ với ạ
Kiểu gì chả bay cụ;)), chỉ là lúc nào :))

Quangvnpham01

Đi bộ
Ô, cái topic Vincity GL bay rồi ạ?
Hôm nay phòng em ngồi bàn tán vụ này, sếp mới kể cho chiến trường Time city ngày xưa. Đùa chứ vụ đấu tranh của cư dân Thành phố thời đại ngày ấy còn hoành tráng gấp mấy lần các cụ Đờ bây giờ. Phải có mấy cụ tầm cỡ to to tác động cả tới bộ công tắc mới có cái nhượng bộ 10 năm phí dv, thẻ học vinschool... Rứa mà sau đó search gg đó có thấy tăm hơi gì đâu. Độ dìm hơi bị kinh.
Ngoài ra còn có truyền thuyết về cụm từ "và tương đương" thần thánh, rồi cái khoản mỗi khi đồ hỏng tìm phụ kiện sửa chữa, thay thế hết hơi... bla...bla... Nói chung đủ các cấp độ cảm xúc. Kể ra có tiền mà như thế cũng mệt mỏi nhỉ.
Các cụ các mợ định mua có khi cứ lên kế hoạch bỏ ống tk từ bây giờ. Chờ ra hàng sờ tận tay day tận trán hãy quất, và nhớ nếu có mua full nội thất thì để ý kỹ vào nhóe, không sau này tốn tương đương từng đấy tiền để sửa nhà thì ốm người.
Tôi là một trong những người xếp hàng mua Royal City hôm mở bán đầu tiên ở Bà Triệu. Hồi đó Vin bán trực tiếp, tôi mua để đầu tư chứ ko xác định ở. Tôi bán lại 1 căn ngay sau đó có lãi, căn còn lại giữ lại đến gần lúc nhận nhà thì bán, bị lỗ. Ấn tượng của tôi hồi đầu với Vin rất tốt, sau cái vụ đổi lan can ban công từ kính thành hoa sắt làm tôi rất thất vọng. Một lời khuyên chân thành cho các cụ đi mua nhà là đừng kỳ vọng quá nhiều để có lúc hụt hẫng.

Justforfuntoo

Xe container
Tôi là một trong những người xếp hàng mua Royal City hôm mở bán đầu tiên ở Bà Triệu. Hồi đó Vin bán trực tiếp, tôi mua để đầu tư chứ ko xác định ở. Tôi bán lại 1 căn ngay sau đó có lãi, căn còn lại giữ lại đến gần lúc nhận nhà thì bán, bị lỗ. Ấn tượng của tôi hồi đầu với Vin rất tốt, sau cái vụ đổi lan can ban công từ kính thành hoa sắt làm tôi rất thất vọng. Một lời khuyên chân thành cho các cụ đi mua nhà là đừng kỳ vọng quá nhiều để có lúc hụt hẫng.
Cụ phải khuyên là đừng nên mua nhà trên giấy chứ :D

Henryvox

Xe đạp
Bán thì bán lâu rồi, ký với cđt rồi, chỉ là chưa làm lễ mở bán chính thức thôi cụ ạ. Ko phải test tủng gì đâu. Ai từng mua nhà vin rồi thì hiểu lễ mở bán chỉ là sự kiện thu hút truyền thông và làm marketing, còn đâu đã bán từ trước đó r. Giờ gần hết 2 tòa rồi. Bán buôn 3 tòa, bán 1 tòa cho cbcnv.
Về nguyên tắc hiện thời vin chưa cho khách hàng ký hợp đồng mua bán khi chưa xong móng mà vin mới chỉ cho ký văn bản thỏa thuận. Điều này k sai so với luật kinh doanh bds.
Vãi cả ko test tủng, chán ông này ghê
:)) t chơi với marketer của vinhomes nên t thừa biết trong process đẩy dự án phải có bước test giá/phản ứng thị trường
Với mức giá hơn 30 củ khoai hiện đưa ra bị thị trường phản ứng quá dữ dội (nhìn trong Gr) và việc thu hồi chỉ cho bán 2 tòa (do bán quá chậm). Thì giá sẽ còn giảm nữa, sale off để đáp ứng đúng nguồn cầu.
Giả sử đưa mức 30 mà bán đc, nó sẽ cố đẩy lên 35 ấy =))
Vin nó khôn lắm éo đùa đâu :)

