[Funland] Vinaphone Quy định nào không phát sinh cước 3.000 là cho vào diện nghi ngờ và khóa 1 chiều SIM

ate1987

Xe tăng
Các bác cho em hỏi .
E có 1 sim Vina dùng để nhận OTP ngân hàng .
E không phát sinh cuộc gọi hay tin nhắn nhiều . Thi thoảng làm để duy trì SIM.
Và bây giờ bị Vinaphone khóa một chiều
E gọi lên tổng đài thì được trả lời như sau:
Do thuê bao quý khách không phát sinh cước >3.000 trong vòng 3 tháng nên vào diện nghi ngờ gì đó và phải ra điểm giao dịch vinaphone để xác nhận theo quy định nào đó của Bộ TTTT .
SIM này lúc em mua là ra tận điểm giao dịch mua , đăng ký chính chủ CMT chụp ảnh đầy đủ .
Em không hiểu sao bọn này nó cứ làm phiền khách hàng đến như vậy . Hay khách hàng dùng ít thì nó không cần .
E viết để xem các cụ nào làm Vinaphone giải thích hộ.
Còn em thì đang tính ra ngân hàng đổi sang cái số Vietell luôn và vứt cái sim Vina đi .

pqh.acc

Xe hơi
Em hôm qua cũng vừa phải ra Huỳnh Thúc Kháng đây, sim em mua cho con bé nhà em, lúc nào bận không kịp về đón thì gọi cho cháu biết, dạo này cháu nghỉ học dài cùng với sim đấy vợ chồng em gọi cho cháu là chính nên ko phát sinh cước gọi đi mấy, em vẫn nạp tiền và thời gian sử dụng còn nhiều, thế mà vina nó khóa mệ 1 chiều vì ko phát sinh đủ 3k, em định kệ mệ nó vì số cháu nó nhận cuộc gọi là chính nhưng lại sợ khóa 1 thời gian mất mệ số hoặc cháu có việc cần lại không gọi được, sư bố bọn vina, méo hiểu nó lấy đâu ra cái quy định ko phát sinh trên 3k/tháng là sim rác x-(x-(x-(

Mr.Chem

Xe điện
Nghe vô lý thế, em cũng đang nuôi 1 sim của mobil (sim kỷ niệm mẹ cho em sim đầu tiên khi đi học), có khi vài tháng mới phát sinh 1 cuộc gọi (em gọi để duy trì); tiền em nạp thường xuyên để không bị khóa, sim đăng ký chính chủ! Dự kiến để dành cho F1 sử dụng khi đủ tuổi. Giờ nhà mạng mà làm thế này thì "phá sản" kế hoạch.

ate1987

Xe tăng
Nghe vô lý thế, em cũng đang nuôi 1 sim của mobil (sim kỷ niệm mẹ cho em sim đầu tiên khi đi học), có khi vài tháng mới phát sinh 1 cuộc gọi (em gọi để duy trì); tiền em nạp thường xuyên để không bị khóa, sim đăng ký chính chủ! Dự kiến để dành cho F1 sử dụng khi đủ tuổi. Giờ nhà mạng mà làm thế này thì "phá sản" kế hoạch.
Em đang thấy mỗi VIna.
Nó đọc cv của Bộ TTTT mà em chưa tìm thấy cái cv đó .
Mà nếu có quy định nó phải rõ ràng chứ không phải ông cứ thích là im ỉm ông làm .

Vinhdq164

Xe buýt
Không chỉ Vina đâu cụ ơi. Mạng nào cũng thế. Nó bắt chi tiêu ít nhất 3000d/ tháng để k dc coi là sim rác đấy. Trc e có đọc qua quy định r. Mà hình như mỗi tỉnh, thành nó có 1 quy định riêng

ate1987

Xe tăng
Không chỉ Vina đâu cụ ơi. Mạng nào cũng thế. Nó bắt chi tiêu ít nhất 3000d/ tháng để k dc coi là sim rác đấy. Trc e có đọc qua quy định r. Mà hình như mỗi tỉnh, thành nó có 1 quy định riêng
Sao nó hok quy định luôn trong gói cước sim cho người sử dụng được biết .

Ví dụ quy định ntn thì làm gì có không phát sinh 3.000 là khóa sim

Nội dung gói cước:

- Thời hạn sử dụng là 60 ngày kể từ thời điểm hòa mạng hoặc chuyển đổi từ gói cước khác sang gói cước này thành công.

- Thời gian sử dụng sẽ luôn là 60 ngày tính từ ngày thuê bao phát sinh các giao dịch : gọi đi/SMS (có tính cước), sử dụng data, nạp tiền (không phân biệt mệnh giá và hình thức nạp tiền).

- Nếu trong vòng 60 ngày, thuê bao không thực hiện một trong các giao dịch nói trên thì sẽ bị khóa một chiều.

