[Funland] Vin-Uni: Harvard cho người Việt

haivanphe

Xe container
Địa chỉ các bác phụ trách an ninh kia là ở đâu vậy cụ ???
Con em họ em mua nhà Vin Liễu giai. Nó cũng ký giấy đòi anh Vô va phải trả cái địa chỉ Liễu giai.
Người cùng ký giấy được cơ quan chức năng mời đến uống nước chè nhưng với con này thì các anh ấy không dám đụng :D
Em không share lên đây được ạ. Việc mấy bác an ninh tập đoàn (tự giới thiệu) alo rồi hẹn lên nhà em trà cháo chém gió hay hẹn đi uống cafe có một đợt là thường xuyên. Các bác ấy toàn người trong ngành ra, đã nghỉ hưu và đi làm cho anh của em ạ.

Kitcat

Xe container
T

Bác nói trúng ý kiến của em khi thành lập Vimec, em nói với mấy thằng bạn em. Vimec nổi tiếng nhất là GS Liêm, từ GĐ Viện Nhi TW khi về làm GĐ Vimec, ông kéo được tương đối những người giỏi ở BM, NHi TW, Sản C, Việt Đức về đầu quân, khoảng 1, 2 năm sau các đội kia tan dần, về nhà làm riêng, bản thân GS Liêm nay chuyển làm Viện Nghiên cứu Vimec với dự án Tế bào Gốc, một lĩnh vực hoàn toàn xa lạ với ông. Khi các bạn em sang Vimec em đã nói rằng: Khi nào đội ngũ Vimec họ cho rằng họ làm chủ được các tinh hoa kỹ thuật của bạn, lấy được khách hàng quen và tiếng tăm của bạn thì bạn sẽ phải ra đi trong lặng lẽ. GS Liêm là trường hợp đặc biệt, họ phải giữ lại vì ông ở đẳng cấp Quốc tế ở lĩnh vực phẫu thuật nội soi.
Cảnh bắt chanh bỏ vỏ p rơi vào mới thấm. Ngày còn non tơ dc thuê bập v 1 cv khó. Làm ngày làm đêm, lên quy trình ngon lành. Làm cái file có công thức lập tự động biểu đồ tính toán xong hết r nghĩ từ sau m nhàn, đánh giá nhập v là có kq. Ai ngờ làm xong là lúc họ cho m nghỉ, cho thằng bé dân Thanh hoá mới ra trường lương thấp trc chỉ phụ tá vô làm ;))
Dễ r thì nó tuyển lương thấp vô.
Còn giáo dục thì mượn dc bằng cấp đánh bóng dc tên trg thì họ thải. Ông thầy e còn bị 1 trg o Vn lợi dụng bảo ổng làm hồ sơ đưa cho để tuyển. Làm xong nó lấy Thông tin của thày để quảng cáo, k tuyển thày. Các trg khác nó còn bỏ tiền ra để thuê cái profile, trường kia cướp luôn. Thế mà cũng yên.

haivanphe

Xe container
T

Bác nói trúng ý kiến của em khi thành lập Vimec, em nói với mấy thằng bạn em. Vimec nổi tiếng nhất là GS Liêm, từ GĐ Viện Nhi TW khi về làm GĐ Vimec, ông kéo được tương đối những người giỏi ở BM, NHi TW, Sản C, Việt Đức về đầu quân, khoảng 1, 2 năm sau các đội kia tan dần, về nhà làm riêng, bản thân GS Liêm nay chuyển làm Viện Nghiên cứu Vimec với dự án Tế bào Gốc, một lĩnh vực hoàn toàn xa lạ với ông. Khi các bạn em sang Vimec em đã nói rằng: Khi nào đội ngũ Vimec họ cho rằng họ làm chủ được các tinh hoa kỹ thuật của bạn, lấy được khách hàng quen và tiếng tăm của bạn thì bạn sẽ phải ra đi trong lặng lẽ. GS Liêm là trường hợp đặc biệt, họ phải giữ lại vì ông ở đẳng cấp Quốc tế ở lĩnh vực phẫu thuật nội soi.
Thông tin này khác trùng với những chia sẻ của một số bác sĩ mà em quen nói lại trong lúc trà dư tửu hậu sau 1 thời gian hợp tác với bệnh viện sang trọng bấc nhất Việt Nam.