Michael J

Xe điện
Hầu các cụ câu chuyện thế này:
Ngày xửa ngày xưa ở một ngôi làng nọ có người chết đuối, bị trôi đến một làng bên cạnh, một ông đánh cá vớt được.
Sau nhà ông mất đi tìm đến nhà ông đánh cá xin chuộc thì bước đầu thỏa thuận không thành.
Hai bên đều đi tìm gặp thầy dùi (giống nhà tư vấn thời nay)
Ông chuộc người được thầy dùi tư vấn: ông cứ BÌNH TĨNH, nó nhất định phải bán cho ông, nó ko thể bán cho ai khác được, làm gì có ai mua người đó làm gì!:))
Ông bắt đc người cũng tình cờ gặp ông tư vấn đó thì ông ta bảo rằng: ông cứ BÌNH TĨNH, nó nhất định phải mua của ông, nó ko thể mua cái đó của nhà nào khác được.:))
...
Vậy đó, các cụ xem. Chiến lược giờ nên là gì: cứ BÌNH TĨNH, xem thằng nào BÌNH TĨNH hơn thằng nào. Mua nhà trên giấy giá cắt cổ chỉ có thiệt. Minh chứng THM TDH đã rất rõ rồi:))

Michael J

Xe điện
Vãi cả ko test tủng, chán ông này ghê
:)) t chơi với marketer của vinhomes nên t thừa biết trong process đẩy dự án phải có bước test giá/phản ứng thị trường
Với mức giá hơn 30 củ khoai hiện đưa ra bị thị trường phản ứng quá dữ dội (nhìn trong Gr) và việc thu hồi chỉ cho bán 2 tòa (do bán quá chậm). Thì giá sẽ còn giảm nữa, sale off để đáp ứng đúng nguồn cầu.
Giả sử đưa mức 30 mà bán đc, nó sẽ cố đẩy lên 35 ấy =))
Vin nó khôn lắm éo đùa đâu :)
Bạn đó là cò. Đã chửi rất nhiều khách ở trên này rồi.
Nếu là cò có tâm sẽ tư vấn cả mặt trái và phải cho khách, nếu là khách đầu tư thì phải chọn cho thời điểm phù hợp, giá có thể ko phải thấp nhất, nhưng phải chọn sao cho tương đối thấp, đây chắc bán xong là phủi đít.
Nếu là khách mua để ở thì phải tư vấn cho ng ta thời điểm nào lên vào ở cho phù hợp. Đây lúc nào cũng là phù hợp, giá trên trời cũng cứ đẩy vào.
Nói về pháp lý thì yếu và kém, hỏi đặt cọc là dựa trên căn cứ luật nào thì cũng chả biết.
Sau khi khách hỏi chục câu thì cậu ta chẳng trả lời được câu nào.
Giờ là thời điểm Vin đang test thị trường. Đó là điều chắc chắn.
Nếu vẫn nguyên chính sách như hiện tại thì Vingialam sẽ tạch. Tạch toàn diện.