- Nếu sau 10 ngày khách hàng không nạp thẻ, số thuê bao sẽ chuyển sang trạng thái khóa 2 chiều.

- Thời hạn khóa 2 chiều là 30 ngày. Hết thời hạn khóa 2 chiều, nếu khách hàng không nạp thẻ, số thuê bao sẽ bị thu hồi.

- Lưu ý: Đối với các thuê bao thuộc đối tượng nêu trên có thời hạn sử dụng trên 92 ngày vào thời điểm 0h00 ngày 10/5/2012 thì kể từ sau 0h00 ngày 10/5/2012, thời hạn sử dụng của thuê bao vẫn được bảo lưu và không áp dụng chính sách gia hạn thời hạn sử dụng như trên cho đến khi khi thời hạn sử dụng của thuê bao < 60 ngày. .
Giá gói:

1. Cước hòa mạng (áp dụng từ ngày 01/01/2013):

+ Cước hoà mạng: 25.000 đ/lần
+ Cước phí Simcard (Áp dụng cho tất cả các loại SIM 64K, 128K, micro SIM, nano SIM, Sim M2M,...): 25.000 đ/SIM
Tổng chi phí hoà mạng mới Thuê bao trả trước: (1.1) + (1.2) = 50.000 đ/thuê bao

2. Cước liên lạc:

Cước phí gọi nội mạng: 1.580 đ/phút

Cước phí gọi ngoại mạng: 1.780 đ/phút

Cước phí SMS nội mạng: 200đ/SMS

Cước phí SMS ngoại mạng: 250đ/SMS

ubisapro

Xe trâu
Thì 1 tháng rút máy ra gọi 1 lần là xong chứ có gì đâu ợ. :D

ate1987

Xe tăng
Thì 1 tháng rút máy ra gọi 1 lần là xong chứ có gì đâu ợ. :D
Vấn đề là nó khóa rồi gọi mới biết quy định .
Giờ bắt ra Phòng giao dịch xác minh chính chủ .
Mà từ đầu đã đăng ký chính chủ rồi thì xác mình cái gì nữa .

Vinhdq164

Xe buýt
Sao nó hok quy định luôn trong gói cước sim cho người sử dụng được biết .

Ví dụ quy định ntn thì làm gì có không phát sinh 3.000 là khóa sim

Nội dung gói cước:

- Thời hạn sử dụng là 60 ngày kể từ thời điểm hòa mạng hoặc chuyển đổi từ gói cước khác sang gói cước này thành công.

- Thời gian sử dụng sẽ luôn là 60 ngày tính từ ngày thuê bao phát sinh các giao dịch : gọi đi/SMS (có tính cước), sử dụng data, nạp tiền (không phân biệt mệnh giá và hình thức nạp tiền).

- Nếu trong vòng 60 ngày, thuê bao không thực hiện một trong các giao dịch nói trên thì sẽ bị khóa một chiều.

- Nếu sau 10 ngày khách hàng không nạp thẻ, số thuê bao sẽ chuyển sang trạng thái khóa 2 chiều.

- Thời hạn khóa 2 chiều là 30 ngày. Hết thời hạn khóa 2 chiều, nếu khách hàng không nạp thẻ, số thuê bao sẽ bị thu hồi.

- Lưu ý: Đối với các thuê bao thuộc đối tượng nêu trên có thời hạn sử dụng trên 92 ngày vào thời điểm 0h00 ngày 10/5/2012 thì kể từ sau 0h00 ngày 10/5/2012, thời hạn sử dụng của thuê bao vẫn được bảo lưu và không áp dụng chính sách gia hạn thời hạn sử dụng như trên cho đến khi khi thời hạn sử dụng của thuê bao < 60 ngày. .
Giá gói:

1. Cước hòa mạng (áp dụng từ ngày 01/01/2013):

+ Cước hoà mạng: 25.000 đ/lần
+ Cước phí Simcard (Áp dụng cho tất cả các loại SIM 64K, 128K, micro SIM, nano SIM, Sim M2M,...): 25.000 đ/SIM
Tổng chi phí hoà mạng mới Thuê bao trả trước: (1.1) + (1.2) = 50.000 đ/thuê bao

2. Cước liên lạc:

Cước phí gọi nội mạng: 1.580 đ/phút

Cước phí gọi ngoại mạng: 1.780 đ/phút

Cước phí SMS nội mạng: 200đ/SMS

Cước phí SMS ngoại mạng: 250đ/SMS
Nó không phải là quy định khi sử dụng sim đâu cụ. E nhớ không nhầm nó là 1 quy định mới phát sinh sau cái nghị định 49 viễn thông ấy để ngăn chặn sim sác, sim ảo kích hoạt. E đã dc đọc qua r nên biết cái này. Có cái ghét bọn này do nó không phổ biến hay gì cho ng dân hiểu. E cũng có 1 số ngày tháng năm sinh của cu con quên lâu lâu không dùng cũng bị tình trạng như cụ đây