Henry 27

Xe tăng
Em không share lên đây được ạ. Việc mấy bác an ninh tập đoàn (tự giới thiệu) alo rồi hẹn lên nhà em trà cháo chém gió hay hẹn đi uống cafe có một đợt là thường xuyên. Các bác ấy toàn người trong ngành ra, đã nghỉ hưu và đi làm cho anh của em ạ.
Sao an ninh tập đoàn lại có quyền lên nhà cụ hay mời cụ nước chè được nhỉ? Còn các cơ quan chức năng của Việt Nam, theo cháu biết là có quy định không làm việc với dân qua đường alo.

haivanphe

Xe container
Sao an ninh tập đoàn lại có quyền lên nhà cụ hay mời cụ nước chè được nhỉ? Còn các cơ quan chức năng của Việt Nam, theo cháu biết là có quy định không làm việc với dân qua đường alo.
An ninh tập đoàn là lên tâm sự, chứ cán bộ số 7 lên tận nhà em đưa giấy mời. Nói chung cũng là một kỷ niệm vui :D :D :D.

cadan

Xe container
Chết cười quả đi học có phiên dịch. Khó thế mà cụ cũng nghĩ ra được
thế thì cụ chưa tham gia những khoá như vậy rổi

có phiên dịch là rất bình thường nhé

một Giáo sư giảng, nói một đoạn lại dừng, theo slide trên màn hình

một phiên dịch chuyển ngữ cho cả lớp đứng bên cạnh

đuọc đầu tư hơn thì dịch cabin như hội thảo, GS giảng cứ giảng, PD dịch đuổi còn cả lớp học viên đeo tai nghe

có gì đâu mà rộn

Iron Mask

Xe tải
Thông tin này khác trùng với những chia sẻ của một số bác sĩ mà em quen nói lại trong lúc trà dư tửu hậu sau 1 thời gian hợp tác với bệnh viện sang trọng bấc nhất Việt Nam.
không biết có vắt chanh bỏ vỏ không, nhưng cách đây 2 năm thì mảng Viễn thông Viettel cũng ồ ạt chạy sang Vin, giờ cũng đi đâu hết rồi.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Vin Uni có theo hướng học nhanh lấy bằng đi làm đâu cụ, nghe họ phát biểu thì đè cao việc học tập chuyên sâu, thậm chí nghiên cứu, mà cái này thì không nhanh như cụ mô tả rồi
Nhiều trường định hướng nghiên cứu, học tập chuyên sâu ở châu Âu cũng học 3 năm (18 tháng, mỗi năm học 6 tháng) mà cụ.

haivanphe

Xe container
không biết có vắt chanh bỏ vỏ không, nhưng cách đây 2 năm thì mảng Viễn thông Viettel cũng ồ ạt chạy sang Vin, giờ cũng đi đâu hết rồi.
Bộ máy Think Tank ban đầu của VF cũng toàn cao thủ từ các hãng xe khác sang, một số người em biết giờ đang hưởng bảo hiểm thất nghiệp 6 tháng.

Henry 27

Xe tăng
An ninh tập đoàn là lên tâm sự, chứ cán bộ số 7 lên tận nhà em đưa giấy mời. Nói chung cũng là một kỷ niệm vui :D :D :D.
Cháu hơi phản cảm với cách Vin đối xử với khách hàng, bán hàng mà cứ như đang ban ơn, nào là 3 không, nào là lỗ, nào là không mua nhanh thì tăng giá. Nên cháu vẫn né các sp trong hệ sinh thái của Vin.

haivanphe

Xe container
Cháu hơi phản cảm với cách Vin đối xử với khách hàng, bán hàng mà cứ như đang ban ơn, nào là 3 không, nào là lỗ, nào là không mua nhanh thì tăng giá. Nên cháu vẫn né các sp trong hệ sinh thái của Vin.
Nhà cháu vẫn ở nhà Vinhomes, vẫn cho con đi học VS, cái gì tốt vừa miếng, hợp với nhu cầu thì dùng, dứt khoát không nghe sale tán. Dùng dịch vụ lâu năm như em thì tỉnh lắm, mấy quả sale không chém được đâu.

cadan

Xe container
Không phải một ạ, thế chắc em là người VN thiểu số rồi, em thấy mình bị review xấu chả khác gì bị chửi :))
Cac cụ nhà ta có câu:

sự thật thì mât lòng

Ko nghe thấy thứ làm mình vừa lòng thì giống như bị chửi, cụ nhỉ

VN Stock

[Tịch thu bằng lái]
Ah.
Bọn NGÀNH THẢI về phục vụ cho doanh nghiệp . Việc của chúng là đi Dỗ kết hợp Nạt khách hàng :)) :)) :))

KhuatNguyên

Xe tải
cứ sắn tay vào làm là em ủng hộ cái đã. Ngẫm lại thấy mình hèn thật, làm gì cũng sợ bóng sợ gió, thỉnh thoảng còn gato người khác nữa, hic!!