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Nếu là cò có tâm sẽ tư vấn cả mặt trái và phải cho khách, nếu là khách đầu tư thì phải chọn cho thời điểm phù hợp, giá có thể ko phải thấp nhất, nhưng phải chọn sao cho tương đối thấp, đây chắc bán xong là phủi đít.
Nếu là khách mua để ở thì phải tư vấn cho ng ta thời điểm nào lên vào ở cho phù hợp. Đây lúc nào cũng là phù hợp, giá trên trời cũng cứ đẩy vào.
Nói về pháp lý thì yếu và kém, hỏi đặt cọc là dựa trên căn cứ luật nào thì cũng chả biết.
=; =; =; =; giỏi thế này chắc phải đề xuất anh Vượng đuổi hết ban giám đốc của Vin và mời ngay ông này về =;
Nhân tiện tranh thủ công kích cá nhân =; ông nên nhớ ông cũng chửi tôi đấy. Chính ông chửi tôi là cờ hó trước thì cũng đừng lên tiếng ra vẻ mình thanh cao.
Còn ông thích trích luật thì trích xem việc ký vbtt đặt cọc của khách hàng trước khi xong móng sai chỗ nào theo luật kinh doanh bds?
https://mbds.tinnhanhchungkhoan.vn/bat-dong-san/nhieu-chu-dau-tu-van-lach-luat-thu-tien-dat-coc-giu-cho-170279.html

Chỉnh sửa cuối:

Michael J

Xe điện
:)) trích dẫn báo mà có hiểu gì đâu, càng lòi cái "thông minh" ra. Tóm lại "đặt cọc" ko dùng luật kinh doanh bds để bảo vệ khách hàng được, nếu có khúc mắc gì thì hai bên thương lượng, mà đưa tiền cho nó rồi thì thương lượng thế nào? Đưa tiền rồi thì ai cầm đằng chuôi? :))
P/s: lv ở Vin hay ko ko đến lượt kẻ lừa đảo phát biểu, trình còn non lắm=)).
Không có tâm thì ko thể làm nghề cò này được đâu. Ăn được ít hoa hồng xúi khách cắm cổ mà mua rồi khách cũng chửi cho:-*
Mới bị xì lốp vì chửi khách vẫn không rút kinh nghiệm hả?

Michael J

Xe điện
Ối giời ơi Cụ Chém nhẹ nhẹ chút nhé kẻo thớt này Bay nốt Cụ nhé :))
Ý là cứ để cho bọn cò bốc phét hử? Hay đổ vạ cho những lời phản biện khi thớt bị đóng? Đóng thì đóng chứ sao. Thớt mà nghe tiếng nói một chiều thì chẳng có ích gì. ;;)

quoctuan.dxmb

Xe hơi
Thằng đấy nó lại nhảy vào đây lảm nhảm hả cụ, em block nó rồi nên chả thấy gì :D

quoctuan.dxmb

Xe hơi
Được vậy là khôn ngoan nhất, nhưng thực tế rất nhiều bạn ko kiên nhẫn được. Bạn tưởng tượng 1 em bé có tiền trong túi đi qua cửa hàng kẹo...
Cụ phải khuyên là đừng nên mua nhà trên giấy chứ :D
Đúng là dù có tiền hay ko có tiền đều khó kìm được lòng trước những câu đại loại như: giá sẽ tăng theo từng quý, phân khu sau tăng tối thiểu 5% so với phân khu trước, cho đến khi hoàn thiện tất cả thì giá có thể tăng đến 20-30%, vân vân và mây mây, đấy, miếng bánh ngon thế cơ mà, siêu lợi nhuận :D