Vinhdq164

Xe buýt
Trc có vụ thông tin của cụ nào dc bọn đại lý nào đấy nó đăng ký thông tin hàng loạt sim nên khó kiểm soát. Nói chung là bọn nhà mạng nó cũng củ hành quá. Đúng kiểu không quản dc là cấm

ubisapro

Xe trâu
E ko nhớ chính xác e đọc ở đâu và khi nào nhưng lâu lắm rồi. Vì cụ nhà e gần như điện thoại chỉ để nhận cuộc gọi. 2-3 năm trước e đã dặn cụ 1 tháng ít nhất lôi ra gọi 1 cuộc. Đến tận bây giờ vẫn vậy, cứ 1 tháng lại lôi điện thoại ra làm 1 cuộc buôn về quê. Done :D

xegiacmo

Xe container
Em đang thấy mỗi VIna.
Mà nếu có quy định nó phải rõ ràng chứ không phải ông cứ thích là im ỉm ông làm .
yêu cầu nó cấp văn bản ngay và luôn

kogenzo

Xe buýt
Em có cái sim số đẹp Vietnammobile, chả gọi bao giờ chỉ thỉnh thoảng nạp tiền duy trì mà có thấy nó gạch đâu :)

ate1987

Xe tăng
yêu cầu nó cấp văn bản ngay và luôn
Bực mình thôi cụ . Chứ lát em chạy ra ngân hàng em đổi sang số viettell hay dùng lấy OTP luôn cho nhẹ nợ . Số em mua số xấu chứ đẹp j đâu :))
Mịa mất công mất việc . Đã đăng ký chính chủ chụp ảnh đàng hoàng rồi nó còn bắt đi xác minh .

QUANG1970

Xì hơi lốp
Các bác cho em hỏi .
E có 1 sim Vina dùng để nhận OTP ngân hàng .
E không phát sinh cuộc gọi hay tin nhắn nhiều . Thi thoảng làm để duy trì SIM.
Và bây giờ bị Vinaphone khóa một chiều
E gọi lên tổng đài thì được trả lời như sau:
Do thuê bao quý khách không phát sinh cước >3.000 trong vòng 3 tháng nên vào diện nghi ngờ gì đó và phải ra điểm giao dịch vinaphone để xác nhận theo quy định nào đó của Bộ TTTT .
SIM này lúc em mua là ra tận điểm giao dịch mua , đăng ký chính chủ CMT chụp ảnh đầy đủ .
Em không hiểu sao bọn này nó cứ làm phiền khách hàng đến như vậy . Hay khách hàng dùng ít thì nó không cần .
E viết để xem các cụ nào làm Vinaphone giải thích hộ.
Còn em thì đang tính ra ngân hàng đổi sang cái số Vietell luôn và vứt cái sim Vina đi .
Em hôm qua cũng vừa phải ra Huỳnh Thúc Kháng đây, sim em mua cho con bé nhà em, lúc nào bận không kịp về đón thì gọi cho cháu biết, dạo này cháu nghỉ học dài cùng với sim đấy vợ chồng em gọi cho cháu là chính nên ko phát sinh cước gọi đi mấy, em vẫn nạp tiền và thời gian sử dụng còn nhiều, thế mà vina nó khóa mệ 1 chiều vì ko phát sinh đủ 3k, em định kệ mệ nó vì số cháu nó nhận cuộc gọi là chính nhưng lại sợ khóa 1 thời gian mất mệ số hoặc cháu có việc cần lại không gọi được, sư bố bọn vina, méo hiểu nó lấy đâu ra cái quy định ko phát sinh trên 3k/tháng là sim rác x-(x-(x-(

Hai bác trước khi bỏ giờ lên Ofun ca cẩm, than trách, chửi bới, thì chịu khó coi lại các quy định của VNAPHONE và hợp đồng khi mua mua sim (hòa mạng) rồi hãy mở thớt nhé!

Hãy tập thói quen "Đọc kỹ trước khi xử (sử) dụng"!

Chỉnh sửa cuối:

Vinhdq164

Xe buýt
Em có cái sim số đẹp Vietnammobile, chả gọi bao giờ chỉ thỉnh thoảng nạp tiền duy trì mà có thấy nó gạch đâu :)
Vâng. Chắc e bị nhầm ạ. E thấy 3 mạng chính thôi. Chứ VNMB thì kiểu không dùng nó cố cho dùng r. Cam kết cao quá

Namtroc

Xe điện
Chuyển mạng thôi nếu ghét

vo nho

Xe điện
Em đang thấy mỗi VIna.
Mình định danh số DT rùi mà ta. làm gì có chuyện 3k này nọ.
Tao thích tao goi không thì thui...đúng là vớ vẩn thật