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
thế thì cụ chưa tham gia những khoá như vậy rổi

có phiên dịch là rất bình thường nhé

một Giáo sư giảng, nói một đoạn lại dừng, theo slide trên màn hình

một phiên dịch chuyển ngữ cho cả lớp đứng bên cạnh

đuọc đầu tư hơn thì dịch cabin như hội thảo, GS giảng cứ giảng, PD dịch đuổi còn cả lớp học viên đeo tai nghe

có gì đâu mà rộn
Chết cười tập 2, lớp học mà ông ấy tham gia không phải chỉ mở cho người Việt và không chỉ mình ông ấy nên vụ thầy giáo giảng từng câu rồi sau đó dừng cả lớp lại để phiên dịch cho mỗi ông ấy nghe. Vụ thầy dừng giảng chờ phiên dịch chỉ xảy ra khi cả lớp học chung 1 phiên dịch hoặc dịch hội thảo, hội nghị thôi.

Henry 27

Xe tăng
cứ sắn tay vào làm là em ủng hộ cái đã. Ngẫm lại thấy mình hèn thật, làm gì cũng sợ bóng sợ gió, thỉnh thoảng còn gato người khác nữa, hic!!
Nhất trí là làm thì ủng hộ. Miễn là chưa làm đã nổ như pháo.

Kitcat

Xe container
Cảnh bắt chanh bỏ vỏ p rơi vào mới thấm. Ngày còn non tơ dc thuê bập v 1 cv khó. Làm ngày làm đêm, lên quy trình ngon lành. Làm cái file có công thức lập tự động biểu đồ tính toán xong hết r nghĩ từ sau m nhàn, đánh giá nhập v là có kq. Ai ngờ làm xong là lúc họ cho m nghỉ, cho thằng bé dân Thanh hoá mới ra trường lương thấp trc chỉ phụ tá vô làm ;))
Dễ r thì nó tuyển lương thấp vô.
Còn giáo dục thì mượn dc bằng cấp đánh bóng dc tên trg thì họ thải. Ông thầy e còn bị 1 trg o Vn lợi dụng bảo ổng làm hồ sơ đưa cho để tuyển. Làm xong nó lấy Thông tin của thày để quảng cáo, k tuyển thày. Các trg khác nó còn bỏ tiền ra để thuê cái profile, trường kia cướp luôn. Thế mà cũng yên.
Cái thằng Thanh hoá kia nghe nói tốt nghiệp kiểu như suất sắc ấy, lại còn là Đảng viên, cả cty trêu đùa nó vì giọng điệu rất Đảng viên yêu nc. Vào làm dc thời gian là nó đi lon ton tỷ tê từng ng mới vào hỏi... đề thi vào. Vì nó đang dọn dg cho em nó vào. Công ty có ông Thanh hoá chả mấy chốc sau này sẽ tuyển dc toàn Thanh hoá. Biết trc đề cơ mà :)
Công ty cần tuyển ng giỏi chứ kp tuyển công nhân, sau này cũng chững lại, dù trc đó rất đình đám trong ngành o vn.
Làm khoa học công nghệ đã thế nữa là làm giáo dục!

VN Stock

[Tịch thu bằng lái]
T

Cụ đúng đấy.
Ku đàn em em khi Vin dụ nó về làm trưởng 1 khoa Vinmec thì người Vin Hứa Rất Nhiều.
Về làm 1 năm không thấy người ta làm những điều Đã Hứa.
Thế là nó bèn tự out ra làm giám đốc bệnh viện cho 1 hệ thống tư nhân phủ từ bắc chí nam.
Vinmec vẫn Chưa To :D

XPQ

Xe cút kít
Nghe cái "Ha vớt của người Việt" giống mấy cái giọng điệu quảng cáo bán đất như "Mô la cô giữa lòng Hà lội" hay "Pa ri của miền Bắc", nghe vừa ngạo mạn vừa tối tăm.

Sao không quảng cáo " Vin u ni - Cuốc tử giám của thế kỷ hăm mốt", có phải vừa hiện đại vừa đậm đà bản sắc tông dật không nhỉ?