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
:)) trích dẫn báo mà có hiểu gì đâu, càng lòi cái "thông minh" ra. Tóm lại "đặt cọc" ko dùng luật kinh doanh bds để bảo vệ khách hàng được, nếu có khúc mắc gì thì hai bên thương lượng, mà đưa tiền cho nó rồi thì thương lượng thế nào? Đưa tiền rồi thì ai cầm đằng chuôi? :))
P/s: lv ở Vin hay ko ko đến lượt kẻ lừa đảo phát biểu, trình còn non lắm=)).
Không có tâm thì ko thể làm nghề cò này được đâu. Ăn được ít hoa hồng xúi khách cắm cổ mà mua rồi khách cũng chửi cho:-*
Mới bị xì lốp vì chửi khách vẫn không rút kinh nghiệm hả?
Chửi khách =)) ông không phải khách hàng đối với tôi, đừng tự nhận vơ. Chính ông cũng chửi tôi trước thì đừng nói gì cả. Trên này tôi chưa bị xì lốp lần nào trc khi ông và 1 số thành phần khác chửi tôi hội đồng đâu nên đừng quy chụp. Tôi chưa chửi ai ngoài ông và tên biladen đâu. Tôi đã k muốn dây đến ông rồi nhưng có vẻ ông k thích buông tha tôi nên tôi lại phải rep vậy.
Còn bảo sai luật thì sai điều nào, khoản mấy trích ra cho bà con mở mang đầu óc. Nói có sách mách phải có chứng, vào quăng bom suông thế k đc đâu. Nếu vin nó làm sai thì báo công an tóm cổ chúng nó đi, lại để làm loạn thế à :)) trên thì bảo sai luật kd bds, dưới thì cò quay bảo ko dùng luật kd bds đc =)) hay ko trích đc luật, nói hớ thì cò quay cho nó xong. Động chạm đến luật thì phải rõ ràng. Ông bảo sai luật kdbds ông phải dẫn đc luật, không thì đừng quy chụp lùa gà hay cái gì hết.

Chỉnh sửa cuối:

Michael J

Xe điện
Làm cò mà ko hiểu luật thì tư vấn được cho ai? Hả anh bạn sêu mới bị xì lốp?
Hỏi tôi cũng được, nhưng tôi chỉ tư vấn cho những người mua nhà tương lai để tránh bị ăn quả lừa của anh bạn thôi. Làm cò mà non lắm.
Trả học phí thì sẽ có kinh nghiệm nhá, lúc dẫn luật ra cho mà hiểu thì lại đần thối cái mặt ra:))

TuanTran1105

[Tịch thu bằng lái]
Làm cò mà ko hiểu luật thì tư vấn được cho ai? Hả anh bạn sêu mới bị xì lốp?
Hỏi tôi cũng được, nhưng tôi chỉ tư vấn cho những người mua nhà tương lai để tránh bị ăn quả lừa của anh bạn thôi. Làm cò mà non lắm.
Trả học phí thì sẽ có kinh nghiệm nhá, lúc dẫn luật ra cho mà hiểu thì lại đần thối cái mặt ra:))
Thế thì mời luật gia dẫn luật cho những ai có nhu cầu mua nhà không bị ăn cú lừa với. Tôi không có nhu cầu hỏi cụ. Cụ nói được thì phải dẫn đc luật ra, còn cò quay thế k giải quyết đc vấn đề gì đâu. Người mua nhà họ đang muốn xem sai luật thì sai như nào đấy, trích đi cho họ mở mang đầu óc.

Michael J

Xe điện
Chửi khách =)) ông không phải khách hàng đối với tôi, đừng tự nhận vơ. Chính ông cũng chửi tôi trước thì đừng nói gì cả. Trên này tôi chưa bị xì lốp lần nào trc khi ông và 1 số thành phần khác chửi tôi hội đồng đâu nên đừng quy chụp. Tôi chưa chửi ai ngoài ông và tên biladen đâu. Tôi đã k muốn dây đến ông rồi nhưng có vẻ ông k thích buông tha tôi nên tôi lại phải rep vậy.
Còn bảo sai luật thì sai điều nào, khoản mấy trích ra cho bà con mở mang đầu óc. Nói có sách mách phải có chứng, vào quăng bom suông thế k đc đâu. Nếu vin nó làm sai thì báo công an tóm cổ chúng nó đi, lại để làm loạn thế à :)) trên thì bảo sai luật kd bds, dưới thì cò quay bảo ko dùng luật kd bds đc =)) hay ko trích đc luật, nói hớ thì cò quay cho nó xong. Động chạm đến luật thì phải rõ ràng. Ông bảo sai luật kdbds ông phải dẫn đc luật, không thì đừng quy chụp lùa gà hay cái gì hết.
Nói chuyện thì cũng phải MỞ MẮT RA MÀ NHÌN NHÁ:))